ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณจ๊ะเฮียเที่ยวให้หนุกน่ะ ไม่ต้องเป็นหว่ง พวกเราดูแลตัวเองได้ !v@

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อวานราคาหลุดแนวสำคัญของผมแถว 1356 เหรียญ ก็ร่วงเละเลย จากข่าวจีนขยับดอกเบี้ยขึ้น 0.25% เพื่อสกัดเงินเฟ้อ และคุณ Timothy Geithner รัฐมนตรีคลังสหรัฐออกมาพูดว่า รัฐบาลไม่ต้องการลดค่าดอลล่าร์

ปากพูดอย่าง แต่การการกระทำ กำลังเตรียมทำอีกอย่าง เดี๋ยว QE2 ที่เตรียมเข็นออกมาในการประชุมเดือนพฤศจิกายนนี้ คงจะทำให้ตลาดกลับสู่วงจรเดิม ช่วงนี้ กองทุน คงจะใช้เรื่องนี้ หาเรื่องเทของปรับฐานไปก่อน

วันนี้เอารายวันให้ดู จะเห็นว่า

- ราคาลงเส้นโบลิงเจอร์กลางพอดี แต่เจอไม้หนักๆแบบนี้ + ข่าวแบบนี้ แทงลงต่อไว้ก่อนน่าจะดีกว่าครับ

- ราคาจะกลับสู่ขาขึ้น ต้องกลับไปยืนเหนือเส้น 61.8% (1364.56) ให้ได้ แต่ผมว่า แค่ระดับแถว low วันก่อนราวๆ 1350 เหรียญ ก็น่าจะพอครับ คือกลับไปยืนเหนือ ma5(เขียว) กับ ma10 (ฟ้า) ให้ได้

- หลุดโบลิงเจอร์กลางลงอีก แนวรับถัดไป ดูจะเป็นแนว trendline วันนี้อยู่แถว 1310 เหรียญโน่นเลย ตามด้วยด่านแข็งๆ 1300 เหรียญ แนวจิตวิทยา

- RSI MACD Stoch ในรายวันเพิ่งตัดลง โอกาสลงต่อมีมากกว่าขึ้น

ความเห็นส่วนตัว ฝรั่งเล่นข่าวนี้กดราคาทองสักพัก มุมมองเป็น trend ขาลง แต่น่าจะแค่พักตัวระยะสั้น วันนี้ ราคาลงแนวสำคัญ น่าเห็นดีดบ้าง แต่สุดท้าย น่าจะกลับลงมาอีก

สรุป แนวรับ 1332* 1310 1300 แนวต้าน 1350* 1364

คำแนะนำ ดีดสูง ก็เสี่ยงขาย กำไรออก เมื่อวานใครยังไม่ยอมออกตามที่บอก วันนียังแนะนำให้หาจังหวะออกนะครับ เพราะไม่อยากให้ถือของสวนทาง หากมันลงลึงกว่าคาดจะเจ็บตัวยาว

ปล. พรุ่งนี้ ไม่เข้ามานะครับ ไม่อยู่รีสอร์ท

ขอบคุณคร้าาาาาา !thk !thk !thk

คำแนะนำ ดีดสูง ก็เสี่ยงขาย กำไรออก เมื่อวานใครยังไม่ยอมออกตามที่บอก วันนียังแนะนำให้หาจังหวะออกนะครับ เพราะไม่อยากให้ถือของสวนทาง หากมันลงลึงกว่าคาดจะเจ็บตัวยาว

ปล. พรุ่งนี้ ไม่เข้ามานะครับ ไม่อยู่รีสอร์ท

ขอบคุณครับ

!01 !01 !01 !01 !01 ขอบคุณครับเฮีย เที่ยวให้สนุกนะครับ !gd !gd !gd

ขอบคุณมากๆๆๆนะครับเฮียไปเที่ยวอยู่ยังจะให้คำแนะนำอีก

*-*น้ำตาจาไหลครับ