ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+1 ค่ะเฮียกัมพล

ขอบคุณค่ะเฮีย !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียกัม... แฟนผมไม่รู้เรียกว่าตาแห้งหรือเปล่า แต่ต้องหยอดน้ำตาเทียมตลอด ถ้าวันไหนพักผ่อนไม่พอ นอนดึก หรือใช้สายตามาก เช่น อยู่หน้าคอมนาน ตาจะแดงมาก และจะแดงอยู่ข้างเดียว เคยไปหาหมอ เค้าเคยถามประวัติต่าง ๆ เอาเลือดไปตรวจ แต่ไม่พบอะไรผิดปกติ หมอบอกแต่ว่าเป็นตาแห้งกว่าคนทั่วไป หลัง ๆ ดีขึ้นมาหน่อย ถ้าวันไหนเริ่มแดง พออีกสัก 1-2 วันนอนเร็ว ๆ พักผ่อนตา ตาก็จะหายแดงไปเอง เลยไม่รู้ว่าอาการแบบนี้มันเป็นเคสเดียวกับที่เฮียกัมเคยเจอไหมครับ

ขอบคุณครับ

อาการเดียวกับลูกน้องแฟนผมนะครับ ลองอ่านดูดีๆ ใช้ได้เลย อาการตานี้ บอกได้ว่า แพทย์แผนปัจจุบันรักษาไม่ถูกจุดนะครับ ตาเป็นหน้าต่างของตับของไต ถ้าไม่รักษาตรงนั้น ไม่จบครับ เป็นการรักษาที่ปลายเหตุ

สวัสดี ค่ะ อาจารย์กัมพล 3473749b.gif

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะเรื่องตาแห้ง ก็สุดแล้วแต่ใครใคร่จะปฎิบัติอย่างไร นะคะ อ่านแล้วก้คิดถึงป้านัทจังค่ะ เพราะได้ยินข้อมูลมาว่าป้านัทมีปัญหาตาแห้งมากๆ em309.gif

ได้อ่านข้อมูลเรื่องตาแห้ง ก็สงสัยจังว่าน้ำสกัดย่านางเป้นอย่างไร ทำเองได้ใหม หรือว่าหาซื้อได้ มีใครทำขาย เขาทำอย่างไร สารพัดที่จะสงสัย onion33.gif แต่ยังไม่เคยเข้าไปอ่านหรือดูเรื่องคุณหมอเขียว..ก็เข้ามาอ่านใหม่อีกรอบ เพื่อไปดูลิงค์ที่อาจารย์นำมาวาง

ขณะเดียวกันก็นึกถึงหนังสือของหมอเจคอบที่เพิ่งได้อ่านเกือบจบแล้ว เป็นการรักษาแบบธรรมชาติบำบัด โดยเน้นการอดอาหาร และทานผลไม้ พร้อมมีหลักการปฎิบัติตนหลายอย่างเช่น เมื่อปวดหัว หรือมีไข้จะไม่ทานยา ใช้วิธีเอาน้ำราดหัว ...ได้อ่านกรณีศึกษาที่นำมาถ่ายทอดไม่น่าเชื่อจากผลที่ได้ แต่เริ่มเชื่อในหลักที่ว่า ร่างกายเราสารถรักษาตัวเองได้ ถ้าเราปฎิบัติตัวได้ถูก แต่การที่เรากินยา กินเนื้อสัตว์ มันเข้าไปมีผลต่อร่างกายระยะยาวโดยที่เราไม่อาจรู้ตัว ได้อ่านหนังสือแล้ว อยากแนะนำให้หาอ่าน ก็พอดีมาพบที่ลิงค์ blog ที่อาจารย์กัมพลมาวางไว้ อยากแนะนำให้อ่านเพื่อเป็นอีกหนึ่งทางเลือกค่ะ

http://www.bloggang....roup=11&gblog=5

ก็อยากเข้ามาบอกให้ทราบข้อมูลที่ทราบ เพื่อเป็นข้อมูลทางเลือกค่ะของบางท่านนะคะ คือต้องบอกว่า ได้อ่านหนังสือแบบนี้มาพอควรเช่น เรื่องความดันโลหิตสูงหายได้โดยไม่ต้องกินยา หนังสือเล่มนี้ไม่ได้เพ้อเจ้อ เป็นการถ่ายทอดของผู้ที่ได้ปฏิบัติ ไม่ใช่แนวของอาจารย์สาธิต หรือคุณหมอ บรรจบ ที่บัลวี และได้ค้นคว้าข้อดีข้อเสียของยาบางตัว รวมทั้งสมุนไพร และอาหารด้วย เป็นหนังสือที่อยากแนะนำอีกเล่ม สำหรับผู้ที่เบื่อการไปหาหมอบ่อยๆ

แนวทางหมอเขียว ถูกต้องที่สุดแล้วครับ การรักษาสมดุลร้อนเย็น ศาสตร์นี้ ฝรั่งไม่เข้าใจ บางแห่งไปลอกตำราฝรั่งมาใช้ อย่างพวกแครอท หรือแม้แต่โสมจีน ก็ไม่เหมาะกับคนไทยครับ

แล้วอาการสายตาสั้น ใช้ฉี่ล้างตาได้ไหมเฮีย :D :D ล้อเล่นเฮีย ถามเรื่องโปรแกรมจำนำครับเฮียผมโหลดมาใช้แล้วใช้ไม่ได้เพราะใช้วินโดว์เจ็ดเฮียช่วยแก้ไขให้ผมด้วยนะครับเห็นเพื่อนว่าโปรแกรมเฮียใช้ดี อยากทดลองใช้ดูครับ :)

ผมมีทำไว้อยู่ แต่มีข้อจำกัดหน่้อย ไว้ส่ง PM link และรายละเอียดให้นะครับ

ขอบคุณครับเฮียกัมพล

บทความดีๆทั้งนั้นเลย มาเป็นลูกศิษย์เฮียนี่ดีจังเลยครับ มีเงินใช้ และ มีสุขภาพดีมีแรงใช้ตังค์นานๆ :ph34r: :lol:

ขอบคุณ ปู่กำพลมากกร๊าบบ แต่..เออทำมัยวันนี้ผมโหวตได้แค่ครั้งเดียวเองกร๊าบบบบบบบบบ

เป็นทั้งพ่อบ้านและแม่บ้าน เลยครับเฮีย

ขอบคุณมากครับ สำหรับสาระเป็นประโยชน์

สุขภาพไม่ดีมีเงิน เท่าไหร่ก็เปล่าประโยชน์

อนุโมทนามิ !21

ขอบคุณครับ

เรื่องน้ำราดหัวแก้ปวดหัวได้จริงครับ ผมเคยลอง แต่ต้องทำตั้งแต่เริ่มปวดหัว

ถ้าทิ้งไว้จนปวดมากๆ ไม่ค่อยได้ผล

จริงๆ แล้วร่างกายเราส่งสัญญาณเตือนตลอดถ้าสังเกต เช่น เวลาใช้ความคิดมากๆ หน้าจะร้อน หัวจะร้อน

คิดไปนานๆ จะร้อนทั้งตัว

เมื่อรู้ตัวแล้ว แก้ไขที่พฤติกรรมที่เป็นสาเหตุ ก็ไม่ต้องเป็นหนักครับ