ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

LaZy_GiRl

ขอเดาทองกะเค้ามั่ง

โพสต์แนะนำ

K.Alan

ถ้าราคาขึ้นไปได้ ก้อทยอย short ก้อได้นะค่ะ อย่าเข้าทีเดียวหมด ถ้ามันทะลุจิงๆก้อค่อยตามไปถัวก้อได้ค่ะ ยังไงซะขาลงก้อยังดีกว่าขาขึ้นค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณเลซ่ี :01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้เหมือนน้องทองกำลังพยายามปีนเสาไฟฟ้าอยู่เลยนะค่ะ หลายๆคนมองว่าอาจจะ Rebound ขึ้นไปได้ที่ 1680 แต่ Lazy เป็นพวกชอบสวนกระแสอ่ะค่ะ เลยคิดว่าไม่น่าจะไปได้ เหมือนน้องทองจะหมดแรงแล้วละค่ะ แนวรับแรกมองไว้ที่ 1660-1655 นะค่ะ (Lazy ชูป้ายไฟเชียร์ขา short นะค่ะ)

ขอบคุณค่ะ เอสไปแล้วรอแนวรับนะคะมาเร็วๆๆๆๆ

ดีจ๊ะ :Announce

ช่วงที่ Lazy หนีไปสารภาพบาปมาเนี่ยดูเหมือนว่าน้องทองจะ Rebound ขึ้นมาได้นะค่ะ แต่จะขอเตือนสักนิดนะค่ะว่าอย่าให้น้องทองมาหลอกเราได้ง่ายๆนะค่ะ เพราะ Trend ใหญ่ๆยังคงเป็นขาลงอยู่นะค่ะ ถึงแม้ราคาจะขึ้นมาเยอะก้อตาม แต่ดูเหมือนน้องทองจะเผชิญกับแนวต้านเต็มไปหมดเลยละค่ะ :17 ถ้าคัยจะซื้อตามเนี่ยก้อขอให้ระวังกันนิดนึงนะค่ะ เพราะถ้าซื้อตอนนี้เหมือนซื้อที่แนวต้านเลยละค่ะ แต่ถ้าคัยคันมือจิงๆก้อแนะนำว่าให้น้องทองย่อลงอีกนิดนะค่ะ วันนี้มาลุ้นกันที่ 1585 นะค่ะว่าจะเอาอยู่หรือเปล่า ถ้ารับอยู่ก้ออาจจะเสี่ยงซื้อได้ เราอาจจะเห็นน้องทองขึ้นไปที่ 1600 ได้ค่ะ (ย้ำว่าเสี่ยงนะค่ะ ช่วงนี้ก้อแนะนำว่าให้ใส่ขาสั้นกันนะค่ะ อย่าใส่ขายาวกันละมันอาจจะร้อนจนอยู่ไม่สุขเลยละค่ะ)

Lazy คิดว่าสัปดาห์นี้น้องทองของเราจะวิ่งเล่นกันสนุกเลยละค่ะ โดยเฉพาะช่วงปลายสัปดาห์เนี่ย จับตาดูวันพุธนี้ด้วยนะค่ะ :047 กรอบใหญ่ๆเนี่ย Lazy มองไว้ที่ 1570-1620 นะค่ะ มาช่วยกันลุ้นดีกว่านะค่ะ บ่ายนี้ Lazy คิดว่าน่าจะย่อลงมาก่อนค่ะ เรามาลุ้นกันดีกว่านะค่ะว่า 1585 จะเอาอยู่ไหม

แนวต้าน 1597-1603-------1610--------------------------1620

แนวรับ 1587-1585-------1570--------------------------1554

(ส่วนตัวคิดว่าจุดเปลี่ยนจะอยู่ที่ 1570 และ 1603 นะค่ะ ถ้าไปด้านใดด้านหนึ่งอาจจะไปต่อได้อีกสัก 10-20 เหรียญค่ะ)

I'm LaZy GiRl

:bye

เมื่อตอนบ่ายน้องทองวิ่งลงมาแตะที่ 1587 นะค่ะหลังจากนั้นก้อวิ่งขึ้นไปแตะที่ 1600 ได้จิงๆ :uu ในที่สุดก้อสามารถไปเหยียบได้แล้วนะค่ะ แต่อย่างที่บอกว่าแรงขึ้นมีค่อนข้างน้อย ไปอยู่ได้แป๊ปเดียวเองค่ะ เหมือนว่าจะมีคนผลักน้องทองลงมาอยู่ที่เดิมแล้วละค่ะ

