ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จะเสี่่ยงหรือไม่ อยู่ที่คนเล่น

ขนาดเล่นทองแท่ง หลายคนยังเล่นขาดทุนเลย (ทองขึ้นก็รีบขาย จากนั้นก็ได้แต่มองทองขึ้น พอทองลง เล็กน้อย ก้รีบเข้า จากนั้นก็นั่งดูทองลง)

***ทุกวันนี้ หรือ ณ .วันนี้ ทองลงมาเล็กน้อยเอง ถ้าเล่นเป็น เล่นแบบเข้าใจ ยังไง ก็กำไร เพราะราคาทองยัง อยู่ 21500บาท ยังถือว่าสูงอยู่ จริงๆทองเริ่มขึ้นตั้งแต่ 12000บาทโดยประมาณ (นับจากที่ลงแรงๆ) ก็เรียกได้ว่า กำไรบาทละหมื่นกันทีเดียว นี้แค่ถือยาวอย่างเดียวนะ ***

ส่วนGFก็มีหลักการเล่นที่ไม่ต่างจากเล่นทองแท่งหรอก มันอยู่ที่ใจ มันอยู่ที่พอเพียง ส่วนตัวผมมองว่า GFเล่นง่ายกว่าทองแท่งด้วยซ้ำ เพราะการเข้าออก ต่างกันแค่ 10บาท หรือ20บาทเอง และเข้าออกง่านกว่ากันด้วย

แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ ต้องไปเรียนก่อน เรียนรู้แล้ว ค่อยมาเล่นแน่นอนที่สุด เพราะมันมีวิธีการในการเล่น เล่นอย่างไรให้ได้กำไร เล่นอย่างไรไม่ให้ถูกเจ้ามือหลอก เช่น

1.ต้องเล่นยาว ใจต้องนิ่ง เล่นตามระบบ

2.เงินต้องเตียมไว้100% แต่ใช้จริงประมาณ50%เอง ที่ต้องเตียม100%เพื่อเวลาเจ้ามือเล่นแรงๆ เรายังสามารถเล่นต่อได้ (กดลงแรงๆเงินเราหมด จากนั้นทองขึ้น)

3.ต้องซื้อเท่าเดิมทุกครั้ง ไม่ใช่ตอนถูกกิน100ตั๋ว แล้วใจเสีย แล้วรอบใหม่เข้าใหม่เข้าแค่10ตั่ว อย่างนี้เจ๋งแน่นอน

4.ความพอเพียง เราเห็นว่าพอ เห็นว่ามันผิดปกติ เราออกก่อนได้ เหมือนรอบที่ผ่านๆมา มันขึ้นแรงผิดปกติ ผมออกก่อนทุกครั้ง ผมพอเพียงเท่านั้น พอทองลงแรงๆ ผมก็ไม่เป็นไร เพราะผมออกก่อนแล้ว (ได้น้อย ดีกว่าไม่ได้)

และฯลฯ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณp59นะคะที่ช่วยให้ความรู้และชี้แนะเทคนิคการเล่นคะจะท่องจำไว้เลยคะ^^

เวปนี้มีแต่คนใจดีขอบคุณทุกข้อมูลและคำชี้แนะนะคะ^^ :wub:

คุณกัมพลหรือพี่ๆทุกคนคะหนูมาใหม่คะมีคำถามมารบกวนถามคะคือหนูอยากเล่นGFแต่มีหลายคนบอกว่าความเสี่ยงสูงมาก หนูเลยอยากทราบว่า1.มีอะไรที่เสี่ยงน้อยกว่าGFรึปล่าวคะ???ยกเว้นทองแท่งนะคะคือทองแท่งมีซื้อเก็บไว้บ้างแล้วคะรบกวนช่วยตอบหรืออธิบายคนประสบการ์ณน้อยอย่างหนูด้วยนะคะ

