ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะคุณญ่า ขอให้โชคดีชนะเจ้าได้ลำไยทองเข่งโตๆนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาถึงตรงนี้ ผมอยากจะบอกว่า indicator ในการเทรดสามารถให้กำไรกับเราได้

เกือบทุกตัวครับ ถ้า.........

1.เราเข้าใจ มันอย่างเเท้จริง เช่นบางคนเป็นเซียนการอ่าน ค่าเฉลี่ย เค้าก็จะมีวิธีการใช้

เส้นค่าเฉลี่ยในการตัดสินใจที่ทำให้เค้าได้กำไรอย่างต่อเนื่อง

2.เราต้องหาเครื่องมือในการเทรดของเราให้พบ ว่าเราชอบเครื่องมือเเบบไหน ซึ่งผม

ขอยืนยันเลยครับว่า ไม่เหมือนกันอย่างเเน่นอน

--- Elliot Wave สำหรับคนที่ชอบมองเเนวโน้ม เปรียบเหมือนปืนใหญ่ที่ เก็บกำไรเป็น

กอบเป็นกำ ช้าหน่อยเเต่พลังทำลายล้างสูง

----Fibonacci ไว้สำหรับการล๊อคเป้ายิง เปรียบเหมือน ปืนไรเฟิล ที่ยิงน้อยๆ เเต่เเม่นยำเป็นที่สุด

----MA เปรียบเหมือนทวน ใช้รบระยะกลางได้ดี

----Sto เปรียบเหมือน มีดสั้น เข้ารบระยะสั้นได้ดี รวดเร็ว เเต่พลังทำลายต่ำ

----MACD เปรียบเหมือน ดาบคู่

นี่คือตัวอย่างที่เปรียบให้ดูครับว่า อาวุธมีให้เลือกใช้หลากหลายจริงๆ ขึ้นอยู่กับเรา

อยากรบเเบบไหน

+++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณเจ้าของบทความด้วยค่ะ :D

ไม่ทันได้อ่าน โทษนะคะ ญ่าคัท แล้วเสี่ยงเปิดใหม่เอาค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ ขอให้ย่อค่ะ พี่เกต เล่นจีเอส อย่าปล่อยไว้

ต้องตัดสินใจนะคะพี่ มันนานแล้ว จะยุ่งเอา เวลาเค้ากระชากที

น่ากลัวเลยนะคะพี่ ถ้าจะให้ดี พี่ลองอ่านวิเคราะห์หลายๆที่ช่วย

เปิดแล้วผิดทาง คัทตรงไหน กำไรแล้วปิดตรงไหน ต้านอยู่ตรงไหน รับอยู่ตรงไหน เป็นต้น

เหมือนเค้าบอกว่า ก่อนเปิด ต้องหาเหตุผลให้ได้ว่า ทำไมเปิด เช่น

1.เกิดหมีเจ้น

2.ใช้ทริคจานดอด

3.เส้น 5 ตัด 10 ในรายวัน / หรือ ราย4 ชม

4.macd ตัดลง ต่ำกว่า 0

5.สโต ตัดลง+rsi ตัดลง

เปิดแล้วคัทตรงไหนดี

ถ้าพี่เล่นเอสสั้นในวัน พี่ลองดูไฮ วันก่อนก้อได้ค่ะ เช่น ไฮ เมื่อศุกร์ 1355

แต่ถ้าเล่นแอล จะคัทตรงไหนดี ก้อลองดู โลว์ของวันก่อน รู้สึกจะ 1336 มั้งคะ

ถ้าจำไม่ผิด

ของพี่ที่ติด บอกว่าหลายวัน ถ้าติดวันไหน ก้อลองดูย้อนกลับไปดูของเมื่่อวานค่ะ

อันนี้กรณีไม่ได้อ่านวิเคราะห์ที่ไหน แต่ถ้าอ่าน ก้อเอาตามที่เค้าบอกจุดตัดขาดทุน

ก้อได้ค่ะพี่ หลายๆ ที่จะมีบอกไว้

ทะลุขึ้นมาได้ ตัดใจเลยค่ะพี่ ...เนาะ จริงๆ ญ่าก้อไม่ใช่ทำได้ดีนัก

แต่เมื่อถึงเวลาต้องทำ ก้อต้องคัทค่ะ เอาใจช่วยค่ะพี่ ไม่รู้พี่ทำอะไรไปถึงไหนแล้ว :unsure:

ขอบคุณค่ะคุณญ่า

พี่ก็ขอเอามาปรับใช้ในการลงทุนด้วยอีกคนนะค่ะ

ขอบคุณทั้ง 3 สหายเลยนะค่ะที่แบ่งปันความรู้และคอยแนะนำให้หมู่เฮารู้จักวางระบบการเทรคกันมากขึ้น

ขอบคุณจริงๆ ค่ะ

:10

ต๊ายมันมาจุดวัดใจเส้นma5 อีกแล้วเพื่อนๆคอยสังเกตุแล้วกันว่าจะหลุดหรือป่าวอต่ดี้มันลงก็ดูว่าจะลงแค่ไหน

อรุณสวัสดิ์ค่ะเจ้เกี๋ยมอี๋ : )

เจ้ดู ma5 ของเวลาไหนอยู่ค่ะ จะลองสังเกตุตามจ้า

เจ้ดู H4 อยู่หรือเปล่าค่ะ

ระบบมันเตือนหมีเจ้นที่ H4 ด้วยค่ะ

หวัดดีจานและแพื่อนๆๆ ขอบคุณจานหญ้าที่ให้แนวทางตัดสินใจ...

post-7419-0-33711300-1383014691.jpegหวัดดีครับ จานสามสหาย เพื่อนๆๆ ทานอาหารเช้ากันคับ

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

วันนี้วิส่วนตัวคุณดอดมองทางไหนมากกว่ากันคะ ?

เสี่ยบอยมาโกยแต่เช้า แวบไปทำงานซะแระ

คุณญ่ายังเอ่อออออออออออออ ไม่ตื่น

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

วันนี้วิส่วนตัวคุณดอดมองทางไหนมากกว่ากันคะ ?

เอาวิฯส่วนตัวดอดไปก่อนนะคะ 55555555

เดาจากกราฟ เช้า-เย็น ยังไม่มีไรตัดลง เพราะงั้นเทรนก็ยังขึ้น

แต่่ตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตต่ เจอหมีแล้วหมีอีก หมีซ้ำหมีซาก ยังดื้อไม่ยอมลงแรงๆ

60 ไม่ผ่าน วันนี้ดอดลุ้นลงค่ะ แต่ถ้ายืน 60 ได้ก็ค่อยมาดูกราฟกันอีกทีค่ะ

เอ๊ะ แล้วสรุปว่าไรหว่า 5555555

สรุปว่า ย่อแอล หรือ ดีดติดต้านเอสค่ะ (ทุกครั้งอย่าลืมตั้งตอปลอสนะคะ)

ขอบคุณค่ะ คุณ ดอด

เจอแม่หมีแล้ว บอกด้วยนะคะ 555 รออยู่ค่ะ

เอาวิฯส่วนตัวดอดไปก่อนนะคะ 55555555

เดาจากกราฟ เช้า-เย็น ยังไม่มีไรตัดลง เพราะงั้นเทรนก็ยังขึ้น

แต่่ตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตตต่ เจอหมีแล้วหมีอีก หมีซ้ำหมีซาก ยังดื้อไม่ยอมลงแรงๆ

60 ไม่ผ่าน วันนี้ดอดลุ้นลงค่ะ แต่ถ้ายืน 60 ได้ก็ค่อยมาดูกราฟกันอีกทีค่ะ

เอ๊ะ แล้วสรุปว่าไรหว่า 5555555

สรุปว่า ย่อแอล หรือ ดีดติดต้านเอสค่ะ (ทุกครั้งอย่าลืมตั้งตอปลอสนะคะ)

ขอบคุณค่ะ..คุณดอด รับทราบพร้อมปฎิบัติค่ะ