ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

LaZy_GiRl

ขอเดาทองกะเค้ามั่ง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ ระหว่างน้องทองไม่เลือกข้างก็ยัง :_cd ถ้าน้องทองเลือกข้างลงก็คง :_10

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คืนนี้หากน้องทองย่อตัวลงมาแล้วไม่หลุด 1660---1655 Lazy มองว่าอาจจะมีแรงซื้อเข้ามาบ้าง ทำให้น้องทองกลับตัวขึ้นไปได้ในช่วงสั้นๆ สำหรับคนที่เล่นสั้นก้ออาจเปิด Long ได้นะค่ะ แต่ก้อต้องมีจุด cut ไว้เช่นกันที่ 1650 สำหรับแนวต้านยังมองที่เดิม คือประมาณ 1674---1680 ถ้าไม่ผ่านก้อให้ปล่อยของออกมาก่อนนะค่ะ

สำหรับคัยที่เล่นฝั่งขาลง จุดนี้ถ้าไม่ผ่านก้อน่าเข้าเหมือนกันค่ะ

คิดเยอะๆก่อนจะเชื่อ Lazy :031

ถ้าไม่เป็นไปตามนี้ก้ออย่าว่ากันนะค่ะ Lazy สำนึกผิดและสารภาพบาปไม่ทัน :10

ว้าว ว้าว ว้าว มีคนเข้ามาดูเยอะกว่าที่คาดแหะ ดีจัยจัง ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดู และเม้นต์ให้นะค่ะ

กำลังจัยเล็กๆน้อยของ Lazy ผู้หญิงที่ปกติแต่อาจจะเกินไปนิดนึง อิอิ :v@

สวัสดีจร้า :Announce

วันนี้ Lazy ก้อมาบ่ายอีกเช่นเคยนะค่ะ ดูเหมือนน้องทองของเราจะ Rebound ขึ้นมาได้นิดหน่อยนะค่ะ แต่ส่วนตัวมองว่าการปรับขึ้นของราคายังไม่แข็งแรง มีโอกาสที่จะถูกเทขายทำกำไรเมื่อถึงแนวต้านนะค่ะ

ภาพรวมระยะไกล Lazy ยังมองว่ายังไม่ใช่ขาขึ้นชัดเจน มีแนวโน้มที่จะลงมากกว่าจนกว่าจะมีปัจจัยมาสนับสนุนที่ชัดเจนค่ะ แต่ในระยะใกล้ๆนี้น้องทองก้อยังโอเคอยู่นะค่ะ หากปรับตัวลงมาแล้วยังไม่หลุด 1665 แต่ถ้าหลุดก้อควรถอยมาอีกสักก้าวดีกว่าค่ะ มารอรับที่ 1650---1655 จะดีกว่านะค่ะ แต่อย่างที่บอกตอนแรกหากราคายังไม่หลุด 1650 ก้อยังโอเคอยู่อาจมีแรงซื้อกลับเข้ามาได้ค่ะ

สำหรับวันนี้มองว่า แนวต้านค่อนข้างแข็งแรงอยู่นะค่ะ อาจมีการย่อลงมาได้เมื่อวิ่งชนแนวต้าน แต่ถ้ายังไม่หลุด 1665--1660 ก้อยังมีโอกาส Rebound ขึ้นไปที่แนวต้าน 1678---1685 ได้ค่ะ ตอนนี้ก้อต้องลุ้นแนวต้านที่ 1676 กันว่าน้องทองจะผ่านไปได้ไหม ถ้าไปต่อไม่ได้ก้ออาจจะย่อลงมาก่อนค่ะ แต่ถ้าไปต่อได้ก้ออาจขึ้นไปได้อีกประมาณ 10 เหรียญค่ะ

แนวรับ 1665---1660---------1650

แนวต้าน 1676--1685---------1695

ช่วงนี้แนะนำว่าอย่าโลภกันนะค่ะ เล่นสั้นๆกันจะดีกว่าอย่าเก็บไว้ยาวเกินไป มันไม่ดีต่อการเต้นของหัวจัย :v@

ยังบอกเหมือนเดิมว่าคิดเยอะก่อนอ่านกันนะค่ะ

I'm Lazy GiRl :La

ตอนนี้ดูเหมือนน้องทองจะ Rebound ขึ้นมาได้นิดนึงนะค่ะหลังจากผ่านแนวต้านที่ 1675 ขึ้นมาได้ (วิ่งขึ้นมาอีก 10 เหรียญตามที่ Lazy บอกจิงๆด้วย)

