ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ติดที่เดียวกันเลยค่ะ ถ้าเล่นกลางคืนได้จะติดต่อได้ที่ไหนคะ พอทราบรึเปล่าคะ

ตอนนี้ที่เล่นแท่งออนไลน์มีสองที่ตอนกลางคืน คือ แม่ทองสุก และ ออสสิริส ฮะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ติดที่เดียวกันเลยค่ะ ถ้าเล่นกลางคืนได้จะติดต่อได้ที่ไหนคะ พอทราบรึเปล่าคะ

โซดาเล่นทองแท่งที่จีแคปคะ เป็นสองช่วงคะ 9.30น-16.00น อีกรอบเริ่ม 17.00น-24.00น คะ จ-ศ คะ

เมื่อวานกลับบ้านมึดเพราะว่ามี ลูกศิษย์รุ่นหนึ่งบวชเณรได้ 3 เดือนเพื่อนเตรียมความพร้อมก่อนที่จะบวชพระ แล้วผมรับปากบวชเป็นพระเมื่อไรจะไปถวาย บาตร กับ จีวร แล้วเณรก็โทรมาหาผมตอนบ่าย 2 ว่าจะเปลี่ยนวัดบวชจาก กำแพงแสนที่บวชเป็นเณรอยู่จะไปหนองบัวลำภูเพราะต้องการอยู่วัดที่ลำบาก และสงบเงียบโดยจะเดินทาง 2 ทุ่มครึ่ง ผมเลยกลับจากนครปฐมไปหาซื้อ บาตรกับจีวร แล้วรีบไปที่หมอชิตทันที เพื่อที่จะได้คุยกับเณรก่อนที่จะไปบวชพระ เพราะคงตามไปไม่ไหว เณรตั้งใจศึกษาธรรมะมากๆ ที่ไปนี้ก็ไปคนเดียว บวชวัดในป่าต้องการศึกษาธรรมะ ผมไปถึง 18.30 น. คุยกับเณรจนเพลิดเกือบตกรถเลย !uu คุยถึง 2 ทุ่ม 20 เณรบอกต้องไปขึ้นรถแล้วผมดูนาฬิกา นึกว่าแค่ ทุ่มจะครึ่งเลยไม่ได้เอะใจ !53 แล้วเณรก็ฝากผมมา 2 เรื่อง คือเรื่อง กตัญญูต่อพ่อแม่ กับเรื่องความโลภ เพราะบุญที่สูงส่งคือการกตัญญูต่อพ่อแม่ ซึ่งผมก็พาพ่อแม่เที่ยวหาอะไรอร่อยกินเกือบทุกอาทิตย์ !32

ผมไม่ได้เล่นนิทานมานาน ขอเล่าเรื่องหนึ่งเพื่อพูดถึงความโลภแล้วกันครับ เรื่อง ช่างตีเหล็ก (ต้องขอบคุณ ฟ.แฟน ที่เล่านิทานให้ฟังเป็นประจำ) !30

เรื่องมีอยู่ว่าในเมืองแห่งมีช่างตีเหล็กคนหนึ่งที่นิสัยดี มีนำใจทำงานขยันขันแข็ง แล้วมีอยู่วันหนึ่งก็มีคนมาให้ตีมีดพอตีเสร็จไม่มีเงินให้แต่ว่าขอมอบพระพุทธรูปให้ ช่างตีเหล็กก็ไม่ว่าอะไร ก็รับไว้แ้ล้วนำมาบูชาทุกวัน จนวันหนึ่งคิดขึ้นต่อหน้าพระพุทธรูปว่าทำไมเราไม่รวยสักทีทั้งทีขยันทำมาหากินไม่เคยโกงใคร ก็เลยบ่นว่า อยากมีบ้านหลังใหญ่ๆ คนใช้สัก 4-5 คน มีที่นาสัก 100-200 ไร่ มีเงินทองมากมาย อยู่ๆ พระพุทธรูปนั้นก็ยิ้มขึ้นมา ช่างตีเหล็กก็ตกใจว่ายิ้มทำไม และแล้วคืนนั้นเอง เทพที่อยู่ในพระพุทธรูปก็ไปเข้าฝันเจ้าเมืองว่า ให้ไปสร้างคฤหาส์หลังใหญ่ให้ช่างตีเหล็ก แล้วยกที่นาให้ 200 ไร่ พร้อมแก้วแหวนเงินทองต่างๆ มากมาย ช่างตีเหล็กก็คิดดีใจที่ พระพุทธรูปที่ขอเป็นจริง แต่แ้ล้วหลังจากนั้น ก็มีญาติพี่น้องต่างๆ นานา มาขออาศัยอยู่จำนวนมาก ด้วยที่ช่างตีเหล็กเป็นคนนิสัยดี ก็เลยให้ญาติๆ มาอยู่ด้วยทุกคนแล้วก็แบ่งห้องให้อยู่เป็นส่วนๆ และแบ่งที่นาให้ทำกันเท่าๆกัน แต่ด้วยความไม่บริสุทธิ์ใจที่เข้ามาอยู่ก็เริ่ม จับผิดญาติคนต่างๆ ว่าเอาเปรียบอย่างนั้นอย่างนี้ ทำให้ช่างตีเหล็กต้องมาแก้ปัญหาให้ทุกวัน จนถึงขั้นทะเลาะกันว่าเอาเปรียบเรื่องที่นา จนทำให้ไม่ออกไปทำนากัน จนปีั้นั้นเกิดแห้งแล้งทำให้้ต้องเอาเงินทองที่มีอยู่มาแบ่งกันใช้ ถึงขั้นวางแผนจะขโมยเงินกัน ทำให้ช่างตีเหล็กต้องเอาเงินทองไปหาที่ฝังซ่อนเลย แล้วทำให้ช่างตีเหล็กนอนไม่เคยหลับสบายเลย มีเรื่องให้กลุ้มทุกวัน จนมานั่งคิดว่ารู้แล้วทำไมพระพุทธรูปถึงยิ้ม เพราะท่านกำลังหัวเราะว่าจะให้ได้รู้รสของความโลภ ทำให้ช่างตีเหล็กคิดได้ว่า การมีเงินไม่ได้มีความสุขเสมอไปแต่ด้วยความโลภของมนุษย์ที่ต้องการแต่เงิน ไม่ได้มองว่าความสุขที่แท้จริงของชีวิตคืออะไร เลยนำสมบัติที่มีทั้งหมด ไปคืนท่านเจ้าเมืองว่าผมไม่เอาแล้วขอคืนทุกอย่างเลยแล้วกลับมาเป็นช่างตีเหล็กปกติดังเดิม แล้วก็ขยันทำงานทุกวัน มีความสุขเหมือนเดิม ไม่ต้องมากลุ้มใจทุกวัน ผมมักบอกทุกคนประจำว่า อย่าแข่งกันเลยความรวยตายไปก็เอาไปไม่ได้สักบาท แต่สิ่งที่ติดเราไปตลอดไม่ว่าชาตินี้หรือชาติหน้า คือบุญกับบาป !10

ปล. ผมฝาก 2 เรื่องที่ เณรให้มาบอกทุกคนแล้วกันน่ะครับขอตัวไปทำแล็ปต่อแล้วน่ะครับ โชคดีทุกคนครับ !01 เอารูปที่เอาทิตย์ก่อนพาพ่อแม่ไปเที่ยวมาให้ดูครับ ดูว่าการกตัญญูมันทำให้มีความสุขนาดไหน !30 ไม่มีรูปผมเลยเพราะผมคนถ่ายด้วยมือถือ !_18

ขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ จะจดและจำไว้เลยคะ !21 !_087

ตอนนี้ที่เล่นแท่งออนไลน์มีสองที่ตอนกลางคืน คือ แม่ทองสุก และ ออสสิริส ฮะ

ขอบคุณนะคะคุณBOM เดี๋ยวต้องดูเวปค่ะว่าเดี๋ยวนี้ต้องวางเงินมัดจำเท่าไหร่

โซดาเล่นทองแท่งที่จีแคปคะ เป็นสองช่วงคะ 9.30น-16.00น อีกรอบเริ่ม 17.00น-24.00น คะ จ-ศ คะ

ขอบคุณๆโซดาค่ะ จะหาอ่านรายละเอียดได้อย่างไรคะ

ตาจิ๊ว.......แวะมาเยี่ยมคิดถึง.....

เอาเพลงมาฝากพี่ฟังแล้วอยากเกิดเป็นผู้ชายอะอิอิ

ขอบคุณครับๆๆๆ พี่แว่นคนสวย เอาเพลงมาฝาก ตื่นมาดูบอลฟังเพลงไปด้วย อิอิ

kick....off spain figthing>>>>>>>> !Kk ตื่นมาไวไปหน่อย บอลมาง่วงพอดี !uu

น้องทองยังคงไม่ลงเพราะิติดเดย์ครั้งแรกก่อนตามคาด !54

ลงมาเทสรายเดย์ครั้งแรกตามคาด นรกตัวที่สองยังใจดีอยู่ เพราะปกติตามประสบการณ์ของผม การลงมาเทสเส้นแนวรับสำคัญรายเดย์หรือราย 4 ชม.มักจะยังไม่หลุด ดูตัวอย่างนรกตัวแรก กว่าจะลงมาได้ เทสหลายครั้งมากๆ กว่าจะลงมาแต่ลงมาทีวันเดียว 40 เหรียญ นี้รายเดย์ก็คงยังล่อแม่งเมาต่อไปก่อนยังไม่หลุด แต่หลุดเมื่อไรล่ะก็ อดีตที่เคยเห็นลงวันเดียว 100 เหรียญอาจมาได้ !ahh ผมเลยบอกนรกตัวสุดท้ายตัวนี้ต้องระวังหลุดเมื่อไรต้องคัทลอสไม่งั้น ได้กางเต็นท์นอนยาว ถ้าสร้างรีสอร์ทก็คงรวยกันไปเลย เพราะคงต้องเปิดกิจการอันยาวนานพอควร !_10

1. เมื่อวาน ลงมาติดแนวรับ 1186+- ตามคาดที่ลงไป 1184.7 เพราะว่า เมื่อเวลาผ่านไปเส้นเทรนมันจะลงตามไปด้วยทำให้ที่คาดการณ์ของผมจึงมี บวกลบ เพราะผมบอกเสมอว่า ไม่สามารถรู้ได้ว่ามันจะมาเวลาไหนแต่จะรู้ว่าเมื่อมาถึงตรงนี้ควรทำอะไร !19

2. ตอนนี้คงขึ้นมาเทสแถว 1206+- เส้นเทรนกลางเทรนสีเหลือง ถ้าไม่ผ่าน ควรออกทำกำไรก่อนที่ซื้อไว้แถว 1190+- เมื่อวานตอนเช้าที่เห็นซื้อตามที่ผมบอกกันเพียบเลย !57 แต่ถ้าวิ่งผ่านได้อย่างไว ก็ซื้อซ้ำมันเลยแล้วถ้ามันร่วงลงมาหลุดเหลืองล่างค่อยออกทั้งสองตัว ตัวล่างกำไรเต็มๆ ตัวสองอาจคาดทุนนิดหน่อย

3. แต่ถ้าผ่านเทรนเหลือไปได้ น่าจะไปได้ถึง 1220+- ตรงนี้ถ้ามา ขายปิดทั้งหมดแล้ว ขายซ้ำแม่งเลย !061 เพราะเท่ากับไม่สามารถเข้าเทรนขึ้น ราย 4 ชม.ได้ ที่นี้แหละอาจลงยาวๆ ได้เลย !_00

ปล. เดียวผมคงต้องไปนอนแล้ว เดียวเช้าต้องไปนครปฐมต่อ คงไม่ตื่นมาทำกราฟแล้ว อิอิ สเปนชนะเยรมัน 1-0 ซะใจ !ee กำไรแล้วอย่าลืมซื้อ ของอร่อยๆ ไปฝากพ่อแม่ทานน่ะครับ แล้วก็เอาเงินส่วนหนึ่งไปทำบุญ ด้วยครับ ที่ผมบอก อย่าแข่งกันเลยความร่ำรวยตายไปก็เอาไปไม่ได้สักบาทแต่สิ่งที่ติดตัวเราไปตลอดไม่ว่าชาตินี้หรือชาติหน้า คือบุญกับบาป !10

post-725-036100200 1278534205.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew