ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

น้องญ่า stoc 14/3/3 กะ 9/5/5 อันไหนดีกว่ากัน เห็นช่วงหลังน้องญ่าลง 9/5/5

เอาค่าตามไดสโต ที่โหลดมา ก้อ 14-3-3 ค่ะพี่

ตะกี้ลองเปลี่ยนค่า เป็น 9-5-5 เทียบดู ก้อไม่ต่างกันมากนักนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีตอนเช้าวันหยุดค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

คุณญ่าคะ...รบกวนขอที่คุณญ่าส่งให้เพื่อนๆเมื่อวันเสาร์บ้างได้มั๊ยคะ ? ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...

คุณดอดคะ...เห็นคุณบอยโพสว่า.."คุณดอดบอก..มีทิงราย 1 กับราย 4 รายใหญ่เลย..." ให้ผลกี่วันคะ ?

สวัสดีคับ คุณอริสา

ทิงกลางคืนวันศุกร์คับ ตอนนี้จบทิงไปแร้ว เป็นหมี

ราย 1 4 ไม่ข้ามวันคับ จบในวัน นอกจากแท่งสุดท้ายของวันหรือของวีค ก้อเรยต้องข้ามมา

รายเดย์อาจมีย่อ อย่างวันศุกร์เปิดมา 1346 ย่อถึง 1336 ย่อตั้ง 10 เหรียญ

ดีแต่ว่าช่วงนี้แนวรับเหนียว รับได้ก้อดีดกลับกลายเป็นวิ่งไต่เอ็มเอ 5 อย่างสวย

สาเหตุที่เดย์ย่อเพราะเปิดโดดเอ็มเอ 5 แท่งพรุ่งนี้ก้ออาจเปิดโดดอีก (โดดอีก ก้อย่ออีก-ย่อแร้วหลุดรับหรือป่าวเท่านั้น)

รอดูพรุ่งนี้คับ แท่งน่ะเปิดโดดแน่ๆ สำคัญแต่ว่าเอ็มเอ 5 จายังงัย ขึ้นไปรับติดๆ รึป่าว

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ขอขอบคุณความรู้และคำแนะนำจากคุณต้นหญ้า คุณบอย คุณดอด

และหลายๆท่านนะคะ

อ่านแล้วมีประโยชน์มากๆคะ

บาดเจ็บกะGFมาเยอะ แต่ยังไงก้อจะไปต่อคะ สู้ๆ

สวัสดีคับ คุณอริสา

ทิงกลางคืนวันศุกร์คับ ตอนนี้จบทิงไปแร้ว เป็นหมี

ราย 1 4 ไม่ข้ามวันคับ จบในวัน นอกจากแท่งสุดท้ายของวันหรือของวีค ก้อเรยต้องข้ามมา

รายเดย์อาจมีย่อ อย่างวันศุกร์เปิดมา 1346 ย่อถึง 1336 ย่อตั้ง 10 เหรียญ

ดีแต่ว่าช่วงนี้แนวรับเหนียว รับได้ก้อดีดกลับกลายเป็นวิ่งไต่เอ็มเอ 5 อย่างสวย

สาเหตุที่เดย์ย่อเพราะเปิดโดดเอ็มเอ 5 แท่งพรุ่งนี้ก้ออาจเปิดโดดอีก (โดดอีก ก้อย่ออีก-ย่อแร้วหลุดรับหรือป่าวเท่านั้น)

รอดูพรุ่งนี้คับ แท่งน่ะเปิดโดดแน่ๆ สำคัญแต่ว่าเอ็มเอ 5 จายังงัย ขึ้นไปรับติดๆ รึป่าว

ขอบคุณวิคุณบอยมากคะ :gd

ลองดูรายเดย์แท่งวันศุกร์นะคับ สามสหายนั่งมองกันตั้งแต่เช้า

ตอนแรกมันเป็นแท่งเทียนสั้นๆ ลอยอยู่กลางกราฟ

ไส้เทียนที่ตอนนี้เห็นแหย่ลงไปจั๊มพ์เอ็มเอ 5(เส้นสีขาว) ตอนนั้นยังไม่มี

แร้วก้อย่อลงไปเอ็มเอ 5 แถว 1336 ในที่สุดตามนิสัยเค้า กลายเป็นแท่งแดง

ตอนกลางคืนแรงดันเข้า ดันราคากลับตัวเทียนส่วนที่อยู่ต่ำกว่าราคาเปิด ก้อเรยกลายเป็นแค่ไส้เทียนด้านล่าง

ดันจนทำไฮ 1355 และปิดเขียว แต่ย่อก่อนปิด ด้านบนเรยเป็นไส้เทียน

ดังนั้นคนลุ้นย่อก้อลุ้นให้เป็นเหมือนวันศุกร์

แท่งเปิดสูง เอ็มเอ 5 ไม่ตาม (อาจไม่ตามเพราะตรงนั้นติดเอ็มเอ 70+150 แต่อันนี้เสี่ยบอยไม่แน่จัย ไม่ค่อยได้เดจาวูเรื่องนี้)

ใครมีกราฟก้อลองส่องๆ ดูนะคับ เสี่ยคงไม่ได้เข้ามาแน่เรยเช้าวันจันทร์ รถเยอะคับ

แต่อย่าลืมว่านี่รายเดย์ต้องใช้เวลา สมมุติว่าพรุ่งนี้เดย์น่าย่อจิงๆ แต่ระหว่างทางรายย่อย เช่น 15 30 1 อาจเกิดทิง อาจต้องรีบาว เล่นอย่าลืมไทม์เฟรมนะคับ

สวัสดีคับ คุณแม่น้องคิตตี้ คุณพเนจร

ไม่ค่อยจาได้คุยรัยกับคุณพเนจรเรย บางทีเห็นโพสคุณพเนจรแต่ก้อไม่ได้ตอบกลับ

ติดเรื่องเวลา ขอโทดนะคับ ขอบคุณไลค์ด้วยคับ ขอบคุณคุณแม่น้องคิตตี้ด้วยคับ

จานดอดส่งทริคให้คุณพเนจรแร้วยังคับ (ป่านนี้เพิ่งมาถามอ่ะ)

สวัสดีคับ คุณแม่น้องคิตตี้ คุณพเนจร

ไม่ค่อยจาได้คุยรัยกับคุณพเนจรเรย บางทีเห็นโพสคุณพเนจรแต่ก้อไม่ได้ตอบกลับ

ติดเรื่องเวลา ขอโทดนะคับ ขอบคุณไลค์ด้วยคับ ขอบคุณคุณแม่น้องคิตตี้ด้วยคับ

จานดอดส่งทริคให้คุณพเนจรแร้วยังคับ (ป่านนี้เพิ่งมาถามอ่ะ)

รับคำขอบคุณด้วยความยินดีคะ(วิเสี่ยบอยมีประโยชน์จริงๆ โดยเฉพาะเรื่องต้องยอมสตอปลอส)

ไปนอนก่อนน๊าา ดึกมากแล้ว

ต้องตื่นแต่งตัวให้เด็กๆไปรร.แต่เช้า

บ๊ายบายคะ :bye

ลองดูรายเดย์แท่งวันศุกร์นะคับ สามสหายนั่งมองกันตั้งแต่เช้า

ตอนแรกมันเป็นแท่งเทียนสั้นๆ ลอยอยู่กลางกราฟ

ไส้เทียนที่ตอนนี้เห็นแหย่ลงไปจั๊มพ์เอ็มเอ 5(เส้นสีขาว) ตอนนั้นยังไม่มี

แร้วก้อย่อลงไปเอ็มเอ 5 แถว 1336 ในที่สุดตามนิสัยเค้า กลายเป็นแท่งแดง

ตอนกลางคืนแรงดันเข้า ดันราคากลับตัวเทียนส่วนที่อยู่ต่ำกว่าราคาเปิด ก้อเรยกลายเป็นแค่ไส้เทียนด้านล่าง

ดันจนทำไฮ 1355 และปิดเขียว แต่ย่อก่อนปิด ด้านบนเรยเป็นไส้เทียน

ดังนั้นคนลุ้นย่อก้อลุ้นให้เป็นเหมือนวันศุกร์

แท่งเปิดสูง เอ็มเอ 5 ไม่ตาม (อาจไม่ตามเพราะตรงนั้นติดเอ็มเอ 70+150 แต่อันนี้เสี่ยบอยไม่แน่จัย ไม่ค่อยได้เดจาวูเรื่องนี้)

ใครมีกราฟก้อลองส่องๆ ดูนะคับ เสี่ยคงไม่ได้เข้ามาแน่เรยเช้าวันจันทร์ รถเยอะคับ

แต่อย่าลืมว่านี่รายเดย์ต้องใช้เวลา สมมุติว่าพรุ่งนี้เดย์น่าย่อจิงๆ แต่ระหว่างทางรายย่อย เช่น 15 30 1 อาจเกิดทิง อาจต้องรีบาว เล่นอย่าลืมไทม์เฟรมนะคับ

ขอบคุณคะ

โดดแล้วย่อบ้างไรบ้าง

ให้ได้เก็บใหม่และให้ได้ปล่อยของ(S134X)บ้างก็ดีเน้อ555

แหล่มเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ :01

ผมมักใช้เวลา เสาร์ อาทิตย์นี่ล่ะครับ มานั่งทบทวนในเหตุการณ์ที่ผ่านมาในสัปดาห์ที่แล้วว่า มีอะไรที่เกิดขึ้นแต่ละช่วงเวลาแล้วเกิดอะไรขึ้นกับราคาและสัญญาณอะไรเกิดตรงไหนส่งผลอะไรบ้าง เพื่อไว้ใช้สู้ในสัปดาห์ต่อไป

ก็ได้ห้องนี้ล่ะครับเป็นครู

ตรูจาพูดรัยกับคุณหนุ่มจันท์ในโพสนี้หว่า... ??

555 ลืมจิงคับ นั่งนึก เมื่อวานที่เห็นโพสก้อนึกไว้แร้วจาพูดรัย ดันลืม

ถูกแร้วคับ เสี่ยบอยก้อทำแบบนั้นนะคับ แม้ทุกวันนี้ก้อยังทำ

เรามาย้อนดูในสิ่งที่เกิดจบไปแร้ว ที่เสี่ยบอยเรียก เดจาวู ค่อยๆ มองไป

มันทำให้เรารู้ เราเห็น ว่าอาการแบบนี้ สัญญาณแบบนี้ กราฟทรงนี้ ผลจาเป็นยังงัย

ยิ่งทำซ้ำๆ เราก้อยิ่งรู้ หลายอย่างก้อไม่มีบอกในตำรา อยากรู้ต้องค้นหาเอง สิ่งนี้เรียกว่า ทริค

