ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

เดย์เริ่มเห็นแร้วนะคับคุณศา หลังจากที่ดีด 1207 หลังจากมีอาการตื้อมาก่อนหน้า 2-3 วัน

แต่รายใหญ่นะคับ แม้เห็นแต่ก้อยังเหวี่ยงได้

เหมือนวีคที่ก่อนหน้าก้อแสดงอาการอยากขึ้นมาตั้งนาน แต่ราคาก้อยังลงไปต่อได้ถึง 1131 ถึงยอมดีดขึ้นตามที่ควรดีด

รายใหญ่ก้อแบบนี้ กรอบมันกว้าง

เดย์ที่พูดถึงก้อแบบนี้ ยังคงไม่ยอมง่าย กราฟเค้ายังดูดี แค่เห็นสัญญาณเล็กน้อย

บอยนั่งดูกราฟ ยังไม่สนว่าวันจันทร์ขึ้นหรือลง แต่จาวาดภาพให้คุณศากับคุณชาวดอยดูนะคับ

- ถ้าวันจันทร์ย่อตัว ซึ่งก้อเป็นไปได้ จากอินดี้ทำทรงลงบ้าง สองขยักบ้าง ตื้อเล็กๆบ้าง

อันนี้คงไม่ต้องพูดรัยเยอะถ้าเลือกย่อก่อน ก้อลุ้นลงไป 1191 1185-84 1174-73 หลุดแนวรับสุดท้ายได้ ลงเล่นล่าง (คงไม่หลุดง่าย)

- ถ้าวันจันทรด์ดีด สมมุติดีดไป 1212-15 ก้อต้องลุ้นให้แท่งรูดย่อกลับลงมา ให้ทิ้งไว้ได้แต่หาง ตอนปิดแท่ง

รูดถอยกลับลงมาได้กี่เหรียญไม่สน สนตรงที่รูดพอเพียงที่อินดี้กลับมาทำทรงขาลงตอนที่ปิดแท่ง

- ถ้าวันจันทร์ดีดเยอะ แร้วปิดได้เยอะด้วย รูดลงมาปิดไม่เพียงพอ

ก้อต้องรอขึ้นไปดูบน ซึ่งมีจุด อีกหลายจุด

และถ้าราคาเลือกแบบดีดเยอะ ย่อไม่เยอะ เราอาจได้ไปลุ้นเอากับวีคแทนเรย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จิงเวลาที่พอร์ทว่าง บอยก้อไม่ค่อยสนนะคับ ว่าวันจันทร์ราคาจาดีดหรือย่อ

ดีดก้อรอไปเอส ย่อก้อรอไปแอล

ปล่อยให้ตลาดเลือกทาง แร้วเราคอยเลือกทำ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

สวัสดีวันหยุดค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan

คุณสา รวยไหมค่ะวันศุกร์ วิ่งขึ้นลงสนุกสนานเลยน้องทอง ส่วนป้า มัดมือไว้โดนไป 2ศุกร์ที่ผ่านมาเยอะแล้ว

คุณบอยมอง รายสัปดาห์ เป็น bearish falling three methods candlestick เหมือนเดิมหรือป่าวค่ะ

(เดานะค่ะ น่าทำไฮอีกรอบก่อนไหมค่ะ ส่วนตัวมีช๊อต 95) :_10

คุณบอยเล่นค่าเงินของอะไรบ้างค่ะ เมื่อวานลองเล่นลงมากต๊อปแล้วเด้ง

สวัสดีคับคุณชาวดอย

รายวีค บอยคิดว่าไม่ใช่ bearish falling three methods candlestick นะคับ

เพราะ "These candlesticks should not exceed the high or the low of the first candlestick." ...แท่งเทียนเล็กๆทั้งสามเหล่านี้ มันไม่ควรโผล่เกินกว่าไฮหรือโลว์ ของแท่งเทียนแท่งแรก... (แท่งแดงขนาดใหญ่ทางซ้าย)

