ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ยาวเหลือเกิน โทรมาดีกว่ามั๊ง ผมให้เบอร์ไปทาง PM นะครับ ต้องซักรายละเอียดหน่อย

ขอบคุณค่ะ เฮีียกัม

วันนี้ยังกลัวว่าจะสายเกินไปเลย

เด๋วหนูโทรไปค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

angelz เปิด Google พิมพ์คำที่ต้องการรู้ลงไป

หมอเขียว สมุนไพรที่ใช้ลดน้ำตาลในเลือด เบาหวาน ความดันกับอาหาร

ผลข้างเคียงของการใช้ลมุนไพรตัวนั้น( ตามความต้องการที่อยากรู้)ค้นหาไปเรื่อยๆ

ตามอาการที่คุณพ่อเป็น หาข้อมูลไปเรื่อยๆ

รักษาใจตัวเองไว้ ยังมีคุณแม่ที่ต้องดูแล :wub:

เป็นกำลังใจให้ คุณเป็นลูกที่ดีมาก

ขอบคุณเฮืยกัม

ขอบคุณค่ะ คุณ ginger

คือได้เสิร์ชหาแล้วค่ะ แต่เป็นบทความที่เขียนเหมือนๆกัน ประมาณเขาก็อบมาอ่ะค่ะ เลยอยากได้จากปากผู้ที่ได้ลองทำจริง

ดิฉันก็ดูแลคุณแม่อยู่ค่ะ เพิ่งไปฉีดซีเมนส์ที่หลังมา เพราะกระดูกพรุนขั้นรุนแรง กินยาคลายกล้ามเนื้ออยู่ แต่อาการของโรคไปเร็ว กระดูกสันหลังหักยุบจนปวดมาก ขยับตัวไม่ได้

ดิฉันเลยพาไปฉีดซีเมนส์ ก็ดีขึ้น แต่ยังไม่สมบูรณ์ กำลังรอฤทธ์ของยาเพิ่มมวลกระดูก ที่จะช่วยยึดให้แข็งแรงขึ้นค่ะ

ช่วงรักษาแม่ ไม่ได้ไปดูพ่อหลายวัน ไปทีก็ตกใจว่าทำไมถึงยังปล่อยให้ความดันสูงได้ขนาดนั้น ดิฉันถึงกล้าเข้าไปแทรกแซงการรักษาของหมอ สั่งตรวจเืลือดเองเลย ดิฉันไม่ใช่หมอ แต่ว่าอยู่กับตรงนี้มานาน เลยได้เรียนรู้

ขอแทรกนิดนึง ใครที่มีคุณพ่อคุณแม่ค่อนข้างมีอายุ ก็ควรพาไปตรวจมวลกระดูก และเริ่มรักษาตั้งแต่กะดูกยังไม่พรุนมาก ไม่หักยุบ เพราะถ้าเป็นแล้ว ทรมานที่สุดค่ะ เห็นกับตาตัวเอง และเห็นคนที่มาหาหมอเกี่ยวกับโรคนี้ เขาทรมานกันทุกคน ถ้ากระดูกส่วนอื่นหัก จะรักษาค่อนข้างยาก และค่าใช้จ่ายสูงมากค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ

กูรูเทพจริงๆ ขอบคุณมากๆๆครับ

วันนี้นึกว่าจะไปขออาแปะสักก้อน ต้องรออ่านของเฮียก่อนจึงจะตัดสินใจได้ รอซื้อกลับวันจันทร์ละ[ :wub: :) /size]

ขอบคุณค่ะ คุณ ginger

คือได้เสิร์ชหาแล้วค่ะ แต่เป็นบทความที่เขียนเหมือนๆกัน ประมาณเขาก็อบมาอ่ะค่ะ เลยอยากได้จากปากผู้ที่ได้ลองทำจริง

ดิฉันก็ดูแลคุณแม่อยู่ค่ะ เพิ่งไปฉีดซีเมนส์ที่หลังมา เพราะกระดูกพรุนขั้นรุนแรง กินยาคลายกล้ามเนื้ออยู่ แต่อาการของโรคไปเร็ว กระดูกสันหลังหักยุบจนปวดมาก ขยับตัวไม่ได้

ดิฉันเลยพาไปฉีดซีเมนส์ ก็ดีขึ้น แต่ยังไม่สมบูรณ์ กำลังรอฤทธ์ของยาเพิ่มมวลกระดูก ที่จะช่วยยึดให้แข็งแรงขึ้นค่ะ

ช่วงรักษาแม่ ไม่ได้ไปดูพ่อหลายวัน ไปทีก็ตกใจว่าทำไมถึงยังปล่อยให้ความดันสูงได้ขนาดนั้น ดิฉันถึงกล้าเข้าไปแทรกแซงการรักษาของหมอ สั่งตรวจเืลือดเองเลย ดิฉันไม่ใช่หมอ แต่ว่าอยู่กับตรงนี้มานาน เลยได้เรียนรู้

ขอแทรกนิดนึง ใครที่มีคุณพ่อคุณแม่ค่อนข้างมีอายุ ก็ควรพาไปตรวจมวลกระดูก และเริ่มรักษาตั้งแต่กะดูกยังไม่พรุนมาก ไม่หักยุบ เพราะถ้าเป็นแล้ว ทรมานที่สุดค่ะ เห็นกับตาตัวเอง และเห็นคนที่มาหาหมอเกี่ยวกับโรคนี้ เขาทรมานกันทุกคน ถ้ากระดูกส่วนอื่นหัก จะรักษาค่อนข้างยาก และค่าใช้จ่ายสูงมากค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะ :wub:

เปิดใน Youtube ด้วย

ขอโทษนะถ้าบอกในสิ่งที่รู้และทำอยู่แล้ว อยากบอกให้หาหนังสือธรรมะ CD หรือบทสวดมนต์ เพลงพื่ฟังแล้วสบายใจ

ให้คุณพ่อ คุณแม่รวมทั้งตัวเองฟังเวลาเจ็บป่วยใจจะหงุดหงิดและจะรับรู้เจ็บ ทุกข์

บางครั้งการฟังธรรมมะ หรือสวดมนต์ทำให้เห็นว่าความเจ็ย ป่วยเกิดขึ้นเป็นเรื่องที่ต้องเกิดกับทุกคนไม่แบบใดก็แบบนึง

ก็นับว่าคลายความตึงเครียดในใจได้บ้าง

ดูแลตัวเองให้ดีด้วย คุณทำในสิ่งที่น่าภูมิใจ

ถูกแก้ไข โดย ginger