สำหรับตอนนี้ก้อต้องมาลุ้นกันต่อไปที่ 1685 ว่าจะมีแรงพอที่จะผ่านไปได้ไหม ถ้าผ่านไม่ได้ก้อน่าจะย่อลงมานิดหน่อยนะค่ะ จุดนี้ก้อเป็นจุดที่น่าจะปล่อยของทำกำไรออกมาก่อนสักเล็กน้อยนะค่ะ

ส่วนตัวมองว่า 1685 ค่อนข้างแข็งแรงสักหน่อย แต่น้องทองก้อวิ่งชนมาหลายรอบแล้วนะค่ะ ผนังมันอาจจะร้าวแล้วก้อค่ะ :38 ต้องรอลุ้นตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐคืนนี้ 22.00 กันนะค่ะว่าจะทำให้น้องทองผ่านได้หรือเปล่า

Fighting :v@

อันยองคร้าทุกคน :Hi

ช่วงนี้น้องทองของเราวิ่งอยู่ในกรอบ 1660-1685 Lazy ก้อยังมองเหมือนเดิมนะค่ะว่า แนวต้านที่ 1685 ค่อนข้างแข็งแรงถ้ายังผ่านไปไม่ได้ก่อน่าจะย่อลงมาก่อนค่ะ แต่ถ้าการย่อลงมายังไม่หลุด 1665 ก้อยังมองว่าโอเคอยู่นะค่ะ อาจจะมีการ Rebound ขึ้นไปได้ในช่วงสั้นๆค่ะ (ส่วนตัวคิดว่า 1685 ผนังน่าจะร้าวไปนิดนึงแล้วนะค่ะ มาช่วยกันลุ้นดีกว่านะค่ะ)

อาทิตย์นี้หัวจัยคงได้ทำงานหนักกันอีกครั้งนะค่ะ Lazy รู้สึกว่าน้องทองจะชอบช่วงสุดสัปดาห์เป็นพิเศษนะค่ะ เห็นวิ่งเล่นมาตลอดเลยค่ะ สำหรับอาทิตย์นี้ก้อต้องมาลุ้นกันอีกทีค่ะว่าจะเป็นเหมือนที่ผ่านมาหรือเปล่า เพราะมีตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญของสหรัฐออกมาค่ะ ไหนจะการประชุม ECB อีก น่าจะสนุกนะค่ะ

มุมมองวันนี้ Lazy มองว่าอาจจะย่อลงมาก่อน ถ้าย่อแล้วไม่หลุด 1665 ก้ออาจจะเห็นการ Rebound ขึ้นไปได้ในช่วงสั้นๆนะค่ะ แต่ถ้ายังไม่ผ่าน 1685 ขึ้นไปได้ Lazy ก้อยังมองว่าย่ออยู่นะค่ะ สำหรับคัยที่มีของอยู่นะค่ะ จุดที่น่าทำกำไรจุดแรกคือประมาณ 1678--1680 และถ้าผ่านไปได้ต้านหลักๆที่ 1685 นะค่ะ สำหรับฝั่ง S มองว่าถ้าราคายังไม่ผ่าน 1685/1696 ขึ้นไปได้ก้อยังถือได้อยู่นะค่ะ สู้ๆๆๆๆนะค่ะ :v@

แนวรับ 1667---1663-------1655

แนวต้าน 1678--1685-------1696

คิดสักนิดก่อนตัดสินจัยนะค่ะ

I'm LaZy GiRl :La

ถูกแก้ไข โดย LaZy_GiRl

สวัสดีจ๊ะ :Hi

วันนี้ไม่รู้จะเขียนอะรัยดีอ่ะ น้องทองเล่นวิ่งในกรอบเดิมอยู่ทุกวันไม่ไปไหนสักที เฮ้อ!!!!! เบื่อจะลุ้นแล้วละค่ะ สำหรับกรอบใหญ่ๆในช่วงนี้ Lazy มองไว้ที่ 1660-1685 ถ้าแคบลงมาหน่อยวันนี้มองไว้ที่ 1670-1678 ค่ะ