คุณหนุ่มจันท์มาถูกทางแร้ว ทำต่อไป ทำซ้ำๆ อย่าหยุดคับ

ทำจนเกิดเป็น skin เอ่อ.. skill อันแรกนั่นผิวหนังสิเนาะ 555+ อ่อนอิงค์อีกแร้ว

ขอบคุณคะ

โดดแล้วย่อบ้างไรบ้าง

ให้ได้เก็บใหม่และให้ได้ปล่อยของ(S134X)บ้างก็ดีเน้อ555

ถ้าย่อจิงตามที่หวัง แนวรับระยะใกล้ก้อ 1348-46 1341 1338-37 คับ

แต่ก้อต้องดูเค้าเปิดราคามาก่อนด้วยนะคับ เอาจัยช่วยคับ

ฝันดีคับทุกท่าน บอยนอนก่อนแร้ว

ก่อนนอนแว๊บดูพีเอ็มหน่อย แฮ่.. ติดนิสัยเบี้ยวตอบพีเอ็มแก้ไม่หาย ขอโทดมากๆ คับ

เห็นหลายพีเอ็ม เกรงจัยมากนะคับ บางพีเอ็มก้อนานเป็นสัปดาห์แร้วอ่ะ

เฮงๆๆ รวยๆๆ นะคับ

ฝันดีครับเสี่ย

ทริคจานดอดได้แล้วครับ กำลังหัดเล็งอยู่ครับ

เพิ่งหัดเล่น GS ได้3-4เดือนเองครับ ยังใหม่มากๆ ส่วนมากก็เข้ามาอ่านหาข้อมูลซะเป็นส่วนใหญ่

ก็เขาจำกัดการโพสต์นี่ครับ ก็เลยอาศัยที่คนอืนเค้าถามกัน

ขอบคุณเสี่ย คุณญ่า จานดอดมากๆเลยครับ

(((((((( คุณน้องใหม่หัดเทรด ))))))))

ขอบคุณมากนะคับ บอยเพิ่งเข้าไปดูตะกี้ เซอร์ไพรส์

แท็งกิ้ว โซ มัช จ้า

โห พี่ตุ๊กตาหอบมาทำมัยคับขนาดนี้ ตายๆๆ กุ้มๆๆ

ทำมัยไม่คัท ทำมัยไม่ใส่สตอปลอส ?? .....นี่ GS นะคับ

อย่าว่าแต่เอส 1270 เรย ต่อให้เอส 1320 1330 ก้อไม่เอาไว้แร้ว

ไม่ได้สตอปลอสผิดวินัยอย่างร้ายแรง ไม่สตอป.แร้วพี่ทำรัยบ้างคับ

พี่มีล็อคไว้มั๊ยคับ คงไม่ได้ปล่อยให้มันลากเอาๆ ฝ่ายเดียวนะ

ไม่สตอปลอส เห็นท่าไม่ดีอย่างน้อยก้อต้องล็อคแร้ว พี่นึกออกคำว่าล็อคนะคับ

ล็อคก้อคล้ายๆ เราสตอปลอสไม้แรกแร้ว เพียงแต่ยังไม่ถูกกินทันที

ติดเอสก้อเปิดแอลมาล็อค เค้าลากอีก 100 เหรียญ พอร์ทพี่ติดลบเท่าเดิม

เอสขาดทุนเพิ่ม 100 แอลก้อกำไร 100 ตามประกบ ค่อยหาทางแก้ล็อค

แก้ถูกก้ออาจไม่ต้องเสีย แก้พลาดก้อเสีย ถึงงัยก้อเสียอยู่แร้วจากผิดทางไม้แรก

แต่ก้อยังดีกว่าไม่ทำรัยเรยนะคับ ปล่อยมันลากมา

ถ้าเป็นไปได้ก้อใส่สตอปลอสแต่แรก ผิดทางก้อจบๆ ไปเรย ไม่ต้องมาปวดหัว

ผิดทางเราควรปกป้องพอร์ทเราด้วยการ

1. สตอปลอส การมี SL เหมือนเราเจ้าของเงิน เป็นคนตัดสินจัยเองว่าจายอมจ่ายเค้าเท่าไหร่เมื่อพลาด เค้าได้เท่าที่เรายอมจ่าย เราเท่านั้นเป็นคนกำหนดเค้าไม่มีสิดมากำหนด แต่ถ้าไม่ SL เหมือนเราปล่อยเค้าล้วงมือเข้ามาควักตังส์ในกระเป๋าเรา หยิบเงินเราออกไป ตามจัยชอบแบบอัน ลิมิท สุดแต่เค้าจาเอา เราปล่อยให้เค้ามากำหนด สุดแต่แรงทุบแรงลากของเค้า

