ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากครับเฮียกัม

รออีกล๊อตนึง 1576 :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคายังไม่สามารถดีดต่อได้ ถือว่าผิดคาด เพราะพี่เบนแกพลิกลิ้นเพียงแค่ข้ามวัน เชื่อถือไ่ม่ได้จริงๆ

!Hi !30 !_087 !thk

ขอบคุณครับคุณกัมพล วันนี้กำลังตัดสินใจ cutloss ครั้งใหญ่ (ต้องการกำลังใจอย่างมาก) ไม่อยากค้างไว้เพราะจะหยุดไปเที่ยวแล้ววว

นึกว่าปิดไปแล้ว เมื่อคืน วันนี้ GF ปิดตลาดครับ อย่างนี้ลุ้นวันจันทร์ครับ รอให้มีย่อระหว่างวัน ค่อยปิด (อย่า เสียน้อย เสียยาก แต่เสียมาก เสียง่าย ครับ) :)

เข้ามาสูบครับ อ่านทุกวัน แต่ลืมเม้นบ้างอะไรบ้าง ^^

ขอบคุณเฮียมาก ๆ เลยนะครับ

ราคายังไม่สามารถดีดต่อได้ ถือว่าผิดคาด เพราะพี่เบนแกพลิกลิ้นเพียงแค่ข้ามวัน เชื่อถือไ่ม่ได้จริงๆ dry.gif

แนวโน้มวันนี้ น่าจะมีโอกาสลงทดสอบแนวรับ คือระดับ high เดิมแถว 1576 เหรียญก็เป็นได้นะครับ แต่ส่วนตัวเชื่อว่า ตลาดจะพลิกกลับขึ้นต่อได้ในไม่ช้า เพราะความจริงๆ ก็คือความจริง สุดท้าย ต้องยัดเยียด QE3 ออกมาจนได้แหละ

ตลาดไทยปิด เอาแนวรับแนวต้านไปดูเล่นๆก็พอนะครับ ส่วนตัวเดาว่า ลงแค่ 1579-1576 แล้วเด้งมาใกล้ 1600 อีกรอบเพื่อจ่อคิวขึ้นเหนือ 1600 เหรียญก่อน แล้วจะปรับฐานหรือไม่ ค่อยว่ากัน

สรุป แนวรับ 1576* 1563(stoploss) 1552 แนวต้าน 1600 1607* (target)

ขอบคุณมากครับ..คุณ กัมพล.

ถูกแก้ไข โดย numpuu

มาขอบคุณเเละขอบคุณค่ะ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย tiptip

ขอถามผู้รู้ การจะบวกคะเเนนให้ทำอย่างไงค่ะ

สงสัยจะมีข่าวดีกับทองหรือเปล่านักลงทุนเริ่มโยกไปเล่นซื้อหุ้นแทนในสัปดาห์หน้าเขาลือว่าหุ้นจะขึ้นจริงไหมคะหลังจากทิ้งหุ้นมาถือทองตอนนี้หุ้นถูกมากแต่ทองแพงระยับไม่กล้าเอามาใส่มาสวมกลัวโดนจี้เสียวจริงฯยุคนี้ไว้ใจคนยากข้าวก็ขึ้นของก็แพงจิตใจคนก็เหมือนลิงหลอกจ้าวพูดอย่างไปอีกอย่างเดาใจยากยิ่งกว่าลุ้นขึ้นลุ้นลงของราคาทองคำเสียอีกอยู่แบบพอเพียงคบหาคนก็ต้องระวังมิฉะนั้นเป็นเหยื่อโดนหลอกได้ยิ่งการลงทุนต้องตัดสินใจแบบมองให้ทั้งได้และเสียถามใจตนเองหนักแน่นยอมรับผลกระทบใจได้ระดับไหนถ้าผิดทางไม่หมดทุนก็ใจเย็นค่อยฯหาทางแก้ทุกอย่างอยู่ที่ใจไม่โลภมากลาภไม่หายมีกำไรพอใจออกรอจังหวะเข้าใหม่สบายกว่าเยอะเพราะอะไรล้วนไม่แน่นอนเงินอาจมามากและหายวับแค่ชั่วคืนก่อนลงทุนวิเคราะห์ศึกษาดูก่อนอย่าซื้อแบบคิดล่วงหน้าว่ามีแต่กำไรแต่เผื่อใจถ้าขาดทุนละจะคุ้มไหมถามใจก่อนเคาะซื้อจะได้ไม่เสียขวัญเวลาพลาดพลั้งจะได้ไม่เจ็บใจแบบรู้งี้อยู่เฉยฯดีกว่ายิ่งไม่เก่งไม่เจ๋งไม่ฉมังทันข่าวเกาะติดทุกสถาณการอย่าเสี่ยงเอสเลยมีหวังโดนเติมเงินแบบวิ่งไม่ทันให้เอสได้ต่อเมื่อราคาทำนิวไฮใหม่ฯก็ยังเสี่ยงเหมือนกันแต่น้อยกว่าเอสไม่ดูสถาณการตามลมปากมาร์เก็ตติ้งโชคดีก็ดีโชคร้ายก็เงินของใครหายมาร์ก็คงไม่ใจดีมาช่วยจ่ายให้สรุปดีสุดสำหรับนักลงทุนที่ไม่อยากเงินสะสมมาหมดในเวลารวดเร็วต้องใจเย็นรอของถูกขายแพงและรอให้แพงสุดฯจึงขายถูกกำไรได้บ่อยฯดีกว่าติดดอยตกเหวไม่แน่ใจกอดเงินไว้แน่นฯปลอดภัยดีที่สุดไม่ต้องลุ้นแบบระทึกใจทุกวันสภาพใจจะได้ไม่หงุดหงิดไปกินไปเที่ยวทำบุญบ้างกลับมารอโอกาสดีก็ค่อยเข้ารับรองกำไรรออยู่แน่นอนแต่ได้ต้องพอใจรู้จักพอก็จะสะสมไปเรื่อยฯไม่นานจากทุนแสนกลายเป็นล้านเรื่องจิ๊บฯทดลองกับตนเองได้ผลจึงกล้าแนะนำเพื่อนฯที่รักฯน้องใหม่ที่มาใหม่ฯต้องใจเย็นฯจะได้อยู่ในการลงทุนแบบมีความสุขไม่ทุกข์ดีกว่าเพราะเคยผ่านมาแล้วและเข้าใจคนที่หลุดวงจรติดลบเสียหายไปจากวงการการลงทุนนี้ก็เห็นมามากจริงฯน้อยคนนักที่จะอยู่ได้ยาวนานแบบกำไรต่อเนื่องส่วนมากหมดตัวเป็นส่วนใหญ่ขึ้นอยู่ว่าโลภมากก็เสี่ยงมากจริงฯถ้าไม่โลภชนะใจตนเองชัยชนะการลงทุนนี้ไม่ยากส์จริงฯขอรับประกัน :wub: