ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

LaZy_GiRl

ขอเดาทองกะเค้ามั่ง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีจร้า

เห็นคนอื่นเค้าวิเคราะห์ทิศทางน้องทองกันไปเยอะแล้ว Lazy ก้ออยากจะเอากะเค้ามั่ง คนอื่นวิเคราะห์แต่ Lazy ของเดา อิอิ

ช่วงนี้น้องทองของเราเล่นยากกันนิดนึงนะค่ะ เนื่องจากถึงน้องทองเราจะ Rebound ขึ้นมา แต่บาทก็กลับมาแข็งซะเนี้ยยยย ราคาก็เลยไม่ได้ขยับมากนัก >_< หลายๆคนก้อคงเซงกันเป็นแถวใช่ไหมละค่ะ Lazy เองก้อเหมือนกัน :_cd

สำหรับแนวโน้มในช่วงนี้มองว่าขาลงยังไม่จบนะค่ะ ดังนั้นแนะนำว่าถ้าน้องทองของเราขึ้นไปแตะแนวต้านแล้วไม่ผ่านก้อเล่น short กันไปนะค่ะ แต่ต้องเป็นการเล่นสั้นๆนะ ถือยาวมันไม่ดีต่อหัวจัยเล่นเล่นเท่าไหร่เลยค่ะ :17

ส่วนแนวโน้มวันนี้ ลุ้นว่าจะสร้างฐานเหนือ 1670 หรือ เต็มที่ 1660 ได้ไหม ถ้าได้ ก็ไปต่อค่ะ แต่แนวต้านตรง 1685 นี่ก้อค่อนข้างแข็งนะค่ะ ถ้าขึ้นไปอาจมีแรงเทขายได้ ต้องระวังไว้ให้ดีๆแล้วกันนะค่ะ Lazy เป็นห่วงทุกคน

แนวรับ 1670-----1665

แนวต้าน 1685----1696

จุดที่จะบอกการขึ้นชัดๆ คือ ทะลุ 1696 ให้ได้ เป้าหมาย คือ 1715 ขึ้นไปขณะที่การหลุด 1650/1640 ก็จะไม่โอเคแล้วนะค่ะ อาจจะลงไปถึง 1626 อีกครั้ง หรือต่ำกว่า

สำหรับวันนี้จับตาดูตัวเลขอัตราการว่างงานรายสัปดาห์ของสหรัฐให้ดีนะค่ะ ถ้าออกมาเป็นไปตามคาดก้อเป็นบวกต่อราคาทองระยะสั้นๆ แต่ถ้าออกมาน้อยกว่าที่คาดก้ออาจส่งผลลบต่อน้องทองของเราได้นะค่ะ (Lazy เซงกับตัวเลขคาดการณ์มากเลยค่ะ ช่วงนี้ไม่ค่อยตรงเท่าไหร่ ) อย่าลืมนะค่ะคืนนี้เรามีนัดกันตอน 20.30 น.

ขอให้ลุ้นกันให้สนุกนะค่ะ น้องทองเป็นยากระตุ้นหัวใจชนิดนึงเลยละค่ะ :v@

I'm LaZy GiRl :bye

กราฟราย1ช.ม..bmp

ถูกแก้ไข โดย LaZy_GiRl

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ช่วงบ่ายนี้ค่าเงินบาทของเราเดี๋ยวแข็งเดี๋ยวอ่อน เฮ้อ!!!!! ถ้าเป็นคนก้อคบไม่ได้นะค่ะ จิตใจโลเลเกิ๊น วันนี้จับตาดูบริเวณ 1685 ให้ดีนะค่ะถ้าผ่านไปได้ก้ออาจจะทะลุ 1696 ได้ค่ะ (ความหวังเล็กๆของ Lazy) แต่ถ้าไม่ผ่านก้ออาจเลือดสาดกันได้นะค่ะ ระวังให้ดีอาจมีการลงแรงๆ แนวรับยังคงให้เหมือนเดิมนะค่ะที่ 1670---1665 ถ้าเอาอยู่ก้อยังสามารถไปได้อีกค่ะ

ช่วงนี้น้องทองของเราก้อโลเลเหมือนค่าเงินบาทเลยค่ะ ไม่ยอมเลือกข้างสักทีว่าจะขึ้นหรือลง (หรือว่าน้องทองจะเลือกวันนี้นะ) :38

เพ้อเจ้อยามบ่าย พอดีว่างๆ

I'm LaZy GiRl :Announce

สวัสดีครับ เข้ามาดูห้องใหม่ :gd ว่าแต่ ชื่อห้องคล้ายห้องเดิมมากเลยนะครับ แล้วกราฟก็ไม่ขึ้นแบบห้องอื่นๆหรอ จะได้เห็นเลยไม่ต้องโหลดอ่ะครับ

กราฟ4ชมกำลังสวิงลงหาเเนวรับ70กับ60____เมกาน่ารับอยุ่ตอนเล่นข่าว20.30___รอรับ70กับ60เเล้วเทค85-95ตอนข่าวออกเเล้ว

ขอบคุณ K.อยากเล่นด้วยคนมากนะค่ะที่แนะนำ แล้วจะนำไปปรับปรุงค่ะ ส่วนชื่อตั้งตามนิสัยส่วนตัวนะค่ะ ไม่คิดว่าจะมีพวกเยอะนะค่ะ :v@

ตอนนี้เริ่มโลเลเหมือนน้องทองแล้วละค่ะ ส่วนตัวลึกๆแล้วคิดว่าน่าจะลงได้ต่อ แต่น้องทองก้อวิ่งชน 1696 มาหลายรอบแล้วไม่ผ่านก้อจิง แต่จุดต่ำสุดมันยกตัวสูงขึ้นมานับว่าเป็นสัญญาณที่ดี ตอนนี้ก้อรอข่าวสนับสนุนน้องทองของเราอีกทีนึงละกัน ตอนนี้น้องทองเล่นยาก :17 (รอวันที่น้องทองรักเดียวจัยเดียวอย่างใจจดใจจ่อ)

ขอบคุณคุณเลซี่เกริล์ กะคุณออมทองมากๆค่ะ :01

อย่าย่อเยอะนัก หวาดเสียว :upstrong:

สวัสดีเช้าวันศุกร์จร้า

เมื่อวานน้องทองลงมาตามที่ Lazy คิดไว้จิงๆค่ะ แต่ก้อยังไม่หลุด 1660 ช่วงนี้น้องทองค่อนข้างผันผวนจิงๆเลยค่ะ ส่วนตัวแล้ว Lazy คิดว่าไม่ควรหลุดแนวรับที่ 1650 นะค่ะ เพราะถ้าหลุดอาจมียาว (ซึ่งก้อไม่อยากให้เกิดขึ้น)

สำหรับวันนี้คิดว่า 1660 น่าจะเอาอยู่นะค่ะ ถ้ารับอยู่อาจมีการ Rebound ได้สั้นๆ แต่ถ้าคัยไม่อยากให้หัวใจทำงานหนักมากจนเกินไปก้อรอดูคืนนี้ 20.30 ก้อได้ค่ะ ตัวเลข Non-Farm Payrolls และอัตราการว่างงานของสหรัฐฯ ซึ่งตัวเลข Non-Farm นั้นยังเป็นปัจจัยลบต่อน้องทองอยู่นะค่ะ แต่ถ้าตัวเลขออกมาสวนกับที่คาดการณ์ไว้ก้ออาจจะเป็นปัจจัยบวกต่อน้องทองได้นะค่ะ

แนวต้าน 1670----1680

แนวรับ 1660----1650 (ไม่ควรหลุด) DownDown

แนะนำว่าให้รอดูว่าน้องทองสามารถยืนเหนือ 1650--1655 ได้หรือเปล่า ถ้ายืนได้ก้อค่อยเปิดลองเล่นสั้นแล้วรอ Rebound ค่ะ แต่อย่างที่บอกถ้าคัยหัวใจไม่แข็งแรงพอก้อร้องเพลงรอให้น้องทองเลือกข้างใดข้างหนึ่งดีกว่าค่ะ :031

