ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

คุณญ่า...วันนี้มีกราฟมั๊ยคะ ?ถ้าทำไว้แล้วรบกวนแปะหน่อยนะคะ

คุณดอดขา...ระหว่างรอกราฟคุณญ่า....รบกวนขอวิคุณดอดหน่อยนะคะ (วิแบบส่วนตั้ว..ส่วนตัวอ่ะค่ะ) อิ อิ :uu

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคับ คุณอริสา

ทิงกลางคืนวันศุกร์คับ ตอนนี้จบทิงไปแร้ว เป็นหมี

ราย 1 4 ไม่ข้ามวันคับ จบในวัน นอกจากแท่งสุดท้ายของวันหรือของวีค ก้อเรยต้องข้ามมา

รายเดย์อาจมีย่อ อย่างวันศุกร์เปิดมา 1346 ย่อถึง 1336 ย่อตั้ง 10 เหรียญ

ดีแต่ว่าช่วงนี้แนวรับเหนียว รับได้ก้อดีดกลับกลายเป็นวิ่งไต่เอ็มเอ 5 อย่างสวย

สาเหตุที่เดย์ย่อเพราะเปิดโดดเอ็มเอ 5 แท่งพรุ่งนี้ก้ออาจเปิดโดดอีก (โดดอีก ก้อย่ออีก-ย่อแร้วหลุดรับหรือป่าวเท่านั้น)

รอดูพรุ่งนี้คับ แท่งน่ะเปิดโดดแน่ๆ สำคัญแต่ว่าเอ็มเอ 5 จายังงัย ขึ้นไปรับติดๆ รึป่าว

ขอบคุณค่ะ...คุณบอย ที่ตอบให้หายสงสัย+มุมมองให้ด้วย (จะได้ไม่ลงมือทำอารัยผิดๆไป) ขอบคุณจิงๆค่ะ

วันนี้ถ้ามีเวลาว่างแวะเข้ามา 6 บ้างนะคะ....

โกลเบฯ.. กรอบ 43 / 65 จุด 50 เป็นจุดเริ่มเตรียมปิดแอล

ถ้าอยากลุ้นอีกก็ให้ดู 65 ถ้าผ่านไม่ได้ก็ปิดแอล เปิดเอส แต่ถ้าผ่าน65 และยืนได้จะไป 1400-1415

ถ้าหลุด 43 ปิดแอล เปิดเอส

โกลเบฯ.. กรอบ 43 / 65 จุด 50 เป็นจุดเริ่มเตรียมปิดแอล

ถ้าอยากลุ้นอีกก็ให้ดู 65 ถ้าผ่านไม่ได้ก็ปิดแอล เปิดเอส แต่ถ้าผ่าน65 และยืนได้จะไป 1400-1415

ขอบคุณค่ะ..คุณดอด ส่วนตัวคุณดอดมองยังงัยคะ ?(รอมุมมองส่วนตั้วส่วนตัวอ่ะค่ะ)

ส่วนตัวมองเหรอคะ ถ้าเดาจากกราฟ ก็ยังมองเป็นเทรนขึ้นระยะสั้น แต่วันนี้เจอหมี4 แบบที่คุณบอยบอก ก็คงลุ้นให้ลงก่อนค่ะ แล้วกลางคืนค่อยมาเล็งกราฟกันอีกที

หวัดดีค่ะทุกคน

ขอบคุณวิเคราะห์คุณดอด น้องบอย น้องญ่า และเจ๊เกี๊ยมอี๋ที่คอยมาตอบคำถามให้และส่ง 6 เสาร์อาทิตย์ไม่ได้เข้ามาดู มานั่งไล่อ่านย้อนหลัง ได้ประโยชน์มากค่ะ

เป็นกำลังใจให้คุณฮัก คุณตุ๊กตานะคะ เราก็โดนไปหลายตังค์ค่ะ ตอนนี้เริ่มรู้แนวบ้างละ กำลังหัดเรียนรู้เรื่องกราฟเหมือนกันค่ะ ค่อยๆ งมไปค่ะ ตรงไหนไม่เข้าใจก็ต้องมาคอยถามกูรูในห้องนี้กับห้องขำค่ะ สู้ๆ ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย poonim

ส่วนตัวมองเหรอคะ ถ้าเดาจากกราฟ ก็ยังมองเป็นเทรนขึ้นระยะสั้น แต่วันนี้เจอหมี4 แบบที่คุณบอยบอก ก็คงลุ้นให้ลงก่อนค่ะ แล้วกลางคืนค่อยมาเล็งกราฟกันอีกที

ขอบคุณค่ะ..คุณดอด งั้นก็ลุ้นกินฝั่ง S กันก่อนนะคะ (แต่คงลงได้ไม่ลึกเท่า :54ที่ใจต้องการใช่มั๊ยคะ)

แล้วมารอวิรอบกลางคืน....ของคุณดอดอีกทีนะคะ

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

.............

ออสฯ กรอบ 35 45 / 55 70 เน้นย่อแอล

ถ้าไม่หลุด30 ให้แอล

.............

ออสฯ กรอบ 35 45 / 55 70 เน้นย่อแอล

ถ้าไม่หลุด30 ให้แอล

ขอบคุณคะคุณดอด

มันไม่ค่อยย่อเลย ดูอยู่ห่างๆดีกว่า

ถึงคุณ ตุ๊กในแทปเล็ตลงได้นะ ก็กดตรงตัว f กด + main chart ใส bb ราย 20 ma5/10/50/100/150

ส่วน indicator window 1 ก็ใส่ rsi 14/3

indicator window 2 ใส่ stoc 14/3/3 bb ราย 18

สวัสดีตอนบ่ายคะคุณต้นหญ้า และทุกคนเลยคะ

อึ้ง! คอนโดคนจนในจีน วาดหน้าต่างแทนสร้างจริง หวังลดต้นทุน

%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%88%E0%B8%B5%E0%B8%9902.jpg

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานว่า กำลังเกิดเรื่องฮือฮาขึ้นในประเทศจีน เมื่อมีการแชร์ภาพในโลกออนไลน์ เป็นภาพคอนโดแห่งหนึ่ง ในเมืองชิงเต่า เขตสือเป่ย ที่อยู่ในระหว่างการก่อสร้าง ซึ่งมีความแปลกประหลาดจนเป็นเรื่องทอล์ก ออฟ เดอะ ทาวน์ อยู่ในขณะนี้ เพราะหน้าต่างทั้งหมดของคอนโดแห่งนี้ ไม่ใช่หน้าต่างจริงๆ แต่เป็นการวาดภาพสีลงบนผนังตึกทั้งสิ้น หรือจะเรียกว่า ปลอมยกแผงเลยก็ว่าได้