ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ความเห็นส่วนตัว ดูตามรูปกราฟ+ฤดูกาลทองคำ ยังไงก็ขอแทงขึ้นต่อไว้ก่อนครับ คาดว่า ราคาต้องมาแล้วคืนนี้

เล่นสั้น ใครยังไม่ตาม อาจรอเก็บต่ำหรือรอให้ผ่าน 1840 เหรียญก่อนก็ได้

สรุป แนวรับ 1825* 1815 (stoploss หากหลุด) 1800 1790 แนวต้าน 1838 (ผ่านได้ไปต่อ) 1855 1866 (เป้าหมาย) 1877 (Bonus)

sidewayup.gifระยะสั้น ->1867 (รอ confirm ผ่าน 1840)

upweak.gifระยะกลาง กรอบ 1838<->1888

upstrong.gifระยะยาว -> 2000+

วันนี้ขอให้ผ่าน 1838 ละกัน

!thk ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียกัม ราคาไหลน่ากลัวจังค่ะ คืนนี้จะเป็นไง ออกก่อนดีไหมคะ ขาสั่นๆคะ

ผมขอเสี่ยงเข้าที่แนวรับตรงนี้ดูครับ

1811 เมื่อคืนยังรับอยู่เลย เพี้ยงงงง New high :wub:

เฮียกัมพล confirm แล้ว "ยังไงก็ขอแทงขึ้นต่อไว้ก่อนครับ คาดว่า ราคาต้องมาแล้วคืนนี้"

ย่อมาให้เก็บเพิ่มอีกแล้วค่ะ

หวังว่าตลาดลอนดอนเปิด คงลากขึ้นนะคะ

:sidewayup:

1815 เฮียเก่ง ไม่ได้เข้ามาขอบคุณ แต่เข้ามาตบมือ ^__^

1814 รับอยู่พอดีเป๊ะเลย เฮียนี่แม่นยังกะตาเห็น !gd

เฮียครับ กันยาจะมัโอกาสกลับตาลปัตรไหมครับ

อย่างสิงหามักเป็นช่วงปรับฐาน แต่กลับนิวไฮ !38

1815 เฮียเก่ง ไม่ได้เข้ามาขอบคุณ แต่เข้ามาตบมือ ^__^

เฮียกัมไม่ให้เข้ามาขอบคุณเพราะกลัวจราจรติดขัด !54

ใยปุยเข้ามาตบมือ...ระวังถูก.."ตบจูบ ตบจูบ" นะ กร๊ากกกกกก!32

โอ...1815 ช่างเป็นแนวต้านที่หนักแน่นเจรงๆ !ee

น้องใหม่ค่ะ แอบอ่านมาเดือนกว่า ได้ความรู้เยอะเลย แต่ยังวิเคราะห์ไม่ค่อยเป็น

พึ่งเล่นได้ ประมาณ 3 เดือน โดนหมด ทั้งเวลาทองแพง ไม่มีของในมือ ทองถูก

ไม่มีตังซื้อ เพราะติดดอยไปก่อนแล้ว ช่วงแรกๆ ตื่นเต้นเร้าใจยังกะเล่นหุ้นเลยค่ะ

ตอนนี้ปรับการเล่นใหม่ ไม่ว่าจะถูกหรือแพง จะต้องมีสำรองไว้ตลอด ไม่ทุ่มหมด

ทองถูก ก็เก็บเพิ่ม ทองแพง ก็ขายของเก่าที่มีติดมืออยู่นิดหน่อย (ตามประสาทุนน้อย)

เพื่อจะได้ไม่กังวลมาก สบายใจขึ้นเยอะค่ะ

ขอบคุณเฮียกัมพลด้วยค่ะ สำหรับแนวรับ แนวต้านในแต่ละวัน

ปล.ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

มาแล้ว มาช้ายังดีกว่าไม่มา..tongue.gif

ราคา sideway จริงๆ สงสัยจะรอวันศุกร์ (สนุกสนาน) หรือเปล่า happy.gif

เมื่อวาน ราคาชิมแนวรับไปถึง 5 รอบ เล่นเอาใจหายใจคว่ำ unsure.gif โดยเฉพาะรอบสุดท้ายก่อนปิดตลาด เกือบ cut เสียของไปเสียแล้ว sleep.gif เพราะหลุดลงไปนิดหน่อย ก่อนจะดีดกลับขึ้นมาได้ สถานการณ์ตอนนี้ มุมมองดูดีขึ้นกว่าเมื่อวานหน่อย เพราะพยายามทะลวงแนวรับครั้งแล้วครั้งเล่า แต่ยังไม่ผ่าน วันนี้ น่าจะถึงคิวแนวต้านบ้างสิ

- แนวรับ เมื่อวาน โบลิงเจอร์กลาง+ fibo 61.8% (1814.58) เหนียวมาก ลงมาอีก ก็ต้องเชื่อว่าจะรับได้อีกครับ แต่วันนี้ โบลิงเจอร์กลางขยับขึ้นมาแถว 1820 เหรียญแล้ว อาจใช้เป็นแนวเสี่ยงเข้า ถ้ามันลงอีก โดยแนว stoploss เล็งที่เก่าไว้ได้เลย 1814 เหรียญแถวนี้แหละ

- แนวต้าน วันนี้ถ้าผ่านแนว fibo ใหญ่ 61.8% (1831.97) ได้ ผมมองว่า น่าจะไปต่อได้แล้ว แต่จะให้ confirm ก็ต้องที่เก่าครับ 1838 เหรียญ แต่ระวังการไล่ตามนิดนึง เพราะผมไล่ตามหลายครั้งแล้วติดดอย เพราะเจอราคา sideway ถ้าจะให้ดีก็เก็บต่ำๆขึ้นไปลุ้น จะเสียวน้อยกว่า

ภาพรวม ส่วนตัว เล็งขึ้นเหมือนเดิม เมื่อวานบอกต้องขึ้นแล้วและหน้าแตกไปแล้ว วันนี้ไม่เข็ดไม่กลัวหน้าแตก ขอแทงขึ้นต่อ happy.gif

สรุป แนวรับ 1820* 1814 1807 แนวต้าน 1831 1838* 1855 1866 1877 1888 1899 2011 2022 ... 5555 จัดไป

upweak.gifระยะสั้น -> 1866+

upweak.gifระยะกลาง -> 1888+

upstrong.gifระยะยาว -> 2000+

ขอบคุณค่ะ