ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ติดตามเข้ามาด้อมๆมองๆเวบบอร์ดนี้มาสักพัก ก่อนจะเข้ามาเป็นสมาชิก วันนี้ ที่นี่ทำให้รู้สึกว่า ในโลกออนไลน์มีบ้านแห่งรักหลังใหญ่อยู่ด้วย มีเจ้าบ้านที่ต้อนรับผู้มาเยือนอย่างอบอุ่นทุกคน พร้อมแบ่งปันให้ใครก็ตามที่ร้องขอ ผู้มาเยือนทุกคนก็แบ่งปันกันและกันต่อ คนเหนื่อยและท้อ ก็มีคนปลอบและให้กำลังใจ คนที่สมหวัง ก็มีคนร่วมชื่นชมยินดี ไม่แปลกใจเลยที่ที่แห่งนี้มีแต่การแบ่งปันและเต็มไปด้วยคำว่า ขอบคุณ

ขอบคุณด้วยคนค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ติดตามเวปนี้มานานแต่ไม่ค่อยได้มาเม้นค่ะ ชอบกระทู้เฮียมากๆ ขอบคุณเฮียสำหรับวิเคราะห์ดีๆที่มีให้พี่ๆน้องๆเสมอ

สู้ๆนะค่ะเพื่อนๆทุกคน เมื่อวานGFแดงเดือดจริงๆ

ส่วนตัวรอบนี้ขาดทุนสองแสนห้า ตั้งแต่คืนก่อนราคาดิ่งจนมึนไปหมด(ไม่น่าปิด S มาเป็น L เลย พี่ทิ้งของได้ใน 5 นาที) กำไรที่มีหายหมดเพราะทำผิดขา แถมถัวเพิ่มช่วงเช้าอีก ทำผิดตำราคัดลอสไปหมด T-T

ซึ้งและต้องจำไปนานเลยว่า"ราคาตำ่แล้วยังมีตำ่กว่า กับstop loss เป็นฟังชั่นที่สำคัญจริงๆในช่วงตลาดผันผวน" เพราะเราคีย์ตามราคาช่วงตะลุมบอนไม่ทันแน่ๆ

ปล มือไม่ซนอยู่เฉยมาตั้งแต่บ่าย รอเวลาทองกลับตัวขาขึ้นแล้วค่อยเข้าเป็นดี 

ก็อยากให้เรียกขวัญกำลังใจกลับมากันสักหน่อย เมื่อวานคงขวัญกระเจิงไปหลายคน tongue.gif

เป็นอีกคนที่ขวัญกระเจิงเหมือนกัน ขอบคุณเฮียมาก ๆ เลย เฮียน่ารักจัง :wub:

!thk !thk !thk

ก็อยากให้เรียกขวัญกำลังใจกลับมากันสักหน่อย เมื่อวานคงขวัญกระเจิงไปหลายคน tongue.gif

อยากซบอก ให้เฮียปลอบขวัญจังค่ะ แต่กลัว อาซ้อใหญ่ กับพี่แว่นตา และสาวน้อย สาวใหญ่พากันส่ง สายตาพิฆาตใส่ น้องรี ฮะค่ะ :P

เพิ่งสังเกตุ มีคนใช้ชื่อเดียวกับเราด้วย ....

.......................

เฮีย ครับ ที่ข่าวที่จะออกคืนพรุ่งนี้ เฮียว่าไงครับ น้องทองจะลงต่อ หรือจะพุ่งขึ้นครับ ที่ GDP อเมริกาจะออก กับ เบอนัมเก้ จะออกมาพูดอะไรๆ พรุ่งนี้อะครับ

กับข่าวที่ว่าทองลงหนักๆ เพราะ ประเทศในยุโรป จะขายทองมาใช้หนี้ นี้จริงเท็จยังไงครับ หาข่าวคนพูดไม่เจอ เจอแต่ว่า นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่า แค่นั้น

หรือเป็นเพราะ อเมริกา มันทุบครับ เพื่อจะเอาของ แล้วลากต่อ ถ้า GDP ออกมาแย่กว่าที่คิดอะครับ

เย้ ๆๆ น้องทองกลับมาแล้ว ๆ จะลงต่อป่าวคะเฮีย :lol:

สวัสดีครับเฮียกัม ยังจำกันได้อ๊ะป่าว เข้ามาอ่านเป็นประจำ แต่ไม่ได้ทักทายกันเลย

เดี๋ยวนี้ไปที่ไหนมีแต่คนรู้จักเฮียกัม เป็นคนระดับประเทศไปแล้วววว...

