ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียกัมเช้ามาเปิดดูคง งง ว่าบ้านร้อนแล้วมาบอกตรูทำไมฟระ ก็ไปติดแอร์ซิ กร๊ากกกก

ล้อเล่นขำๆนะคะ คุณ sss ขอบคุณนะคะที่ช่วยกันสอดส่องดูแลบ้านหลังนี้ให้น่าอยู่

คงไม่มีอะไรแล้วคะ สถานะการณ์เข้าสู่สภาวะปกติ รักกันดังเดิม em308.gif

อยากเอาคำพูดของเฮียกัมที่โพสต์ไว้มาให้อ่านอีกครั้ง เผื่อว่าใครตกข่าวไม่เคยเห็น

เป็นคำพูดที่โดนใจเจ๊แว่นมากๆเลยคะ 332f960b.gif

"คนเราคิดผิด ทำผิดกันได้ แม้แต่ตัวเราเอง ที่ไปคิดว่าเขาผิด เราอาจจะคิดผิดก็ได้

ดังนั้น นี่เป็นอีกเหตุผล ที่เราไม่ควรไปคาดโทษใคร และถึงแม้ใครจะพลาด ทำผิดไป

การให้โอกาส ก็น่าจะดีกว่าการปิดโอกาส ไม่ให้เขาได้แก้ไข"

555 ผมก็หลังไมค์กับเขาประมาณนี้แหละ แต่ไม่ยอมลดราวาศอกกัน ถ้ารู้จักให้เกียรติกัน เรื่องคงไม่เกิด และเตือนแล้ว เงียบๆกันไป ก็น่าจะจบ ยังมีตอดกัน จนบานปลาย

ทุกคน รับสิ่งที่ตนเองทำมา (กรรม หรือการกระทำ)

เดี๋ยวชดใช้หมด ก็เลิกรากันไปเองแหละ (มั๊ง)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คิดอยู่ว่า มันจะลง test แนวรับ เลยวางแนว stoploss ซะลึก แต่ยังโดนมันฉีกแนว stoploss แต่เช้าเลยมึน ทำอะไรไม่ถูก แถมดีมานด์เข้าอีก

เจอแบบนี้ ตกกระไดพลอยโจน คงต้องรอดูผลการประชุมเช้าพรุ่งนี้เลย คาดว่าราคาอาจแกว่งแรง อาจถึง 1600 เหรียญก็ได้

ส่วนตัว ระยะเล็งว่า น้อยๆควรยืน 1600 เหรียญได้ ถ้าหลุดอีก คงพิจารณาถอนทัพ ph34r.gif

ส่วนระยะยาว ยังเชื่อว่า ราคาจะยังไปได้ ตราบเท่าที่ระดับ high ก่อนหน้า (1576) ยังไม่ถูกทะลวง

ทำกราฟไว้แต่เช้าครึ่งๆกลางๆ เก่าแล้ว และไม่มีเวลาทำแล้ว สรุปเลยละกัน

สรุป แนวรับ 1607* 1600 1592 1581 แนวต้าน 1620* 1625 1639 1647

ขอบคุณครับ..คุณ กัมพล.

ถูกแก้ไข โดย numpuu

ขอบคุณครับอ.กัมพลรอของถูกอยู่เหมือนกันครับ158x(จะได้เห็นมั๊ย)

อยากจะกด +1 ให้คุณแว่นตาเหมือนกันแต่โควต้าหมดแล้ว ไว้วันหลัง(ถ้าไม่ลืม)จะมาบวกให้นะครับ :)

อายจังเลยคะถ้าจะตอบว่า !32

แทบไม่เคยมองหรือกดให้ใครเลย แม้กระทั่งเฮียกัม นานๆถึงเหลือบตามองที

แต่คนที่สร้างความประทับใจ..เจ๊แว่นจะกด +ให้ไว้ในดวงใจเสมอคะ..(ลิเกไปไหม555)

อย่างคุณ toffee blue เจ๊แว่นประทับใจและไม่เคยลืมเลยคะว่า

เคยแปลเพลงจีนกวางตุ้งที่อยากได้คำแปลมานานมากกกกกขอบคุณอีกครั้งนะคะ!thk

ขอบคุณค่ะเฮียกัม อยากให้ทองลงมารับเราจัง อิอิ :wub: