ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เช้าค่อยตอบได้มั๊ย biggrin.gif

ใครจะไปรู้ล่ะ ผมเอง ก็ปิดหนี เอากำไรออกมาก่อน เช้าค่อยว่ากัน

ให้เดา ก็แถวนี้แหละ 175x-176x

ส่วนตัว ไม่สนใจว่ามันจะอยู่ตรงไหน สนใจแต่ว่า ตรงที่มันอยู่น่ะ จะทำให้เราเล่นต่อง่ายหรือยากมากกว่า

เฮียพูดถูก เล่น future ได้ทุกตำแหน่งไม่มีคำว่าตกรถ เล่นแบบพอเพียงอย่าโลภ(ผมเล่นได้เยอะผมยังเล่นแค่1-2 สัญญา) อย่าถือนานมากเกิน ถ้าเล่นแท่งจะทิ้งไว้ที่ขั้วโลกยังได้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากๆครับเฮีย เมื่อวานใจไม่ถึงไม่กล้าตาม รอconfirm กลับตัวแล้วจะตามเฮียไปนะครับ

เรื่องเวปล่มนี้ ช่วงนี้ ต้องขอบคุณ admin จริงๆ ที่คอยจ้องให้ตลอด เพราะ transection เข้ามามหาศาลมาก จน server รับไม่ไหว ผมแปลกใจเหมือนกัน ว่าทำไมเวปอื่นไม่ล่มหว่า มีผมล่มอยู่คนเดียว

อีก 2-3 อาทิตย์ข้างหน้า เราคงต้องย้ายบ้านกันอีกครั้งนะครับ รอบนี้จะเปลี่ยนเครื่องรุ่นใหม่สุด และย้าย server ไปที่ใหม่ด้วย เพราะรู้สึกว่า จะเจอปัญหาคอขวด bandwidth ไม่พอ

เข้าเรื่องดีกว่า ราคาวันนี้ ผ่านด่าน 1752 เหรียญมาได้ ก็ต้องมองด่านต่อไปนะครับ 1782 เหรียญ น่าจะถึงไม่ยาก ทีนี่ต้องมาดูกันอีกทีว่า ราคาจะถอยได้เท่าไหร่ โดยเฉพาะคืนนี้ มีเฟดมาเกี่ยวข้องคาดเดายาก

ส่วนตัว คาดว่าเมื่อวาน คือจุดต่ำสุดแล้ว ร่วม 200 เหรียญ จากนี้ไป น่าจะ sideway up

สรุป แนวรับ 1758* 1746 1730 แนวต้าน 1782* 1807 1831

upweak.gifระยะสั้น คลื่นราย 1 ชม 1782

sidewayup.gifระยะกลาง (คลื่นถัดไป หุหุ) 1782->1746->1831

upweak.gifระยะยาว (อีกนาน) 2000+

ปล .วันนี้ไม่อยู่ช่วงกลางคืน ไม่ได้ออกศึกด้วยนะครับ

ขอบคุณเฮียกัมและAdminด้วยนะคะ ที่ยังทำให้กลับมาเปิดดูได้ด้วยเวลาอันรวดเร็ว

:D ขอบคุณมากๆนะคะ อาจารย์กำพล จะติดสอยห้อยตามอาจารย์ไปเรื่อยๆนะคะ

ขอบคุณครับเฮียมีกำลังใจเก็บของต่อไป เพื่อรอ 2000 :rolleyes:

สมาชิกทุกท่าน รบกวน click ช้าลงสักคนละ 2 step นะครับ เวปจะได้ล่มยากหน่อย ขอความร่วมมือด้วยนะครับ wub.gif

เพิ่งสังเกตุ มีคนใช้ชื่อเดียวกับเราด้วย ....

.......................

เฮีย ครับ ที่ข่าวที่จะออกคืนพรุ่งนี้ เฮียว่าไงครับ น้องทองจะลงต่อ หรือจะพุ่งขึ้นครับ ที่ GDP อเมริกาจะออก กับ เบอนัมเก้ จะออกมาพูดอะไรๆ พรุ่งนี้อะครับ

กับข่าวที่ว่าทองลงหนักๆ เพราะ ประเทศในยุโรป จะขายทองมาใช้หนี้ นี้จริงเท็จยังไงครับ หาข่าวคนพูดไม่เจอ เจอแต่ว่า นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่า แค่นั้น

หรือเป็นเพราะ อเมริกา มันทุบครับ เพื่อจะเอาของ แล้วลากต่อ ถ้า GDP ออกมาแย่กว่าที่คิดอะครับ

เพิ่งทราบครับว่าชื่อซ้ำกัน (ต่างกันที่สะกด) ที่ใช้ชื่อนี้เพราะไม่อยากให้มันเป็นเรื่องซีเรียสเกินไป เวลาเครียดๆ จะได้นึกถึงตา Rowan Atkinson เพื่อทำใจให้สงบก่อน

ลงทุนอย่างมีเหตุผล ไม่ใช้อารมณ์ครับ .....

ยินดีที่ได้รู้จักครับ