ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Finally close all postions...ready for holidays. Motto of the day: Never ever Short Gold. Many Guru said but I just learn it hard way today.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอถามผู้รู้ การจะบวกคะเเนนให้ทำอย่างไงค่ะ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/669-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%9A%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%84%E0%B8%B0%E0%B9%81%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B8%B3%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%88%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89/

ตามนี้เลยค่ะ เห็นมีคนใหม่ ถามวิธีมาหลายคนแล้ว ทำวิธีไว้ให้เลยละกัน wink.gif

ขอบคุณ เฮียกัม

ถูกแก้ไข โดย ginger

ขอบคุณ คุณGORDONค่ะรู้สึกได้ถึงความจริงใจเเละความห่วงใยสำหรับสมาชิกใหม่เเละยังมีประสพการน้อย ส่วนตัวลงทุนเเบบเเท่งค่ะ เพราะคิดว่ายังมีความร้เกี่ยวกับGFไม่พอ พลั้งพลาดขายหมูไปก็หลายครั้ง ค่อยๆสะสมประสบการไป ความรู้จากกูรูทุกท่านช่วยในการตัดสินใจได้มาก

๘อบคุณ เฮีอกัม

ginger มาวววว บทความแล้วหรอ สงสัยจะโดนใช้งานหนัก ต้องโพสต์หลายกระทู้ tongue.gif

ขอบคุณ คุณปุยเมฆมากค่ะ +1ให้ด้วยความประทับใจค่ะ

!01 เฮียกำพล ศุกร์หรรษาอีกแล้วครับ น้องทองย่อหน่อยก็ดีจะได้เก็บส่วนที่ปล่อยไปกลับมาบ้าง !uu วันนี้วันพระใหญ่ไปทำบุญที่วัดกันนะครับผลบุญจะได้ส่งผลให้ร่ำรวยกันทุกๆคนนะครับ !01

ถูกแก้ไข โดย pck.

น้องใหม่ครับพึ่งสมัครวันนี้ แต่ติดตามอ่านกระทู้เฮียมานาน มาร่วมยินดีแปดร้อยหน้า ของกระทู้เฮียกัม

เมื่อวานเข้า long ฟิวเจอร์ตอนเช้าบ่ายได้กำไรแล้วไม่ขาย เกิดอาการโลภ รอจนดึกตัดใจขายเกือบเท่าทุน จากกำไรเยอะเลยเป็นได้กำไรมานิดหน่อย 555 ถือเป็นค่าวิชาครับ

สุดท้ายขอบคุณเฮียกัมที่ให้บทวิเคราะห์พร้อมกราฟทุก ๆ วันครับ

รบกวนถามเฮียหน่อยค่ะ ติด Short ไว้เยอะมากตั้งแต่ 1540$ 1560$ 1580$ อยากรอให้ลงต่ำกว่านี้หน่อยแล้วค่อยปิด ภายในเดือนนี้หรือเดือนหน้าจะมีโอกาสย่อลงไปถึง 1560$ มั้ยคะ จะได้ขาดทุนไม่เยอะ ไม่รู้วันนี้หรือพรุ่งนี้เฮียจะเข้ามารึเปล่า ขอบคุณมากค่ะ

