ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

แหมมมมมมมมมมมมมมม ฟิตกันหญ่ายยยยยยย เลยนะค่ะเพื่อน ๆ พี่ ๆ !54 !54

วันนี้ก็นั่งลากกกกกกเส้นทั้งวันเหมือนกัน อิอิ !uu

ขอบคุณอ.จิ๊วมากค่ะ ลงมาตามที่ อ.บอกแด๊ะ !gd !gd

ดีนะที่เมื่อวานรีบปิด L แล้เปิด S วันนี้ก็เลย ลั่นลา ลั่นลา หน้าบาน !30

แต่ไม่ใช่วันจันทร์ดีดกับไปอยู่ที่เดิมนะ !10 !10 !10

นั่นนะสิ ผมรบกวนให้ส่งการบ้านทาง e-mail pro_jew@hotmail.com ดีกว่าครับ แล้วจะตอบให้ครับ ไม่งั้นคนที่ไม่ได้เข้ามาเรียน ดูกระทู้ผมแล้ว งง ไปหมดเยอะแยะตายเลย แล้วอีกอย่างครับ การบ้านส่วนใหญ่ผมจะตรวจ อย่างอื่นๆ พวก ออสเตเลีย ยูโร ปอนด์ สวิสฟรังส์ หรือ อื่นๆ อ่ะครับ เพราะว่าทองไม่ต้องส่งมาให้ตรวจ เพระว่า ถ้าตีแล้วไม่ตรงตามของผม ก็แสดงว่า ตีผิดครับ !17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อวานพาแม่และหลานๆ ไปทำบุญ สองวัด วัดสวยมากๆ แถมอยู่ติดกันไม่ถึง 2 กิโลเมตรด้วย น่าไปเที่ยวสุดๆ !gd อยู่จังหวัดกาญจนบุรีเอง

วัดแรก วัดถ้ำพุว้า วัดนี้สวยมากๆ ด้านในสร้างที่เก็บพระพุทธรูปในถ้ำเลย และเย็นสบายมากๆ วัดที่สองเป็นวัดเมตตาธรรม ไปถวายข้าวสาร และไปกินอาหารเจที่ทางวัดจัดเลี้ยงทุกวัน ขอบอกว่าผัดหมี่ที่นี้อร่อยมากๆ และกับข้าวก็อร่อยทุกอย่างเลยครับ พอเย็น เอาหลานๆ ไปเก็บไว้บ้าน แล้วพาพ่อกับแม่ไปหาอะไรอร่อยๆ กิน ที่ร้านอาหาร ครัวธรรมชาติ ตรงแยกเตาปูนอร่อยมากๆ

post-725-047131500 1279410333.jpg

เมื่อวานพาแม่และหลานๆ ไปทำบุญ สองวัด วัดสวยมากๆ แถมอยู่ติดกันไม่ถึง 2 กิโลเมตรด้วย น่าไปเที่ยวสุดๆ !gd อยู่จังหวัดกาญจนบุรีเอง

วัดแรก วัดถ้ำพุว้า วัดนี้สวยมากๆ ด้านในสร้างที่เก็บพระพุทธรูปในถ้ำเลย และเย็นสบายมากๆ วัดที่สองเป็นวัดเมตตาธรรม ไปถวายข้าวสาร และไปกินอาหารเจที่ทางวัดจัดเลี้ยงทุกวัน ขอบอกว่าผัดหมี่ที่นี้อร่อยมากๆ และกับข้าวก็อร่อยทุกอย่างเลยครับ พอเย็น เอาหลานๆ ไปเก็บไว้บ้าน แล้วพาพ่อกับแม่ไปหาอะไรอร่อยๆ กิน ที่ร้านอาหาร ครัวธรรมชาติ ตรงแยกเตาปูนอร่อยมากๆ

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ อ.จิ๊ว ได้เห็นภาพอิ่มบุญแต่เช้าเลยค่ะ

เรียนถามอ.จิ๊ว ว่าอาทิตย์หน้าจะมีสอนอีกไหมค่ะ

พอดีอยู่ต่างจังหวัดอยากทราบจะได้เตรียมลางานไว้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ อ.จิ๊ว ได้เห็นภาพอิ่มบุญแต่เช้าเลยค่ะ

เรียนถามอ.จิ๊ว ว่าอาทิตย์หน้าจะมีสอนอีกไหมค่ะ

พอดีอยู่ต่างจังหวัดอยากทราบจะได้เตรียมลางานไว้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ชักใจอ่อน จริงๆ คิดว่าอาทิตย์หน้าจะขอหยุดสักอาทิตย์เพราะว่า ปวดหัวกับ paper ที่ต้องทำและแก้ยังไม่เสร็จแต่ไม่เป็นไร เรียนมาต้อง 7 ปีแล้ว เสียเวลาอีกวันคงไม่จบไวขึ้นหลอก !53

เอาเป็นว่า ผมจะเปิดสอนรุ่นที่ 17 รุ่น (ป๊อก 8 เพราะ 7+1 ป๊อกแปดพอดี) !uu ผมเปิดให้จองเวลา 9.00 น. วันจันทร์ทที่ 19 กรกฏาคมเช่นเคยแล้วกัน ห้ามโทรก่อน 9.00 น.น่ะครับไม่รับจอง แ้ล้ว

จะสอนวันที่ 22 กรกฏาคม 2553 เวลา 10.00-16.00 น. น่ะครับ

ปล. วันนี้คงไม่ได้ไปงานเฮียกัมพลแล้ว ต้องขอโทษเฮียกัมด้วยที่จองแล้วไม่ได้ไปเสียโอกาสคนอื่นหมด !_09

