ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ราตรีสวัสดิ์นะคะทุกคน

พรุ่งนี้ธุระแต่เช้าาาาาาาาาาาา กว่าจะกลับก็บ่ายยยยยยยยยยยยย

ฝากเสี่ยบอยคุณญ่าวิฯและแปะกราฟด้วยนะคะ จะเข้ามาดูค่ะะะะะะะะะะะะ

รวยๆๆๆนะคะ

ฝันดีนะคะ...คุณดอด :bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราตรีสวัสดิ์นะคะทุกคน

พรุ่งนี้ธุระแต่เช้าาาาาาาาาาาา กว่าจะกลับก็บ่ายยยยยยยยยยยยย

ฝากเสี่ยบอยคุณญ่าวิฯและแปะกราฟด้วยนะคะ จะเข้ามาดูค่ะะะะะะะะะะะะ

รวยๆๆๆนะคะ

ฝันดีค่ะคุณดอด พรุ่งนี้จะพยายามนะคะ สงสัย ป่านนี้นอนฝันหวานเอสแล้วมั้งเนี่ย :P

hlMNA.gifhlMNA.gif ฝันดี กันทุกคนนะคะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ยินดีด้วยค่ะ พี่อลัน ดูมาก รนจริงๆนะคะ

เมื่อคืนลาก ญ่าก้อคัท แล้วไปเปิดใหม่เอา

คิดว่าถ้าดีดน่าจะถึงซักประมาณ 64-65

อาศัยทริค 2 จานดอด+หมีควาย สู้ก้อสู้

เปิดใหม่ คัทเก่าเลยค่ะ ก้อยังพอเอาคืนได้บ้าง

แต่ก้อไม่หมดนะ แฮ่ :_02 แต่ก้อเพิ่งเอาคืนได้วันนี้เองค่ะ ก้อยังดีเนาะ ^_^

น้องญ่าเก่ง เอาคืนได้ พี่ ถ้าพลาด อารมณ์มา ไปแล้วยิ่งเทรดก็ยิ่งเละ ต้องเบรคเลยค่ะ :17

ยังอ่อนมากเลย ต้องฝึกอีกเยอะเลยค่ะ อยากเก่งแบบน้องญ่า น้องบอย จานดอด

สู้ๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณดอด เสี่ยบอย น้องญ่า

ซึ้งในน้ำใจจริงๆค่ะคุณดอด ขนาดตอนเช้ามีธุระ ยังเป็นห่วงพวกเราอีก ขอบคุณมากๆค่ะ

สวัสดีตอนเช้าค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด.....(วันนี้คุณดอดไม่อยู่..ต้องพึ่งคุณบอย - คุณญ่าแว้ว วว)

(((((คุณบอย...คุณญ่า)))))).......ตื่นรึยังคะ ? :Announce

วันนี้ขอมุมมองของคุณบอยกับคุณญ่าหน่อย..น้าาาาคะ.........

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

โกลเบฯ...38/47 ทะลุฝั่งไหนตามฝั่งนั้น ถ้าหลุด20 จะลงยาววว

nnpIBE.gifมอร์นิ่งค่ะ เพื่อนๆ ทุกคนนนนน :D

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

โกลเบ 1338 / 1347 หลุดไหนตามฝั่งนั้น ถ้าหลุด 1320 จะลงยาววว ///// จานดอด ฝากมาบอกค่ะ

512 อรุณสวัสดิ์คับ จานดอดฝากมาบอกคับ..

ดอด โกลเบ 38/47 หลุดไหนตามฝั่งนั้น ถ้าหลุด20 จะลงยาววว

อะจร๊ากกกก.. จานดอดเข้ามาแปะไว้ตอนไหนเนี่ย มาก่อนเราอีกเนาะ 55+ :32

คุณญ่า...ขอกราฟสวยนำทางหน่อยค่ะ......มีรึป่าวเอ่ย ?

คุณบอย....ขอ 6 มุมมองส่วนตัวหน่อยค่ะ....วันนี้มีหมีตัวอ้วนๆอ่ะป่าวคะ :uu

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

แค่ความคิดส่วนตัวนะคะ ใช้วิจารณญาณด้วยค่ะ :D

หวัดดีค่ะคุณดอด คุณอริสา น้องบอย น้องญ่า

แวะมาดูแนวทางและกราฟค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

เมื่อวานมีค้างติดแอล จะออกได้มั๊ยน้า วันนี้ถ้าเห็นท่าไ่ม่ดีคงต้องคัททิ้ง

ตอนนี้เลยเปิดเอสไว้ด้วย เผื่อจะหักล้างกันเองได้บ้าง อย่างนี้ทำถูกทางหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะคุณดอด คุณญ่า เสี่ยบอย

ขอบคุณที่เป็นห่วงหมู่เฮามาแปะวิฯ และกร๊าฟฟฟให้แต่เช้าเลย : )

ขอบคุณนะค่ะ

:D

ไม่อยากบอกเลยว่า เพิ่งตึ่งงงงงงจ้า

++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Gold spot update 30.10.14

วันนี้ อัพเดท เป็น Strategy ก่อนก็แล้วกันนะครับ เพราะชะรอยว่า ต้องเดินทาง กลับโคราชบ้านเอ๋ง

วันนี้ จะมี big event คือ การประชุม FOMC นะครับ ....ซึ่งแน่นอนว่า ก่อนที่ fact จะออก

เราน่าจะเห็นการแกว่งตัวของราคา ค่อนข้างที่จะผันผวน ชวนเวียนเฮดกันพอสมควร นะครับ

ดังนั้น strategy ของผมคือ ผมจะปืดตั๋วทั้งหมดก่อนนะครับ เพื่อป้องกันความเสี่ยง ถือ คติกำไร

มากกำไรน้อย ก็คือ กำไร อย่าปล่อยให้เป็น ขาดทุน จะดีกว่า

เดี๋ยวรอ fact เรื่อง เฟด ออกมาก่อน ค่อยว่ากันใหม่ดีกว่า...

ส่วนภาพเรื่องคลื่น หากสันนิฐานว่า ตรง 1360 +/-นั้นเป็น a และ ราคากำลังอยู่

ในช่วงปรับฐาน ในคลื่น b แต่ในระยะสั้นคลื่นเล็กๆ ในTF h1 ก็ดูว่าจะนับได้ครบ 5

คลื่นย่อยแล้วด้วย

แม้ว่าเป้าหมายของคลื่น b จะยังมีเป้าหมายที่ไกลกว่านี้ แต่ในระยะสั้นแถวเขต

1340-1335 ก็น่าจะเกิดการเด้ง สลับcorrection ของคลื่นย่อยได้

***ดังนั้นจึงสรุปออกมา แบบบ้านๆ ได้ว่า กำขี้ ดีกว่ากำตด ปิดกำไรที่ sell ไว้ แล้วตีตั๋วฟรีนั่งสังเกตการณ์

ริมขอบสนามไปก่อนดีกว่า...รอดูว่า เฟด เอายังไงกันแน่ๆ แล้วค่อย หาจังหวะแหย่เข้าไปใหม่ ดีกว่า

ขอบคุณ อ. นันค่ะ :D

+++++++++++++++++++++++