จะเสี่่ยงหรือไม่ อยู่ที่คนเล่นขนาดเล่นทองแท่ง หลายคนยังเล่นขาดทุนเลย (ทองขึ้นก็รีบขาย จากนั้นก็ได้แต่มองทองขึ้น พอทองลง เล็กน้อย ก้รีบเข้า จากนั้นก็นั่งดูทองลง)***ทุกวันนี้ หรือ ณ .วันนี้ ทองลงมาเล็กน้อยเอง ถ้าเล่นเป็น เล่นแบบเข้าใจ ยังไง ก็กำไร เพราะราคาทองยัง อยู่ 21500บาท ยังถือว่าสูงอยู่ จริงๆทองเริ่มขึ้นตั้งแต่ 12000บาทโดยประมาณ (นับจากที่ลงแรงๆ) ก็เรียกได้ว่า กำไรบาทละหมื่นกันทีเดียว นี้แค่ถือยาวอย่างเดียวนะ ***ส่วนGFก็มีหลักการเล่นที่ไม่ต่างจากเล่นทองแท่งหรอก มันอยู่ที่ใจ มันอยู่ที่พอเพียง ส่วนตัวผมมองว่า GFเล่นง่ายกว่าทองแท่งด้วยซ้ำ เพราะการเข้าออก ต่างกันแค่ 10บาท หรือ20บาทเอง และเข้าออกง่านกว่ากันด้วย แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ ต้องไปเรียนก่อน เรียนรู้แล้ว ค่อยมาเล่นแน่นอนที่สุด เพราะมันมีวิธีการในการเล่น เล่นอย่างไรให้ได้กำไร เล่นอย่างไรไม่ให้ถูกเจ้ามือหลอก เช่น1.ต้องเล่นยาว ใจต้องนิ่ง เล่นตามระบบ2.เงินต้องเตียมไว้100% แต่ใช้จริงประมาณ50%เอง ที่ต้องเตียม100%เพื่อเวลาเจ้ามือเล่นแรงๆ เรายังสามารถเล่นต่อได้ (กดลงแรงๆเงินเราหมด จากนั้นทองขึ้น)3.ต้องซื้อเท่าเดิมทุกครั้ง ไม่ใช่ตอนถูกกิน100ตั๋ว แล้วใจเสีย แล้วรอบใหม่เข้าใหม่เข้าแค่10ตั่ว อย่างนี้เจ๋งแน่นอน4.ความพอเพียง เราเห็นว่าพอ เห็นว่ามันผิดปกติ เราออกก่อนได้ เหมือนรอบที่ผ่านๆมา มันขึ้นแรงผิดปกติ ผมออกก่อนทุกครั้ง ผมพอเพียงเท่านั้น พอทองลงแรงๆ ผมก็ไม่เป็นไร เพราะผมออกก่อนแล้ว (ได้น้อย ดีกว่าไม่ได้)และฯลฯ***

หน่วยสนับสนุนเพิ่มเติมครับ : ลองไปตามโปรกที่มีเทรด GF ดูครับ หรือไม่ก็เริ่มเทรดแบบลองกับตัวเองก่อน

แหล่งข้อมูลเพิ่มเติมที่นอกเหนือจากใน Thaigold (แต่จริงๆ ในนี้ก็เยอะอยู่ครับและก็พวกลิ้งค์ต่าง ๆ :P ) ก็เช่น:

www.tfex.co.th ในพวกบทความ เว็บบอร์ด

www.goldtraders.or.th

อัปเดตเพิ่มเติมสำหรับคนที่เล่น GF ในวันที่ 20 มิถุนายนที่จะถึงนี้ สามารถซื้อขายในเว็บโบรกได้ 19.30-22.30 น.ครับ (จะได้ลุ้่น กำไรขาดทุนได้มากขึ้นครับ)แต่หลัง ๆ พอเขาไปดูใน kitco แล้ว คล้าย ๆ ว่ามันจะขยับช่วงเวลาขึ้นๆ ลงๆ ออกไปอีก สงสัยคงต้องติดตามสังเกตุต่อไปครับ :D

เอาอีกแล้วครับ ช่วงพักเที่ยงนี้ พี่ทองชอบโดดขึ้น โดดลง ครับ ต้องรอดูว่า 14.30 จะเป็นเช่นไร

โดดขึ้นอย่างเดียวก็้พอ ไม่ต้องโดดลงก็ได้ค่ะ

ขอคุณค่ะเฮียกัมพล ขอบคุณคุณp59 ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณครับเฮีย ..มีข้อสังเกตุนิดนึงครับเฮีย ถึงราคายืนอยู่เหนือเทรนได้แต่เหมือนมันถูกกดด้วยma10วัน(หรือma60ในH4)อ่ะครับ

ขอบคุณนะคะ คุณ golden compass !thk

รู้สึกเวปเฮียกัมมีแต่คนเก่งๆ มีศักยภาพ อ่านแล้วได้ความรู้มุมมอง แง่คิด

รักเวปนี้จังเลยคะ เจ๊แว่นอยู่แล้วมีความสุข ได้ทั้งเพื่อนดีๆก็หลายคน

อ่านเฮียกัมก็รู้สึกอบอุ่นเหมือนมีคนเป็นห่วงเรา

ทดลองทำหนังเรื่องนี้....หัดทำเรื่องแรกในชีวิตหุหุ ขอมอบให้กับทุกๆคนนะคะ

รวมทั้งคุณเด็กขายของด้วย

จริงๆแล้วอยากให้ฟังเพลงนี้ เพราะเห็นม๊าม้าเจ๊แว่น เคยแปลให้ฟังว่า

"อยุูเคียงข้างเธอ แม้หนทางจะไกล พายุฝนฟ้าจะแรงก็ไม่หวั่น"

