ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมน้องใหม่ขอรบกสวนขอกความเห็นเฮีย กัม หน่อยครับ

แบบว่าตอนนี้ผมเล่นกองทุนทองครับ ติดอยู่ราคา 1628 เฮืยคิดว่าผมควรขายทิ้งวันนี้ขาดทุนบ้างแล้วไปรอซื้อในราคาตํ่ากว่านี้ดีไหมครับ หรือว่าถือรอไปครับ

เพราะส่วนอีกก้อนติดอยู่สูงครับ 1725 ได้ครับ

แบบว่าจํานวนเงินติดอยู่สูงทั้ง 2 ก้อนเลยครับ คิดไม่ออกจะเอาไงดีครับ

อยากทราบว่าโอกาศคืนนี้ลุงเบนแกแถลงแล้วมันจะวิ่งหรือมันจะร่วงครับ เปอร์เซนต์

ขอบคุณครับ

ผมก็มีราคาแถวนี้เยอะครับ 1600-1650 ส่วนตัว ไม่ปล่อยครับ

เหมือนผมจะเคยพูดในงานสัมมนาให้ฟัง ว่า GF นี่ ผมแทบจะไม่ได้อะไรมันเลย รอดตัวได้ก็บุญแล้ว มันทรมานใจจริงๆ สุดท้ายแล้ว เราก็มักจะทนไม่ได้ และไอ้ตอนที่เราทนไม่ได้นี่แหละ มันก็มักจะกลับลำให้เราช้ำใจได้อีกยก โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง ประจำ ว่างั้น หุหุ

ที่ได้ทุกวันนี้ ได้แท่งซะมากกว่า เพราะไม่กำไีร ไม่ขายซะอย่าง ใครจะทำไม

เล่นทองแท่ง มองยาวๆเข้าไว้ครับ สุดท้าย QE3 มาแน่ๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
เล่นทองแท่ง มองยาวๆเข้าไว้ครับ สุดท้าย QE3 มาแน่ๆ

ขอบคุณครับเฮีย มันเสียก็ตรงอยากได้รอบนี่แหละ

ขอบคุณคร้าบ เฮียกัม :01 เมื่ื่อคืนเห็นน้องทองขึ้น :54 กะว่าวันนี้ตอนเช้า จะไปขายเอากำไรซะหน่อย :_ee หนอยพอตอนเช้า มันดันลงซะนี่ แหม เสียดายจัง :0eeeff42:

เฮียคะ ขอถามแบบไม่ได้กวนนะ อยากรู้จริงๆ เพราะมีคำถามแบบนี้ในใจ ........ คือ มั่นใจได้อย่างไรว่าถ้า QE3 มาแล้วทองต้องขึ้นแน่นอน :38

เราจะโดนสกัดดาวรุ่งได้รึเปล่า :38

ถ้าเค้ารู้ว่าจะออก QE3 มีเหตุผลไหม๊ที่เค้าจะเขย่าให้ทองมันลงมาก่อน :38

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

QE3 มาแล้วทำให้เงินอ่อนค่าลง เหมือนเงินเฟ้อมาก เงินจะไม่ค่อยมีค่า เอาไปลงทุนดีกว่า เ่ช่นซื้อทอง หรือหุ้นที่ให้ผลตอบแทนดีกว่า ดีกว่าฝากเงินในธนาคาร ดอกเบี้ยไม่พอเงินเฟ้อ ถ้ามีเงินเย็นก็ทะยอยซื้อทองไว้ได้ครับ แต่ถ้าจะเล่นเกร็งกำไรก็ต้องดูจังหวะ ไม่มีอะไรแน่นอนเลย สุดท้ายทองก็จะขึ้นครับ เศรษฐกิจสหรัฐไม่ดี แต่เวลาเกิดวิกฤต เงินจะไหลกลับ คนจะถือเงินแทนสินทรัพย์อื่นๆ ถ้าวันนี้ไม่ออก QE ก็คงร่วงเยอะ แต่ตอนนี้คนก็ขายแล้วรอดูข่าวก่อน ถ้าชัวร์ก็กลับมาซื้อต่อ แต่บ้านเราตลาดมันปิด อาจตกรถไปบ้าง แต่ถ้าอยากวัดดวงก้เสี่ยงซื้อได้ครับ

