ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

และแล้วก็มาถึงแนวรับด่านสุดท้ายของเฮียกัม !ghost !ghost !ghost

น้องทองจะหนีไปชุบตั๋วที่ไหนน้ออออออ !La !La !La

ขอบคุณคำเตือนเฮียครับ ผมสละเครื่องบินที่กำลังโหม่งพื้นได้ทัน... !17 !17 !17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

และแล้วก็มาถึงแนวรับด่านสุดท้ายของเฮียกัม !ghost !ghost !ghost

น้องทองจะหนีไปชุบตั๋วที่ไหนน้ออออออ !La !La !La

ขอบคุณคำเตือนเฮียครับ ผมสละเครื่องบินที่กำลังโหม่งพื้นได้ทัน... !17 !17 !17

สละแล้วเหมือนกันครับ ตอนนี้นั่งดูเฉยๆ

สงสัยจะหลุด 1800 แหงๆ

สงสัยเราต้องคิดเอาเองว่าผ่านแนวรับ 1800 แล้ว หนังสั้นเรื่องนี้จะจบยังไง !_18 !_18

ปล. ลงแรง ลงเร็ว สุดๆ 1800---1765 ไม่ถึง 10 นาที ไม่อยากจ้องแว้วววว รอเฮียดีกว่า :blush:

ถูกแก้ไข โดย POPOkung

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ เกิดอะไรขึ้นกับ Golde future 2วันลงไป2พัน TT

ก็มันขึ้นมาเยอะแบบแทบไม่เบรค มันก็โดนเทบ้างเป็นธรรมดา เงินเย็นถือรอ ยาวๆ

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ เกิดอะไรขึ้นกับ Golde future 2วันลงไป2พัน TT

ไม่มีอะไรหรอก

ขึ้นแรงก็ลงแรง เป็นเรื่องปกติ

อยู่ในตลาดนานๆก็จะรู้จักมากขึ้น

การขึ้นแรง ไม่กี่วันก็ขึ้นไปหลายพันบาท

การลงก็เหมือนกัน

ที่สำคัญกว่านั้น ยังมีอาการตกใจอีก

ตอนขึ้น ขา S ตกใจ คนเล่นLก็ได้ไปมาก (ราคาขึ้นมากเกินราคากลางตั้งพันห้าร้อยกว่า)

ตอนลงก็เหมือนกัน ราคาที่เกินไปพันห้าร้อยกว่าเขาก็เอาคืน บวกของใหม่อีกสักหน่อย ราคาเลยวิ่งแรงไงครับ

ใครเงินไม่หนาพอ ก็จบเกมส์ครับ

ใครที่เข้าตั้งแต่เขียวแรก ยังไงก็ยังได้อยู่ เพราะขึ้นมาตั้ง400กว่าเหรียญ นี้ลงแค่ ร้อยกว่าเหรียญเอง

***ถึงบอกคนที่มาที่หลังอย่ารีบเข้า มันอันตราย ***

เร็วจริงๆ รอบแรก ผม L แถว 1832 แบบใจเย็น cut หนี ตรง 1828 ขาดทุนนิดหน่อย 4519626a.gif

ลงมารับต่อแถว 1800 หลุดไป 1794 ก็รีบ cut แต่มันรูดเร็วเหลือเกิน แผล็บเดียวโดนไปเกือบแสน afd371da.gif

เป้าหมายระยะกลาง 175x ทำไมมันมาแค่วันเดียว เวลามันช่างเร็วจริงๆ 8c460310.gif

สถานการณ์ผิดปกติแบบนี้ หลายท่านทำอะไรไม่ถูก โทรศัพท์กันระวิงเลย มาปรึกษา เวลาราคาหลุดแนวที่วางไว้ แล้วไม่รู้จะทำไงต่อ ผมบอกเสมอนะครับ ว่าผิดทาง ผิดจากคาด ก็ cut อย่าไปเสียดาย ไม่งั้นจะกลายเป็นเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

วันนี้มันโหดมาก โดยเฉพาะของไทยเราเองนี่ หากใครสังเกตราคา GF จะเห็นนะครับ ว่าช่วงที่ผ่านมา ราคาสูงกว่าคำนวณจาก spot เป็นพัน เมื่อสักครู่ พี่แกทิ้งลงมาต่ำกว่า spot เป็นพัน เพียงชั่วเวลาแผล็บเดียว ทำให้พวกเราขาดทุนได้มากกว่าปกติหลายเท่าเลย ยิ่งถ้าใครผิดทางมาจากข้างบนแล้วทนถือต่อ ยิ่งโดนหนัก เฉพาะส่วนต่างที่มันกลับทิศก็ 2000 แล้ว เรียกว่า เงินไม่พอจนโดน force sell สบายๆ

