ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ช่วงนี้ ผมจะเงียบสักหน่อยนะครับ เอาเวลาไปทำเวปใหม่อยู่

แถมเครื่องคอมตัวหลักของผม ที่ใช้ทำเวป พัฒนาโปรแกรมต่างๆ มันก็รวนมานาน ถึงเวลาเปลี่ยนเครื่องใหม่เสียที หลังจากใช้งานมันหนักมาได้ถึง 8 ปีครึ่ง

ซื้อใหม่ เลยต้องเสียเวลามาปรับแต่ง ลงโปรแกรม ลงอะไรใหม่หมด copy ข้อมูลที่จำเป็น จากเครื่องเดิม เคลียร์ขยะ สารพัด แผล็บเดียว หมดเวลาไป 2 วันโดยไม่ทราบสาเหตุ หุหุ

โปรแกรม version ใหม่ สิ่งแวดล้อมใหม่ Hardware ใหม่ ทำให้รู้สึกว่า ตัวเองนี่ล้าสมัยไปเยอะเลย ถูกใจที่สุด เห็นจะเป็น Harddisk แบบ SSD นะครับ ใครอยากเล่นโปรแกรมแบบแทบไม่ต้องรอเปิดปิด ลองไปถอยมาแทน Harddisk ตัวเก่าดู จะได้รู้ว่า เทพขนาดไหน

เครื่องเก่าผมนี่ ใช้จนหลังๆ Start ใหม่นี่ ใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 5 นาทีเห็นจะได้ เปิดอะไร กว่าจะขึ้น เรียกว่า ต้องหาอะไรทำไปพลางๆ

พอมาได้ใช้ไอ้ตัวนี้ click ปุ๊บขึ้นปั๊บ เรียกว่า ขึ้นมาเร็วจนตั้งตัวไม่ติด 555 กลายเป็นเราคิดช้ากว่ามันซะแล้ว ไม่รู้จะทำอะไรต่อไปดี เร็วเหลือเกิน

โม้ตั้งยาว เข้าเรื่องสั้นๆของเราเลย วันนี้ บ่อนปิด ก็เอาแนวรับ แนวต้านไว้ดูเล่นๆก็พอ

ราคาขึ้นแรงกว่าคิดไว้นิดหน่อย ดูดี แต่ยังไม่ได้ confirm การกลับตัวสักนิด ด่านแข็งๆ น่าจะเป็น 61.8-78.6% ช่วง 1660-1675 เหรียญนี่แหละ ให้มันผ่านก่อน ค่อยว่ากัน

ส่วนแนวรับ ก็คงเป็นโซน 1624 1614 เหรียญ ไม่ควรหลุดอีก

ทิศทางโดยรวมยังไม่ชัดเจน ยังคง sideway หลังราคาหล่นลงมาต่ำไปหน่อย ส่วนตัว ยังเล็งผลเลิศ น่าเห็นดีดกลับขึ้นไปได้ถึง 1700+ ก่อน ค่อยว่ากัน

สรุป แนวรับ 1630*1624 1614 แนวต้าน 1650* 1660 1675

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ .......ยังไงก็ขอให้เสร็จไวไว นะครบ

จะได้เป็นแสงสว่างให้กับ................ชาว Thaigold ไปนานๆครับcool.gif

ขอบคุณคะ วันนี้คนหนีไปนครปฐมเยอะมาก ส่วนตัวยังไม่ไป :mad: