ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

น้องปุยเมฆ..ขาขขขขา :wub:

สับสนกับทองไม่เป็นไร อย่าสับสนว่าจะอยู่เป็นโสดดีหรือว่า

จะเลือกใครดีนะคะ อิอิ

ปล.ขอบคุณนะคเฮียกัมขาขขา :wub: ไม่เห็นบอกมั่งเลยว่าเที่ยวเป็นไงบ้างงงงง

ปล่อยวางเรื่องงาน ออกไปอยู่อีกโลก ไปอยู่ใกล้ธรรมชาติ อย่าลืมเอารูปมาฝากพวกเราชาวไทยโกลด์นะคะ :)

เจ๊แว่น ก้อ....ไปถามเฮียเค้าว่าไปเที่ยวไหน เฮียเค้าไม่กล้าตอบหรอกว่า วัน ๆ ก็เฝ้าแต่เวปแหละ ถ้าไม่มีเวปก็แอบออนมือถือเอา ปล่อยของไปแล้ว กลัวมันหนี 55555

ส่วนรูปเริปหรอ ไม่ต้องห่วง ภาพถ่ายออกมา เฮียนั่งหน้าคอม ลูก ๆ นั่งเล่นกองทราย ส่วนอาซ้อเฝ้าเด็ก ๆ อยู่แถวนั้นแถมท้าวสะเอวมองอาเฮีย ...แล้วนึกในใจ เนี่ยนะพาฉันมาเที่ยวทะเล

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เจ๊แว่น ก้อ....ไปถามเฮียเค้าว่าไปเที่ยวไหน เฮียเค้าไม่กล้าตอบหรอกว่า วัน ๆ ก็เฝ้าแต่เวปแหละ ถ้าไม่มีเวปก็แอบออนมือถือเอา ปล่อยของไปแล้ว กลัวมันหนี 55555

ส่วนรูปเริปหรอ ไม่ต้องห่วง ภาพถ่ายออกมา เฮียนั่งหน้าคอม ลูก ๆ นั่งเล่นกองทราย ส่วนอาซ้อเฝ้าเด็ก ๆ อยู่แถวนั้นแถมท้าวสะเอวมองอาเฮีย ...แล้วนึกในใจ เนี่ยนะพาฉันมาเที่ยวทะเล

dry.gif แหม วิจารณ์ซะเห็นภาพ เหมือนไปด้วยกัน unsure.gif

เอารูปมาฝาก happy.gif

อิจฉาจังครับเฮีย ได้ไปเที่ยวด้วย

ผมดิไปไหนม่ายได้เลยทองมันวูบวาบเหลือคนานับอิอิ

ขอบคุณครับเฮ๊ย

รบกวนถามเฮียนิดนึงครับ

พอดี ผมเข้าซื้อเมื่อ2 วันก่อนเพราะเห็นสัญญาณ RSI กลับตัว MACD ก้อกำลังตัดเข้าแดนบวก ที่ไหนได้พอสองทุ่มโดนเทซะเหลือ1328 รบกวนเฮียช่วยชี้แนะด้วยครับว่าผมพลาดตรงไหนครับ

ตอนนี้ผมมองเห็นสัญญาณ กลับตัวอีกแล้วครับ RSI divergence และ MACD ผมจะโดนฝรั่งหลอกอีกไหมครับ

ผมใช้กราฟราย4 ชั่วโมงครับ

เฮียกัมไปเที่ยวแถวไหนอ่ะคับ

เผื่อจะหาโอกาสไปเที่ยวบ้าง แต่ไม่รู้จะไปไหนดี

เห็นรูปที่เฮียกัม โพสต์มาให้ดู อิจฉาจังเลย ไปเที่ยวเกาะ (ช้าง, กูด, หลีเป๊ะ ) ดำน้ำ โยนขนมปังให้ปลาเสือกิน

ปิดเทอมใหญ่ เพนกวินก็ไปแบบนี้ แต่เพนกวินลูบวับลูบแวปไอแพด ลูก ๆ ลงดำน้ำแบบเกาะเชือกเป็นขบวน ส่วนอาซ้อนั่งอ้วกก็แล้ว ยืนอ้วกอีกหลายยก ให้อาหารปลา

อยู่บนเรือแถมท้าวสะเอวมองเพนกวิน...แล้วนึกในใจ แกพาฉันมาทรมานนี่หว่า ดีนะว่า ไม่เจอพายุอีกลูก เพราะอาซ้อว่ายน้ำไม่เป็น ชูชีพก็ไม่ใส่

เพนกวินจะได้หาเมียและหาแม่ให้ลูกใหม่ ฮิ ฮิ วางแผนแต่ไม่เป็นไปตามแผน วันหน้าต้องวางแผนไปเที่ยวภูเขานอนเชิงเขาตอนฝนตกพร่ำๆ จะได้เรียกหา

ชิลี แคปซูล ช่วยชีวิต ครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เฮียกัมขา ปล่อยของแบบขั้นบันไดไปก่อนมันร่วงแบบได้ยิ้มกริ่ม

จะเริ่มทยอยเก็บแท่งใหม่ได้ยังคะ กะจะรอ 131x

เฮียบอกว่าเทรนยังไม่กลับตัว แล้วเฮียมองว่าจะลงกว่า 1300 ได้ไหมคะ

ขอบคุณเฮียมากๆค่ะ ไปเที่ยวพักผ่อนยังไม่ลืมพวกเรา พักผ่อนเยอะๆ

เดินทางปลอดภัยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ^^ !thk

ก๊ากกกกกกก น้องปุยสงสัยตามเฮียไปด้วย แหง๋มเลย

หรือว่า...ไปเป็นปาปารัสซี่ ให้ชาวไทยโกลด์...แต่ไม่เห็นรายงานด้วยภาพเลย55555555

ขอรูปที่ เฮียกัม...กำลังนุ่งผ้าขาวม้ากำลังโดดลงเล่นน้ำทะเล กับลูกๆมีไหมคะ อิอิ :lol:

เห็นภาพละเอียดตามที่บรรยายเลยพี่ปุย 555+ !53

ดีครับเฮียเที่ยวสบายเลย ใครอ่านบอดนี้ อย่าลืมสมทบทุนช่วยเหลือน้ำท่วมกันด้วยนะครับ

เงินที่หามาได้ ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงคืนสังคมบ้างนะครับ

ขอให้เจริญๆๆๆๆๆๆๆกันนะครับ

ขอบคุณนะคะ คุณ boom_b-b

-ช่องทางบริจาคค่ะ

http://www.thaigold....9650#entry49650

ขอบคุณครับเฮ๊ย

รบกวนถามเฮียนิดนึงครับ

พอดี ผมเข้าซื้อเมื่อ2 วันก่อนเพราะเห็นสัญญาณ RSI กลับตัว MACD ก้อกำลังตัดเข้าแดนบวก ที่ไหนได้พอสองทุ่มโดนเทซะเหลือ1328 รบกวนเฮียช่วยชี้แนะด้วยครับว่าผมพลาดตรงไหนครับ

ตอนนี้ผมมองเห็นสัญญาณ กลับตัวอีกแล้วครับ RSI divergence และ MACD ผมจะโดนฝรั่งหลอกอีกไหมครับ

ผมใช้กราฟราย4 ชั่วโมงครับ

เอ ผมยังไม่เห็นสัญญาณกลับตัวเลยนะครับ เพิ่งจะมาครั้งแรก ก็เมื่อวันศุกร์บ่ายๆ ตอนมันลงมา 1315 นี่แหละ มีบางจุดที่ผมมีประสบการณ์ว่า

- อย่าไปดูสัญญาณ ที่เกิดจากราคาแท่งเทียนอันสุดท้าย ให้ดูเฉพาะอันที่จบไปแล้วนะครับ ตรงนี้ ผมเคยพูด และตอนงานสัมนา ก็เน้น เพราะผมเคยโดนมาแล้ว เห็นตัดแดนบวก ก็ซัดเลย ปรากฏว่า มันหักกลับเป็นลบเฉย และพาเสียตังค์ค่าวิชาไป 1 รอบ

- การเกิด divergence บางที มันก็ไม่กลับตัวนะครับ ปกติ ให้ชัวร์ ก็รอมันย่ออีกทีแล้วไม่หลุด ค่อยใส่ตาม แต่มีโอกาสตกขบวน หรือไม่ได้ของถูก แต่ก็ความเสี่ยงต่ำกว่าเดิม

