ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียบอกว่าจาไปถึง 1331 เชียวนา :wub: :wub: :wub: แต่ค่าเงินบาทมันบาดใจจริงๆๆ :mad: :mad: :mad:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีกร๊าบบ คุณปู่กำพล มารอปู่วิเคราะห์กร๊าบบบบบบบ

laugh.gifเฮียคงติดภาระกิจหาเก็บใบย่านางมั้งเนี่ย...อิอิbiggrin.gif

laugh.gifเฮียคงติดภาระกิจหาเก็บใบย่านางมั้งเนี่ย...อิอิbiggrin.gif

บ้านใครอยู่ใกล้บ้านเฮียกัม ที่ยโสธร ช่วยไปเก็บใบย่านางแทนเฮียทีซิคะ

เฮียกัมจะได้มาวิแคะ ให้ฟังทุกวัน

เสียดายบ้านเจ๊แว่นไม่ได้อยู่ใกล้ ไม่งั้นจะเข้าป่าไปเก็บให้เฮียทุกวัน :wub: :wub:

จะไปมอบให้ถึง ร้าน ทั้งใบย่านาง และหัวใจ พร้อม เซี่ยงจี้

ก๊ากกกกกกกกก (หวานซะไม่มี)จะโดนอีกไหม 555555

บ้านใครอยู่ใกล้บ้านเฮียกัม ที่ยโสธร ช่วยไปเก็บใบย่านางแทนเฮียทีซิคะเฮียกัมจะได้มาวิแคะ ให้ฟังทุกวันเสียดายบ้านเจ๊แว่นไม่ได้อยู่ใกล้ ไม่งั้นจะเข้าป่าไปเก็บให้เฮียทุกวัน :wub: :wub: จะไปมอบให้ถึง ร้าน ทั้งใบย่านาง และหัวใจ พร้อม เซี่ยงจี้ ก๊ากกกกกกกกก (หวานซะไม่มี)จะโดนอีกไหม 555555

ผมเห็นด้วยเลยครับ ถ้าผมอยู่ใกล้จะไปเก็บใบย่านางแทนเฮียเลยแล้วให้เฮียมาวิแคะทอง

งานใช้แรงงานให้ผมทำแทนเถอะ ส่วนงานใช้สมองอย่างวิแคะนี่ต้องยกให้ท่านเทพกัมพลเลยคร้าบ

เฮียกัมพลขา ปกติไปซื้อใบย่านางที่ตลาดแถวบ้านวันเว้นวัน เมื่อเช้าเกิดปรากฏการณ์หาใบย่านางไม่ได้ค่ะ คนขายบอกคนนิยมกันมากขายหมดตั้งแต่เช้ามืด เปิดร้านแปปเดียวหมดเลยขายดีกว่าผักอื่นๆอีก :( ทำไงดีคะเนี่ย

ตอนงานสมุนไพรก็ไปซื้อมาปลูก ห้าต้นมันรอดต้นเดียวเองค่ะ แถมต้นนิ๊ดเดียวอีก :huh:

บ้านใครอยู่ใกล้บ้านเฮียกัม ที่ยโสธร ช่วยไปเก็บใบย่านางแทนเฮียทีซิคะ

เฮียกัมจะได้มาวิแคะ ให้ฟังทุกวัน

เสียดายบ้านเจ๊แว่นไม่ได้อยู่ใกล้ ไม่งั้นจะเข้าป่าไปเก็บให้เฮียทุกวัน :wub: :wub:

จะไปมอบให้ถึง ร้าน ทั้งใบย่านาง และหัวใจ พร้อม เซี่ยงจี้

ก๊ากกกกกกกกก (หวานซะไม่มี)จะโดนอีกไหม 555555

อยากย้ายปายอยู่ยโสธรจังเลย จาได้เห็นหน้าเฮียกัมทู๊กวัน :wub: :wub: :wub:

ที่นี่เค้าใส่ต้มหน่อไม้กัน ไม่ค่อยมีใครทานสด หาในตลาดยาก แต่หาตามบ้านง่าย(เพิ่งจะรู้)

ขับรถไปหาซื้อหลายตลาดก็ไม่มี เลยซื้อมาปลูกต้นเล็กแค่คืบเดียว เปลี่ยนกระถางอาทิตย์เดียวแตกต้นใหม่ 2 ต้น แตกยอดจากต้นเดิมอีก

พอปลูกเสร็จเพื่อนบ้านถัดไป3 หลังมาบอก ที่บ้านเขามีให้ไปเก็บข้างรั้วเอาเอง โธ่เอ๊ย wub.gif

ไม่ได้ติดไปเก็บย่านางครับ ช่วงนี้ผมเฝ้าร้านคนเดียว ถ้าเช้าก่อนเปิดร้านทำไม่ทัน ก็แทบจะหมดโอกาสโม้ไปเลย วันนี้ จริงๆ ก็ตั้งท่าอยู่ แต่ก็ไม่มีโอกาสครับ นี่ก็เพิ่งจะขยับมาดูได้

สรุปสั้นๆว่า แนวโน้มเดิมที่คาดนั่นแหละ คิดว่าจะถูกดูดอยู่แถว1310 สักพัก จะผิดคาดไปหน่อย ตรงที่มันมาอยู่โซนต่ำกว่า 1310 แทนที่จะเป็นเหนือ 1310 แต่ก็ไม่น่าเป็นไร ภาพรวม ยังเชื่อว่า ราคาจะพยายามยืน 1300 เหรียญให้ได้ ก่อนไปเป้าหมายต่อไปแถว 1332 เหรียญครับ

แนวรับใหญ่อยู่ที่ 1294 1304 ไม่หลุดมีลุ้น หลุดก็ค่อยคิดใหม่

ขอบคุนคร้าบบเฮียกัม นึกว่าต้องไปยโสธรแล้วไปช่วยเฮียเก็บใบย่านางแล้วซะอีก

ขอบคุณมากครับเฮียกัมพล :ph34r: :lol:

สงสัยสมาชิกได้กำไรถ้วนหน้าอารมณ์ดี แซวเฮียกัมพล กันแล้ว อิอิ แถมเฮียก็รับมุขด้วยอ่ะ :wub: :lol: :D