แต่นี่แท่งเกินเยอะเรยคับ หางยาวเกินลงไปมาก แท่งที่โลว์ 1131 คับ

ลองคิดด้วยเหตุผล เกิดแท่งที่เทลงไปโลว์ แร้วดันกลับปิดได้ดี สมมุติปิดเป็นแฮมเมอร์

เราจามาบอกว่านี่เป็นเคลื่อนสามจังหวะขาลง ไม่ได้แร้ว

ถึงจาตามด้วยเขียวเล็กๆอีกสองแท่งเช่นเดียวกันก้อตาม

เพราะแฮมเมอร์มันเป็นแท่งกลับตัวขาขึ้นคับ

ค่าเงินบอยเทรดทุกตัวนะคับ เท่าที่เห็นโอกาส

แต่ที่ซิมโบลออกมาไว้ มีประมาณ 40 คู่คับ คัดออกมาจากทั้งหมดแร้วคับ

ที่เล่นบ่อยๆก้อคงไม่พ้น เทียบเยน ออสหน้า ปอนด์หน้า ยูโรหน้า ดอลหน้า และ แคดฟรังคับ พวกค่าเงินสกุลหลักๆ

บางกลุ่มก้อเน้นแอล(เช่นเทียบเยนในระยะหลัง) บางกลุ่มเน้นเอส(เช่นยูโรหน้า) บางกลุ่มทั้งแอลทั้งเอส

จำบรรยากาศตอนทองย่ำแย่ ที่ลงไป 1131 ได้มั๊ยคับ

ตอนนั้นมีแต่ข่าวลบๆเนาะ เมกาขึ้นดอก ยูโรโซน+เจแปน จ้องคิวอี

แทบมองไม่เห็นว่าชาตินี้ทองจาดีดได้ มีแต่อเวจีเท่านั้นที่รอน้องทองอยู่

แร้วพอตอนนี้ล่ะ หันหน้าหันหลังก้อเจอแต่ข่าวบวกๆ

จากกัวเมกาขึ้นดอก ก้อกลายเป็นยังไม่ค่อยกัวในตอนนี้ (เรื่องนี้หนังเรื่องยาว อยากทุบก้อบอกว่ากัว อยากลากบอกยังไม่กัวในตอนนี้ แบบคิวอีที่ผ่านมากลับไปกลับมา)

เมกายังไม่ทันเพิ่มดอก จีนลดดอกซะก่อน กลายเป็นข่าวหนุน

มันก้อสัมพันธ์กันนะคับ เทคนิคกับข่าว ส่วนมากก้อไปในทางเดียวกัน

ส่วนมากที่เห็นๆ เทคนิคออกอาการก่อน แร้วข่าวพรั่งพรูตามมาสนับสนุน

นักเทคนิครุ่นก่อน ส่วนใหญ่บอก ไม่สนข่าว

แต่บอยเป็นรุ่นหลัง สนข่าวคับ อยู่ที่เราจัดการมัน

นักเทคนิคที่สนข่าว มีความได้เปรียบที่ไม่สนข่าวในบางจุด (แร้วแต่คนคิด)

ดีจ้า น้องญ่า สุขสันต์วันหยุด

พี่ดอดเข้ามาพิมพ์แก้ไข ญ่าเข้ามาพอดี

พิมพ์เสดแร้ว พี่ไปล้างจานก่อนนะ ไนซ์เดย์จ้า vd5oa.gif

ชอบอ่ะ อีโมเข้มูกย้อย

นี่คับ ไม้หอมนานาพันธุ์ที่น้องญ่าปลูกไว้ ที่พูดถึงเมื่อวาน

เอามาโพสอีกที สวยดีคับ เจ้าของเค้าดูแลอย่างดี

ถ้าให้ญ่าจัดอันดับความสำคัญ 1.ไม้หอม 2.ดุ๊กดิ๊ก 3.เพ่บอย

อันไหนญ่าคิดว่าสำคัญกับญ่าก่อนหลัง ลองจัดมาให้พี่ชื่นชมหน่อยดิ๊........... โด่

555 จัดอันดับน่าจะพอๆ กัน แต่รักที่สุดตอนนี้คงดุ๊กดิ๊กค่ะ

พี่บอยไม่ติดฝุ่น มาม่าน้ำท่วมยังมาไม่ถึงนิ :aa

เด๋วก้อแง๊ๆหรอก ทำมาพูด ยิ่งตาโศกเจ้าน้ำตาอยู่ อิอิ (นั่งดูซีรี่ส์เกา.ก้อร้องไห้ ดูไปร้องไห้ไป 555 ตาหลก)

