ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคะอาจารย์กำพลขอแสดงความยินดีด้วยนะคะทายปิดตลาดได้เกือบเต็มร้อยวันนี้อาจารย์กัมพลจะทายปิตลาดเท่าไหร่ดีคะจะรอดูผลงานนะคะ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อคืน ราคาลงมารับผมจริงๆ ลงเกือบถึงแนวรับ 1322 เหรียญ ที่วางไว้ (1323.05) ก่อนจะดีดกลับมาให้ชื่นใจได้ในตอนเช้า รูปคลื่นที่วาดฝันไว้ ตอนนี้ ดูจะเป็นไปอย่างที่คาดการณ์แล้วกระมัง

- เมื่อคืน ระดับ 1322 เหรียญ คือแนวเส้น fibonacci retracement 61.8% (1322.79) พอถือได้ว่า รับได้พอดี แบบนี้ ตามสูตร ก็ต้องไป 161.8% (1361.15) ได้คร้บ

-อุปสรรค น่าจะดูที่รูปแบบ Invert Head&Shoulder ตามรูป จะเห็น neckline คลื่นย่อย (ส้ม) กดราคาไว้แถว 1343-1344 เหรียญ แถวนั้นเลยเส้น 78.6% (1341.56) ของ fibonacci คลื่นขาขึ้น (ฟ้า) + หลุด trend ขาลง (ส้ม) มาแล้วด้วย ถ้าผ่านได้เส้นนี้ได้ โอกาสไปถึง 1353 เหรียญ เป้าหมายต่อไป ดูจะไม่ยากเลย

- ถ้าจำได้ ด่าน 1353 เหรียญ ก็คือแถว ยอดคลื่น 1 ของคลื่นขาลง ถ้าผ่านได้ น่าจะหมายถึงการกลับตัวเป็นขาขึ้นได้เลยทีเดียว แถว 1344-1353 เหรียญ จึงยังคงเป็นด่านสำคัญที่ต้องระวัง

ความเห็นส่วนตัว ราคาที่ถอยแล้วกลับมาได้อีก ทำให้ความมั่นใจนักลงทุนเพิ่มขึ้น ดูจะมีโอกาสเพิ่มขึ้นเช่นกัน ในการที่เราจะเห็นราคาขึ้นทดสอบด่าน 1353 เหรียญ แต่จะผ่านได้หรือไม่ อันนี้ ไม่กล้า confirm เท่าไหร่ แต่ยังไงเสีย ขอวางเป้าตัวเองไว้ก่อน ที่แนวเส้น 161.8% (1361.15) เป็นเป้าหมายที่ต้องการครับ

สรุป แนวรับ 1328* 1322 แนวต้าน 1344* 1353 1361

คำแนะนำ รักเสี่ยง เล่นสั้น ดักซื้อราคาต่ำตามสะดวก stoploss 1327 เป้าหมาย 1343-1353

ขอบคุณเฮียกัม รอลุ้นให้ผ่าน 1344-1353

+1ค่ะเฮียกัมพล

ขอบคุณค่ะ อาจารย์

ต้องบอกว่า อ๋อ ..ค่ะ เข้าใจแล้ว H&S or Diamond pattern

ขอบคุณมากๆเลยครับเฮียกัมพลสำหรับการวิแคะ

ผมขออนุญาตสอบถามหน่อยจิครับ คือตอนนี้บางกระทู้มีหลายหน้าแล้วผมบางทีจำไม่ได้แล้วว่าตัวเองอ่านไปถึงหน้าไหนแล้ว และผมก็ตามอ่านอยุ่หลายกระทู้เลยจะถามว่าในเวปบอดนิปกติเขาจะมีที่คั่นหน้ากันไหมอะครับ ถ้ามีอยุ่ตรงไหนหรอครับ ตอนนี้ผมใช้วิธีโพสความเห็นตัวเองเอาเป็นตัวคั่นหน้า แฮะๆ

หากผมโพสอะไรผิด ขออภัยไว้ก่อนนะครับ โพสในกระทู้นี้ทีไรเหมือนโพสห้องโถงใหญ่เลยเกร็งๆ

ขอบคุณครับ

กราบขอบคุณครูกัมคะ ลึก ๆ ลุ้นขึ้น แต่อยากเก็บเพิ่มอีกนิดคะ อิอิ โลภไปไม้คะ อิอิ ติดตามต่อปายคะ.