ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

LaZy_GiRl

ขอเดาทองกะเค้ามั่ง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุน K.ValentineBoy มากเลยนะค่ะ เป็นกำลังจัยเล็กๆน้อยสำหรับ Lazy ค่ะ :La

ขอบคุณ LaZy_GiRl เช่นกันนะคับ LaZy เก่งคับ

เป็นกำลังจัยให้ตลอดนะคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอไร้สาระนิดนึงนะค่ะ

มีคนถาม Lazy กันหลายคนแล้วว่าเล่นทองยังไงให้รวย เป็นคำถามที่ตอบยากมากเลยค่ะ Lazy เลยขอตอบในนี้ด้วยแล้วกันนะค่ะเผื่อว่าจะมีคนอยากรู้เหมือนกัน

ถ้าถามมาอย่างงี้ คำตอบของ Lazy ง่ายๆเลยค่ะ อย่าโลภ

ถ้าอยากเล่นแล้วมีกำไรก้อเลิกคบกับกิเลสกันสักพักนะค่ะ

ด้วยความปรารถนาดีจาก Lazy

ดีจ๊ะ :Announce

เมื่อวานน้องทองลงไปวิ่งเล่นแถวๆ 1600 อีกรอบแล้วนะค่ะ (แต่เป็นช่วงที่ตลาดบ้านเราปิด :034 มีคัยเซ็งเหมือน Lazy ไหมค่ะ ตลาดบ้านเราปิดเร็วไป เปิดถึง 24.00 ก้อยังดี ) วันนี้ Lazy มองว่าอาจจะ Rebound ได้เล็กน้อยนะค่ะ แต่จะไปได้แค่ไหนนั้นก้อต้องมาลุ้นกันอีกทีค่ะ ส่วนตัวมองว่าแค่ 1615 ก็หรูแล้วละค่ะ แรงขึ้นน้อยซะขนาดนี้ :_02 ถ้าขึ้นไปได้จริงก้อให้เปิด short เล่นสั้นเอานะค่ะ แต่ถ้าคัยอยากจะเล่น long ถ้าผ่าน 1615 ขึ้นไปได้ก้ออาจเสี่ยงเข้าได้นะค่ะ เป้าหมายที่ 1625 แต่ไม่แนะนำเท่าไหร่นะค่ะ เพราะแนวโน้วใหญ่ยังเป็นขาลงอยู่ค่ะ

แนวรับ 1600----1580 (1600 ถ้าหลุด short ตามได้นะค่ะ แต่ต้องดูให้ดีนะค่ะว่าหลุดจิงๆ เพราะ 1600 ถือเป็นแนวรับทางจิตวิทยาด้วย อาจจะแข็งอยู่นิดนึง)

แนวต้าน 1615---1625----1640

โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม อิอิ

Fightingggggg

I'm LaZy GiRl :bye

ถูกแก้ไข โดย LaZy_GiRl

คุณlazy คะช็อตตอนนี้1608เหรียญเสี่ยงไปไหมคะ

"คุณlazy คะช็อตตอนนี้1608เหรียญเสี่ยงไปไหมคะ"

K.ศศิ short 1608 ก้อเสี่ยงนิดนึงนะค่ะ แต่ถ้าถามว่าเข้าได้ไหม ได้ค่ะแต่ต้องทยอยเข้านะค่ะ อย่าเข้าทีเดียวหมด อาจจะเข้าไว้สักตัวนึงก่อน ถ้าราคา Rebound ขึ้นมาก้อเข้า short เพิ่มเอาก้อได้ค่ะ เพราะตอนนี้ขา short จะดีกว่าขา long ค่ะ

ขอบคุณ LaZy_GiRl คับ

แม่นมาก วิเคราะห์ถูกทางมาตลอด :gd

ดีจ๊ะ :Announce

เมื่อคืนนี้น้องทองเข้าสู่สภาวะทิ้งตัวแล้วละค่ะ หลังจากการประชุม FED เมื่อคืนระบุว่าอาจจะชะลอหรือจะหยุดกระตุ้นเศรษฐกิจแล้ว น้องทองก้อใจง่ายรับข่าวทันทีเลยละค่ะ สัญญานทางเทคนิคเริ่มไม่ดีแล้วค่ะหลังจากหลุดแนวรับสำคัญแทบทุกแนวเลยค่ะ :Wt

สำหรับวันนี้ Lazy มองว่าอาจจะดีดขึ้นมาแตะ 1670 ได้นะค่ะ แต่ทั้งนี้ก้อขึ้นอยู่กับแรงซื้อที่มีน้อยนิดด้วยค่ะ ถ้าผ่านไปได้แนวต้านถัดไปมองที่ 1578 นะค่ะ

ลึกๆแล้ว Lazy คิดว่าน้องทองลงมาลึกมากแล้วนะค่ะ ถ้าคัยมีเงินเหลือก้อสามารถทยอยเก็บได้นะค่ะ (แต่อย่าเข้าทีเดียวหมดนะค่ะ )

แนวต้าน 1670-----1678

แนวรับ 1650----1635

Rebound ไม่ผ่านแนวต้าน เล่น short ได้นะค่ะ

Fightinggggggggggggggggggggg

LaZy GiRl

:bye

อิอิ. อยากได้แนวรับของ lazy girl จัง. คริคริ 1650-1635

K. Aiya

Lazy ก้อลุ้นเหมือนกันค่ะ (กำลังอยากได้แหวนพอดี อิอิ) วันวันนี้มอง Rebound เล็กๆนะค่ะ ค่าเงินยูโรก้อมีแววแข็งค่าได้เล็กน้อยเช่นกันค่ะ แต่แรงซื้อมันน้อยมากเลยค่ะ :17 ดูเหมือนน้องทองจะเคลื่อนไหวเหมือนปีที่แล้วนะค่ะ ช่วงนี้ของปีที่แล้วน้องทองก้อลงแรงเหมือนกันค่ะ ส่วนตัว(อีกแล้ว) มองว่าจุดนี้มันลึกมากแล้วนะค่ะ ถ้าแรงซื้อมากพออาจจะดีดขึ้นได้ค่ะ

เพ้อเจ้ออยู่คนเดียวอีกแล้ว :Announce

Lazy GiRl

ตอนนี้เหมือนน้องทองกำลังพยายามปีนเสาไฟฟ้าอยู่เลยนะค่ะ หลายๆคนมองว่าอาจจะ Rebound ขึ้นไปได้ที่ 1680 แต่ Lazy เป็นพวกชอบสวนกระแสอ่ะค่ะ เลยคิดว่าไม่น่าจะไปได้ เหมือนน้องทองจะหมดแรงแล้วละค่ะ แนวรับแรกมองไว้ที่ 1660-1655 นะค่ะ (Lazy ชูป้ายไฟเชียร์ขา short นะค่ะ)

ขอบคุณค่ะคุณเลซี่ ว้า อลันกลัวมันลากทะลุเลยมะได้ชอตตรงน้ันเลย

K.Alan

ถ้าราคาขึ้นไปได้ ก้อทยอย short ก้อได้นะค่ะ อย่าเข้าทีเดียวหมด ถ้ามันทะลุจิงๆก้อค่อยตามไปถัวก้อได้ค่ะ ยังไงซะขาลงก้อยังดีกว่าขาขึ้นค่ะ