ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทองขึ้นแบบนี้ เสียของ น่าลงเงินบาทแข็ง จะได้ซื้อถูก แล้วค่อยลากขึ้นทีเดียว :mad: :mad: :mad:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับเฮีย การวิเคราะห์ของเฮีย อ่านแล้วนำเป็นแนวทางศึกษาได้เป็นอย่างดีครับ:wub:

รอเฮีย เช้านี้เป็นอย่าไรบ้างค่ะ

ฮือไม่มีของจะเข้าเลยดีมั๊ยน่ะ รอให้ลงไม่ลงสักที

:P :) :D :wub: :D

ตอนนี้ไม่มีของเลย จะเข้าได้ตอนไหนคะเฮีย

ช้าหน่อยวันนี้ ไม่ใช่ดีมานด์เข้า แต่เพราะย่านางครับ.. ไม่คิดว่ากระแสย่านางจะแรงขนาดนี้

ผมอยู่ต่างจังหวัด ย่านางมีเยอะแยะ แต่วันนี้ของในตลาดไม่มี เลยต้องเสียเวลาออกไปหาเก็บจากที่ว่างเปล่าของเพื่อนบ้าน ซึ่งมีย่านางขึ้นอยู่เต็มไปหมด

ปรากฏว่า ไปหาเก็บเอง ก็เจอแต่ตอย่านาง เหลือไม่กี่ใบ เดินแทบจะทั่วพื้นที่ ถึงได้มาพอกิน แปลว่า เดี๋ยวนี้ คนเริ่มหันมาสนใจเยอะมากแล้ว อีกหน่อย แม้แต่แถวบ้านผม คงหากินลำบากแน่ๆเลย ใครมีที่มีทาง ก็หาปลูกเองไว้บ้างนะครับ

เข้าเรื่อง..

เมื่อวาน วาดฝันด้วยภาพระยะยาว วันนี้กลับมาสู่โลกความจริง ที่ยังอึมครึมว่ามันจะไปทางไหนดี

ราคาขยับลงมาเพียงเล็กน้อย แต่ยังไม่สามารถขึ้นไปยืนเหนือ 1300 เหรียญได้ แบบนี้ จริงๆ ต้องบอกว่ายังดูดีพอสมควรนะครับ ด่าน 1300 เหรียญ ถือว่าสำคัญ พรวดพราดขึ้นไปเลย คงโดนเทกระจาดลงมา

ช่วงนี้ ยังอยู่ในช่วงสิ้นเดือน สิ้นไตรมาส อาจจะยังหาคนไล่ราคาไม่เจอ แต่ส่วนตัวยังเชื่อว่า ราคาไม่น่าลงลึกหรอกครับ วันนี้ มาสำรวจแนวรับที่น่าสนใจ (ถ้ามันลงมา)

- แนวแรก เกิดขึ้นไปแล้ว เมื่อคืน เป็น trendline ระยะสั้นมาก แถว 1292 เช้านี้ ยังคงอยู่แถวนี้ ไม่ดีดเหมือนทุกที สงสัยจะแข็งไม่พอ คงต้องดูด่านถัดไป

- แนว trend ยาวหน่อย (สีเหลือง) ที่ทะลุขึ้นมาได้วันก่อน วันนี้ อยู่แถว fibonacci 23.6% ด้วย แถว 1285 เหรียญ ผมว่า น่าสนใจ มีความเป็นไปได้มากที่สุด

- แนว trend channel ขาขึ้นใหญ่แถว 1268 เหรียญ เหนือ high เดิมเล็กน้อย เป็นบริเวณ fibonacci 50% ด้วย ถ้าลงมา น่าเสี่ยงซื้อที่สุด เพราะน่าจะมีโอกาสเด้งได้ใน % ที่สูง

- RSI หากอยู่ใน trend ขาขึ้นแรงๆ มักลงไม่หลุด 50 วันนี้ลงมาใกล้เคียงแล้ว ดูเหมือนว่า ช่วยเสริมราคาแถว 1285 เหรียญ ให้น่าสนใจมากขึ้น

ความเห็นส่วนตัว เชื่อว่าราคาจะลงไปทดสอบแถว 1285 เหรียญ แล้วกลับขึ้นมายืนเหนือ 1300 เหรียญได้ในที่สุด

สรุป แนวรับ 1292 1285 แนวต้าน 1300 1313

ขอบคุณครับเฮียกัมพล ผมจะนำข้อมูลไปพิชิตข้าวถุงให้ได้ หุ หุ :lol: :lol: :lol:

จะได้เห็น 1285 ไหมคะ รออยู่

ต้องรอดู ครับ อนาคตไม่มีใครรู้