เช้าค่อยตอบได้มั๊ย biggrin.gif

ใครจะไปรู้ล่ะ ผมเอง ก็ปิดหนี เอากำไรออกมาก่อน เช้าค่อยว่ากัน

ให้เดา ก็แถวนี้แหละ 175x-176x

ส่วนตัว ไม่สนใจว่ามันจะอยู่ตรงไหน สนใจแต่ว่า ตรงที่มันอยู่น่ะ จะทำให้เราเล่นต่อง่ายหรือยากมากกว่า

ใช่เลยค่ะ !gd !57 !10

เห็นวันนี้ 26 สค. เซี่ยงไฮ้จะมีผลบังคับใช้มาร์จิ้นใหม่ ไม่ทราบจะส่งผลอย่างไรต่อตลากทั้งวันครับ จะกดดันตลาดรึเปล่า

ติดตาม web นี้มานานแล้วค่ะ แต่มาแบบแอบ ๆ (อ่าน)

โดยส่วนตัวชอบคุณกัมพลมากค่ะ (ขออนุญาติเรียก เฮีย เหมือนพี่ น้่อง ในบอร์ด นี้นะคะ)

ตัดสินใจขอเป็นสมาชิกใหม่ เนื่องจากรู้่สึกประทับใจมาก ๆ เลยค่ะที่เห็นเฮียไม่ทิ้ง ๆ พวกเราใน web

ดึกแค่ไหน ก็ยังอุตสาห์เสียสละเวลามาช่วยให้คำแนะนำ ให้กำลังใจทุกคน

เมื่อวานเชื่อว่ามีหลายคนตกใจไม่น้อยที่ราคาลงแรงแบบนั้น (รวมทั้งตัวเองด้วยค่ะ)

แต่เฮียก็ยังทำกราฟ วางแนวทางให้พวกเรา ทำให้ใจทีสับสนนิ่งลงได้เยอะเลยค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ สัญญาว่าจะเป็นแฟนของ thaigold ตลอดไปค่ะ :wub:

เช้าค่อยตอบได้มั๊ย biggrin.gif

ใครจะไปรู้ล่ะ ผมเอง ก็ปิดหนี เอากำไรออกมาก่อน เช้าค่อยว่ากัน

ให้เดา ก็แถวนี้แหละ 175x-176x

ส่วนตัว ไม่สนใจว่ามันจะอยู่ตรงไหน สนใจแต่ว่า ตรงที่มันอยู่น่ะ จะทำให้เราเล่นต่อง่ายหรือยากมากกว่า

ขอบคุณค่ะเฮีย...."มี่จะจำคำเฮียไว้เลย...get สุดๆๆ "ไม่สนใจว่ามันจะอยู่ตรงไหน สนใจแต่ว่า ตรงที่มันอยู่น่ะ จะทำให้เราเล่นต่อง่ายหรือยากมากว่า"..โดนสุดๆๆๆ

แต่ว่าตอนนี้ มี่ยังติดยอดEverest อยู่เลยค่ะเฮีย...(ไม่รู้จะได้ลงเมื่อไหร่...อยากได้กำลังใจจากเฮียอ่ะ...)ขอบคุณอีกครั้งค่ะ เฮียกัมมมม.....

ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย mum3542

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ เดี๋ยวนี้มีรอบดึกด้วย คืนนี้มดแดงได้ 40$ นับว่าพัฒนาการดูกราฟได้พอควร ขอชมตัวเองหน่อย และขอบคุณอาจารย์กัมพลและท่านผู้ที่ให้ความรู้หลายๆท่าน มาณที่นี้ด้วยค่ะ

เพื่อความไม่ประมาท กำไรแล้วพอค่ะสำหรับวันนี้

ดีใจด้วยจริง ๆค่ะ ทั้งกำไร ทั้ง กราฟ ตาแดงแล้วววววววว

ช่วงนี้ ทั้งทอง ทั้งเว็บ ร้อนแรงกันมากนะครับ

เฮียกัม และทีมงาน คง ยุ่งมาก และคงเหนื่อยเอาเรื่องอยู่นะครับ ไหน จะต้องคอยแนะนำ เพื่อน ๆ ไหน จะต้องมาตามแก้ปัญหาเว็บล่มบ่อย ๆ อีก

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ ทุกท่านด้วย นะครับผม

http://www.youtube.com/watch?v=LFdbKYP5S6I