ที่เจอ เจอแต่เฮียขา ส่วนขาเฮียนี่ อยู่กะตัว ถ้าขากราฟ น่าจะที่เดิมนะ ยังไม่ได้ดู

กร๊ากกกกกกกกกกกก :53

ผมก็มีราคาแถวนี้เยอะครับ 1600-1650 ส่วนตัว ไม่ปล่อยครับ

เหมือนผมจะเคยพูดในงานสัมมนาให้ฟัง ว่า GF นี่ ผมแทบจะไม่ได้อะไรมันเลย รอดตัวได้ก็บุญแล้ว มันทรมานใจจริงๆ สุดท้ายแล้ว เราก็มักจะทนไม่ได้ และไอ้ตอนที่เราทนไม่ได้นี่แหละ มันก็มักจะกลับลำให้เราช้ำใจได้อีกยก โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง ประจำ ว่างั้น หุหุ

ที่ได้ทุกวันนี้ ได้แท่งซะมากกว่า เพราะไม่กำไีร ไม่ขายซะอย่าง ใครจะทำไม

ขอบคุณครับบบบบบบบ งั้นถือต่อปายยยย ไม่ได้กําไรไม่ขาย ดอยเป็นดอย

เฮียคะ ขอถามแบบไม่ได้กวนนะ อยากรู้จริงๆ เพราะมีคำถามแบบนี้ในใจ ........ คือ มั่นใจได้อย่างไรว่าถ้า QE3 มาแล้วทองต้องขึ้นแน่นอน :38

เราจะโดนสกัดดาวรุ่งได้รึเปล่า :38

ถ้าเค้ารู้ว่าจะออก QE3 มีเหตุผลไหม๊ที่เค้าจะเขย่าให้ทองมันลงมาก่อน :38

ตอนนี้ ก็เขย่าลงมาแล้วงัย ถ้าจะลงอีกรอบ คงออกแนวว่า QE3 ยังไม่จำเป็น ไม่ถึงเวลา ประมาณนั้น

ซึ่งผมเดาว่า มันจะมาอีหรอบนี้แหละ

QE3 มาแล้ว ทองจะขึ้นจริงหรือเปล่า ลองย้อนไปดูรอบที่ผ่านๆมา เมื่อมี QE1 QE2 มันก็ขึ้นครับ QE3 มองแบบมักน้อย ก็น่าจะเห็น test 1900 ขั้นต่ำ

ตามคาด พี่เบนไม่พูดเรื่อง QE3 จริงๆ และราคาทองก็หลุดแนว 1614 เหรียญ แล้วก็ได้เรื่องตามคาดเช่นกัน

ราคาลงทดสอบถึงด่านสุดท้ายของเราเมื่อวาน และยังกองอยู่จนถึงเช้า แถว 158x เหรียญ ซึ่งแนวนี้ เป็นแนวที่ผมคาดไว้แต่เดิมว่า น่าจะเอาอยู่ คืออย่างมาก ก็แล็บลงมีนิดหน่อยแล้วย้อนขึ้นไปแถว 1600 ต้นๆ อาการจะดูดีกว่านี้มากนัก

- มากองแบบนี้ ก็ต้องระวังมันจะเล่นให้ถึงเส้น 38.2% (1574.03) ใกล้เคียงยอดคลื่นขาย่อยก่อนหน้า ซึ่งถ้าหลุดตรงนี้ ขาขึ้น อาการโคม่าทีเดียว แต่ส่วนตัว คิดว่า ไม่หลุดนะครับ

- แนวต้านสำคัญ อยากจะบอกว่าเป็นแนวเส้น 61.8% (1599.54) หรือ 1600 ถ้วนนั่นแหละ แต่จากที่มันผ่านไป และผ่านกลับง่ายๆทั้งขึ้นทั้งล่องแบบนี้ ผมขอมองข้ามหัวมันบ้างน่าจะดีกว่า ผมว่า ถ้าราคาขึ้น น่าจะกลับไป test ได้ถึงแนว 1614 เหรียญ ที่เป็นแนวเฝ้าระวังของเราเมื่อวานเลย

ส่วนตัว เชื่อว่า ราคาจะไม่หลุด 1574 เหรียญ และน่ากลับไปทดสอบถึง 1614 เหรียญได้อีกครั้ง ซึ่งถ้าผ่านได้ เชื่อว่า เราน่าจะได้เห็น 165x เหรียญในลำดับต่อไปแบบชิวชิว

สรุป แนวรับ 1582 1574* แนวต้าน 1592 1599 1614*