2. หยุดรอดู เมื่อผิดทางนอกจากสตอป.แร้ว เราก้อควรหยุดรอดู ลดความถี่ความติดในการผิดทางซ้ำซ้อน ระยะ 100 เหรียญที่เค้าทุบลงมา เราอาจเสียแอล 10 ไม้ถ้าไม่หยุดรอดูเข้าติดๆ แต่ถ้าหยุดรอดู อาจไม่ถึง 10 ไม้

ถ้าไซด์เวย์ไม่เป็นรัย แต่ถ้าไปเจอแบบทุบจิงลากจิงมันอันตราย ไม่มีใครรู้ได้เป๊ะว่าเค้าจาทุบจาลากเท่าไหร่ นอกจากการพยามคาดคะเนให้ใกล้เคียง

ขอบคุณน้องบอยนะคะสำหรับคำแนะนำดีๆ พี่มีเปิดแอลล็อคไว้บ้างค่ะ แต่ก็ยังแก้ไม่เป็นอยู่ดี พอย่อก็ปิดแอล และคิดว่ามันคงกลับตัว เลยยังมีเอสคาอยู่ แต่ยังมีเหลืออีกหลายไม้ค่ะ วันนั้นที่มันดีดกะลังจะใส่สตอปไม่ทันดีดซะก่อนเลยเปิดแอลประกบค่ะ แต่ตัวที่มีสตอปก้อปิดไปเกลี้ยง แต่ด้วยความหวังที่มันจะลงมาบ้างเลยไม่ได้คัทลอตทั้งหมดค่ะ ต่อไปจะมีวินัยกว่านี้นะคะ คือที่ผ่านมาอย่างน้องบอยว่าใส่สตอปมันมากินสตอปเราแล้วถูกทางบ้าง ผิดทางบ้างต้องยอมตัด แต่พี่ชอบตั้งสตอปใกล้เกิน มันมากินสตอปพี่แล้วไปต่อตามทางที่เราเลือกไว้แบบถูกทาง เลยลองไม่ใส่สตอปดู คราวนี้ดันซวย เจอเจ้าลากยาวหลายวัน พี่ก้อร้องเพลงรอ รอ ว่ามันจะกลับตัวลงมารับพี่บ้าง ฮ่า ฮ่า แต่มันก็ยังไม่มาสักที สงสัยต้องทำตามน้องบอย น้องญ่าว่ามีสตอปทุกครั้งเหมือนเดิมค่ะ

คุณtuktaaaaa เป็นกำลังใจให้ครับ คุณมีเพื่อนนะครับไม่ต้องท้อถอย หมดกำลังใจ คุณหนุ่มจันท์ เหมือนกันนะครับ ตะโกนพร้อมกันว่า สู้โว้ยยยยยย :Announce

สู้ๆนะครับ เจอมาเหมือนแบบพี่เลย แต่ผมว่าโชคดีที่เจอเพราะมันเปลี่ยนผมจากคนเล่นมั่วๆจนดูกราฟเริ่มเป็นแล้วและมีวินัย สตอปลอส ทุกครั้ง