วันนี้ตอน 20.30 น. มีตัวเลขการว่างงานของสหรัฐประกาศนะค่ะ แต่ก้อต้องลุ้นอยู่ดีละค่ะ เพราะ Lazy ไม่ค่อยมั่นจัยกับตัวเลขคาดการณ์เท่าไหร่เลย (หลบรองเท้านักวิเคราะห์) แนวต้านก้อยังมองที่เดิมนะค่ะที่ 1678 ถัดไปที่ 1685 ค่ะ ถึงจะชนมาหลายรอยแล้วก้อตาม ส่วนตัวก้อยังมองว่าวันนี้ไม่น่าจะผ่านเหมือนเดิมค่ะ :_18

สำหรับคัยที่เมื่อวานปล่อยของออกมาไม่ทันวันนี้ก้อแนะนำว่าน่าจะปิดทำกำไรออกมาก่อนนะค่ะ ส่วนตัว(อีกแล้ว)คิดว่าวันนี้น่าจะย่อนะค่ะ ต้องมาดูกันที่แนวรับแรก 1670---1665 ว่าจะรับอยู่ไหม ถ้าอยู่ก้ออาจกลับขึ้นมาได้ แต่ถ้าไม่อยู่อาจจะไปเจอกันที่ 1650--1655 นะค่ะ

แนวรับ 1670----1665------------1650

แนวต้าน 1678----1685------------1696

Fighting !!!!!!!!!

I'm LaZy GiRl :bye

แนวต้าน 1678 ของ Lazy ต้านอยู่ด้วยอ่ะ ดีจัยจัง จะได้ไม่ต้องไปสารภาพบาป อิอิ :21

ตอนนี้มาลุ้นแนวรับที่ 1665 กันดีกว่าค่ะว่าจะเอาอยู่ไหม ส่วนตัวมองว่าน่าจะรับอยู่นะค่ะ :57

สวัสดีคร้าทุกคน :_01

ช่วงนี้น้องทองของเราแกว่งตัวอยู่ในกรอบค่อนข้างผันผวนนะค่ะ เมื่อวานมีคัยเข้าถูกขาบ้างไหมค่ะ น้องทองวิ่งเล่นสนุกสนานมากเลยค่ะ แต่ก้อยังวิ่งอยู่ในกรอบที่ให้ไว้นะค่ะ ภาพรวม Lazy ก้อยังมองลงได้อีกนะค่ะเพราะยังไม่มีปัจจัยบวกที่ชัดเจน เลยเห็นน้องทองวิ่งตามข่าวที่ออกมาในแต่ละวันมากกว่าค่ะ สำหรับวันนี้มีตัวเลขยอดดุลการค้าของสหรัฐฯตอน 20.30 นะค่ะถ้าตัวเลขออกมาตามที่คาดก้อจะส่งผลลบต่อน้องทอง แต่ถ้าออกมาติดลบมากขึ้นก้อจะส่งผลบวกกับน้องทองทันทีค่ะ

มุมมองวันนี้ Lazy มองว่าแนวรับที่ 1663-1665 น่าจะรับอยู่นะค่ะ เป็นจุดที่น่าจะเสี่ยงซื้อได้ แล้วรอลุ้น Rebound ขึ้นไปที่แนวต้าน 1678-1680 อีกทีนึงค่ะ แต่ถ้ารับไม่อยู่ก้อควรถอยออกมาก่อนนะค่ะ แล้วมารอรับที่ 1650 กันอีกที ส่วนแนวต้านยังมองที่เดิมอยู่นะค่ะที่ 1678-1680 ถึงจะขึ้นไปชนหลายรอบแล้วก้อตาม (ลึกๆแล้ว Lazy รู้สึกว่าวันนี้มันจะทะลุนะค่ะไปที่ 1685 นะค่ะ แต่ก้อไม่น่าจะผ่านจุดนี้ไปได้--------ความรู้สึกล้วนๆ) :38

คำแนะนำสำหรับวันนี้ ถ้าน้องทองขึ้นไปที่ 1678-1680 ก้อให้ปิดทำกำไรออกไปก่อนส่วนนึงก้อได้นะค่ะ จุดนี้ถ้าไม่ผ่านให้เปิด Short เล่นสั้นๆได้นะค่ะ แล้วรอมาปิดที่ 1665 ก้อได้ค่ะ (1670 ก้อน่าเสี่ยงซื้อนะค่ะ สำหรับคนที่รับความเสี่ยงได้มากหน่อย ถ้าราคาลงมาแล้วค่อยมาถัวที่ 1665 ก้อได้ค่ะ)

แนวรับ 1665----1655----------1650

แนวต้าน 1678----1685---------1696

สู้ๆคร้า :v@

I'm LaZy GiRl