ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

นึกถึงสมัยเด็กๆ ที่อ่านข่าวแล้ว รู้สึกว่า ยังดี ที่โลกเรามีอเมริกาเป็นพระเอก คอยปกป้อง ส่วนจีน เวียดนาม พวกนี้เป็นผู้ร้ายชัดๆ

เดี๋ยวนี้ แก่แล้ว สงสัยสมองกลับ เห็นเป็นตรงข้ามซะแล้ว :17

เข้าเรื่องดีกว่า..

วันศุกร์ นั่งลุ้นเก็บของถูกอยู่นาน สุดท้าย ยังคงเก็บมาได้แค่ครึ่งปอด เพราะพี่ใหญ่ ยังไม่ให้โอกาส

วันนี้ ราคาเหมือนจะดูดี แต่ยังไม่เบรค trend ขาลงนะครับ และถึงจะเบรคได้ ก็ต้องมาชั่งใจอีกทีว่า พอจะหลงเชื่อ ตามมันได้หรือเปล่า ลงไม่สุดแบบนี้ การตาม ความเสี่ยงยังสูงครับ

- แนวต้าน วันนี้ ช่วงค่ำๆกดมาต่ำแล้ว แถว 1660 เหรียญ ถ้ายืนได้อีกวัน เจ้ามือไม่เท ก็คงเบรค trend นั่นแหละ

-เหนือขึ้นไป ต่ำกว่า 1700 เหรียญลงมา ยังเสี่ยงติดได้ทุกเส้น วันนี้เลยขอเน้นเลขสวยเช่นเคย อย่าไปซีเรียสตัวเลขมากนะครับ ขำขำ เอาเป็นว่า ขึ้นไป ก็ระวังไว้ดีกว่า ส่วนตัว เล็งไว้แถว 168x เหรียญ

- แนวรับ ถ้าจะขึ้นต่อ โซน 164x ก็ไม่ควรลงมาให้เห็นอีก หลุดอีก งานนี้ ผมคงได้เก็บอีกครึ่งปอดที่เหลือ

สรุป แนวรับ 1655* 1644 1625** แนวต้าน 1666* 1677 1688**

ใช่เลย สมัยก่อนใครก็คิดว่าเขาเป็นฮีโร่ ช่วยประเทศเราแต่จริงๆ เขาคิดถึงผลประโยชน์ที่จะได้จากประเทศเราต่างหากทำเป็นมาช่วยโน่นช่วยนี่ ก็เพื่อหวังจะให้เราเป็นที่จอดเ้ครื่องบินสมัยเขาทำสงครามเวียตนาม หวังทรัพยากรจากบ้านเรา ทำอะไรเขาก็คิดแต่คนของประเทศเขาเท่านั้น ใครที่ชอบเขาก็ขออภัยนะคะ ส่วนตัวไม่ชอบตั้งแต่สมัยเขาเอานมผงมาละลายน้ำแจกเด็กไทยในชนบทแล้ว เพราะดูแล้วมันทำเพื่อผลประโยชน์จริงๆ ไม่ใช่ด้วยความจริงใจ ...เฮ้อ ลุ้นทองเราต่อไปดีกว่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อย่างน้อยผมคนนึงแระ ที่ตาสว่างและต้องปลงกับเรื่องพวกนี้

ปลาใหญ่กินปลาเล็กจริงๆ

ขอบคุณครับเฮีย ในด้านข้อมูลยังไง เราก็ไม่ทัน ขาใหญ่ อยู่แล้ว ในส่วนตัวไม่ค่อยเชื่อกับตัวเลขการเก็บ - ปล่อย ของของขาใหญ่ เท่าไหร่ มักจะสับขาหลอกเราอยู่ตลอด ด้านมืดของตลาด เป็นแบบนี้แทบทุกตลาด

จากกราฟ

ปริมาณที่รายย่อยถือสูงสุดในปีที่แล้วราวๆ53000(9.เม.ย.11)

ปีนี้พอย่อยถือกันเกือบหมดมือใกล้ยอดเดิม52000(28.ก.พ.12)

ไม่รอช้า ตบแม่นยังกะตาเห็น ผมว่าต่อให้ตาเบนไม่พูดมันก็คงตบอยู่ดี

ปีที่แล้วรายใหญ่ถือต่ำสุดราวๆ120000 นี่ก็ลดมาใกล้ๆยอดเดิม หวังว่าพี่เบิ้มจะเริ่มกลับมาเก็บคืนมั่งนะ

ป.ล.กราฟนี่มีหัวข้อดูย้อนหลังในปีก่อนๆได้ไหมครับ

ขอขอบคุณเฮีย ^_^

เมื่อวาน ราคาแกว่งตัวหลุดกรอบราคา 1655-1666 ด่านแรกของเราไปได้เพียงเล็กน้อย ถือว่ายังไม่มีนัยอะไร แต่วันนี้ ราคาหลุดขึ้นมายืนเหนือ trend ขาลง (เหลือง) สำเร็จ แบบไร้แรงส่งแล้ว ตามสูตร ก็ต้องตามครับ

แต่ผมว่า ช่วงนี้ ตลาดน่าจะยัง sideway เราอย่าไปเล่นตามสูตร น่าจะดีกว่า ถ้าจะตาม อาจรออีกสักจังหวะ ประมาณว่า ยอมตกขบวน แต่ไม่ยอมเสียเหลี่ยม ถอยแล้วไม่หลุดหรือดีดแล้วไม่ทะลุ ค่อยว่ากัน

ส่วนตัว ระยะสั้น ขึ้นเล็ง S ลงเล็ง L ถ้ายังไม่หลุดกรอบ 1625 - 1688

สรุป แนวรับ 1655* 1644 1625** แนวต้าน 1666* 1677 1688**

จากกราฟ

ปริมาณที่รายย่อยถือสูงสุดในปีที่แล้วราวๆ53000(9.เม.ย.11)

ปีนี้พอย่อยถือกันเกือบหมดมือใกล้ยอดเดิม52000(28.ก.พ.12)

ไม่รอช้า ตบแม่นยังกะตาเห็น ผมว่าต่อให้ตาเบนไม่พูดมันก็คงตบอยู่ดี

ปีที่แล้วรายใหญ่ถือต่ำสุดราวๆ120000 นี่ก็ลดมาใกล้ๆยอดเดิม หวังว่าพี่เบิ้มจะเริ่มกลับมาเก็บคืนมั่งนะ

ป.ล.กราฟนี่มีหัวข้อดูย้อนหลังในปีก่อนๆได้ไหมครับ

ขอบคุณที่แนะนำข้อสังเกต ส่วนเรื่องดูย้อนหลัง เวปนี้ ผมยังไม่เห็นนะครับ แต่คิดว่า น่าจะพอหาที่อื่นได้ เพราะข้อมูลพวกนี้ เปิดเผยต่อสาธารณะอยู่แล้ว น่าจะมีใครเก็บไว้บ้าง แต่อาจไม่ใช่รูปแบบกราฟอย่างนี้ คงเป็นตัวเลขครับ