วันนี้กับพรุ่งนี้จับตาดูการพูดของพี่เก้กันให้ดีนะค่ะ Lazy รู้สึกว่าน้องทองจะชอบวิ่งตามที่พี่เก้พูดนะค่ะ คัยที่ไม่ชอบความเสี่ยงก้อรอก่อนก้อได้นะค่ะ เพื่อสวัสดิภาพของหัวจัย :031

สำหรับคืนนี้ดูว่า 1585 จะเอาอยู่ไหม ถ้าเอาอยู่เราอาจจะเห็นน้องทองวิ่งขึ้นไปแตะที่ 1600-1610 ได้นะค่ะ แต่ถ้าหลุดลงมาก้อไม่ควรหลุด 1570 นะค่ะ คืนนี้ Lazy มองว่าอาจจะ Rebound ก่อนแล้วค่อยลงต่อค่ะ (ส่วนตัวสุดๆ อิอิ)

เพ้อยามเย็น :La

I'm LaZy GiRl

ถูกแก้ไข โดย LaZy_GiRl

รู้สึกว่าน้องทองจะดี๊ด้าตามพี่เก้มากเลยนะค่ะ หลังจากที่พี่เก้ออกมาพูดตอนสี่ทุ่มบ้านเราซึ่งดูเหมือนว่าจะยังคงมีนโยบายกระตุ้นเศรษฐกิจต่อไป อย่างที่ Lazy บอกไว้เมื่อตอนบ่ายนะค่ะว่าถ้าน้องทองสามารถยืนเหนือ 1603 ได้จะไปต่อได้ประมาณ 10-20 เหรียญนะค่ะ (แต่มันเป็นตอนตลาดบ้านเราปิดนะซิ :17 )

ตอนนี้แนวต้านแรกมองไว้ที่ 1620 นะค่ะ และถัดไปที่ 1630 ค่ะ แต่ถึงน้องทองจะขึ้นมาเยอะแล้ว แต่ Lazy ก้อยังชูป้ายไฟเชียร์ขาลงอยู่นะค่ะ (จะโดนขา long ดักตีหัวไหมนะ :38 )

ถ้าครายคิดที่จะ long ตามแนะนำว่าคิดเยอะๆนะค่ะ และก้อกรุณาใส่ขาสั้นด้วยนะค่ะ

เพ้อยามดึก

I'm LaZy GiRl :La

คุณเลซี่คะเอส1587ค่ะ ใจร้อนไปกลัวร่วงยาวจะมีโอกาสได้ออกไหมคะ

K.ศศิ

Lazy ก้อยังมองว่าขาลงยังไม่จบนะค่ะ น้องทองขึ้นมาได้ก้อจิงแต่ก้อมีแรงขายออกมาอยู่ทุกแนวต้าน แล้วพวกขาใหญ่ช่วงนี้ก้อขายออกเยอะ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะลงมาอีกสักรอบนะค่ะ มาลุ้นกันปลายสัปดาห์นี้ละค่ะ Lazy คิดว่าน่าจะสนุกอยู่นะค่ะ ถ้าเอสไปแล้วก้อหาจังหวะถัวก้อได้ค่ะ หรือเก็บไว้ก่อนแล้วมาเข้าตัวอื่นเล่นทำกำไรสั้นๆก้อได้ค่ะ (Lazy เชียร์ขาลงค่ะ เพราะอยากได้แหวน อยากได้ของถูก อิอิ :uu )

