ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณ angelz ขา....

เจ๊แว่นเคยบอกลูกน้องที่แม่เขาอยุู่จังหวัดราชบุรี แถวสวนผึ้ง ว่าใบย่านางรักษาอาการเบาหวานได้

เพราะได้ยินมาจากเฮียกัม แล้วไปหาซื้อหนังสือมาอ่าน รวมทั้งดูจากรายการคนค้นคนหมอเขียว

ลูกน้องของเจ๊แว่นโทรไปบอกแม่เขาทันที ว่าให้ขยี้น้ำย่านางกิน เพราะแม่เขาต้องไปหาหมอฉีดอินซูรินเข้าหน้าทองแล้ว

ตอนแรกคนที่เป็นพ่อไม่เชื่อ แต่คนเป็นแม่เชื่อก็ทำตาม พอไปหาหมออีกทีหมอบอกว่าไปทำอะไรมาน้ำตาลลดลง

ตั้งแต่นั้นมาคนเป็นพ่อต้องเข้าป่าไปหาย่านางให้แม่เขาเองเลย แถมฝากบอกลูกสาวมาขอบคุณเจ๊แว่น

ถามลูกสาวว่าเจ้านายเป็นหมอเหรอถึงรู้ อิอิ. เจ๊แว่นเลยฝากหนังสือของหมอเขียวเล่ม 1 ที่ไปซื้อมาให้เขาไป

เป็นวิทยาทาน ตอนนี้เจ๊แว่นถ้าไม่ขี้เกียจแล้วได้แวะไปตลาดก็จะซื้อมาคั้นใส่โถแช่เย็นไว้ดื่ม แต่ก็ดื่มบ้างเว้นบ้าง

เพราะได้ยินมาเหมือนกันว่ากินมากไปก็ไม่ดี เหมือนกัน

เหมือนกับเรากินคอลโลฟิวส์ของพืช มีผลทางดับอาการร้อนของร่างกาย เพราะทุกๆวันเรากินแต่ของร้อน

เช่นพริก และอาหารพืชผักบางชนิดที่ออกฤทธิ์ร้อน แถมเขาบอกว่ามันต้านอนุมูลอิสระด้วยคะ

ถ้าขี้เกียจก็จะกินน้ำสกัดย่านาง ไปซื้อมาจากเดอะมอลงามวงศ์วาน ชั้น 2 หรือ 3 ไม่แน่ใจ

อยู่หน้า ที่ขายโทรศัพท์ตามรูปนะคะ มีหนังสือของหมอเขียวทุกเล่ม

เจ๊แว่น...เป็นกำลังใจให้นะคะ

post-378-008723200 1306582390.jpg

post-378-068415300 1306582509.jpg

ขอบคุณค่ะ เจ๊แว่น

เดี๋ยวจะลองไปซื้อมาผลูกทำเองบ้าง ไม่เคยกินสมุนไพรเลยอ่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ สัปดาห์ที่แล้ว ผมโทรไปที่ GTWM (ผมอยากเปิดบัญชี GF น่ะครับ)เขาบอกว่าให้เข้าไปที่ บริษัทวัน พุธเวลา 13.30น (ผมว่าจะไป 1 มิ.ย.54 )

แต่พี่ของผมไม่อยากให้เล่น แล้ววันนี้พี่ผมขู่ว่า GF เนี่ยเสียภาษีหนักมาก โดยไม่สนใจด้วยว่าเรากำไรหรือขาดทุน(จริงหรือหลอก) ก็เลยเกิดคำถามขึ้นในใจว่า ถ้าเกิดพลาด

เสียเงินแล้ว ยังโดนภาษี ซ้ำอีกหรอ?(เรื่องGF จะนึกถึงเฮียKumponysเสมอ)ก็เลยขอถามหน่อยครับว่า GF เขาคิดภาษี แบบไหน อย่างไร (ยังไม่ทันลงสนาม มองข้ามช็อตไปซะแล้ว)

