ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคะสำหรับบทวิเคราะห์คะ เฮียกัมพล

อากาศเย็นแล้ว รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

:wub: :wub: :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับเฮีย...นึกว่าวันนี้จะได้เก็บแท่งสักหน่อย ๕๕ คงต้องรอต่อใช่ไหมเฮีย !01 !01 !53

ถูกแก้ไข โดย gold gold

เมื่อวาน แนวรับแนวต้านของผม ถูกกินทั้งขาขึ้นขาลงเลย ราคาโดนลากขึ้นไปทดสอบถึง high เดิม 1365 เหรียญ ก่อนจะทุบลงจนหลุดแนว 1350 เหรียญ ที่ผมบอกว่า จะดูไม่ดี แล้วก็เป็นอย่างที่เห็น นักลงทุน ชิงหนีตาย เทกระจาดออกมาจนหลุดไปถึง 1325 เหรียญ ก่อนจะดีดกลับมาปิดใต้เส้น 1350 เหรียญนิดเดียว เรียกว่า ได้เสียวกันทั้งฝั่ง S และฝั่ง L ว่างั้น และล่าสุด มันกลับมายืนที่เดิม ที่ที่เคยคุ้นตา เหอๆ เข้ามาในกรอบสามเหลี่ยมเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เอางัยดีหว่า

สถานการณ์เป็นอย่างที่บอกครับ คาดการณ์ได้ยาก แต่หากดูผลที่ยูโร ดอลล่าร์ ดาวน์โจนส์ มันก็เป็นไปตามที่คาด คือยูโรขึ้น ดอลล์ลง ดาวน์โจนส์ขึ้น แต่ทองคำมันทำท่าจะไม่ไปด้วย มันจะแหกคอกชาวบ้าน สวนทางปรับฐานจริงหรือ น่าคิดนะครับ

วันนี้มาดูราย 4 ชม. กันต่อ

- ราคาที่หลุดลงต่ำกว่า 1350 เหรียญ เท่ากับหลุด trend แนวรับที่ยืนได้มาหลายวัน มุมมองจึงเป็นลบ

- แต่ราคาที่ลงไปต่ำแล้วดีดกลับขึ้นสูงมายืนที่เก่า มุมมองด้านบนจึงลดพลังลงไปเยอะ เรียกว่าเจ๊ากันไป

- ตี fibonacci ให้คลื่นล่าสุดที่เกิด ด่าน 61.8 - 78.6 อยู่ที่ 1350.15-1356.86 ช่างประจวบเหมาะพอดีกับกรอบสามเหลี่ยมย่อยเดิมครับ แปลว่า ดีดผ่านเหนือ 1357 เหรียญได้อีก ราคาน่ากลับขึ้นตามทิศทางเดิม ขณะที่ราคาที่ต่ำกว่า 1350 เหรียญ ยังคงไม่ปลอดภัย

- หลุดต่ำกว่า 1331 เหรียญแถวเส้น 161.8% อีก ยอดที่ผ่านมา มีโอกาสเป็นคลื่น b เรามีโอกาสเจอการลงทดสอบระดับ 1300 เหรียญเลย

ความเห็นส่วนตัว สถานการณ์เมื่อคืน ถือเป็นแค่ side effect เขย่าตลาดจากข่าว ทางเทคนิคอาจมองข้ามราคาต่ำๆตรงนั้นได้ คงต้องดูตลาดวันนี้อีกที ลากทางไหน คงไปทางนั้นแหละ โดยดูจากกรอบราคาทางเทคนิคเป็นหลัก วันนี้ให้ความสำคัญที่เลขกลม 10 เหรียญจากแนว 1350 ครับ 1340 กับ 1360 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1340* 1332 แนวต้าน 1350 1357 1360* 1376

คำแนะนำ GF ลุ้นกันต่อไป แต่แนว stoploss จากการที่สบัดลงไปเล่นต่ำเมื่อคืน อาจต้องถอยไปตั้งหลักที่ 1340 เหรียญแทน ส่วนใครเล่นดึกๆ คงโดนกิน stoploss ไปแล้วแล้ว ออกมารอทิศทาง เลียแผลไปก่อน

