ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

[quote name='kumponys' date='01 September 2011 - 07:33' timestamp='1314837214'

ความเห็นส่วนตัว ดูตามรูปกราฟ+ฤดูกาลทองคำ ยังไงก็ขอแทงขึ้นต่อไว้ก่อนครับ คาดว่า ราคาต้องมาแล้วคืนนี้

เล่นสั้น ใครยังไม่ตาม อาจรอเก็บต่ำหรือรอให้ผ่าน 1840 เหรียญก่อนก็ได้

สรุป แนวรับ 1825* 1815 (stoploss หากหลุด) 1800 1790 แนวต้าน 1838 (ผ่านได้ไปต่อ) 1855 1866 (เป้าหมาย) 1877 (Bon[/ quote]

!_087 !_087 !_087

ถูกแก้ไข โดย raty

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์ค่ะเฮียกัม....ขอรบกวนถามหน่อยค่ะ

ไม่ทราบว่าเราจะดูปริมาณทองที่บรรดาขาใหญ่ถือไว้ตอนนี้ได้จากที่ไหนค่ะ

อยากทราบเพื่อมาประมาณทิศทางหน่อยค่ะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ขออนุญาติคุณกัมพลตอบนะคะ

http://www.spdrgoldshares.com/sites/us/value/historical_archive/

เลื่อนลงไปล่างๆ หน้าตาแบบนี้ ซื้อขายเท่าไหร่บวกลบเอา เขาจะประกาศหลังปิดตลาดประมาณตีสอง

ถูกแก้ไข โดย please

ขออนุญาติคุณกัมพลตอบนะคะ

http://www.spdrgoldshares.com/sites/us/value/historical_archive/

เลื่อนลงไปล่างๆ หน้าตาแบบนี้ ซื้อขายเท่าไหร่บวกลบเอา เขาจะประกาศหลังปิดตลาดประมาณตีสอง

!thk !thk ขอบคุณมากค่ะ บ้านนี้น่ารักกันทุกคนเลย !thk !thk

ขอบคุณเฮียกัมมากค่ะ รอขี่จรวดคืนนี้ ขอไปเตรียมสัมภาระก่อน เผื่อจรวดวิ่งยาว อิอิ :wub: :wub: :wub:

ขอบคุณครับ ได้ความรู้เพิ่มในเรื่องน้ำมันมะพร้าวด้วย ส่วนตัวใช้ ตอนเด็ก อาม่าผมทำเป็นยาทาแผลสด แผลหายเร็วและแห้งเร็ว กว่ายาแผนปัจจุปันครับ:wub:

เตรียมเก็บของก่อนค่ะ...เดี๋ยวบ่ายตีตั๋วไม่ทัน..อิอิ

ขอบคุณครับเฮีย

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยโพสข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องน้ำมะพร้าว น้ำมันมะพร้าว เยอะเลย :lol:

ผมต้องขออัยที่ดันกินน้ำมะพร้าว แต่เอาเรื่องน้ำมันมะพร้าวมาลง ให้เพื่อนๆงง นะครับ

เพราะคิดว่าน้ำมันมะพร้าวก็อยู่ในเนื้อมะพร้าว เดี๋ยวต้องไปอ่านที่คุณมดแดงโพสมาแล้ว ขอบคุณนะครับ

เฮียกัมครับ ผมว่าน้ำมะพร้าวเผามันรสกลมกล่อมเพราะความร้อนมันละลายน้ำมันออกมามั้งครับ

แต่ถ้ามันประโยชน์น้อยกว่าเห็นจะต้องเปลี่ยนไปกินมะพร้าวอ่อนแทน :P

ว่าแล้วก็ไปซดอีกสักลูก

อ้อ ผมเคยดูสารคดี จำได้คร่าวๆเขาว่าน้ำมันมะพร้าวเคยโดนตะวันตกโจมตีเรื่องโทษ เพราะมาจากการค้านี่เอง ที่ไปตีตลาดเขาเข้า เลยหาข้อเสียมาโจมตี

ถูกแก้ไข โดย milo

สวัสดีค่ะเฮียกัมพล และเพื่อนๆสมาชิกทุกคนนะคะ ขอคุยเรื่อง น้ำมะพร้าว และน้ำมันมะพร้าวอีกนิดนะเพราะเริ่มจะหาย งง บ้าง ตามความเข้าใจของทงอี๋

เริ่มจาก เฮียกัมพล พูดถึง น้ำมะพร้าวสดมี[ฮอรโมน]เอสโตรเจน...... คุณไมโล พูดถีง กินน้ำมะพร้าว แต่ โพสต์ ถีงน้ำมันมะพร้าว.....

คุณMUM3542 พูดถึง น้ำมะพร้าวกินดี แต่อย่า เอาไปล้างหน้า คุณPut42 พูดถึง น้ำมะพร้าวอ่อนช่วยเสริมฮอโมน

คุณP59 พูดถึง น้ำมะพร้าวอ่อนกินแล้วปวดเมื่อย[คงจะคะเลี้ยง] คุณKai61 นี่แหละค่ะที่ทงอี๋ เป็นงง คุณKaiโพสต์ว่า น้ำมันมะพร้าวไม่ใช่น้ำมะพร้าว

และต้องเป็นน้ำมันสกัดเย็น...

ตานี้ทงอี๋แยกเป็น 2 ชนิดค่ะคือ 1 น้ำมะพร้าวอ่อน มีฮอโมนเอสโตรเจนที่ช่วยผู้หญิงวัยหมดประจำเดือน,แก้กระหายน้ำดื่มแล้วสดชื่น [แต่อย่าดื่มมากๆๆลูกต่อวันคะเลี้ยงจริงๆ]

2 น้ำมันมะพร้าว ใช้ทาน,โดยปรุงเป็นอาหาร,ทาผิว,ทาแผล,ใส่ผม........

ที่สงสัยคือ น้ำมันมะพร้าว มีฮอโมนเอสโตรเจนด้วยหรือไม่ อ่านของคุณKai61 ก็สงสัยและเริ่มเป็นงง

เช้านี้ขอขอบคุณ คุณมดแดง ได้ชวนเข้าไปอ่านกระทู้สุขภาพ ได้อ่านเรื่องน้ำมันมะพร้าว แต่ไม่มีเรื่องน้ำมะพร้าว ต้องรบกวนเฮียกัมพลช่วยบอกที ขอเน้นเรื่องน้ำมะพร้าวอ่อนนะคะ ขอบคุณเฮียล่วงหน้าค่ะ

สุขภาพดีดี มีโอกาศได้ลุ้นทองอย่างมีสติค่ะ