สู้ไปด้วยกันครับ

หวัดดีค่ะ พี่ตุ๊กตา พี่บอย เพื่อนๆ ทุกคน

เทมเพลต น่าจะลงไม่ได้ แต่กราฟ mt4 mt5 ลงได้ค่ะ

ซึ่งมันจะมีวิธีการโหลด และ ทำ ญ่าเคยแปะไว้ให้แล้วอาจจะยุ่งยากหน่อย

แต่ถ้าพี่ลองทำ เดี๋ยวค้นมาให้ค่ะ :D

เสียใจด้วยค่ะพี่ ที่ีโดน SL ที่ผ่านมา เล่น GS ใครไม่โดนนี่ คงเชยเนาะๆ :P

เมื่อก่อนญ่าก้อแบบพี่ค่ะ เนิ่นๆ ไม่คัท รอเอาจนสุดทาง มาคัท

จากที่ควรเสียน้อยๆ กลับทวีคูณ ด้วยใจที่คิดว่า น่าจะไปต่อ

สรุป เค้าก้อย่อตรงจุดที่เราคัทพอดี เศร้าเนาะแบบนี้ :_02

เหมือนๆ จะเจอหมี ราย1 กับ ราย4 ค่ะ ถ้าดูไม่ผิดนะคะ

เดี๋ยวพี่ลองดูพรุ่งนี้ - ก่อนปิดสัญญา ไม่หลุด 1340 1333 พี่คงต้องตัดสินใจ

ไม่คัท ก้อต้องล๊อค นะคะพี่ ดูพรุ่งนี้ถ้าย่อตัว ลองตัดสินใจอีกทีค่ะพี

เอาใจช่วยนะคะ สู้ๆ ค่ะ :v@

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เป็นกำลังใจให้ทุกคนด้วยเหมือนกันค่ะ เสียใจกับคุณหนุ่มจันทร์+แฟน ด้วยนะคะ

เล่นใหม่ ค่อยๆ ฝึกเล่นน้อยๆ ก่อนดีมั๊ยคะ เห็นเสียไปเยอะ อดเป็นห่วงเพื่อนๆ

ไม่ได้ค่ะ เพราะถ้าทุ่มมาก เสียแล้ว ความรู้สึกอยากเอาคืน

มันจะมาแทนที่ การต้องการแค่กำไรปกติค่ะ ฝากไว้ด้วยเนาะ ^_^

ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆจากทุกท่านนะคะ มีกำลังใจขึ้นอีกเยอะค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณหนุ่มจันท์ คุณขวด คุณเดอะฮัก เหมือนกันนะคะ เรามือใหม่ต้องหัดเรียนรู้เทคนิคให้เทพเหมือนน้องบอย น้องญ่า จานดอด เจ้เกี๋ยมอี๋ จะได้เอาเงินคืนจากเจ้าบ้าง สู้ๆไปด้วยกันนะคะ

ขอบคุณน้องญ่ามากเลยนะคะ ที่บอกเทคนิคพี่พี่จะรอหมีราย1 4 ตามที่น้องญ่าบอกแล้วจะจัดการให้เรียบร้อยค่ะ เสียดายที่เทมเพลตน้องญ่าลงในมือถือหรือแทบเลตไม่ได้เพราะพี่ไม่ค่อยได้เปิดคอมเลย ส่วนใหญ่อาศัยเทรดจากมือถือ แต่พี่ลงmt 4 แล้วค่ะตามที่น้องญ่าสอนช่วงแรกๆ คงต้องเล่นแบบจริงจังสักทีเปิดคอมดูสัญญานทางเทคนิค เพราะการดูจากมือถือมันเห็นภาพแคบกว่าบางทีอาจทำให้เราตัดสินใจผิดทางได้ ขอบคุณอีกครั้งนะจ๊ะ ขอให้น้องญ่า น้องบอย จานดอด เจ้เกี๋ยมอี๋ คุณขวด คุณหนุ่มจันท์ คุณเดอะฮัก รวมถึงพี่ด้วย กำไรๆรวยๆๆๆๆด้วยกันนะคะ ^^