ginger มาวววว บทความแล้วหรอ สงสัยจะโดนใช้งานหนัก ต้องโพสต์หลายกระทู้ tongue.gif

5555 โดนแซว ระวังตัวไว้ล่ะอย่าเผลอ 555

สงสัยจะมีข่าวดีกับทองหรือเปล่านักลงทุนเริ่มโยกไปเล่นซื้อหุ้นแทนในสัปดาห์หน้าเขาลือว่าหุ้นจะขึ้นจริงไหมคะหลังจากทิ้งหุ้นมาถือทองตอนนี้หุ้นถูกมากแต่ทองแพงระยับไม่กล้าเอามาใส่มาสวมกลัวโดนจี้เสียวจริงฯยุคนี้ไว้ใจคนยากข้าวก็ขึ้นของก็แพงจิตใจคนก็เหมือนลิงหลอกจ้าวพูดอย่างไปอีกอย่างเดาใจยากยิ่งกว่าลุ้นขึ้นลุ้นลงของราคาทองคำเสียอีกอยู่แบบพอเพียงคบหาคนก็ต้องระวังมิฉะนั้นเป็นเหยื่อโดนหลอกได้ยิ่งการลงทุนต้องตัดสินใจแบบมองให้ทั้งได้และเสียถามใจตนเองหนักแน่นยอมรับผลกระทบใจได้ระดับไหนถ้าผิดทางไม่หมดทุนก็ใจเย็นค่อยฯหาทางแก้ทุกอย่างอยู่ที่ใจไม่โลภมากลาภไม่หายมีกำไรพอใจออกรอจังหวะเข้าใหม่สบายกว่าเยอะเพราะอะไรล้วนไม่แน่นอนเงินอาจมามากและหายวับแค่ชั่วคืนก่อนลงทุนวิเคราะห์ศึกษาดูก่อนอย่าซื้อแบบคิดล่วงหน้าว่ามีแต่กำไรแต่เผื่อใจถ้าขาดทุนละจะคุ้มไหมถามใจก่อนเคาะซื้อจะได้ไม่เสียขวัญเวลาพลาดพลั้งจะได้ไม่เจ็บใจแบบรู้งี้อยู่เฉยฯดีกว่ายิ่งไม่เก่งไม่เจ๋งไม่ฉมังทันข่าวเกาะติดทุกสถาณการอย่าเสี่ยงเอสเลยมีหวังโดนเติมเงินแบบวิ่งไม่ทันให้เอสได้ต่อเมื่อราคาทำนิวไฮใหม่ฯก็ยังเสี่ยงเหมือนกันแต่น้อยกว่าเอสไม่ดูสถาณการตามลมปากมาร์เก็ตติ้งโชคดีก็ดีโชคร้ายก็เงินของใครหายมาร์ก็คงไม่ใจดีมาช่วยจ่ายให้สรุปดีสุดสำหรับนักลงทุนที่ไม่อยากเงินสะสมมาหมดในเวลารวดเร็วต้องใจเย็นรอของถูกขายแพงและรอให้แพงสุดฯจึงขายถูกกำไรได้บ่อยฯดีกว่าติดดอยตกเหวไม่แน่ใจกอดเงินไว้แน่นฯปลอดภัยดีที่สุดไม่ต้องลุ้นแบบระทึกใจทุกวันสภาพใจจะได้ไม่หงุดหงิดไปกินไปเที่ยวทำบุญบ้างกลับมารอโอกาสดีก็ค่อยเข้ารับรองกำไรรออยู่แน่นอนแต่ได้ต้องพอใจรู้จักพอก็จะสะสมไปเรื่อยฯไม่นานจากทุนแสนกลายเป็นล้านเรื่องจิ๊บฯทดลองกับตนเองได้ผลจึงกล้าแนะนำเพื่อนฯที่รักฯน้องใหม่ที่มาใหม่ฯต้องใจเย็นฯจะได้อยู่ในการลงทุนแบบมีความสุขไม่ทุกข์ดีกว่าเพราะเคยผ่านมาแล้วและเข้าใจคนที่หลุดวงจรติดลบเสียหายไปจากวงการการลงทุนนี้ก็เห็นมามากจริงฯน้อยคนนักที่จะอยู่ได้ยาวนานแบบกำไรต่อเนื่องส่วนมากหมดตัวเป็นส่วนใหญ่ขึ้นอยู่ว่าโลภมากก็เสี่ยงมากจริงฯถ้าไม่โลภชนะใจตนเองชัยชนะการลงทุนนี้ไม่ยากส์จริงฯขอรับประกัน :wub:

เห็นด้วย ของแพง เสี่ยงต่ำ กำไรสูง