ปล...ใครแปลภาษากวางตุ้งเป็นช่วยแปลทั้งเพลงให้เจ๊แว่นทีนะคะ จะขอบพระคุณอย่างสูง

จัดให้ครับสำหรับเพลงอมตะของเติ้งลี่จวินเพลงนี้

จริงๆผมฟังภาษากวางตุ้งไม่ออกนะครับ แต่มีเนื้ออยู่เลยแปลได้

ชื่อเพลง 漫步人生路 ออกเสียงแบบจีนกลางว่า ม่านปู้เหรินเซิงลู่ แปลว่า เดินไปตามทางของชีวิต

在你身边路虽远

มีเธอเคียงข้างแม้ทางไกล

未疲倦

ฉันก็ไม่เคยรู้สึกเหนื่อย

伴你漫行

เดินไปกับคุณ

一段接一段

วันแล้ววันเล่า

越过高峰

ข้ามเขาสูง

另一峰却又见

ก็ยังเจอเขาอีกลูกตรงหน้า

目标推远

ถึงแม้เป้าหมายจะยังอีกไกล

让理想永远在前面

จงอย่าทิ้งความฝันที่อยู่ตรงหน้า

路纵崎岖

หนทางเต็มไปด้วยอุปสรรค

亦不怕受磨练

อย่าไปกลัวความลำบากที่จะฝึกฝนเรา

愿一生中

ในชีวิตคนเรา

苦痛快乐也体验

ต้องเจอทั้งความลำบากและความสุขสบาย

愉快悲哀

ความสุขความทุกข์

在身边转又转

อยู่รอบๆตัวเรา

风中赏雪

ชื่มชมหิมะท่ามกลางลม

雾里看花

ชมดอกไม้ท่ามกลางหมอก

快乐回旋

ความสุขอยู่รอบตัวเรา

毋用计较

อย่าไปคิดมาก

快欣赏身边

enjoy กับสิ่งใกล้ตัว

美丽每一天

ทุกวันเป็นวันที่สวยงาม

还愿确信

ฉันเลือกที่จะเชื่อว่า

美景良辰在脚边

สิ่งดีๆอยู่ไม่ไกลตัวเรา

愿将欢笑声

มาใช้เสียงหัวเราะ

掩盖痛苦那一面

เพื่อกลบความเจ็บปวดทุกข์ทน

悲也好 喜也好

ไม่ว่าจะทุกข์หรือสุข

每天找到新发现

เราก็ยังต้องพบกับสิ่งใหม่ๆทุกวัน

让疾风吹呀吹

ให้ลมพายุพัดกระหน่ำจนพอใจ

尽管给我俩考验

เพื่อทดสอบเรา

小雨点

ฝนพรำๆ

放心洒

อย่ากังวล

早已决心向着前

ฉันตัดสินใจแน่วแน่แล้วว่าจะเดินต่อไป

ถูกแก้ไข โดย toffee blue

ขอบคุณม๊ากกกกกมาก เลยนะคะ คุณ toffee blue !thk !thk !thk

พอเลิกงานมาเปิดดูได้สมใจเลยคะ อิอิ

เจ๊แว่นชอบฟังเพลงกวางตุ้งมากเลยคะ รู้สึกว่าทำนองและเนื้อเพลงจะเพราะมาก

ทั้งเพลงกระบี่ไร้เทียมทาน เทพบุตรชาวดิน

ทั้งๆที่แปลไม่เป็นยังชอบเลยคะ

ฟังมาหลายปี เพิ่งสมใจหาคนแปลให้เข้าใจได้แล้ว

เพิ่งรู้เดี่ยวนี้เองว่า การรวมกันเกาะกลุ่มกันเป็นทีม บางทีก็ได้อะไรมาง่ายๆ อย่างไม่ขาดคิด

ขออนุญาติ print เก็บไว้เลยนะคะ

หน่วยสนับสนุนเพิ่มเติมครับ : ลองไปตามโปรกที่มีเทรด GF ดูครับ หรือไม่ก็เริ่มเทรดแบบลองกับตัวเองก่อน

แหล่งข้อมูลเพิ่มเติมที่นอกเหนือจากใน Thaigold (แต่จริงๆ ในนี้ก็เยอะอยู่ครับและก็พวกลิ้งค์ต่าง ๆ :P ) ก็เช่น:

www.tfex.co.th ในพวกบทความ เว็บบอร์ด

www.goldtraders.or.th

อัปเดตเพิ่มเติมสำหรับคนที่เล่น GF ในวันที่ 20 มิถุนายนที่จะถึงนี้ สามารถซื้อขายในเว็บโบรกได้ 19.30-22.30 น.ครับ (จะได้ลุ้่น กำไรขาดทุนได้มากขึ้นครับ)แต่หลัง ๆ พอเขาไปดูใน kitco แล้ว คล้าย ๆ ว่ามันจะขยับช่วงเวลาขึ้นๆ ลงๆ ออกไปอีก สงสัยคงต้องติดตามสังเกตุต่อไปครับ :D