ขอบคุณค่ะคุณเลซี่กลุ้มมากๆค่ะ ผิดทางไปซะหมด

K. ศศิ

สู้ๆๆๆคร้า เปงกำลังใจให้นะค่ะ รวมถึงทุกๆคนด้วย ช่วงนี้น้องทองค่อนข้างเล่นยากนิดนึงเดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง โลเลจิงๆเลย บางครั้งเหมือนจะขึ้นแต่กลับลง แต่บางครั้งเหมือนจะลงแต่กลับขึ้น เปงอย่างนี้ใช่ไหมละค่ะ ถ้าให้ Lazy แนะนำ คงจะบอกว่าเวลาดูแนวรับแนวต้าน อย่าคันมือค่ะ ต้องรอดูให้แน่จัยก่อนนะค่ะ อย่างเช่นแนวรับตอนนี้ที่ 1600 ก้อไม่ใช่ว่าลงมาแตะที่ 1600 หรือ 1599-1598 แล้วเข้าเอสตามเลยนะค่ะ ต้องรอดูให้แน่จัยก่อนว่าหลุดจิงๆ บางครั้งอาจจะลงมาแตะแล้วเด้งกลับก้อได้นะค่ะ อาจจะรอดูที่ 1595 ประมาณนี้แล้วค่อยเอสตามก้อได้ค่ะ อาจจะไม่ได้ราคาดีมาก แต่ก้อชัวว์กว่าใช่ไหมละค่ะ และก้ออย่าเชื่อบทวิเคราะห์ของคัยคนใดคนหนึ่งนะค่ะ ให้อ่านของหลายๆคน แล้วดูว่าคนส่วนใหญ่เค้ามองขึ้นหรือลงค่ะ เพราะไม่มีคัยหรอกค่ะที่วิเคราะห์ถูกตลอดแล้วไม่เคยผิดเลย นอกจากว่าคนๆนั้นจะเทพจิงๆเท่านั้นแหละค่ะ

Lazy เชื่อค่ะว่าไม่มีคัยที่เล่นทองแล้วไม่เคยเสียเลย หรือเล่นแล้วเสียอย่างเดียวนะค่ะ การลงทุนมีทั้งได้และเสีย วันนี้เราเสียตังแต่ก้อไม่ใช่ว่าพรุ่งนี้หรือวันต่อๆไปเราจะเสียนิค่ะ สักวันต้องเปงวันของเราค่ะ สู้ๆๆๆ :gd

วันนี้ขอมีสาระนิดนึง เดี๋ยวอีกสักพักความไร้สาระจะตามมาค่ะ

I'm LaZy GiRl :bye

ดีจ๊ะ :Announce

หลังจากมีสาระไปแล้วเมื่อกี๊ ตอนนี้ขอไร้สาระบ้างนะค่ะ วันนี้ Lazy มองว่าน้องทองน่าจะวิ่งเล่นสนุกอยู่นะค่ะ หลังจากที่เก็บกดมานาน วันนี้มองว่าอาจจะย่อลงมาก่อนนะค่ะ และต้องมาลุ้นกันอีกทีที่ 1600 ว่าจะรับอยู่ไหม ถ้ารับอยู่เราอาจจะได้เห็นน้องทองติดปีกบินไปที่แถว 1630-1640 นะค่ะ แต่ถ้ารับไม่อยู่ขาเอสก้อมีเฮละค่ะ ลงครั้งนี้อาจจะลึกได้ค่ะ เตือนนิดนึงสำหรับคัยที่คิดจะเข้าแถวๆ 1600 นะค่ะ ต้องรอดูให้แน่จัยก่อนเข้านะค่ะ ว่ามันหลุดจิงๆ หรือเอาอยู่จิงๆ ก่อนตัดสินจัยค่ะ สำหรับขา long ก้ออย่าเพิ่งได้จัยไปนะค่ะที่เห็นน้องทองวิ่งขึ้นมา บางทีพี่เก้อาจจะสับขาหลอกเราก้อได้ค่ะ ต้องรอดู 22.00 คืนนี้ด้วยนะค่ะ

แนวรับ 1600-1595 (ถ้าหลุดอาจจะมียาวได้นะค่ะรอบนี้)

แนวต้าน 1620---1630-----------1640 (จุด 1630-1640 เปงจุดวัดจัยว่าจะได้ไปต่อหรือจะลากกระเป๋ากลับบ้านนะค่ะ ถ้าไปต่อไม่ได้จิงๆขา long ก้อต้องทำจัยนิดนึงนะค่ะ)

ไร้สาระไปวันๆ

I'm LaZy GiRl :La

ขอบคุณ เลซี่ เกิร์ล คับ

ชอบอ่านมากนะคับ เพื่อนๆ ก้อชอบกันทั้งก๊วนเรย

อ้อ เลซี่ เกิร์ล ช่วงก่อนไม่ได้ออนมาวิ.

ยังว่าจาทำป้ายไฟ ข้อความ Where r u ? มายกถามแร้ว

พอดีมาก่อน

อ้าว คุณดอด คุณลิน

แอบมาตัดหน้าไลค์ให้เลซี่ เกิร์ล ก่อนบอยได้งัยล่ะคับ

(เรยโพสซะติดๆ เรย ขอโทด จขห. ด้วยคับ ทำห้องเกะกะหมดแร้ว)