ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้อาเฮียกัมพลเข้ามาให้ความรู้เราบ่อยๆ ขอบคุณจริงๆ ตั้งแต่ได้เข้ามาเป็นสมาชิกที่รายการนี้ ยังไม่เคยขาดทุนค่ะ ได้ตลอด ถึงแม้จะดูกราฟไม่เป็น แต่อาศัยอ่านบทวิเคราะของอาเฮีย ก็ชื้อตามขายตามค่ะ แต่ถ้าดูเป็นก็คงจะดีน้อ ท่าทางจะดูยากน้อ ก่อนหน้านี้เล่นแบบเดาวัดตามดวง ก็เลยขาดทุน ไม่ยอมอยู่บนดอย โดดลงทุกที เจ็บมากเพราะขาดทุนมากๆๆๆๆ เลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาโซน 1772 เหรียญ เป็นด่านแข็งตามคาด โดยหลังขึ้นทดสอบ ก็ร่วงลงมาจริงๆ โดยลงมาใกล้แนวรับของเราแถว 1760 เหรียญก่อนจะดีดขึ้นไปได้อีกครั้ง และเมื่อผ่าน 1772 เหรียญได้ ก็เป็นไปตามคาดเช่นกัน โดยขึ้นไปได้เกือบ 1800 เหรียญ ซึ่งเป็นแนวด่านสำคัญต่อไปทันที

ราคาแถวนี้ จะปล่อยหรือจะถือต่อดี ผมว่า ด่านนี้ ผ่านยากกว่าด่านเมื่อวานอีกนะครับ

- เพราะถึงเส้น 261.8% และ 161.8% ของเส้น fibonacci คลื่นย่อยและคลื่นใหญ่แล้ว อย่าได้ไปคาดหวังว่า มันจะผ่านง่ายๆเชียว

- บริเวณนี้ยังใกล้ 1800 เหรียญ เลขกลมๆ แถมด้วยเส้น channel สีเหลือง เป็นแนวขอบบน sideway ที่ลากมาจากแนว sideway ช่วงก่อนอีกด้วย ผ่านไม่ง่ายหรอก

- แต่ถ้าผ่านได้ อาการอาจเหมือนเมื่อวาน คือการดีดต่อแรงๆได้ถึงด่านต่อไปแถว 182x ได้เลย และอาจถึงเส้น 78.6% (1837.73) เหรียญ ซึ่งน่าจะเป็นด่านแข็งด่านถัดไปได้

- แนวรับโซน 177x น่าจะเป็นแนวที่ไม่ควรหลุดวันนี้ เพราะถ้าหลุด ก็เท่ากับหลุดแนวรับแทบทุกแนว ทั้ง fibo trendline ma10 อาจหลุดลงไป test ถึงยอดคลื่นก่อนหน้า แถว 1752 เหรียญหรือต่ำกว่าได้เลย

ส่วนตัว

-เชื่อว่า ราคาจะถอยมาทดสอบ 1779 เหรียญและยังไม่น่าผ่าน 1800 เหรียญไปได้ในช่วงนี้

- เมื่อวานติดธุระนอกบ้านรอบดึก เลยตกขบวน ไม่ได้เกาะตามขึ้นมาด้วย วันนี้ คงเล็งแผนเดิม รอแนวรับ หรือ ผ่านแนวต้าน ค่อยพิจารณาตาม

ส่วนคนเล่นแท่ง ถามว่าน่าปล่อยมั๊ย ถ้ามีกำไร ก็ปล่อยบ้างก็ได้ครับ กันพลาด

สรุป แนวรับ 1786 1779* 1772 แนวต้าน 1796 1800* 1827 1838

!01 !01 !01

โอ้ย ๆๆๆๆๆ อยากผูกคอตายจัง เสียดายจังเมื่อวานขายออกไปแล้ว ไม่เข้าใจ เข้าใจว่า ใกล้ 1772 ปล่อยได้เลย ใบตองเห็น 1770 เข้าใจว่าใกล้แล้วก็กลัววันนี้จะลง ก็เลยปล่อย แล้วมีโอกาศชื้อ 1730 ไหมนี่ ฮือ ๆๆๆๆๆ เพื่อนๆปรอบใจหน่อยชิ 1730 1710 มีโอกาศมาเยือนไหมคะ ใครช่วยตอบที เพราะดูกราฟไม่เป็นค่ะ

คุณใบตองยังขายได้ราคามากกว่าเราอีก เมื่อวานเห็นโพสว่าไม่น่าผ่าน 1770 อาจโดนตบลง เห็นราคาร่างรีบขายไปตอน 1763 เจ็บใจยิ่งกว่าคุณใบตองอีก (โดนบ่นแสบหูเลยว่าเป็นพวกตื่นตูม ) ดีนะปล่อยก้อนเล็กๆ ยังมีอีกก้อนใหญ่ๆ !034

ขอบคุณคะ ซื้อแท่งไว้ 26600 ปีนี้กอดไว้จะได้กำไรไหมคะเฮียกัม :wub: :wub:

ขอร่วมตอบคำถามนี้ด้วยนะครับเนื่องจากผมก็เคยเป็นแบบคุณครับเล่นทองแบบดูแต่กราฟแต่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ma + macd+ rsi+ sto+ fibo คืออะไรครับโหลด mt4 มาก็มานั่งดูแล้วก็เล่นไปตามกราฟเรื่อยๆๆแต่ทำไมเงินมันหายไปเรื่อยๆๆว๊าเพราะอะไรล่ะครับ..เพราะว่าพอเราเห็นกราฟลงเราก็ขายมันดันขึ้นต่อ <_< พอเราเห็นว่ามันขึ้นเราซื้อตามมันดันลงอีก <_< เพราะใจเราไม่นิ่งครับ...ผมพอเลยหยุดเล่น GF ไปเลยครับแล้วมานั่งศึกษาอย่างจริงๆจังๆว่า ma + macd+ rsi+ sto+ fibo คืออะไรและมีประโยชน์กะเรายังไงบ้างผมหายไปจากตลาดประมาณ 4 เดือนนั่งศึกษาจากเวปที่นี่แหละครับห้องสมุดชั้นเยี่ยม...ในที่สุดก็มาหาตัวเองเจอว่าเหมาะกับ Indicator ตัว ma ครับผมใช้ ma 20 ครับสำหรับตัวผมเองดูง่ายๆๆครับตัดขึ้นก็ซื้อพอมันตัดลงก็ขายครับส่วน macd+ rsi+ sto+ fibo ก็ดูประกอบไปด้วยครับแนวรับ+แนวต้านประจำวันก็ดูจากอาจาร์ยหลายๆท่านในนี้แหละครับ ^_^ ผมซื้อตาม ma 20 ครับซื้อตอน 1720 ตอนนี้มันยังไม่ตัดลงผมก็ถือต่อไปเรื่อยๆๆตามระบบครับ...แต่ต้องถามตัวเองก่อนนะครับว่าเป็นนักลงทุนแบบไหน สั้น กลาง ยาว ผมอธิบายได้ประมาณนี้ครับเพราะอธิบายไม่เก่ง :(

น่าสนใจดีเหมือนกัน เมื่อก่อนเล่นตามความรู้สึก แต่ตอนนี้อาศัยอ่านจากวิเคราะห์ ขายหมูบ้าง ( เพราะอ่อนไหว กลัวติดดอย ) :wub:

ขอบคุณครับเฮียกัมพล !01

วันนี้ลุ้น(ใจตัวเอง)จริงๆเล้ยยว่าจะขายหรือเก็บดี หวั่นๆ+เสียวเจงๆๆ เพื่อนๆเห็นว่าอย่างไรกันบ้างครับ !54

ขอบคุณค่ะเฮีย วันนี้ลุ้นปล่อยดอยลูกแรก พอเห็นกำไรแล้ว แถว 1800 1820 1837 น้ำใกล้เข้ามาแล้ว คงท่วมแน่ ๆ

ขอร่วมตอบคำถามนี้ด้วยนะครับเนื่องจากผมก็เคยเป็นแบบคุณครับเล่นทองแบบดูแต่กราฟแต่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย ma + macd+ rsi+ sto+ fibo คืออะไรครับโหลด mt4 มาก็มานั่งดูแล้วก็เล่นไปตามกราฟเรื่อยๆๆแต่ทำไมเงินมันหายไปเรื่อยๆๆว๊าเพราะอะไรล่ะครับ..เพราะว่าพอเราเห็นกราฟลงเราก็ขายมันดันขึ้นต่อ <_< พอเราเห็นว่ามันขึ้นเราซื้อตามมันดันลงอีก <_< เพราะใจเราไม่นิ่งครับ...ผมพอเลยหยุดเล่น GF ไปเลยครับแล้วมานั่งศึกษาอย่างจริงๆจังๆว่า ma + macd+ rsi+ sto+ fibo คืออะไรและมีประโยชน์กะเรายังไงบ้างผมหายไปจากตลาดประมาณ 4 เดือนนั่งศึกษาจากเวปที่นี่แหละครับห้องสมุดชั้นเยี่ยม...ในที่สุดก็มาหาตัวเองเจอว่าเหมาะกับ Indicator ตัว ma ครับผมใช้ ma 20 ครับสำหรับตัวผมเองดูง่ายๆๆครับตัดขึ้นก็ซื้อพอมันตัดลงก็ขายครับส่วน macd+ rsi+ sto+ fibo ก็ดูประกอบไปด้วยครับแนวรับ+แนวต้านประจำวันก็ดูจากอาจาร์ยหลายๆท่านในนี้แหละครับ ^_^ ผมซื้อตาม ma 20 ครับซื้อตอน 1720 ตอนนี้มันยังไม่ตัดลงผมก็ถือต่อไปเรื่อยๆๆตามระบบครับ...แต่ต้องถามตัวเองก่อนนะครับว่าเป็นนักลงทุนแบบไหน สั้น กลาง ยาว ผมอธิบายได้ประมาณนี้ครับเพราะอธิบายไม่เก่ง :(

MA 20 กับ 50 ใช้ราคาปิด simple

post-3250-082959500 1320724131.jpg

post-3250-059292800 1320724146.jpg

MA 20 กับ 50 ใช้ราคาปิด simple

หมายความว่ายังไงครับผมไม่เข้าใจ..ขอบคุณครับ

หมายความว่ายังไงครับผมไม่เข้าใจ..ขอบคุณครับ

สงสัยด้วยคน อธิบายหน่อยค่ะonion33.gif

!01 ขอบคุณมากครับเฮียกำพล !gd ช่วงนี้มีกำไร สมาชิกแช่มชื่นกันถ้วนหน้า !uu

รบกวนถามค่ะ ถ้าเล่นGF ต้องดู stoch ราย M15 หรือ M30 ค๊ะ