ถ้าพี่ได้ขึ้นไป จับดุ๊กดิ๊กไปปล่อยวัดแน่ๆๆๆๆๆๆๆ :034 แอบอิจฉาดุ๊กดิ๊กมานานแระ

พี่เลิฟ นั่นเป็นไม้หอมที่บ้านญ่าคับ นานาพันธุ์ ญ่าปลูกและดูแลยังกะลูก (ดุ๊กดิ๊ก ไม้หอม รถยนต์)

บ้านญ่าใกล้เป็นสวนป่าแร้วคับ ยิ่งอยู่ใกล้ชิดธรรมชาติอยู่ด้วย (ตีนเขา)

เคยโพสหลายครั้งแร้วคับ แต่พี่เลิฟเพิ่งมา กัวพี่เลิฟไม่ทันได้เห็น อยากให้เห็นคับ

ส่วนที่ขนฟูๆน่าหยะแหยงกำลังนอนขี้เกียดอยู่นั่น สุนัขแสนรู้ของญ่าคับ

แสนรู้มาก แสนรู้ยังงัยพี่เลิฟอยากทราบมั๊ยคับ

แฮ่.. เอาเป็นว่าแสนรู้ก้อแร้วกันนะคับ

อ้อ ฝนตกหนักๆต่อเนื่อง พี่ห่วงบ้านญ่าจัง เรื่อง land slide

ญ่าต้องฟังข่าวอุตุฯตลอดด้วยนะ

ขอบคุณที่เป็นห่วงค่ะ ที่นี่อากาศกำลังดี ไม่มีฝน ไม่ครึ้ม ท้องฟ้าโปร่งค่ะ :D

หมดฝนแร้วค่อยหายห่วงหน่อยเนาะ บ้านญ่าใกล้เขา

ตอนนี้ลมสงบ ท้องฟ้าแจ่มใส แต่อากาศเย็น 22.5 องศาเซลเซียส

พี่ดูจากเว็ปกรมอุตุฯ

เสดแร้ว พีเอ็ม 4-5 ฉบับ

บอยพักก่อนนะคับ บอยอาจไม่ได้เข้ามา 1-2 วัน รู้สึกเหนื๊อยเหนื่อย งานเยอะคับใกล้สิ้นปี

คุณศา คุณชาวดอย เทรดดีๆน๊า ห่วงๆๆ

สวัสดีค่ะ....คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan และทุกคนค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณอลัน และทุกท่าน

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยน หลาย ๆ คน โดนเจ้หวัดเล่นงานกันเป็นแถว

ดูแลสุขภาพกันด้วยนะคะ

ขอบคุณวิเคราะห์(ในใจ) ของคุณญ่า และคุณบอยค่ะ

พี่วันกำลังรอให้ให้สปอตขึ้นมาสัก 1220 ว่าจะกระโดดดอยสักลูก ไม่รู้ว่าจะขาหักหรือเปล่า

คุณญ่าคิดในใจยังไงก็ส่งข่าวให้รู้บ้างนะคะ (แหะ แหะ) :10

ขอบคุณมากค่ะ :01

หวัดดีค่ะ พี่วัน คุณสา คุณชาวดอย พี่บอย เพื่อนๆ ทุกคนนนน ^_^

ข่าวที่สำคั

-ในคืนวันศุกร์ทองคำปรับตัวสูงขึ้นและสามารถยืนเหนือ 1,200 เหรียญ/ออนซ์ และสามารถขึ้นไปทำจุดสูงสุดในรอบ 3

สัปดาห์ที่ระดับ 1,207 เหรียญ/ออนซ์ เพราะได้รับแรงสนับสนุนจากแรงเข้าซื้อของกลุ่มนักลงทุน รวมถึงการทำ Short

