ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถามตรงๆลูกทุ่งๆเลยนะคะ... ถ้าตกรถตอนนี้ ต้องรอเหลือย่อ(ประมาณ)เท่าไหร่ถึงจะเข้าซื้อได้คะ หรือมันจะขึ้นต่อ อึกๆ :unsure:

ตอนนี้ rsi เกิน 70 ส่วนใหญ่เท่าที่เห็นนะครับ ยังไงก็ต้องย่อ เพียงแต่มันจะย่อกลางวันหรือกลางคืนเท่านั้นเอง ถ้าย่อกลางวันเราก็รับได้ แต่ถ้ากลางคืนเราก็อด เหมือนตอน ลงไป1380 ไง ย่อแต่กลางคืน พอกลางวันมันดีดมาเหนือ 1390 ทุกที

แนวต้านเก่า 1400 จะกลายเป็นแนวรับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องปุยขาขขขขา :wub:

เจ๊แว่นขอมอบตำแหน่งเลขา เฮียกัมให้อีกตำแหน่งนะคะนอกจาก Admin อิอิ..

สุขสันต์วันหยุดยาว วันพ่อนะคะทุกคน (มาช้าไปเปล่าหว่า555)

มาช้าไปจริง ๆ ด้วย ออกพาพ่อไปซื้อรองเท้ากีฬาคู่ใหม่ เข็มขัด ถุงเท้า หลังจากนั้น ให้พ่อพาแถมไปทานไอติม swenzen ต่อ พ่อบอกกลายเป็นคนขับรถไปซะล่ะ บอกพ่อไม่ต้องเลย ออกมาซื้อของให้แต่พ่อเฉพาะกิจในวันพ่อเลยนะเนี่ย คนอื่นไม่ได้ของเลย

เรื่องตำแหน่ง เจ๊ไม่ต้องมากลมเกลียวเลย มาทำเป็นมอบตำแหน่งเลขาให้ กะเป็นซ้อใหญ่คนเดียว (ในเวป) ไม่ให้มี ซ้อรอง และอีหนูเพิ่มเลยชะมะคะ

เป็นเฮียกัมฯก็ลำบากเหมือนกันเนอะ ทำให้สาวน้อยสาวใหญ่ปะทะคารมกันวุ่นวาย หน้าตาไม่ดีแบบเราก็ดีเหมือนกันอยู่ชิวๆสงบสุข 555

เป็นเฮียกัมฯก็ลำบากเหมือนกันเนอะ ทำให้สาวน้อยสาวใหญ่ปะทะคารมกันวุ่นวาย หน้าตาไม่ดีแบบเราก็ดีเหมือนกันอยู่ชิวๆสงบสุข 555

70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gifเขาแค่หยอกล้อกัน moshi เค้าร๊ากกัน ร๊ากกัน จิงป่ะคะ เจ๊แว่น แต่สงสารเฮียที่ซู๊ด ปวดหัวกะ กราฟ กะเวป แล้วยังจะต้อง....ปวดหัวกะพวกนี้อีก 1875cee9.gif1875cee9.gif189bbdde.gif189bbdde.gif

อ่านดี ๆ นะคะ มันเป็น ขา ย่อย 3 ของ 5 ใหญ่ ขา 3 ของ 3 ใหญ่ (1424) -9/11/10 มันก็จบไปแล้ว คลื่น 4 มา ก็ย่อไม่เยอะ จนไม่รู้สึกว่าลง (1329)-17/11/10 ต่อไปกำลังเป็นอีกคลื่นค่ะ เข้าใจถูกป่าวคะเฮีย

อันนี้แย้งด้วยความสงสัยจริงๆนะครับคุณปุยเมฆ ..

คือด้วยความสงสัยเลยย้อนกลับไปดู ..เมื่อวันพุธที่ 6 ตุลา เฮียกัมฯโพสท์กราฟและเขียนกำกับไว้ตอนท้ายว่า "เรากำลังเข้าสู่คลื่น3ของ5ที่อาจมีเป้าหมายสูงถึง1440เหรียญ" เลยคิดว่าไม่ตัวผมเองก็คุณปุยเมฆคงเข้าใจผิดซักคน เลยอยากให้เฮียช่วยอธิบายอีกทีครับ .. แค่ต้องการความกระจ่างอ่ะครับ ตัวคุณปุยเมฆเคยช่วยอธิบายอะไรผมหลายครั้ง แย้งอย่างงี้เกรงใจเหมือนกัน ^_^

ไม่ต้องเกรงใจเลยค่ะ จะได้ฉลาดไปด้วยกัน เป็นนักเรียนเหมือน ๆ กัน ช่วยกันซักถามอาจารย์

ถามผมเรื่อง Elliott Wave บางทีผมก็งง เขียนผิดเขียนถูกเหมือนกัน เอาที่กะๆไว้ไปดูเองดีเว่าครับ

เดี๋ยวสายๆ ถ้าทันจะมีใส่แนวรับแนวต้านให้นะครับ แต่คร่าวๆคาดว่าขึ้นต่อไป 1440-1450 เหรียญสบายๆ

ขอบคุณค่ะ เฮียกัมพล

ขายหมูมาตลอดทาง แล้วแนวรับอยู่แถวไหนบ้าง

ขอบคุณครับ

:D ทะลุ 20000 แล้วครับ

ทำยังไงให้กราฟของเรากว้างขึ้นไปจนเห็น fibo 261.8 423.6 ครับ

ถูกแก้ไข โดย milo

ทำยังไงให้กราฟของเรากว้างขึ้นไปจนเห็น fibo 261.8 423.6 ครับ

ขออนุญาตตอบแทนนะครับ คลิ๊กที่เมนูเมนู Charts คลิ๊ก properties แล้วคลิ๊ก common เลือกคลิ๊กที่ scale fix (จะมีเครื่องหมาย ถูก ขึ้นมาใน Block)ใส่ค่า max ค่า min (ค่าราคาทองเป็น US$ ที่ต้องการให้แสดงในกร๊าฟ)กด OK ลองดูครับ (ถ้าคลิ๊กช่อง scale fix ซ้ำ เครื่องหมาย ถูก จะหายไป กด OK กร๊าฟจะกลับมาเป็นปกติครับ)

ถูกแก้ไข โดย kai61

สมาคมกั้กราคาจังเลยครับ :blink:

http://www.goldhips.com/

ราคาเเฟร์ ใกล้ 20200 เเล้วนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ravee