หรือใครรู้ ช่วยผมทีก็ได้นะครับ ขอบคุณมากครับ

สวัสดีครับ สัปดาห์ที่แล้ว ผมโทรไปที่ GTWM (ผมอยากเปิดบัญชี GF น่ะครับ)เขาบอกว่าให้เข้าไปที่ บริษัทวัน พุธเวลา 13.30น (ผมว่าจะไป 1 มิ.ย.54 )

แต่พี่ของผมไม่อยากให้เล่น แล้ววันนี้พี่ผมขู่ว่า GF เนี่ยเสียภาษีหนักมาก โดยไม่สนใจด้วยว่าเรากำไรหรือขาดทุน(จริงหรือหลอก) ก็เลยเกิดคำถามขึ้นในใจว่า ถ้าเกิดพลาด

เสียเงินแล้ว ยังโดนภาษี ซ้ำอีกหรอ?(เรื่องGF จะนึกถึงเฮียKumponysเสมอ)ก็เลยขอถามหน่อยครับว่า GF เขาคิดภาษี แบบไหน อย่างไร (ยังไม่ทันลงสนาม มองข้ามช็อตไปซะแล้ว)

หรือใครรู้ ช่วยผมทีก็ได้นะครับ ขอบคุณมากครับ

ขออนุญาตตอบนะครับ ในตลาดทุนและตลาดอนุพันธ์บ้านเรากำไรที่ได้ไม่ต้องเสียภาษีครับ แต่จะมีภาษีอย่างเช่นค่านายหน้าและเงินปันผลที่หัก ณ ที่จ่าย อยู่แล้ว

งงป่าวครับ :rolleyes:

โดน vat ไป 7% ค่าโบรกแล้ว มีเสียอีกเหรอ ผมยังไม่เคยเสียอ่ะ ph34r.gif

ผมว่าน่าจะเหมือนหุ้นนะครับ ไม่น่ามีเสีย ตอนได้ล่ะ คงไม่มีปัญหา ไอ้ตอนเสียนี่สิ ไปทวงภาษีคืน เขาจะให้หรือเปล่าล่ะ huh.gif

ขอบคุณครับ แสดงว่าพี่ผมหลอก เขากลัวผมเล่นGFพลาด น่ะครับ

คงเป็นการเข้าใจผิด หรือสื่อสารผิดมั๊ง

คงหมายถึงค่าสัญญามั๊ง (เข้า500ออก500รวม1000บาทต่อครั้ง ต่อ1ตั๋วใหญ่ ไม่ว่าคุณจะกำไรหรือขาดทุน) น่าจะประมาณนี้นะครับ

เป็นหวัดเสมหะมากทำให้ไอตลอด ไม่ทราบว่าใบยานางช่วยได้ไหมครับ

ที่บ้านผมขึ้นอยู่ริมรั้วเต็มไปหมด ว่าจะลองเก็บมาคั้นดู

เป็นหวัดเสมหะมากทำให้ไอตลอด ไม่ทราบว่าใบยานางช่วยได้ไหมครับ

ที่บ้านผมขึ้นอยู่ริมรั้วเต็มไปหมด ว่าจะลองเก็บมาคั้นดู

ไม่ลองก็ไม่รู้นะคะ ไม่มีเสีย มีแต่ประโยชน์ ยิ่งไม่ต้องไปขวนขวายหาซื้อด้วยแล้ว ดีกว่าอีกหลายๆท่านที่ต้องพยายามไปหาซื้อ บางทีก็ไม่มี เอารายละเอียดย่านางมาไว้ที่กระทู้สุขภาพ หมอเขียว ศูนย์บาทรักษาทุกโรค

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/forum/21-%E0%B8%A1%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%82%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E/

ตอบคุณModdang ผมเคยไปหาหมอ ส่วนมากบอกว่า ยาแก้ไอขับเสมหะที่ดีที่สุดคือ น้ำเปล่า ให้จิบน้ำบ่อยๆนะครับ

