ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเฮีย

ลัลลา ลัลลา

post-4552-037083300 1316615105.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับเฮียกัมพล หายเหนื่อยหรือยังครับ พักผ่อนบ้างน่ะครับ

หลับตาข้างที่เหลือไง sleep.gif..tongue.gif

:D ดีใจจังย้ายเวปสำเร็จแล้ว ขอขอบคุณเฮียกัมที่เป็นห่วงใยพวกเราทุกคน

อันความกรุณาปราณีจะมีใครบังคับก็หาไม่ หลั่งมาเองเหมือนฝนอันชื่นใจ จากน้ำใจอันงดงามของเฮียกัม เชื่อว่าทุกคนสัมผัสได้ค่ะ

มิต้องสงสัยเลยว่าทำไม๊...มีแต่คนรักเฮียกัม !10 !thk

และขออนุญาตเข้ามาขำเฮียกัมค่ะ !ee (ใจจริงอยากจะ กร๊ากกกกก.....แต่เกรงใจเจ๊แว่นค่ะ)

ของเราจะย้ายคงเป็นเสาร์หรืออาทิตย์ละมั๊งครับ

รายงานไปแล้วว่า พอดี server ใหม่ที่สั่งซื้อไป มาพอดี เลยเลื่อนการย้ายเวปของเราออกไปอีกนิด จะได้ไม่ต้องเร่ร่อนย้ายบ้านหลายรอบ

ที่จะย้ายก่อนเป็นน่ำเชียงครับ กลับไปที่เครื่อง server เดิมของเรา ที่เคย share กันอยู่ เมื่อวาน ก็ยังไม่สำเร็จ วันนี้เห็น admin ว่า กำลังทำอยู่นะ

สวัสดีค่ะ เฮียกัมพล แฮรี่สุดหล่อ ขอบคุณมากค่ะ ที่กรุณาอุ้มชูเด็กน้อย เด็กรุ่น พี่สาว พี่ชาย ลุง ป้า น้า อา และเพื่อนมากมายในเวปนี้ (เหมือนหาเสียงเลือก ผู้ว่าฯ นายกฯ เลยฮะค่ะ) !30

เมื่อคืนปิดตาเล่น ลุ้นแบบเดินหนีเครื่องไปทำอย่างอื่น แล้วก็ไม่ผิดหวัง ปิดตลาด GF ได้ค่อนข้างดีแถว 1800 เหรียญ แต่ หุหุ เช้ามา กลับมาเปิดตามาดูอีกที ได้ดอยสมใจเฟด

ราคาเมื่อวานขึ้นไปติดอยู่ที่แนวเส้นตัดสิน คือแถว 1815 เหรียญ ไม่สามารถผ่านได้ ยังคงปฏิเสธที่จะกลับลำขึ้นต่อ และหลังจากเฟดประกาศนโยบาย ก็แกว่งตัวลงลงค่อนข้างแรง เรียกว่า ขึ้นสุดลงสุด เท่าที่เป็นไปได้ แบบยังไม่เลือกทาง จนเช้านี้ ดูจะหลุดกรอบล่างแถว 1780 เหรียญของเราลงมาซะแล้ว แบบนี้ ถ้าปิดแท่งเทียนแท่งต่อไป (ราวบ่ายโมง) ยังไม่เขียวอีก อาจต้องพิจารณาถอนกำลังออกไปตั้งหลักกันแถว 1750 เหรียญเลย

- พิจารณาจากกรอบสามเหลี่ยมที่เกิด แนวต้านวันนี้ คงเป็นโซน 1800-1811 เหรียญนะครับ ต่ำลงมาอีกนิด ผ่านได้ ก็กลับลำขึ้นได้สักที

- แนวรับกรณีหลุด 1776 เหรียญ กรอบสามเหลี่ยมล่างวันนี้ แข็งๆ ก็ต้องไปที่ 1750-1740 เหรียญครับ มีโอกาสดีดได้

- สัญญาณรายวัน รอกลับตัว ถ้ายืน 1811 เหรียญได้พรุ่งนี้ น่า confirm ทิศทางชัดเจนครับ ขณะที่ราย 4 ชม. ในภาพ ยังคงแกว่งตัวแนวเดียวกับราคา

- อันที่ดูน่าเป็นห่วงหน่อย เห็นจะเป็น NECKLINE กับ trend ขาขึ้นใหญ่นี่แหละ ล้มเหลวในการยืนเหนือ 2 เส้นนี้ มาแล้ว 2 ครั้ง ถ้ามีครั้งที่ 3 ผ่านไม่ได้ สงสัยต้องเผ่นสถานเดียว

ส่วนตัว คงไม่ต้องบอก เล็งขึ้นเหมือนเก่า ไม่กล้า S รอดัก L อย่างเดียว

สรุป แนวรับ 1776 1762 1750* แนวต้าน 1786 1800* 1811 1841

อ.กัมพลค่ะ หนูเห็นMACDรายสัปดาห์หักหัวลง แต่ยังไม่ได้ตัด แบบนี้บอกอะไรเราเป็นนัยๆป่าวค่ะ มีสิทธิ์หลุด 1750 ไหมค่้ะ :wub:

ขอบคุณครับเฮียกัมพล ใช้วิธีของเฮียด้วย ปิดเครื่องไม่ต้องเฝ้าดู อารมย์ไม่แปรปรวน อิ อิ อิ