ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ.กัมพล

พอดีว่าเครื่องที่ทำงานเอ๋เข้า pm หลังไมค์ไปถึงอ.ไม่ได้นะคะ ไม่รู้ว่าติดขัดสาเหตุใด ขอแจ้งเรื่องที่อ.ตามเรื่องกับทาง GT ให้เอ๋ ตอนนี้เอ๋ได้รับของแล้วนะคะ เมื่อวานนี้ค่ะ

ขอบคุณอ.กัมพล และทีมงาน GT ด้วยค่ะ

เอ๋

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ.กัมพล

พอดีว่าเครื่องที่ทำงานเอ๋เข้า pm หลังไมค์ไปถึงอ.ไม่ได้นะคะ ไม่รู้ว่าติดขัดสาเหตุใด ขอแจ้งเรื่องที่อ.ตามเรื่องกับทาง GT ให้เอ๋ ตอนนี้เอ๋ได้รับของแล้วนะคะ เมื่อวานนี้ค่ะ

ขอบคุณอ.กัมพล และทีมงาน GT ด้วยค่ะ

เอ๋

ไม่ทราบว่า เครื่องที่ทำงาน ลง google chorme หรือเปล่าคะ น่าจะสาเหตุนี้นะคะ

ราคาหลุด 1355 เหรียญเมื่อวานที่บอกว่าไม่ควรหลุด วันนี้ลงมาถึงด่านสุดท้ายของผมที่ผมบอกว่า ผมไม่ค่อยชอบเล่น เป็นด่านสำคัญแถว 1344 เหรียญที่ผมเชื่อว่า เป็นด่านสำคัญที่น่าจะรับได้ หรือไม่ควรจะหลุดอีกนั่นแหละ

อารมณ์ตลาดตอนนี้ มีโอกาสพาหลุดได้นะครับ ฝรั่ง-จีน-ไทย มองไปที่ 1320 เหรียญ กันซะส่วนใหญ่แล้ว แต่จากประสบการณ์ ราคาไม่เคยถึงเป้าที่ตั้งกันสักที ไม่ว่าจะเป้าขาขึ้น หรือเป้าขาลง หุหุ

USD index แถมให้อีกอัน กำลังลงวัดดวง เอ๊ย วัดใจเช่นกัน แต่เอ.. ทองกำลังตาม US ดอลล่าร์หรือนี่.. ต่อไป คงกลับสู่เหตุการณ์ปกติ ที่จะต้องสวนกัน แต่ใครจะกลับลำขึ้นขึ้น ใครจะลงต่อดี

คงไม่กล้าเดาอีกนะครับ ช่วงนี้ รอว่ามันรับได้หรือเปล่า ค่อยว่ากัน

สรุป แนวรับ 1344* 1329 1322 1300 แนวต้าน 1351* 1361 1375

ขอบคุณค่ะ วันนี้เฮียมาแต่เช้าเลย วันนี้เสี่ยงเข้านิดดีไหมคะ

ขอบคุณค่า สำหรับกราฟ อย่างนี้ก็พอรู้แล้ว ยูโรจะขึ้นต่อ usd ใกล้หลุดแนวรับ

ทองลงเพราะอะไรค่ะ...ลงแรงด้วย

http://www.ryt9.com/s/iq03/1071574

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ทองปิดร่วง $23.7 หลังดอลล์แข็ง-ข้อมูลศก.สหรัฐสดใส

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 21 มกราคม 2554 06:41:37 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลงแตะระดับต่ำสุดในรอบ 2 เดือนเมื่อคืนนี้ (20 ม.ค.) หลังจากกระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานสัปดาห์ที่แล้วร่วงลงอย่างมาก ซึ่งบ่งชี้ถึงการฟื้นตัวของตลาดแรงงานและเศรษฐกิจสหรัฐ แต่ข้อมูลเศรษฐกิจที่แข็งแกร่งทำให้นักลงทุนลดการถือครองทองคำในฐานะสินทรัพย์ที่ปลอดภัย

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนก.พ.ร่วงลง 23.7 ดอลลาร์ หรือ 1.7% ปิดที่ 1,346.5 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,342.40-1,370.90 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค.ลดลง 1.328 ดอลลาร์ ปิดที่ 27.473 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนมี.ค.ลดลง 9.8 เซนต์ หรือ 2.2% ปิดที่ 4.272 ดอลลาร์/ปอนด์

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า นักลงทุนกระหน่ำขายสัญญาทองคำหลังจากมีข้อมูลที่บ่งชี้ถึงการฟื้นตัวของเศรษฐกิจและตลาดแรงงานของสหรัฐ โดยเมื่อวานนี้ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการระหว่างว่างงานครั้งแรกในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุด ณ วันที่ 15 ม.ค. ร่วงลง 37,000 ราย แตะระดับ 404,000 ราย ซึ่งเป็นสถิติที่ลดลงมากที่สุดนับตั้งแต่รอบสัปดาห์ที่สิ้นสุด ณ วันที่ 6 เดือนก.พ.

นอกจากนี้ ตลาดทองคำยังถูกกดดันจากรายงานของสมาคมนายหน้าค้าอสังหาริมทรัพย์แห่งชาติของสหรัฐรายงานว่า ยอดขายบ้านมือสองเดือนธ.ค.พุ่งขึ้น 12.8% แตะระดับ 5.28 หลังต่อปี ซึ่งข้อมูลเศรษฐกิจที่แข็งแกร่งทำให้นักลงทุนคลายความกังวลเรื่องแนวโน้มการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ และทำให้ความต้องการถือครองทองคำในฐานะสินทรัพย์ที่ปลอดภัยนั้น ลดน้อยลงด้วย

ข้อมูลเศรษฐกิจที่สดใสของสหรัฐส่งผลให้สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐแข็งค่าขึ้น ซึ่งเป็นอีกปัจจัยหนึ่งที่ฉุดสัญญาทองคำร่วงลงแตะระดับต่ำสุดในรอบ 2 เดือน