ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แนวโน้มยังเป็นขาขึ้น ทั้งรายวันและรายสัปดาห์ เป้า้เท่าไหร่ คงเล็งไปที่เดิมก่อนนะครับ 1687 1703 ถ้ามันยึกยักแถวนี้นานๆ อา่จเล็งเป้าไกลเลย

นี่เห็นราคาแกว่งตัวแรงเมื่อคืน ดีดหน่อย ก็หลวมตัวปล่อยทองไป ยังไม่รู้ว่าจะหมู่หรือจ่าเลย

ส่วนเงินที่คิดว่า ถือไว้นิดหน่อย พอสนุก ดันขาดทุนยับ ph34r.gif

กราฟไม่มีเวลา + ขี้เกียจ เดี๋ยวจันทร์ค่อยขยันใหม่นะครับ biggrin.gif

บวก หนึ่งสำหรับความใจดีของเฮียเสมอค่ะ

ยังกอดน้องทองแท่งและน้องทอง GF ไว้อย่างแน่นหนา ไม่กล้าปล่อยเพราะกลัวสอยได้แพงกว่าเดิม ส่วนน้องเงินตอนแรกได้กำไรมากมาย กอดไปมาขาดทุนเฉย ๆ เหมือนเฮียเลยอ่ะ เศร้าใจที่กอดน้องเงินแน่นไป แต่ก็แอบดีใจ ที่มีส่วนเหมือนเฮีย..เอ๊...ยังไงนี่เรา เดี๋ยวเจ๊แว่นจะค้อนเอานาเนี่ย...ฮิ ฮิ ล้อเล่นค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แนวโน้มยังเป็นขาขึ้น ทั้งรายวันและรายสัปดาห์ เป้า้เท่าไหร่ คงเล็งไปที่เดิมก่อนนะครับ 1687 1703 ถ้ามันยึกยักแถวนี้นานๆ อา่จเล็งเป้าไกลเลย

นี่เห็นราคาแกว่งตัวแรงเมื่อคืน ดีดหน่อย ก็หลวมตัวปล่อยทองไป ยังไม่รู้ว่าจะหมู่หรือจ่าเลย

ส่วนเงินที่คิดว่า ถือไว้นิดหน่อย พอสนุก ดันขาดทุนยับ ph34r.gif

กราฟไม่มีเวลา + ขี้เกียจ เดี๋ยวจันทร์ค่อยขยันใหม่นะครับ biggrin.gif

สวัสดีคะอาจารย์

ลูกศิษย์คนใหม่ขอรายงานตัวอย่างเป็นทางการนะคะ !thk

สวัสดีค่ะคุณครูกัมพล มารายงานตัวช้าเพราะมีธุระทั้งวันกลับเข้าบ้านสองทุ่มเเล้วต้องเตรียมตัวไปต่างจังหวัดพรุ่งนี้หกโมงเช้า เเต่จะติดตามข้อคิดเห็นของคุณครูตลอด ถ้าจะมีข่าวดี/ร้ายช่วยเป่านกหวีดดังๆน๊ะค๊ะจะได้รีบกลับมารายงานตัวทันเวลา ขอบคุณในความเมตตาในการให้ข้อมูล (ไปหลายวันเลยกังวลกลัวน้องทองเขาเเกล้ง)กด+ให้คูณครูด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะเฮียกัมพล ขอบคุณในความคิดเห็นที่แม่นยำเสมอๆ ถึงไม่แม่นก็ขอบคุณในความมีน้ำใจ แต่ที่ผ่านมาแม่นตลอดๆๆๆๆๆ

สวัสดีคะเฮียกัมพล ผู้ใหญ่ใจดีแห่งไทยโกลด์ โซดาซุ่มเงียบตัวเองพักใหญ่ วันนี้ ได้กลับมา พร้อมกับความมั่นใจ เต็มร้อย และอยากจะบอกว่า ขอบคุณ เฮียกัมมากๆ สำหรับบทวิเคราะห์ ของเฺฮีย ที่ผ่านมา ตลอดเวลา ได้เรียนรู้เพิ่มเติม จากบทวิเคราะห์ของท่านตลอดมา มันทำให้ วันนี้ โซดา มั่นใจเต็มร้อย แล้วสู้ว๊อย กับ GS ฮ่าาาา ...1312687640_0.88998800.jpg...1312687641_0.32384100.jpg

ข่าว S&P ปรับลดอันดับเรตติ้งสหรัฐ ถือว่าไม่ธรรมดา และเป็นข่าวที่นักลงทุนรอจะได้ยินมานาน ถ้าไม่มีข่าวนี้ ทองคำ ก็น่าจะยังลังเลทิศทาง เพราะถือว่าถึงเป้าหมายไปแล้ว การปรับฐานทางเทคนิค จึงเป็นเรื่องปกติ

แต่เมื่อมีข่าวใหม่ที่สนับสนุนราคามาแล้ว เราก็คงไม่ต้องลังเลครับ คาดการณ์ไว้เลยว่า น้อยๆ เป้าใหญ่ต่อไป ต้องถูกทดสอบ

- เป้าใหญ่ ก็ต้องวัดจากคลื่นใหญ่ เหนือขึ้นไป คือด่าน 261.8% (1761.14) นั่นเอง

- ส่วนด่านรอง คลื่นย่อย คงมองเป็นแค่ด่านพักหรือเป้าระยะสั้นครับ 1693 ถึงไปแล้ว ต่อไป ก็ต้อง 1707 เหรียญ

- แนวรับ เมื่อเช้าเปิด Gap ไว้สูงทีเดียว คราวก่อนก็เหมือนจะปิดไม่สุด รอบนี้ ก็คาดหมายเช่นนั้น ไม่รู้จะลงได้เท่าไหร่

- ที่น่ากลัวหน่อย น่าจะเป็นการที่ราคามาถึงแนว trendline channel บน ทั้งแนวใหญ่ (เหลือง) และแนวรอง (เขียว) แบบนี้ ผ่านไปได้ คือพุ่งแรง แต่สุดท้าย เห็นบ่อยๆ คือร่วงปรับฐานกลับมาหาตรงนี้ และหลุดไปถึง channel ล่างเลย ดังนั้น วางแผนดีดีนะครับ เดี๋ยวหนีไม่ทัน

- อย่างที่บอกวันก่อนนะครับ รายวัน รายสัปดาห์ ยังไม่มีสัญญาณขาย ใครเล่นสั้น หลวมตัวขายไป ก็ต้องหาจังหวะเก็บกลับตามแนวรับ

ความเห็นส่วนตัว วันนี้ คงเห็น 1700+

สรุป แนวรับ 1682* 1672 1647 แนวต้าน 1693 1707* 1750

ขอบคุณมากครับเฮียกัม

ถ้า GF ถือยาวรอ 1740 เลยดีไหมครับ หรือว่าชน 1700 ขายก่อนแล้วเล่นรอบครับเฮีย

ขอบคุณค่ะเฮีย จรวดมาแต่เช้าเชียวนะคะ

ขอบคุณครับ เฮียกัม !thk !thk

เช้านี้ร้อนแรงมากๆ ตอบรับข่าวเมกา AA+ :upstrong: !53

ถูกแก้ไข โดย halo1321