Covering หลังจากธนาคารกลางจีนประกาศปรับลดอัตราดอกเบี้ยเป็นครั้งแรกในรอบกว่า 2 ปี ขณะที่อีซีบีพร้อม

สนับสนุนการเพิ่มอัตราเงินเฟ้อ

-จากการประกาศลดดอกเบี้ยของจีน ส่งผลให้เกิดกระแสคาดการณ์ว่า ปริมาณความต้องการทองคำจากกลุ่มผู้บริโภค

ในจีนอาจเพิ่มสูงขึ้นด้วย

-นักวิเคราะห์จาก โจนาธาน บัทเลอร์ กล่าวว่า มาตรการใดๆก็ตามที่ช่วยเร่งฟื้นฟูสภาพเศรษฐกิจของจีนมักส่งผลเชิง

บวกและผลักดันให้ทองคำปรับตัวสูงขึ้น และอาจทำให้กลุ่มผู้บริโภคในจีนกลับมาเข้าซื้อทองรูปพรรณ รวมทั้งลงทุน

ในสินค้าประเภททองคำมากขึ้น

-สำนักข่าว Bloomberg ระบุว่า กลุ่มเฮดฟันด์มีการเข้าซื้อทองคำเพิ่มขึ้นหลังจากที่ชะลอตัวมาตั้งแต่เดือนมิถุนายน

ที่ผ่านมา เพราะได้รับแรงหนุนจากการดำเนินการของธนาคารกลางต่างๆทั้งจีน ญี่ปุ่น และยุโรป จึงผลักดันให้ทองคำ

กลับมาน่าสนใจอีกครั้ง

-ข้อมูลจากรัฐบาลสหรัฐฯ เผยว่า ปริมาณการถือครองสถานะ Long Position สุทธิ ในตลาดนิวยอร์กเพิ่มสูงขึ้นกว่า

56% หรือ 21,634 คู่สัญญา สู่ระดับ 60,307 คู่สัญญาณ

-นาย อัฟชิน นาวาบี นักวิเคราะห์จาก MKS กล่าวว่า ค่าเงินดอลลาร์ยังคงเป็นปัจจัยหลักที่กดดันทองคำในทิศทาง

ขาลง ถึงแม้ว่าจะมีปริมาณความต้องการทองคำที่เพิ่มขึ้น แต่ค่าเงินดอลลาร์ยังคงอยู่ในแนวโน้มแข็งค่าเมื่อเทียบกับ

ค่าเงินยูโร จึงมีโอกาสที่เราจะเห็นการตกลงของราคาทองคำอีกครั้ง

-นักวิเคราะห์จาก Kitco กล่าวว่า ในวันนี้สัญญา Gold Option ประจำเดือนธันวาคมในตลาด COMEX จะหมดอายุ

ลง อาจทำให้ทองคำเริ่มต้นสัปดาห์ด้วยความผันผวน และอาจบอกเป็นนัยถึงการเคลื่อนไหวของราคาทองคำใน

สัปดาห์นี้

-นาย โรบิน บาร์ นักวิเคราะห์จากโซซีเอต เจเนอรัล กล่าวว่า ในสัปดาห์นี้ตลาดอาจเงียบเหงาเนื่องจากตลาดสหรัฐฯ

จะปิดทำการเนื่องในวัน Thanksgiving จึงอาจทำให้ปริมาณการซื้อขายในตลาดชะลอตัวลงระหว่างวันพฤหัสบดีและ

วันศุกร์นี้ และอาจส่งผลไปยังสัปดาห์หน้าอีกด้วย

-รายงานจาก IMF ระบุว่า ยูเครนได้ทำการลดการสำรองทองคำเป็นครั้งที่ 3 ในเดือนตุลาคม โดยลดลง 14 ตัน จากเดือนก่อนหน้า ขณะที่รัสเซียเพิ่มการสำรองทองคำติดต่อกันเป็นเดือนที่ 7 โดยในเดือนตุลาคมเพิ่มการถือครอง 18.9 ตัน ปัจจุบันมีการถือครองทองคำทั้งสิ้น 1,168 ตัน

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.