- ปกติ ผมจะนับคลื่นช่วยประกอบการตัดสินใจด้วย ถ้าครบ 5 แล้ว และสัญญาณ divergence ก็เข้าล็อคครับ ลองของได้

เฮียกัมขา ปล่อยของแบบขั้นบันไดไปก่อนมันร่วงแบบได้ยิ้มกริ่ม

จะเริ่มทยอยเก็บแท่งใหม่ได้ยังคะ กะจะรอ 131x

เฮียบอกว่าเทรนยังไม่กลับตัว แล้วเฮียมองว่าจะลงกว่า 1300 ได้ไหมคะ

ขอบคุณเฮียมากๆค่ะ ไปเที่ยวพักผ่อนยังไม่ลืมพวกเรา พักผ่อนเยอะๆ

เดินทางปลอดภัยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ^^ 5fc0f220.gif

อันนี้ขึ้นอยู่กับแผนการลงทุนนะครับ ว่าคุณวางไว้ยังไง สำหรับผม เริ่มเข้าแล้วครับ ที่ 1315 (จริงๆ ไม่ได้ดูราคาเลย แต่มีสมาชิกโทรมาปรึกษา ผมเลยรู้ว่าราคามาแล้ว 555) และหากลงมาอีกทีแถว 1300 ผมก็คงเก็บอีก แต่ถ้าหลุด 1294 ก็ผิดจากคาด คงคายของออกไปก่อนครับ

เห็นภาพละเอียดตามที่บรรยายเลยพี่ปุย 555+ 70bff581.gif

ผมตามตัวอยู่นา คุณคิก ช่วงเย็นลืมโทรทุกที

ดีครับเฮียเที่ยวสบายเลย ใครอ่านบอดนี้ อย่าลืมสมทบทุนช่วยเหลือน้ำท่วมกันด้วยนะครับ

เงินที่หามาได้ ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงคืนสังคมบ้างนะครับ

ขอให้เจริญๆๆๆๆๆๆๆกันนะครับ

คนละเล็กละน้อย ก็ช่วยได้แล้ว link มีของคุณมดแดงทำไว้ข้างล่างนะครับ

1300 จะมีมาให้ตะปบไหมคะเนี่ย >.<

เอ ผมยังไม่เห็นสัญญาณกลับตัวเลยนะครับ เพิ่งจะมาครั้งแรก ก็เมื่อวันศุกร์บ่ายๆ ตอนมันลงมา 1315 นี่แหละ มีบางจุดที่ผมมีประสบการณ์ว่า

- อย่าไปดูสัญญาณ ที่เกิดจากราคาแท่งเทียนอันสุดท้าย ให้ดูเฉพาะอันที่จบไปแล้วนะครับ ตรงนี้ ผมเคยพูด และตอนงานสัมนา ก็เน้น เพราะผมเคยโดนมาแล้ว เห็นตัดแดนบวก ก็ซัดเลย ปรากฏว่า มันหักกลับเป็นลบเฉย และพาเสียตังค์ค่าวิชาไป 1 รอบ

- การเกิด divergence บางที มันก็ไม่กลับตัวนะครับ ปกติ ให้ชัวร์ ก็รอมันย่ออีกทีแล้วไม่หลุด ค่อยใส่ตาม แต่มีโอกาสตกขบวน หรือไม่ได้ของถูก แต่ก็ความเสี่ยงต่ำกว่าเดิม

- ปกติ ผมจะนับคลื่นช่วยประกอบการตัดสินใจด้วย ถ้าครบ 5 แล้ว และสัญญาณ divergence ก็เข้าล็อคครับ ลองของได้

อันนี้ขึ้นอยู่กับแผนการลงทุนนะครับ ว่าคุณวางไว้ยังไง สำหรับผม เริ่มเข้าแล้วครับ ที่ 1315 (จริงๆ ไม่ได้ดูราคาเลย แต่มีสมาชิกโทรมาปรึกษา ผมเลยรู้ว่าราคามาแล้ว 555) และหากลงมาอีกทีแถว 1300 ผมก็คงเก็บอีก แต่ถ้าหลุด 1294 ก็ผิดจากคาด คงคายของออกไปก่อนครับ

ผมตามตัวอยู่นา คุณคิก ช่วงเย็นลืมโทรทุกที

คนละเล็กละน้อย ก็ช่วยได้แล้ว link มีของคุณมดแดงทำไว้ข้างล่างนะครับ