ขอให้ผลบุญที่ทำไปให้ครอบครัวและญาติๆได้รับแต่สิ่งดีๆคนทำดีตกน้ำไม่ไหลตกไฟไม่ไหม้ครับอย่ากลัว

ชักใจอ่อน จริงๆ คิดว่าอาทิตย์หน้าจะขอหยุดสักอาทิตย์เพราะว่า ปวดหัวกับ paper ที่ต้องทำและแก้ยังไม่เสร็จแต่ไม่เป็นไร เรียนมาต้อง 7 ปีแล้ว เสียเวลาอีกวันคงไม่จบไวขึ้นหลอก !53

เอาเป็นว่า ผมจะเปิดสอนรุ่นที่ 17 รุ่น (ป๊อก 8 เพราะ 7+1 ป๊อกแปดพอดี) !uu ผมเปิดให้จองเวลา 9.00 น. วันจันทร์ทที่ 19 กรกฏาคมเช่นเคยแล้วกัน ห้ามโทรก่อน 9.00 น.น่ะครับไม่รับจอง แ้ล้ว

จะสอนวันที่ 22 กรกฏาคม 2553 เวลา 10.00-16.00 น. น่ะครับ

ปล. วันนี้คงไม่ได้ไปงานเฮียกัมพลแล้ว ต้องขอโทษเฮียกัมด้วยที่จองแล้วไม่ได้ไปเสียโอกาสคนอื่นหมด !_09

อาจารย์ค้าบบ โทรเบอร์ไหนค้าบ ช่ายเบอร์ที่คุณเมย์หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

เรียนโทอยู่เหรอครับ ผมเรียนมา 4 ปีแล้วยังไม่จบเลยเหลืออีกปีนึง แก้แล้วแก้อีก :wacko:

ขอบคุณ อ. ที่คอยแนะนำครับ

อ. ไม่ต้องกลัวใครว่าหรอกครับ มันอยู่ที่สำนึกแต่ละคนครับ

ถึงแม้ อ. จะผิด แต่มันก็เป็นปกติของมนุษย์ ที่จะมีข้อผิดพลาดกันครับ

ขอบคุณอีกครั้ง ที่เอาความรู้ที่ อ. ค้นคว้าเองมาแบ่งปันครับ

ด้วยความเครารพ

ฮวก

อ.จิ๋วคะ จองที่ใคร อย่างไรคะ.. ไม่อยากพลาดโอกาสค่าาาาาา !10

ขอบคุณอาจาร์ยจิ้วมากคะ กำลังฟิตตีเส้นอยู่คะ แต่ดูเหมือนต้องฝึกอีกนานแน่เลย ต้องใส่ความเพียรให้มาก อาจารย์จิ้วกรุณาถ่ายทอดวิชาให้แล้ว วัดสวยจัง ไว้ต้องหาโอกาสไปบ้างละ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

สวัสดีครับท่านอาจารย์จิ๊ว และเพื่อนๆทุกคน

ต้องขอขอบพระคุณอย่างสูงที่ถ่ายทอดสุดยอดวิชาการตีเทรนให้(รุ่นฮาkี้แตก) โดยไม่สนใจใยดีอินดี้ต่างๆ ^_^ แม่นจริงๆ แถมยังได้บุญอีกด้วย อนุโมทนาสาธุด้วยคนครับ

เคยได้ยินมานานแล้วว่าสุดยอดนักเทรดจะใช้อินดิเคเตอร์ที่ถัดบางตัวเท่านั้นในการเทรดหรือใช้เทรนลายน์เท่านั้นพอ ตอนแรกๆก็ไม่เข้าใจ ก็ศึกษาอินดิเคเตอร์มากมายจะหาตัวที่ชอบก็หาไม่เจอดูเยอะแยะไปหมดวุ่นวายแถมสับสนอีกต่างหาก :wacko: อิอิ จะตีเทรนก็ไม่รู้จุดเปลี่ยนเทรนอีก กว่าจะเห็นเทรนที่ชัดเจนก็ปลายเทรนพอดี เข้าปุี๊บเทรนเปลี่ยนปั๊บ....อะอะ มาเจอจารย์จิ๊วนี่แหละเริ่มเห็นทางสว่างเลย วันอบรมมัวแต่ดีใจได้เจอสุดยอดวิชาเลยไม่ค่อยได้คุยกับเพื่อนๆ แต่ก็ได้หัวเราะซะท้องแข็ง....ฮ่าๆๆๆ ต้องขอขอบคุณอาจารย์จิ๊วมากๆอีกครั้งครับ ขอให้สิ่งที่อาจารย์ถ่ายทอดแก่ทุกๆท่าน ส่งผลดีต่ออาจารย์และครอบครัวตลอดไปครับ และสัญญาว่ากำไรที่ได้จะแบ่งไปทำบุญตลอดไปครับ(สำคัญมาก) !031

อาจารย์ครับคนที่ไปเรียนกับอาจารย์ต้องมีพื้นฐานขนาดไหนครับ มือใหม่อย่างผมพอจะมีสิทธิ์ไหมครับ !10

อาจารย์ครับคนที่ไปเรียนกับอาจารย์ต้องมีพื้นฐานขนาดไหนครับ มือใหม่อย่างผมพอจะมีสิทธิ์ไหมครับ !10

ขออนุญาต อ.จิ๊ว ค่ะ

พื้นฐานไม่จำเป็นค่ะเพราะส่วนตัวก็ไม่มีเลยเหมือนกัน

แต่ก็เข้าใจเพราะหลักสูตรของ อ.จิ๊ว ไม่ยุ่งยากไม่มีอินดิเคเตอร์มากมายเหมือนท่านอื่น ๆ

แต่ก็สุดยอดมากเลยค่ะ (แม่นมั๊กมาก) !gd !gd !gd

ศิษย์รุ่นฮาแตก