ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ ทำไมวันนี้มดแดงอ่านไม่เข้าใจเลยคะ

" ความเห็นส่วนตัว confirm ให้แล้วก็ต้องเทใจให้ทางขึ้นไปก่อนแหละ แต่อย่าลืมว่า มัน confirm trend ลงย่อย ไป พยายาม confirm การหลุดขาขึ้นใหญ่ (~1370) ที่ต้องลุ้นให้มันล้มเหลว คือแทงทะลุได้สำเร็จ จะได้กลับขึ้นต่่อ เมื่อขึ้นไปแล้ว ก็ยังต้องลุ้นอย่างระทึกใจอยู่ดีนะครับ การเข้าช่วงนี้ จึงยังมีความเสี่ยงพอสมควร เพราะอาจออกไม่ทัน

สรุป แนวรับ 1358* 1352 แนวต้าน 1370 1376* 1388

คำแนะนำ รักเสี่ยง เปิด Long แถว 1358 Stoploss 1350 เป้าหมาย 1376+ "

:blush: มัน confirm trend ลงย่อย ไป พยายาม confirm การหลุดขาขึ้นใหญ่ (~1370) ที่ต้องลุ้นให้มันล้มเหลว

พยายามอ่านก็ไม่เคลียร์ค่ะ...ขออีกซักรอบได้ใหมคะ.. !38 !17 !034 คือมันจะพยายามให้หลุดขาขึ้น คือเอาลงหรือคะ

ให้มันล้มเหลว "การหลุดขาขึ้นใหญ่ ที่ 1370" คือให้มันแทงทะลุขึ้นไปได้ แล้วลุ้นให้มันยืนอยู่ได้ค่ะ คุณมดแดง ถูกมั๊ยคะเฮียกัม พอดีเป็นมือใหม่หัดตีความค่ะ อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ !10 !gd !thk

ดูรูปแล้วเข้าใจแล้วค่ะ.....ขอบคุณค่ะ คุณ nuchaba

นี่แหล่ะ ที่ทำไมเราไม่เข้าใจซักที ปัญหาเดี่ยวกันเลยค่ะ ต้องแปลไทยเป็นไทยอีกที :blink: :blink:

ขอบคุณครับอ.กัมพล อิอิอันนี้รูปของอ.มาโนชครับ

post-1122-081089100 1290484194.gif

:unsure: :unsure: ประมาณว่าเลี้ยงราคาไม่ให้ลง แต่ขึ้นก็ติดแนวต้าน (เข้าก็ลำบาก ออกก็ยากมั้งครับ)555+

ราคาทองคำ ดูจะเล่นใกล้เคียงกับแนวรับแนวต้านที่วางไว้เมื่อวาน

- การที่ราคายังไม่เบรคออกทางใดทางหนึ่ง แปลความได้ว่า ตลาดยังคงไม่เลือกทิศทาง

- แนวรับเมื่อวานแถว 1352-1346 เป็นบริเวณแนว trendline สีเหลือง ทั้ง 2 ด้าน (ในรูป เหลืองแนวรับด้านล่างขยับมาแล้ว เพื่อให้ได้แนวใหม่) เมื่อคืนดูจะแตะพอดี trend เส้นที่เทลงจากยอด high สูงสุด แล้วเด้งขึ้นได้ เท่ากับลงมา confirm การเบรค trend ได้ จึงมีแนวโน้มที่จะขึ้นต่อได้

- แนวต้านสำคัญ คือ trend ขาขึ้นหลัก(เขียว) ยังไม่สามารถผ่านขึ้นไปได้ ยังคงต้องระวังติดแล้วร่วง

- RSI ยืนได้เหนือเส้น 50 เป็นแนวโน้มที่ดี MACD ยังคงไปได้เรื่อยๆ แต่ไม่มีกำลังเท่าไหร่

ความเห็นส่วนตัว confirm ให้แล้วก็ต้องเทใจให้ทางขึ้นไปก่อนแหละ แต่อย่าลืมว่า มัน confirm trend ลงย่อย ไป พยายาม confirm การหลุดขาขึ้นใหญ่ (~1370) ที่ต้องลุ้นให้มันล้มเหลว คือแทงทะลุได้สำเร็จ จะได้กลับขึ้นต่่อ เมื่อขึ้นไปแล้ว ก็ยังต้องลุ้นอย่างระทึกใจอยู่ดีนะครับ การเข้าช่วงนี้ จึงยังมีความเสี่ยงพอสมควร เพราะอาจออกไม่ทัน

สรุป แนวรับ 1358* 1352 แนวต้าน 1370 1376* 1388

คำแนะนำ รักเสี่ยง เปิด Long แถว 1358 Stoploss 1350 เป้าหมาย 1376+

รบกวนเฮียช่วยดู USD index ให้หน่อยครับ ดูเหมือนมันทำท่าจะพุ่งยาวๆครับ

ถ้าเป็นยังงั้น สงสัยน้องทอง อาจจะลง รึเป่ล่า

ถูกแก้ไข โดย tiptop

เอาภาพน่ารักน่าชังมาฝากเฮียกัมพลและสมาชิกทุกท่านค่ะpost-2284-002429000 1290476019.gif

ชอบภาพนี้จัง ได้ความรู้สึกมากๆ

ขอบคุณมากครับ คุณปู่แฮรี่ พอตเตอร์ อิอิ

ภาคใหม่สนุกมากเลยครับ