ไม่ลองก็ไม่รู้นะคะ ไม่มีเสีย มีแต่ประโยชน์ ยิ่งไม่ต้องไปขวนขวายหาซื้อด้วยแล้ว ดีกว่าอีกหลายๆท่านที่ต้องพยายามไปหาซื้อ บางทีก็ไม่มี เอารายละเอียดย่านางมาไว้ที่กระทู้สุขภาพ หมอเขียว ศูนย์บาทรักษาทุกโรค

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/forum/21-%E0%B8%A1%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%82%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E/

เมื่อเช้าลองดูแล้วครับแต่ไม่รู้ทำถูกไหม ผมเอามาสักสิบใบแล้วเอามาตำคั้นเอาแต่น้ำมาข้นๆผสมน้ำนิดหน่อยได้สักเกือบครึ่งแก้ว

แล้วกินเลยไม่ได้ผสมน้ำมากกว่านี้ ถูกวิธีไหมครับ แล้วกินน้ำตามไปอีกแก้ว ต้องทำแบบนี้ไปอีกกี่วันถึงจะเห็นผลครับ

แล้วเราควรจะกินวันละกี่ครั้งครับ ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย cocohill

ย่านาง แก้พิษร้อน ผมใช้ทุกวัน เสมหะยังมี ผมว่าคงแก้แค่อาการหวัดจากภาวะร้อน ถ้าจากเย็นน่าจะใช้ไม่ได้ครับ

ที่ผมใช้อยู่ ก็ ฟ้าทะลายโจร กับ ลูกใต้ใบครับ ปลูกไว้สดๆ แต่ใช้แล้วก็งั้นๆ ไม่เท่าไหร่

http://www.rspg.or.th/plants_data/herbs/herbs_07_8.htm

http://thrai.sci.ku.ac.th/node/995

ที่เร็วกว่า เห็นผลชัดๆ ถ้ากล้าลองก็คือฉี่ครับ ดีขึ้นแทบจะทันที happy.gif

ย่านาง แก้พิษร้อน ผมใช้ทุกวัน เสมหะยังมี ผมว่าคงแก้แค่อาการหวัดจากภาวะร้อน ถ้าจากเย็นน่าจะใช้ไม่ได้ครับ

ที่ผมใช้อยู่ ก็ ฟ้าทะลายโจร กับ ลูกใต้ใบครับ ปลูกไว้สดๆ แต่ใช้แล้วก็งั้นๆ ไม่เท่าไหร่

http://www.rspg.or.th/plants_data/herbs/herbs_07_8.htm

http://thrai.sci.ku.ac.th/node/995

ที่เร็วกว่า เห็นผลชัดๆ ถ้ากล้าลองก็คือฉี่ครับ ดีขึ้นแทบจะทันที happy.gif

ขออนุญาติแสดงความเห็นหน่อยนะครับพอดีพอจะมีความรู้บ้างเกี่ยวกับสมุนไพร คือของเภสัชแผนโบราณแบ่งคนเป็นตามธาตุต่างๆดังนั้นสมุนไพรตัวนึงอาจเหมาะกับคนนึงแต่ไม่เหมาะกับอีกคนนึง และยาก็คือยานะครับ ฟ้าทะลายโจรแก้หวัดดี แต่ทำให้ความดันต่ำ ถ้าไม่ได้ผลลอง หนุมานประสานกาย แก้ภูมิแพ้(อากาศ) อาจช่วยได้ ส่วนเสมหะ ลองมะนาวผสมน้ำผึ้ง หรือง่ายๆ ยาอมตราตะขาบ กินให้ไม่มีเสมหะพอ ถ้ามากเกินคอแห้งจะไอมากไปอีก

ตอบคุณModdang ผมเคยไปหาหมอ ส่วนมากบอกว่า ยาแก้ไอขับเสมหะที่ดีที่สุดคือ น้ำเปล่า ให้จิบน้ำบ่อยๆนะครับ

ส่วนนึงครับ ถ้าให้ดีน่าจะเป็นน้ำอุ่น กินสลับกับน้ำธรรมดา แต่ที่แน่ๆคงต้องหาสาเหตุก่อนว่าเกิดจากอะไร