ลงถึงแนว แต่คงไม่กล้าเข้าซื้อ ไม่รู้มันจะเล่นอะไรอีก รอคลื่นลมสงบก่อน ค่อยว่ากันนะครับ

ขอบคุณครับเฮีย วันนี้เป็นบททดสอบฝีมือการคัทลอสของพวกเรานี่เอง !17 !17 !17

ขอบคุณครับเฮียกัมพลที่เตือนให้ระวังไว้วันก่อน

ผมถือแท่งครับยังทันได้ปล่อยไปบางส่วน26650

ที่เหลือเลยต้องดองไว้ก่อนรอ19xx$กลับมาอีกครั้ง

(อีกนานมั๊ยครับเฮีย...Thks)

เร็วจริงๆ รอบแรก ผม L แถว 1832 แบบใจเย็น cut หนี ตรง 1828 ขาดทุนนิดหน่อย 4519626a.gif

ลงมารับต่อแถว 1800 หลุดไป 1794 ก็รีบ cut แต่มันรูดเร็วเหลือเกิน แผล็บเดียวโดนไปเกือบแสน afd371da.gif

เป้าหมายระยะกลาง 175x ทำไมมันมาแค่วันเดียว เวลามันช่างเร็วจริงๆ 8c460310.gif

สถานการณ์ผิดปกติแบบนี้ หลายท่านทำอะไรไม่ถูก โทรศัพท์กันระวิงเลย มาปรึกษา เวลาราคาหลุดแนวที่วางไว้ แล้วไม่รู้จะทำไงต่อ ผมบอกเสมอนะครับ ว่าผิดทาง ผิดจากคาด ก็ cut อย่าไปเสียดาย ไม่งั้นจะกลายเป็นเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

วันนี้มันโหดมาก โดยเฉพาะของไทยเราเองนี่ หากใครสังเกตราคา GF จะเห็นนะครับ ว่าช่วงที่ผ่านมา ราคาสูงกว่าคำนวณจาก spot เป็นพัน เมื่อสักครู่ พี่แกทิ้งลงมาต่ำกว่า spot เป็นพัน เพียงชั่วเวลาแผล็บเดียว ทำให้พวกเราขาดทุนได้มากกว่าปกติหลายเท่าเลย ยิ่งถ้าใครผิดทางมาจากข้างบนแล้วทนถือต่อ ยิ่งโดนหนัก เฉพาะส่วนต่างที่มันกลับทิศก็ 2000 แล้ว เรียกว่า เงินไม่พอจนโดน force sell สบายๆ

ลงถึงแนว แต่คงไม่กล้าเข้าซื้อ ไม่รู้มันจะเล่นอะไรอีก รอคลื่นลมสงบก่อน ค่อยว่ากันนะครับ

เห็นเฮียเข้ามาผมว่าหลายคนน่าจะใจชื้นขึ้นมาบ้างแล้วนา ยังมีเพื่อนยามต้องฝ่าฟันคืนอันโหดร้ายนี้อีกหลายท่านครับ ....ผมก็อ่านทุกคืนเพียงไม่ได้แสดงตัว

เจ้าโหดมากมาย กดลงไปต่ำสุดๆ 24070 กดไปพันหว่า ต่ำกว่า Q อีก ใครไม่ทันเกมส์เจ้าตายอย่างเดียว ราคาสปอต นื่งแต่พี่แก กดๆๆๆ ใครมือใหม่ตกใจ ขายกันไม่ทันมากมาย โยนที ข้ามไปหลัก ร้อยเลย ยิ่งใครไม่ดูสปอตไปด้วยไม่ทันเกมส์เจ้าแน่ นี่เจ้าคงฟันไปหลาย

ขอบคุณค่ะเฮีย รอเก็บแท่งอยู่ค่ะ ดีที่ยังใจเย็นไม่รีบช้อนค่ะ :)

ผมก็แย่เหมือนกันครับเฮีย เจ็บหนักเลยงานนี้ เจ็บจริงๆครับ ตัดขาดทุนไปน้ำตาร่วงไป

ตอนแรกว่าจะเข้า L ตอนราคามันต่ำสุด แต่กังวลมากครับ ราคาโดนทุบเป็นพัน ฟิวเจอร์ราคาถูกกว่าหน้าร้านขายซะอีก

เพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรกเลยครับ เหอะๆ

หวังว่าพรุ่งนี้จะเป็นเทรนขึ้น แล้วเก็บของถูกได้นะครับ สงสารขา L ที่หนีตายไม่ทัน เป็นกำลังใจให้

ขอให้ร่ำรวยกันทุกคนๆ

ใครไปคัทตอน 245XX ลงไปเนี่ย ชีชำเลย แป๊บเดียวพี่แกลากขึ้นมา ทำไรกันไม่ถูกเลย