ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ ไปเก็บน้องเงินมาแล้ว2โลเหลือรอพี่ทองย่อลงมาใหัสอยอีกหน่อยครับเฮียอาจาร์ย

คืนนี้หวังว่าคงเห็นแท่งแดงยาวๆๆ(จะมีรายการทุบมั๊ย ขอโทษท่านที่เชียร์ขื้นดัวย)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมาก

ฉันต้องการกราฟ เดียวกันกับ อ kumponys

โปรดช่วยฉัน, วิธีการทำอย่างไร

ร้องไห้ไปเยอะแล้ว

เสียตังเยอะเลย

โปรดช่วยฉันด้วย

ฉันสามารถหาตัวบ่งชี้ที่เดียวกันได้ที่ไหน

:rolleyes: ขอบคุณล่วงหน้า :rolleyes:

ขอบคุณมาก

ฉันต้องการกราฟ เดียวกันกับ อ kumponys

โปรดช่วยฉัน, วิธีการทำอย่างไร

ร้องไห้ไปเยอะแล้ว

เสียตังเยอะเลย

โปรดช่วยฉันด้วย

ฉันสามารถหาตัวบ่งชี้ที่เดียวกันได้ที่ไหน

:rolleyes: ขอบคุณล่วงหน้า :rolleyes:

555 สงสัยจะใช้ Google แปลมาแน่ๆเลย

รายละเอียด ลองไปดูตาม link นะครับ

http://www.thaigold....B9%89%E0%B8%99/

หรือจะเอาสั้นๆ กระชับหน่อย ก็ตามอ่านต่อข้างล่าง

1. เลือกใช้ fxpro เหมือนผม download ตาม link นี้เลย

https://direct.fxpro...fxpro4setup.exe

2. download indy ที่ผมใช้+ template อยู่ตรงท้ายกระทู้ ถัดลงไปหน่อย สังเกตนิดนึงนะครับ

3. ติดตั้ง fxpro ให้เรียบร้อยก่อน เมื่อเสร็จ ก็ copy ไปลงที่ของมันตามนี้

file MACD with Histogram copy ลงใน dir C:\Program Files\FxPro - MetaTrader\experts\indicators

ส่วน file template gold110722.tpl ให้ copy ลงใน C:\Program Files\FxPro - MetaTrader\templates

4. เสร็จแล้วปิดและเปิดโปรแกรมใหม่ก่อนนะครับ เราถึงจะเห็น template+macd

5. พอเปิดโปรแกรมมาแล้วก็เปิดกราฟทองด้วยการเลือก menu แถบด้านบนตามนี้

File->New chart -> Metal -> Gold

6. จากนั้น click mouse ขวา เลือก menu Template แล้วมองหา template ที่ชื่อ gold110722 นะครับ

แค่นี้ ก็จะได้กราฟหน้าตาเดียวกับที่ผมใช้อยู่เป๊ะเลย

จะได้ตังค์หรือเสียตังค์ อยู่ที่ใจเรามากที่สุดนะครับ ดูกราฟเป็นเรื่องรอง ผมเล่นมาตั้งนาน ดูกราฟเป็น ก็แค่พอแก้ไขสถานการณ์ ช่วยให้รอดอยู่ในตลาดพร้อมกำไรนิดหน่อยเท่านั้น

ตอนกำไร ได้ทีละนิด ตอนเสีย ไม่รู้เป็นไง ไหลเร็วชะมัด em308.gif

gold1100722.tpl

MACD With Histogram.mq4

ใครชอบเล่นสั้นๆ ช่วงราคาแกว่งแบบนี้ น่าสนใจ Silver Futures นะครับ

จริงๆ ผมแอบนอกใจพี่ทอง มาจู๋จี๋กับน้องเงินพักนึงแล้ว tongue.gif

ตอนแรก ก็มัวไปคิดเรื่องผลตอบแทน เทียบกับ Initial Margin ที่ลง ดูมันจะไม่คุ้มเท่าทอง แต่จริงๆแล้ว ผมเล่น GF ก็วางเงินเกิน IM ไว้เยอะ เพราะกลัวถูกเรียกเงินเพิ่มแล้วต้องเสียเวลาไปเติมเงินบ่อยๆ

Silver Futures เงิน Initial Margin มากกว่า แต่เสียค่าโบรกน้อยกว่า

ค่าคอม Silver ไปกลับ 184.04 บาท

ค่าคอมทอง ไปกลับ 973.7 บาท

เท่าที่เล่นมา ผลตอบแทนต่อ 1 สัญญา Silver Futures ราว 1/2 หรือ 1/3 ของทองคำ

แต่ค่าคอมทองมากกว่า Silver 5 เท่ากว่าๆ ผมใส่ Silver ไปแค่ 3 ตัว ก็ได้ผลตอบแทนใกล้เคียงหรือมากกว่าทองคำแล้ว

เสียแต่ว่า ช่วงนี้ คนยังเล่นไม่เยอะ สภาำพคล่องยังต่ำหน่อย แต่เวลาราคาขยับไปที หายห่วงเลย ผมโดนคืนเดียว ที่กำไรมาหลายวัน เกือบเรียบ ph34r.gif

เห็นด้วยค่ะ ได้ตังค์จากsilver future มากกว่าทองค่ะเฮีย แต่ลุ้นน่าดูโดยเฉพาะซีรีย์ไกลหน่อยเพราะจำนวนสัญญาน้อยกว่ามาก

ปลแต่ไปช้ำใจกับ SET50 future ราคาช่างร้อนแรงเหลือเกิน T - T

ใครชอบเล่นสั้นๆ ช่วงราคาแกว่งแบบนี้ น่าสนใจ Silver Futures นะครับ

จริงๆ ผมแอบนอกใจพี่ทอง มาจู๋จี๋กับน้องเงินพักนึงแล้ว tongue.gif

แอบนอกใจพี่ทองไม่เป็นไรนะคะ แต่แอบนอกใจอาซ้อเจอไม้หน้า3จากอาซ้อแน่คะ !061

ช่วยบอกอาซ้อด้วยนะคะว่าเจ๊แว่น เฝ้าติดตามดูแลเฮียกัมในเวปให้อยู่...ไม่ต้องห่วงคะ กร๊ากกกกกกก!uu

แอบนอกใจพี่ทองไม่เป็นไรนะคะ แต่แอบนอกใจอาซ้อเจอไม้หน้า3จากอาซ้อแน่คะ !061

ช่วยบอกอาซ้อด้วยนะคะว่าเจ๊แว่น เฝ้าติดตามดูแลเฮียกัมในเวปให้อยู่...ไม่ต้องห่วงคะ กร๊ากกกกกกก!uu

สวัสดีค่ะ พี่แว่นตา แบบนี้น้องๆ วัยเอ๊าะ ๆ ก็อดเป็นกิ๊กทางใจกับเฮียแฮรี่ซิค่ะ จบภาค 7 พอดี ฮุ ฮุ :lol:

เฮียกัมพล ขาาาา โปรดระวังคนข้างตัวนะค่ะ พี่แว่นตา เขามีตาเป็นสับปะรดเลยนะค่าาาาาา :P

วันนี้ไม่มีเวลาโม้ ราคาทองดีดหลุดมายืน 1600 เหรียญได้จนได้ แต่ยังไม่ผ่าน 1607 เหรียญที่ผมบอกว่า จะทำให้ราคาดีดขึ้นต่อได้

เราคงต้องดูครับ ว่ามันจะผ่านได้หรือไม่ มุมมองวันจันทร์ ผมมองมุมบวกแล้ว แต่เดี๋ยวไว้วันจันทร์ ค่อยมาวิเคราะห์อีกที หลังเห็นทิศทางเอเชียช่วงเช้านะครับ

วันนี้ไม่มีเวลาโม้ ราคาทองดีดหลุดมายืน 1600 เหรียญได้จนได้ แต่ยังไม่ผ่าน 1607 เหรียญที่ผมบอกว่า จะทำให้ราคาดีดขึ้นต่อได้

เราคงต้องดูครับ ว่ามันจะผ่านได้หรือไม่ มุมมองวันจันทร์ ผมมองมุมบวกแล้ว แต่เดี๋ยวไว้วันจันทร์ ค่อยมาวิเคราะห์อีกที หลังเห็นทิศทางเอเชียช่วงเช้านะครับ

!01 !01 !01 รอวันจันทร์ครับ !57

สวัสดีค่ะ พี่แว่นตา แบบนี้น้องๆ วัยเอ๊าะ ๆ ก็อดเป็นกิ๊กทางใจกับเฮียแฮรี่ซิค่ะ จบภาค 7 พอดี ฮุ ฮุ :lol:

เฮียกัมพล ขาาาา โปรดระวังคนข้างตัวนะค่ะ พี่แว่นตา เขามีตาเป็นสับปะรดเลยนะค่าาาาาา :P

คุณน้องรีขา.....แอบเป็นกิ๊กทางใจกับเฮียแฮรี่คงไม่เป็นไรหรอกคะ!54

แต่ก็ต้องทะนุถนอมไว้หน่อยคะ "ดูแต่ตามืออย่าต้อง" เพราะตอนนี้เฮียแกเป็นคนของประชาชนไปแล้ว

เจ๊แว่นว่า เก็บไว้ในพิพิธภัณฑ์ ไว้ดูไว้ชื่นชม ให้ชนรุ่นหลังไว้ดูนานๆสืบต่อไปน่าจะดี กร๊ากกกกก

ปล...เดี๋ยววันนี้ทุ่มนึงนัดกับลูกชายไว้ว่าจะไปดูแฮรี่เหมือนกันคะเคยอ่านในหนังสือตอนจบแล้ว

เห็นลูกสาวบอกว่าสนุกมากร้องไห้สงสารสแนป อิอิ