ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ติดเอสตั้งแต่วันพฤหัสแล้วยังออกไม่ได้เลยอ่ะคะ น้องญ่ายังมีเอสเป็นเพื่อนกันมั๊ยคะขอถามแนวทางหน่อยค่ะ ไม่งั้นสงสัยต้องยอมมอบตัวแล้วเพราะเงินในพอร์ตติดลบแล้ว :033

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เข้า 58 ใช่ป่าว ไม่นึกว่าจะมีคนตาม เพราะเจ้แอลอยู่คนเดียว :17

เข้า 56 ปิด 58 ขายหมูยิ่งกว่าอีกค่ะ อิอิ

ขอบคุณค่ะ..คุณดอด งั้นก็ลุ้นกินฝั่ง S กันก่อนนะคะ (แต่คงลงได้ไม่ลึกเท่า :54ที่ใจต้องการใช่มั๊ยคะ)

แล้วมารอวิรอบกลางคืน....ของคุณดอดอีกทีนะคะ

วันนี้รวยมั๊ยคะ

ขอบคุณ คุณดอด เจ๊เกี้ยมอี๋ เสี่ยบอย น้องญ่าค่ะ

วันนี้ไม่รวยค่ะ...คุณดอด ผิดทางค่ะประกบอยู่

วันนี้ไม่รวยค่ะ...คุณดอด ผิดทางค่ะประกบอยู่

ถ้าติดเอสของวันนี้ยังลุ้นออกได้ค่ะ เด๋วพรุ่งนี้มาเดากราฟกันใหม่

ราตรีสวัสดิ์นะคะทุกคน รวยๆๆๆๆ ค่ะ

ถ้าติดเอสของวันนี้ยังลุ้นออกได้ค่ะ เด๋วพรุ่งนี้มาเดากราฟกันใหม่

ราตรีสวัสดิ์นะคะทุกคน รวยๆๆๆๆ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ..คุณดอด ฝันดีนะคะ :bye

ปิด 60 แล้วกันเสี่ยบอย ถูก 3 ไม้พอแล้ว

เสี่ยบอยไม่ชมเจ้หน่อยเหรอ :32 :32

ชมคับ พี่เกี้ยมอี๋ใช้เทคนิคอลเก่งอ่ะคับ แอลกำไรติดๆ เรย

แอลด้วยปัจจัยทางเทคนิคด้วย

เมื่่อกี้ตามเจ๊เกี๋ยมอี๋ไป ปิดไปแล้ว ได้ 2 เหรียญ แต่ไอ้ที่เอสไว้ก่อนหน้า ยังติดลบมากกว่าที่ได้อ่ะ

ยินดีกำไรพี่ปูด้วยนะคับ กำไรเอามาก่อนเนาะ

ยินดีกำไรเอสจานดอดด้วยคับ เอส 61 ปิด 54

แม่นจิงๆ ทุกทีบอยจาตาม ครั้งนี้รอดีดอีกหน่อยๆ อดเรย แบ่งๆๆ

น้องซูเทก่อนจากจิงๆ อย่างที่ขอไว้ เค้าก้อให้ตามที่ขอ แต่ดันไม่เอส

หมี 4 ด้วยเนาะ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

วันนี้โดนลาก Sคะ(ติดมากจากวันศุกร์โน้นแน่ะ)

พรุ่งนี้มีแววจาได้แกะไม๊น้อเสี่ยบอย :uu

สัก1340อิอิ

ติดเอสตั้งแต่วันพฤหัสแล้วยังออกไม่ได้เลยอ่ะคะ น้องญ่ายังมีเอสเป็นเพื่อนกันมั๊ยคะขอถามแนวทางหน่อยค่ะ ไม่งั้นสงสัยต้องยอมมอบตัวแล้วเพราะเงินในพอร์ตติดลบแล้ว :033

