ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กลับมา+1พลังให้คุณปู่กำพลกร๊าบบบบบบบบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แต่ตัวเองกินพวกอาหารหรือผลไม้ที่มีฤิทธิ์เย็นไม่ค่อยได้เพราะจะเป็นตะคริว เลยทำให้มีแผลร้อนในบ่อย ๆ

ชักน่าสนใจ ส่วนตัวก็เป็นตระคริวบ่อย ๆ เกี่ยวกับผลไม้ที่มีฤทธิ์เย็นด้วยหรือคะ ขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยค่ะ พวกแตงโม มะละกอ ฯลฯ แล้วมีอะไรอีกบ้างไหมคะ

ผลไม้ต้องห้ามที่กินทีไรตะคริวถามหาประจำ ก็แ้ก้วมังกร ทั้งๆ ที่เป็นผลไม้ที่มีประโยชน์มากๆ นะคะ แต่เรา !_cd !_cd ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนกันบ้าง

แต่ตัวเองกินพวกอาหารหรือผลไม้ที่มีฤิทธิ์เย็นไม่ค่อยได้เพราะจะเป็นตะคริว เลยทำให้มีแผลร้อนในบ่อย ๆ

ผลไม้ต้องห้ามที่กินทีไรตะคริวถามหาประจำ ก็แ้ก้วมังกร ทั้งๆ ที่เป็นผลไม้ที่มีประโยชน์มากๆ นะคะ แต่เรา afd371da.gif afd371da.gif ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนกันบ้าง

ตกลง มะละกอ แตงโม ไม่เป็นไรใช่รึเปล่าคะ

แก้วมังกร อืม...เห็นท่าจะจริง วันก่อนเพิ่งทานไป อยู่ ๆ ก็เป็นตะคริว โดยไม่ทราบสาเหตุ ทั้งที่พักนี้ไม่ได้เป็นแล้ว คิดว่าเครียดหรือเดินมากเกินไปซะอีก ต่อไปจะสังเกตุแล้วว่าเพราะแก้วมังกรรึป่าว ขอบคุณนะคะคุณ tookie

ฉี่มาจากไต ซึ่งเรียกได้ว่าเป็นตัวกรองที่ดีที่สุดในโลกนะครับ สารที่ออกมาสะอาด ปลอดภัย

หลักการใช้ฉี่ มีคล้ายๆกับการทำวัคซีนฉีดในคนนี่แหละครับ จริงๆยังมีเรื่องมหัศจรรย์อีกมากครับ แต่ผมไม่เจอเอง ไม่พูด เดี๋ยวโดนคนค้่านจะแก้ต่างไม่ถูก เอาที่เจอเองชัวร์ๆครับ

ภูมิแพ้ก็แก้ได้ด้วยฉี่นะครับ ใช้ฉี่แทนน้ำเกลือได้เลย วิธี่การเดียวกัน รวมถึงการทานฉี่ เพื่อสร้างภูมิคุ้มกันให้ตัวเองก็ได้ครับ อันนี้ผมไม่มีประสบการณ์ตรง ไม่อยากพูดมาก ลองไป search ข้อมูลดูเองครับ

กรณีำไม่กล้าใช้ฉี่ น้ำกลั่นสกัดย่านางก็ใช้ได้นะครับ แต่ไม่ดีเท่า ไปซื้อที่แนะนำนั่นแหละ

ขอบคุณค่ะอ.กัมพล อย่างนี้ต้องลองแล้วค่ะ โหถ้าหายนะคะคงไม่อยากหาหมอเลยค่ะ เพราะรักษายังไงก็ไม่หายซักที ทานผลิตภัณฑ์เสริมอาหารก็ยังไม่หายค่ะ แล้วมันก็ราคาสูงด้วย รักษาแบบประหยัดดีกว่า เอาล้างจมูกแทนน้ำเกลือ :P :P :P ขั้นแรก !01 !01 !01 และขอบคุณอ.สำหรับบทวิเคราะห์ราคาทองด้วยค่ะ

เมื่อวานคงสับสนในการเก็บตัวอย่าง หรือ ใช้ ฉี่ ดังนั้น ต้องขอขอบคุณ คุณปุยเมฆ ที่กรุณาบอกคำตอบที่ถูกต้องมาให้ทราบครับ และ

ย้ำจาก คุณปู่กัมพล อีกครั้งหนึ่งครับ และขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ทอง และ สุขภาพ ครับ

ดีครับ หลายๆ อย่าง ได้ความรู้เพิ่มเติมดีครับ

ทองเริ่มร่วงแล้ว กำไรยังไม่มาเลย เงินบาทมัวแต่จะแข็งไปไหนไม่รู้ แต่ครั้งนี้ผมคงไม่ดอยม๊างครีบเฮีย ว่าแต่ 1216 จะรับอยู่มั๊ย :blush:

ฉี่ จริงๆ ใช้ได้ทุกกรณี ยกเว้นพวกที่ติดเชื้อระบบทางเดินปัสสาวะหรือมีเลือดหรืออะไรที่จะทำให้มี อะไรปนมากับฉี่ อันนี้ หมอเล็กช่วยมาบอกเมื่อวาน

-------------------------------------------------------

อิอิ ว่าจะพูดอยู่เหมือนกัน แต่ขี้เกียจ

ถามเฮียกัมพลว่า ทำไมเวลาใส่เส้น fibo มันไม่มีราคาขึ้นมาให้ด้วยคะ ต้องตั้งอะไรตรงไหนเพิ่มคะ

ขอบคุณค่ะ

สูตรทานฉี่นี่ น่าเปนประโยชน์จิงๆ นะ พี่หลี

มิน่าล่ะ จำได้ละ ตอนเด็ก สมัยเรียนประถม

พอพักเบรคทีไร คุณครูจะโฟนประกาด

"ขอเชิญนักเรียนดื่มน้ำปัสสาวะก่อนเข้าห้องเรียน"

ทุกวันเรยยยย...อิอิ..

คิดถึงพี่หลีนะจร๊า จ๊วบๆๆๆ

อิอิ มาแหย่เฮียกัมด้วยความรักจร้า

ฝากถึงเพื่อนสมาชิกที่ต้องการทำดีท๊อกล้างพิษ

หาซื้อถุงอุปกรณ์สวนทวารไม่ได้ ติดต่อเจ๊กุ้งได้จร้า

ที่ร้านไม่ได้ขายข้าวกล้องอย่างเดียว

ขายธัญพืช /อาหารเพื่อสุขภาพ และ

มีอุปกรณ์ดีท๊อกครบเซ็ท ขายด้วยจ้า

ส่งเมลล์มาถามรายละเอียดได้ ตามโปรไฟล์

แต่ถ้ารักษาตามแนวเฮียกัม เห็นว่าไม่แนะนำ

ให้สวนด้วยกาแฟนะ ให้ใช้น้ำคั้นใบย่านางแทน

ว่างๆ จะลองไปหามาคั้นใช้สวนแทนกาแฟดูมั่ง ...

คุณกุ้งขา..... จะเอาเงินไปเก็บไว้ไหนคะเนี่ยะ :wub:

ขายข้าวเพื่อสุขภาพยังไม่พอ ยังมีอุปรณ์ดีท๊อคอีก

ทุกวันนี้ต้องไปซื้อข้าวคุณกุ้งที่โลตัสอร่อยนุ่มหอมจริงๆคะ

นึกออกแล้วคะ เมื่อก่อนเวลาลาครู ไปเข้าห้องน้ำ

ก็จะขออนุญาติครูไปทานน้ำปัสสาวะ ก๊ากกกกกก

คิดถึงเหมือนกันนะคะ รวมทั้งคุณซ่า :wub: เฉาจังด้วย อิอิ

ไหงวันนี้มีแต่อาหาร ชีวจิต เต็มบอร์ทเลย สงสัยกินแต่ผลไม้ เลยไม่มีแรงทองเลยร่วง ไม่มีแรงดัน 5555+