ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียกัมพลคร้าบ !01 !01 !01

ถูกแก้ไข โดย anucha

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ คุณกัมพล

เพิ่งเข้ามาเป็นครั้งแรกค่ะ แต่ติดตามอ่านกระทู้มาตลอด

โดยเฉพาะก่ารเผยแพร่เรื่องใบย่านาง เป็นประโยชน์จริงๆค่ะ ลองไปใช้กับลูกสาว

เปนไข้สูง และ ชอบทอนซิลอักเสบ ต้องหยุดเรียนเป็นอาทิตย์ ทานยา หาย แต่ไม่ขาด พอไปโรงเรียนได้ 2วัน ก็เป็นอีก

หลังจากนั้น ก็ไม่ค่อยดีขึ้น หมอบอกว่าถ้าเป็นอีก จะแนะนำให้ ผ่าตัดทอนซิลออกค่ะ เลยลองคั้นใบย่านางให้ทาน

ปรากฎว่าวันเดียว ไข้ลดเลย ยังไม่ได้ใช้เช็ดตัวเลย เห็นผลดีจริงๆ

ต้องขอบคุณ ความรู้ที่คุณกัมพลนำมาเผยแพร่ ขอให้อานิสงฆ์ผลบุญนี้ ช่วยให้คุณกัมพลและครอบครัว จงมีสุขภาพที่แข็งแรงค่ะ

ปล. อารดาช่วยบอกต่อ คนอื่นๆด้วยค่ะ บอกแม่บ้านที่บ้านไปด้วย ว่าแก้เบาหวานได้ดีมาก แม่บ้านรีบโทรแจ้งไปบอกญาติๆเขาเลยค่ะ

เขาบอกว่าที่หมู่บ้านเขา ที่จ.อุบลฯ เป็นเบาหวานกันทุกหลังคาเลย และก้อมีใบย่านางมากด้วย แต่ไม่เคยมีความรู้ว่ามันช่วยได้

- เหมือนที่คนจีนมีคำพูดว่า ที่ไดมีพิษ ไม่เกินเจ็ดก้าวที่นั่นจะมียาถอนพิษ- ใบย่านางเสมือนยาถอนพิษให้เขานะค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณกัมพล ( ที่นับถือค่ะ )

อยากถามมาหลายวันค่ะ แต่ยังไม่ได้มีโอกาส (ลืม)วันนี้คุณกัมพลเกริ่นมาก็ดีแล้ว อยากทราบเทคนิคส่วนตัว ในการเก็บย่านางที่ซื้อมาแล้วให้เขียวสด ไม่ดำ ทำอย่างไรคะ หรือควรจะคั้นทีเดียวให้หมดแล้วควรทานให้หมดภายในกี่วันดี (ทานคนเดียว)เลยมีปัญหา ครั้นจะไปหาซื้อบ่อยๆ ก็มีปัญหามีบ้าง ไม่มีบ้าง ครั้นจะไปเก็บของฟรี ก็ยังไปไม่ถูก ต้องรบกวนพี่เขาเก็บมาให้ มีคนนำต้นมาให้ ก็ยังไม่แตกดูแล้วน่าจะตาย แต่ตอมันก็ใหญ่นะคะ เขาให้มาก็รีบลงดิน แต่ดูแล้วไม่น่ารอด รอพี่เขาเอาต้นมาให้อยู่ ในระหว่างนี้ต้องซื้อทานไปก่อนค่ะ

วันนี้ได้อ่านที่มีสมาชิกบางท่าน เรียกคุณกัมพลว่าปู่อีกแล้ว รู้สึกไม่สบายใจ คิดว่าคงไม่รู้จักคุณกัมพลเป็นแน่แท้ อ้าวแต่อ่านไปอ่านมา อ๋อ สมาชิกเก่านั่นเอง น่าจะรู้จัก ถ้าเรียกคุณกัมพลว่าปู่แล้ว กูรูที่เหลือก็คงต้องโดนเรียกปู่ไปหมด ยกเว้นบางท่านซึ่งก็คงมีไม่กี่ท่าน ดิฉันว่าการที่เราจะเรียกใครซักคน ควรจะให้เกียรติเขา ยิ่งคุณกัมพลแล้ว อยูในฐานะที่ต้องนับถือนะคะ หรือ คุณรู้จักกันเป็นการส่วนตัว ก็ต้องขอประทานโทษด้วยค่ะ ขนาดคุณลุงโฉลกดิฉันก็เห็นสมาชิกที่เข้าไปก็เรียกคุณลุงทั้งนั้น