ขอบคุณน้องบอยนะคะสำหรับคำแนะนำดีๆ พี่มีเปิดแอลล็อคไว้บ้างค่ะ แต่ก็ยังแก้ไม่เป็นอยู่ดี พอย่อก็ปิดแอล และคิดว่ามันคงกลับตัว เลยยังมีเอสคาอยู่ แต่ยังมีเหลืออีกหลายไม้ค่ะ วันนั้นที่มันดีดกะลังจะใส่สตอปไม่ทันดีดซะก่อนเลยเปิดแอลประกบค่ะ แต่ตัวที่มีสตอปก้อปิดไปเกลี้ยง แต่ด้วยความหวังที่มันจะลงมาบ้างเลยไม่ได้คัทลอตทั้งหมดค่ะ ต่อไปจะมีวินัยกว่านี้นะคะ คือที่ผ่านมาอย่างน้องบอยว่าใส่สตอปมันมากินสตอปเราแล้วถูกทางบ้าง ผิดทางบ้างต้องยอมตัด แต่พี่ชอบตั้งสตอปใกล้เกิน มันมากินสตอปพี่แล้วไปต่อตามทางที่เราเลือกไว้แบบถูกทาง เลยลองไม่ใส่สตอปดู คราวนี้ดันซวย เจอเจ้าลากยาวหลายวัน พี่ก้อร้องเพลงรอ รอ ว่ามันจะกลับตัวลงมารับพี่บ้าง ฮ่า ฮ่า แต่มันก็ยังไม่มาสักที สงสัยต้องทำตามน้องบอย น้องญ่าว่ามีสตอปทุกครั้งเหมือนเดิมค่ะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆจากทุกท่านนะคะ มีกำลังใจขึ้นอีกเยอะค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณหนุ่มจันท์ คุณขวด คุณเดอะฮัก เหมือนกันนะคะ เรามือใหม่ต้องหัดเรียนรู้เทคนิคให้เทพเหมือนน้องบอย น้องญ่า จานดอด เจ้เกี๋ยมอี๋ จะได้เอาเงินคืนจากเจ้าบ้าง สู้ๆไปด้วยกันนะคะ

ขอบคุณน้องญ่ามากเลยนะคะ ที่บอกเทคนิคพี่พี่จะรอหมีราย1 4 ตามที่น้องญ่าบอกแล้วจะจัดการให้เรียบร้อยค่ะ เสียดายที่เทมเพลตน้องญ่าลงในมือถือหรือแทบเลตไม่ได้เพราะพี่ไม่ค่อยได้เปิดคอมเลย ส่วนใหญ่อาศัยเทรดจากมือถือ แต่พี่ลงmt 4 แล้วค่ะตามที่น้องญ่าสอนช่วงแรกๆ คงต้องเล่นแบบจริงจังสักทีเปิดคอมดูสัญญานทางเทคนิค เพราะการดูจากมือถือมันเห็นภาพแคบกว่าบางทีอาจทำให้เราตัดสินใจผิดทางได้ ขอบคุณอีกครั้งนะจ๊ะ ขอให้น้องญ่า น้องบอย จานดอด เจ้เกี๋ยมอี๋ คุณขวด คุณหนุ่มจันท์ คุณเดอะฮัก รวมถึงพี่ด้วย กำไรๆรวยๆๆๆๆด้วยกันนะคะ ^^

เป็นกำลังให้ด้วยอีกคนคะ

ปองก้อเคยโดนลาาาาก จาก1200ไป1433จำได้ดี(จำได้ดีไม่มีลืมเร่ยย)

เล่นGFวิ่งตามค่าเงินบาท spotวิ่งบาทอ่อน ไม่ต้องบรรยายต่อ..- -"

ลากอยู่หลายเดือนคะได้ปล่อยตอน1260 ก้อยังดี

กำลังหัดดูกราฟและศึกษาแนวทางของคุณต้นหญ้า เสี่ยบอย คุณดอด คุณเกี้ยมอี้ เหมือนกันคะ

ยังไงๆก้อให้กำลังใจคุณตุ้กตา เดอะฮัก หนุ่มจันท์ และคนที่กำลังเริ่มต้นทุกคน(รวมตัวเองด้วย อิอิ)

โชคดี มีกำไร ทุกคนนะคะ