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากค่ะอาจารย์ !01 !gd !57

มดแดงเพิ่งไปย้อนดูไฟล์สัมนาครั้งที่แล้ว ดูแล้วต้องบอกว่า เยี่ยมมาก ต้องพิมพ์ออกมาแล้ว ที่ไม่ได้พิมพ์เพราะมันปรับสีพื้นหลังสีดำให้เป็นแบบที่ต้องการไม่ได้ จะทำอย่างไรกับรูปกราฟที่มีพื้นหลังดำ จำได้ว่าเคยโพสถามเพื่อนๆ แต่มดแดงก็จำไม่ได้ในสิ่งที่เขาบอกเพราะเราไม่เหมือนเขา วันนี้ป้ำกับ photoscape ซักพัก ก็โอเคได้ ง่ายๆ... เข้าไปที่ ความสว่าง..สี และเข้าไปที่...ฟิมล์เนกาทีฟ ก็เลยได้ภาพที่พิมพ์ออกมาสำหรับเก็บไว้อ่านได้ชัดเจน จึงผ่านมายังเพื่อนๆที่ยังไม่ค่อยเป็นเหมือนมดแดงค่ะ !034 !32 !La

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณครับ !01 ยิ่งกว่ารถไฟเหาะ เมื่อวานได่หลายอารมณ์เลยครับ เย็นดีใจ !57 กลางคืน sad !_10 เช้ามา อ้าว เมื่อคืนฝันไป !38

ติดตามบทวิเคราะห์ของอาจารย์กัมฯ มาได้เกือบปีแล้วค่ะ สนใจลงทุนระยะยาวกับทองแท่ง

ไม่ทราบว่าจะเข้าลงทุนตอนนี้ พอจะมีจังหวะบ้างไหมค่ะ พอดีเพิ่งได้เงินตกเบิกมานะค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าคร้า

:wub:

ขอบคุณครับเฮียกัม+1

+1ค่ะ เฮียกัม ขอบคุณค่ะ วันนี้จะเก็บนิดหน่อยตามเฮียค่ะ !thk !thk !thk

ขอบคุณครับเฮีย .. ว้าาา แต่อยากให้ "เลือกอะไรก็เอาซักทาง" ขึ้นก็ได้ลงก็ดี .. ไม่ชอบแบบ "กลับมายืนที่เดิม" อ่ะ -_-

- หลุดต่ำกว่า 1331 เหรียญแถวเส้น 161.8% อีก ยอดที่ผ่านมา มีโอกาสเป็นคลื่น b เรามีโอกาสเจอการลงทดสอบระดับ 1300 เหรียญเลย

โอมเพี้ยง พรุ่งนี้ จงมา จะได้เติมน้ำมันขึ้นรถไฟให้เต็มถังซะที

โอมเพี้ยง พรุ่งนี้ จงมา จะได้เติมน้ำมันขึ้นรถไฟให้เต็มถังซะที

แล้วถ้ามันเป็นรถไฟเหาะตีลังกาล่ะพี่ปุย เอิ๊ก ๆ ๆ !_cd

ใครอยู่แถบอีสานตอนบน สนใจไปอบรมคอร์ส Money Management ของลุงโฉลกที่อุดร เรียนเชิญนะครับ เหลือที่อีกไม่มาก รายละเอียดอยู่ในกระทู้นี้

http://www.chaloke.com/distribution/viewtopic.php?p=22412&sid=950ed5395603fa7a1d7570636d9b5708

แต่สมัครเป็นสมาชิกก่อนนะครับ ถึงจะเห็น กำหนดการคือ 20-21 พย. นี้ครับ กรณีไม่ได้เป็นสมาชิกสนับสนุน 2200 บาท

ลุงโฉลกให้ความรู้ผ่านทางเวปและจัดอบรมให้ความรู้คนรุ่นหลังมานานนะครับ ลูกศิษย์ตอนนี้ น่าจะเต็มเมืองไปหมด ช่วงหลังส่วนใหญ่จะเป็นศิษย์รุ่นเก่าๆมาช่วยสอน แต่งานนี้ ลุงโฉลกสอนเองเลย ถือว่าคุ้มค่านะครับ ผมเองก็ไม่พลาด เพราะอยากเจอแกเหมืิอนกัน blush.gif