ต้องบอกก่อนว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของ Lazy ค่ะ โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

I'm LaZy GiRl :bye

จับตาดูคืนนี้ถ้าไม่หลุด 1650--1655 ก้ออาจจะดีดกลับขึ้นไปได้เล็กน้อย แต่ถ้าหลุดก้อต้องระวังไว้ให้ดีละกันนะค่ะ สำหรับค่าเงินบาทของเราช่วงนี้ก้อผันผวนเกิ้น Lazy ก้อเริ่มไม่อยากจะลุ้นแล้วละค่ะว่าจะขึ้นหรือจะลง เห้อ!!!! แต่ทำงัยได้ละค่ะก้อต้องสู้กันต่อไป :57

Lazy เริ่มมีความกังวลเล็กๆแล้วละค่ะ :_09 เพราะน้องทองของเราเริ่มเคลื่อนไหวเหมือนปีที่แล้ว ซึ่ง 1680 ของปีที่แล้วไม่สามารถผ่านไปได้หมดแรงเอาซะก่อน หลังจากนั้นก้อทิ้งเลย แต่ก้อหวังว่าจะไม่เป็นแบบนั้นนะค่ะ มาช่วยกันลุ้นดีกว่านะค่ะ สำหรับคืนนี้ดูว่าตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐที่ออกมาจะเป็นยังไง น้องทอง จะเลือกข้างไหนดีจะขึ้นหรือจะลง ลุ้นกานต่อปายย

แนวต้านวันนี้ก้อยังมองเหมือนเดิมที่ 1670 ส่วนตัวคิดว่าจุด 1680---1685 ค่อนข้างแข็งแรงเลยทีเดียว และเป็นจุดวัดจัยของน้องทองว่าจะไปทางไหนดี

เพ้อเจ้อยามเย็น โปรดใช้วิจารณญาณ

I'm LaZy GiRl :La

หนึ่งกำลังใจค่ะ B)

สวัสดียามบ่ายจร้า :Hi

วันนี้ Lazy มาซะเย็นเลยค่ะ เพราะไม่มีอะรัยจะเขียนจริงๆค่ะ วันนี้ไม่มีตัวเลขเศรษฐกิจของสหรัฐฯที่สำคัญๆประกาศออกมานะค่ะ ส่วนค่าเงินบาทของเราก้อยังคงผันผวนเช่นเดิม เดี๋ยวแข็ง เดี๋ยวอ่อน โลเลจิงๆเลยค่ะ

ช่วงนี้น้องทองเคลื่อนไหวแบบ sideway เพราะว่ายังไม่มีปัจจัยที่จะทำให้น้องทองขึ้นหรือลงอย่างชัดเจนสักที (ร้องเพลงรอกันต่อไป) แต่ Lazy มองว่าน้องทองของเราใกล้จะเลือกข้างแล้วละค่ะ แต่จะเลือกข้างไหนเนี่ยสิ น่าเปงห่วงจิงๆ ส่วนตัวมองว่ากรอบไว้ที่ 1650-1685 คือถ้า break ด้านไหนก้อไปด้านนั้นค่ะ

คือถ้าหลุด 1650 ลงมา ก้ออาจต้องเตรียมจัยไว้นิดนึง อาจจะลงมาที่เดิมได้นะค่ะ แต่ถ้า break ผ่าน 1685 ขึ้นไปได้ ก้ออาจจะสดใสรับตรุษจีนได้นะ

แนวรับ 1665----1655

แนวต้าน 1674----1680

ส่วนตัว Lazy คิดว่า % ลงมีค่อนข้างมากนะค่ะ แต่จะลงมาแค่ไหนก้อมาลุ้นกันอีกทีค่ะ

เหมือนเดิมค่ะ โปรดคิดมากๆนะค่ะ ก่อนจะเชื่อ Lazy (เอ๊ะ ยังงัยแน่ อิอิ) :38

Fighting :bye

I'm LaZy GiRl