ไม่ทันได้อ่าน โทษนะคะ ญ่าคัท แล้วเสี่ยงเปิดใหม่เอาค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ ขอให้ย่อค่ะ พี่เกต เล่นจีเอส อย่าปล่อยไว้

ต้องตัดสินใจนะคะพี่ มันนานแล้ว จะยุ่งเอา เวลาเค้ากระชากที

น่ากลัวเลยนะคะพี่ ถ้าจะให้ดี พี่ลองอ่านวิเคราะห์หลายๆที่ช่วย

เปิดแล้วผิดทาง คัทตรงไหน กำไรแล้วปิดตรงไหน ต้านอยู่ตรงไหน รับอยู่ตรงไหน เป็นต้น

เหมือนเค้าบอกว่า ก่อนเปิด ต้องหาเหตุผลให้ได้ว่า ทำไมเปิด เช่น

1.เกิดหมีเจ้น

2.ใช้ทริคจานดอด

3.เส้น 5 ตัด 10 ในรายวัน / หรือ ราย4 ชม

4.macd ตัดลง ต่ำกว่า 0

5.สโต ตัดลง+rsi ตัดลง

เปิดแล้วคัทตรงไหนดี

ถ้าพี่เล่นเอสสั้นในวัน พี่ลองดูไฮ วันก่อนก้อได้ค่ะ เช่น ไฮ เมื่อศุกร์ 1355

แต่ถ้าเล่นแอล จะคัทตรงไหนดี ก้อลองดู โลว์ของวันก่อน รู้สึกจะ 1336 มั้งคะ

ถ้าจำไม่ผิด

ของพี่ที่ติด บอกว่าหลายวัน ถ้าติดวันไหน ก้อลองดูย้อนกลับไปดูของเมื่่อวานค่ะ

อันนี้กรณีไม่ได้อ่านวิเคราะห์ที่ไหน แต่ถ้าอ่าน ก้อเอาตามที่เค้าบอกจุดตัดขาดทุน

ก้อได้ค่ะพี่ หลายๆ ที่จะมีบอกไว้

ทะลุขึ้นมาได้ ตัดใจเลยค่ะพี่ ...เนาะ จริงๆ ญ่าก้อไม่ใช่ทำได้ดีนัก

แต่เมื่อถึงเวลาต้องทำ ก้อต้องคัทค่ะ เอาใจช่วยค่ะพี่ ไม่รู้พี่ทำอะไรไปถึงไหนแล้ว :unsure:

ไม่ทันได้อ่าน โทษนะคะ ญ่าคัท แล้วเสี่ยงเปิดใหม่เอาค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ ขอให้ย่อค่ะ พี่เกต เล่นจีเอส อย่าปล่อยไว้

ต้องตัดสินใจนะคะพี่ มันนานแล้ว จะยุ่งเอา เวลาเค้ากระชากที

น่ากลัวเลยนะคะพี่ ถ้าจะให้ดี พี่ลองอ่านวิเคราะห์หลายๆที่ช่วย

เปิดแล้วผิดทาง คัทตรงไหน กำไรแล้วปิดตรงไหน ต้านอยู่ตรงไหน รับอยู่ตรงไหน เป็นต้น

เหมือนเค้าบอกว่า ก่อนเปิด ต้องหาเหตุผลให้ได้ว่า ทำไมเปิด เช่น

1.เกิดหมีเจ้น

2.ใช้ทริคจานดอด

3.เส้น 5 ตัด 10 ในรายวัน / หรือ ราย4 ชม

4.macd ตัดลง ต่ำกว่า 0

5.สโต ตัดลง+rsi ตัดลง

เปิดแล้วคัทตรงไหนดี

ถ้าพี่เล่นเอสสั้นในวัน พี่ลองดูไฮ วันก่อนก้อได้ค่ะ เช่น ไฮ เมื่อศุกร์ 1355

แต่ถ้าเล่นแอล จะคัทตรงไหนดี ก้อลองดู โลว์ของวันก่อน รู้สึกจะ 1336 มั้งคะ

ถ้าจำไม่ผิด

ของพี่ที่ติด บอกว่าหลายวัน ถ้าติดวันไหน ก้อลองดูย้อนกลับไปดูของเมื่่อวานค่ะ

อันนี้กรณีไม่ได้อ่านวิเคราะห์ที่ไหน แต่ถ้าอ่าน ก้อเอาตามที่เค้าบอกจุดตัดขาดทุน

ก้อได้ค่ะพี่ หลายๆ ที่จะมีบอกไว้

ทะลุขึ้นมาได้ ตัดใจเลยค่ะพี่ ...เนาะ จริงๆ ญ่าก้อไม่ใช่ทำได้ดีนัก

แต่เมื่อถึงเวลาต้องทำ ก้อต้องคัทค่ะ เอาใจช่วยค่ะพี่ ไม่รู้พี่ทำอะไรไปถึงไหนแล้ว :unsure:

พี่จะเอาคำแนะนำคุณต้นหญ้าไปใช้ด้วยอีกคน

ขอบคุณคำแนะนำดีๆนะคะ

วันนี้ขนาดว่าดูหมีเจ้นไว้ตั้งแต่เสาร์อาทิตย์แร้ว ยังเกือบแย่ไปเหมือนกัน ดีว่าพอรู้ว่าเค้าไม้ยอมย่อให้ ก็เปิด L ล็อดขาดทุนให้อุ่นใจไว้ก่อน พอราคาไปทางไหนก็ไปเอากำไรทางนั้นแล้วเปิดสวนเมื่อมันกลับตัวคับ พอจะได้ลำไยมาบ้าง แต่หืดจับเหมือนกัน

ขอโทษค่ะพี่เกต ถ้าเป็น จีเอฟ มีค่าเงินมาเกี่ยวด้วยเนาะ ญ่านึกว่าจีเอส แฮ่โทษค่ะ

ญ่าเหมือนเคยโพสวิธี ตั้ง SL จีเอฟไว้ด้วยนะคะ ไม่รู้ว่าพี่เคยทำรึป่าวเนาะ

ถ้ามีค่าเงินมาเกี่ยว คงต้องคำนวน แค่จำนวนเงินที่เรารับได้แล้วค่ะพี่ เป็น%ก้อได้หรือ

เช่น 1000 2000 รัยแบบนี้ เวลาผิดทาง ก้อต้องตัดสินใจเหมือนกันค่ะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

พี่จะเอาคำแนะนำคุณต้นหญ้าไปใช้ด้วยอีกคน

ขอบคุณคำแนะนำดีๆนะคะ

เอาแบบง่ายหน่อยนะคะ ถ้าเกิดติดเอส ไม่อยากคัท จะล๊อค

หรือ ทำกำไรระหว่างทางแบบคุณหนุ่มจันท์ พี่ปองลองแบบนี้ก้อได้ค่ะ

เอา ไฮ-โลว์ ของวันก่อน มาลบกัน แล้วหาร 2

ถ้ามีเอส ไม่หลุด เปิดแอลล๊อคค่ะ จะเอสใหม่ หรือ จะทำรัยต่อ ค่อยมาเล็งอีกที

เช่น ไฮ 1355 โลว์ 1336 1355-1336=18 หาร 2 =9

ก้อเอาโลว์ 1336+9 = 1345 ถ้าพี่มีเอส ก้อคอยดู ถ้าไม่หลุด 1345 พี่ก้อเปิดแอลล๊อค

เอสตัวเก่าไว้เลย หรือจะ ตัดใจคัทเลย ถ้าไม่หลุด อะไรประมาณนี้ค่ะ

ลองเทสดูในกระดาษก่อนก้อได้ค่ะ วิธีนึง อาจจะเหมาะกับอีกคนนึง

แต่อาจจะไม่เหมาะกับอีกคนก้อเป็นได้ ของแบบนี้ต้องลองค่ะ ^_^