ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โดนเหมือนกันค่ะเกือบ6แสน แต่คิดซะว่าเป็นบทเรียนราคาแพง ยังนั่งปลอบใจแฟนเลยว่าไม่เป็นไร ไม่เป็นไร คนอื่นโดนหนักกว่าเราเยอะแยะเขาไม่เห็นเป็นไรเลย เมื่อล้มแล้วต้องลุกขึ้นสู้ไม่ใช่นั่งเครียดหมดอาลัยตายอยาก อย่ายอมแพ้ต้องมีสักวันที่เป็นวันของเรา สู้ สู้ค่ะเป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ<ขอตัวไปทำงานหาทุนก่อนนะค่ะทุกท่าน สู้โว้ย>

จริงๆแล้วเขาให้คิดเป็น %ครับ

คุณลงมาก เวลาได้ก็ได้มาก

เวลาเสียก็เสียมาก

ตอนได้ต้องคิดถึงต้องเสียด้วย

อะไรได้มาง่ายก็เสียไปง่าย

ด้วยเหตุนี้เขาถึงบอกว่าต้องเตรียมเงินไว้มากๆไง

(ความรวยไม่ใช่ได้มาโดยง่าย)

ยังไงก็สู้ๆนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเฮียกัมพลครับ สุดยอดจริงๆ

โอ๊ย.. เพิ่มจะเริ่มเล่นเมื่อวาน 26,250 บาท มาเช้าเปิดตลาดจะเป็นลม มาตอนนี้เป็นลมไปแล้ว

สวัสดีค่ะ แอบอ่านบทวิเคราะห์ของเฮียกัมพลมาพักหนึ่งแล้ว (ขออนุญาตเรียกเฮียตามพี่ๆ เพื่อนๆคนอื่นนะคะ)ขอบอกว่าสุดยอดกูรูเทพค่ะ แต่น้องถุงทองก็ไม่รู้เรื่อง TA อะไรเลยนะคะ เพิ่งหัดเล่นได้เดือนกว่าๆ เองค่ะ แต่ก็ติดดอยไปเรียบร้อยแล้วค่ะเมื่อคืนนี้เพราะความโลภแท้ๆ ถ้าขายตั้งแต่วันอังคารก็ได้กำไรงามๆไปแล้วค่ะ หวังว่าจะได้เห็น 1910 ในช่วงบ่ายถึงค่ำ แต่การณ์กลับเป็นตรงข้าม แถมดอยนี้สูงๆมากๆ แต่ไม่หนาวค่ะเพราะมีเพื่อนเยอะ เหงื่อตกมากกว่า !17 ทั้งเหงื่อทั้งน้ำตาไหล !_02 มาวันนี้ราคาลงไปแล้ว 1400 บาทต่อบาททองคำ !064

แม้ว่าจะรอช้อนซื้อ(แท่ง)อยู่ แต่เห็นลงมามากก็ใจหาย เป็นห่วงคนที่ติดดอยเนาะ

ต้องขอบคุณเฮียมากๆที่ให้ข้อมูลตลอด แต่ไม่รู้จะเข้าซื้อตอนไหนดีอ่ะจิครับ เข้าได้เมื่อไร รบกวนเฮียตะโกนด้วยนะครับ !01 !01

1746 ถูกพังทลายอีกแล้ว ไป 1729 แนวต้านสงสัยต้องเขยิบเท่าไหร่ดีคะเฮีย

เป็นกำลังใจให้ทุกคนสู้ไปด้วยกัน

รอดละ ถึงจะขายขาดทุนไปก้้อยังรู้สึกโล่งกว่าถ้าถือไว้นะตอนนี้

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำและข้อมูลดีๆ ค่ะ !10

แม้ว่าจะรอช้อนซื้อ(แท่ง)อยู่ แต่เห็นลงมามากก็ใจหาย เป็นห่วงคนที่ติดดอยเนาะ

ต้องขอบคุณเฮียมากๆที่ให้ข้อมูลตลอด แต่ไม่รู้จะเข้าซื้อตอนไหนดีอ่ะจิครับ เข้าได้เมื่อไร รบกวนเฮียตะโกนด้วยนะครับ !01 !01

คิดเหมือนกันเลย !57

ช่วงนี้มีแต่รอๆๆๆๆ ต้องคอยทำใจร่มๆๆ เข้าไว้

มาขอบคุณเฮียกัมพลครับจะเข้าเก็บตอนนี้ยังไม่กล้าเลย

ยังลังเลตัดสินใจไม่ถูกอึดอัดจริงๆ ตกลงพรุ่งนี้มีประกาศQEมั๊ยครับ..Thks

สู้ๆน่ะครับ ลงแล้วเดี๋ยวก็ต้องมีขึ้น เป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆสมาชิกทุกๆๆท่านครับ (ยังอยู่บนดอยอยู่เลยครับ)

รอเหมือนกันค่ะ..ติดดอยไปแร้วด้วย :wacko:

ชักแหง่กกกกๆๆๆๆ เลยเหมือนกันค่ะ....ซื้อที่ 26,450 คงต้องร้องเพลงรอใช่มั้ยคะเนี่ย......ยังไงหนูก้อติดตามเฮียกัม นะคะ

เป็นน้องใหม่ค่ะ...จะเก็บทุกความคิดเห็นเพื่อเป็น Case Study ค่ะ....

เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ วันนี้ตัดสินใจ cut ไปแล้ว เหลือจะแก้ไขอย่างไร ค่อยๆแก้ก็คงดีขึ้น

ระมัดระวังมากขึ้น ตัดความโลภของตัวเองออกให้เหลือตามความเป็นไปได้

รอกราฟขึ้นอย่างใจเย็น แล้วแก้ไข ทีละช็อต ดูแลตัวเองด้วยครับ

อย่าเครียดมาก ลองยิ้มให้ตัวเองสัก 1 ที จะรู้ว่าเรายังมี ความสุขได้ ครับ

ระยะสั้น 1780-1800

ระยะกลาง 1826-1846

ระยะยาว 2000+

ไม่เข้าใจระยะกลางค่ะเฮียกัม ลูกศรชี้ลง

ถูกแก้ไข โดย ขาใหม่

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ติดราคาดอยสูง ให้อดทนรอนิดคะ คิดว่าไม่นาน มีลงก็ต้องมีขึ้น ขึ้นคราวนี้คิดว่าจะไปไกลกว่า HIgh เดิม เพราะพื้นฐานของทองคือเงินที่แท้จริงคะ