อ้อ.. ดิฉันหมายรวมถึงท่านอื่นที่เรียกคุณกัมพลแบบนี้ด้วยนะคะ ดิฉันว่าไม่สมควรเลย ต้องขอประทานโทษจริงๆ ที่ต้องเขียนขึ้นโพส เพราะรู้สึกอึดอัดมานาน

ย่านาง ปกติซื้อมาจากตลาดแล้วใช้หมดเลยครับ โดยนำมาขยี้เก็บเป็นน้ำเข้มข้น เก็บในตู้เย็นกินประมาณ 2-3วันครับ หมดแล้วก็ไปซื้อใหม่ เวลาดื่ม ก็ผสมน้ำอีกที ถ้าอากาศเย็น ก็เติมน้ำอุ่นลงไปด้วย

ย่านางผมก็ปลูกอยู่ 3-4 กอ แต่ยังไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่ หลายเดือนแล้ว เพิ่งเริ่มแตกยอดเอง

เรื่องเรียกปู่ อย่าไปคิดมากครับ เขาเคยบอกอยู่ว่า นับถือกว่าคนอื่น เลยให้เป็นปู่ 555

สวัสดีค่ะ คุณกัมพล

เพิ่งเข้ามาเป็นครั้งแรกค่ะ แต่ติดตามอ่านกระทู้มาตลอด

โดยเฉพาะก่ารเผยแพร่เรื่องใบย่านาง เป็นประโยชน์จริงๆค่ะ ลองไปใช้กับลูกสาว

เปนไข้สูง และ ชอบทอนซิลอักเสบ ต้องหยุดเรียนเป็นอาทิตย์ ทานยา หาย แต่ไม่ขาด พอไปโรงเรียนได้ 2วัน ก็เป็นอีก

หลังจากนั้น ก็ไม่ค่อยดีขึ้น หมอบอกว่าถ้าเป็นอีก จะแนะนำให้ ผ่าตัดทอนซิลออกค่ะ เลยลองคั้นใบย่านางให้ทาน

ปรากฎว่าวันเดียว ไข้ลดเลย ยังไม่ได้ใช้เช็ดตัวเลย เห็นผลดีจริงๆ

ต้องขอบคุณ ความรู้ที่คุณกัมพลนำมาเผยแพร่ ขอให้อานิสงฆ์ผลบุญนี้ ช่วยให้คุณกัมพลและครอบครัว จงมีสุขภาพที่แข็งแรงค่ะ

ปล. อารดาช่วยบอกต่อ คนอื่นๆด้วยค่ะ บอกแม่บ้านที่บ้านไปด้วย ว่าแก้เบาหวานได้ดีมาก แม่บ้านรีบโทรแจ้งไปบอกญาติๆเขาเลยค่ะ

เขาบอกว่าที่หมู่บ้านเขา ที่จ.อุบลฯ เป็นเบาหวานกันทุกหลังคาเลย และก้อมีใบย่านางมากด้วย แต่ไม่เคยมีความรู้ว่ามันช่วยได้

- เหมือนที่คนจีนมีคำพูดว่า ที่ไดมีพิษ ไม่เกินเจ็ดก้าวที่นั่นจะมียาถอนพิษ- ใบย่านางเสมือนยาถอนพิษให้เขานะค่ะ

ย่านางนี่ รักษาสารพัดโรคจริงๆนะครับ เรื่องที่ว่า "ที่ไดมีพิษ ไม่เกินเจ็ดก้าวที่นั่นจะมียาถอนพิษ" หมอเขียวมีพูดเรื่องนี้เหมือนกันครับ เขาบอกว่า ยาดี ไม่จำเป็นต้องไปปีนเขาหลายๆลูกหา โดยมากจะอยู่ในรัศมีรอบบ้านไม่เกิน 10 กม. ย่านาง แถวบ้านผมก็ถือว่าไม่น้อย ถามๆดูคนแถวนี้ ไม่มีใครปลูก แต่เกิดเองแถวๆรั้วบ้านทั้งนั้น พวกเห็ดหลินจือ พวกโสมอะไรพวกนี้ ที่ว่าเป็นยาดี แต่หมอเขียวว่า ไม่เหมาะกับเมืองไทยเลย เพราะสภาพอากาศต่างกัน กินไปก็ไม่ได้ผล แถมอาจป่วยเพิ่มขึ้น มี case ที่แฟนผมเจอมากะตา คือแม่ชีท่านนึง ไปรักษาตอนที่แฟนผมไปอบรมหมอเขียว รายนี่ กินโสมมานาน เพื่อรักษามะเร็งเต้านมครับ ปรากฏว่ายิ่งกินยิ่งแย่ บวม น้ำเหลืองแตกเลอะเทอะ ไปเจอหมอเขียว ให้ใช้แค่ผงถ่าน- ดินสอพอง-น้ำย่านาง-ฉี่เจ้าตัว พอกไปเลยครับ 7 วัน แห้งเลย

ทุกวันนี้ ที่บ้าน ลูกๆป่วยเป็นหวัด ไอ ท้องเสีย หลายครั้งแล้ว ก็ทดลองใช้แนวทางหมอเขียว วันเดียวก็หาย ปกติ ไปหาหมอ เจอยา ก็ต้องหลายวัน แถมไม่ค่อยดีขึ้น

แต่ก็มีเหมือนกันนะครับ case ที่ล้มเหลว ญาติๆกัน ที่ผมบอกแล้วนำไปใช้กับลูก case เดียวกัน บอกว่า ไม่ได้ผล แล้วก็รีบพาลูกไปหาหมอแผนปัจจุบันก็มี คือถ้าไม่พยายาม ไม่ศรัทธา มันก็ยากที่จะได้ผลเหมือนกันนะครับ หมอเขียวก็พูดเรื่องนี้ ถ้าใครไม่ศรัทธา คนรักษา ก็ต้องพยายามมากกว่าเดิมอีกหลายเท่า แล้วไอ้ความพยายามรักษา มันมักจะแพ้ความพยายามในการต้านการรักษาเสียด้วย

อาการป่วยทั้งหลาย ที่ต้องทานอาหารให้ถูกหลักก็เช่นกัน บางคน ต้องบอกว่า ร่างกาย หมดสภาพที่จะรัีบอาหารไม่ดีเข้าร่างกายไปแล้ว พอรักษาแนวหมอเขียวแล้วดีขึ้น ก็กลับไปกินอย่างเก่า แล้วมันก็กลับมาเป็นอย่างเร็ว ผมว่า คล้ายๆกับแนวที่หมอเขียวบอกแหละครับ พลังบำบัดมันน้อย แต่พลังทำลาย มันสูงกว่า ก่อนจะรักษาได้ ก็ต้องหยุดพลังทำลายก่อน

อาจารย์ครับตอนนี้ 1287 เข้าซื้อได้มั้ยครับ

หรือจะมีย่อต่อ

สุดยอดอีกแล้วครับอาจารย์ แม่นเหมือนเป็นคน Add ราคาเอง ลงมาทดสอบ 1285 เรียบร้อยแล้ว หุ หุ เอาไป 1 ดาว !ee

ถูกแก้ไข โดย Financial Kid

อิอิ.....เฮียกัมขาขขขขขขขขา... :wub: :wub:

ต้องเดินป่า หาใบย่านางเองเลยเหรอคะ

เจ๊แว่น พออ่านจากเวปเฮียก็ไปซื้อหนังสือหมอเขียวมาอ่าน

แล้วบอกต่อลูกน้อง ปรากฏว่าเขาโทรไปบอกแม่ (ป้าเล็ก)ที่อยู่ จ.ราชบุรี สวนผึ้ง

แกเป็นเบาหวาน หมอต้องฉีดยาเข้าทางทอง หลังจากแกทำดื่มได้ 2 อาทิตย์

กลับไปตรวจอีกที เบาหวานลดลง หมอถามว่าไปทำอะไรมา 55555555

ป้าเล็กถามลูกน้องเจ๊แว่นว่า อาซ้อเป็นหมอเหรอ ถึงรู้ว่า ย่านางกินรักษาได้

ขนาดแกเป็นคนแก่ อยู่ในป่าแท้ๆยังไม่รู้เลย

ลูกน้องตอบไปว่า อาซ้อเขาอ่านจากเวป ในคอม ป้าเล็กแกถามว่ามันคืออะไร555555

ตอนแรกสามีป้าเล็กไม่เชื่อตอนนี้ต้องมีหน้าที ไปป่าไปหาใบย่านาง มาให้

เหมือนเฮียกัมเลย อิอิ

เรื่องภูมิปัญญาชาวบ้าน กับไม่ค่อยมีรายการโทรทัศน์มาสอน

เคยดูรายการนิติภูมิ เนาวรัตน์ เขาบอกว่า ช่วงเวลา ละครน้ำเน่าบ้านเรา

ที่เวียดนาม เขาจะเอา รายการมหาวิทยาลัยชาวบ้านมาออกอากาศเพื่อสอน

ให้พลเมืองเขาฉลาดมากขึ้น แต่ประเทศเรา แค่ข่าว ดาราฟิมล์ รัชภุมิเรื่องในมุ้งเขากับ

เอามาออกข่าวได้เป็นอาทิตย์ ^_^

เจ๊แว่นก็เลย ฝากหนังสือของหมอเขียวไปให้ป้าเล็กแก เพื่อเป็นวิทยาทาน

เผื่อว่าชาติหน้า เจ๊แว่นจะได้สวย ฉลาดแบบนี้อีก ก๊ากกกกกกกกกกกก :D

โห...เจ๊แว่น...ขอถึงชาติหน้าเลยเหรอค่ะ...อย่างงัย Punchขอเกาะเจ๊แว่นสวยและฉลาดไปถึงชาติหน้าด้วยคนนะ !32 จุ๊บ...จุ๊บ

เรื่องเรียกปู่ อย่าไปคิดมากครับ เขาเคยบอกอยู่ว่า นับถือกว่าคนอื่น เลยให้เป็นปู่ 555

อ๋า.. หรือผมต้องเรียกว่าปู่ด้วยคน ..อ่ะ ล้อเล่ง เดี๋ยวใครจะคิดว่าเฮียอายุเยอะ

แต่เรื่องนับถือมากกว่าคนอื่นเนี่ย..จริง ผมติดตามเวปนี้มาหลายปีแล้ว

ไม่เฉพาะเรื่องวิเคราะห์ เรื่องนำ้ใจ เรื่องแบ่งปัน .. เวลามีเรื่องในเวปทีไรเฮียก็จะยุติธรรมตลอด

..บุญรักษาครับเฮีย

เก่งทั้งเรื่องวิเคราะห์แล้วก็สุขภาพเลยนะครับ !gd

เฮียกัมพลแม่นแบบเบ็คแฮมจับวาง test 1285 ก่อนเด้ง 1300

!53 !53 !53

วันนี้รอดตัวเพราะอ่านวิเคราะห์ของเฮียครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ไม่ลงมาให้เอเชียได้เก็บเลย

เฮียกัมพลครับ อย่างนี้ RSI ทะลุ new hight แล้วใช่มั้ยครับ ถือเป็นการยืนยันว่า อยู่ในคลื่น 3 ถูกมั้ยครับ

ขอบคุณมากๆ เลยครับ ได้แต่ตามอ่าน ไม่ได้เล่นเลย ขาดทุน GF ไป 100000 ช่วงขาลง 2 รอบทำเอาไม่กล้าเข้าไปเล่นจะข้ามปีแล้วครับ อิอิ

เป็นกำลังใจให้กับคนขา S นะครับ รอบนี้ ไม่รู้มันจะกลับมาให้ต่ำกว่า 1300 อีกกี่เดือน

เหตุการแบบนี้เหมือนตอนที่ จะทำทะลุด่าน 1100 หรือ 1000 พอทะลุแนวต้านสำคัญ ก็มีคนจำนวนนึงที่ ขายทำกำไรไปแล้ว ก็รอจังหวะซื้อ แต่มันก็ไม่ลงซักที

พอได้โอกาสซื้อ เพราะทนไม่ไหว ก็กลายเป็นยอดดอยซะแล้ว ช่วยลุ้นต่อไปครับ ^-^