ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

หวัดดีค่ะ เพื่อนๆในห้อง น้องเลิฟ คณญ่า คุณดอด คุณศา วันนี้ได้ 2 โพสต เรยรีบมารายงานตัวด่วนๆๆๆๆ เป็นกำลังใจทั้งขาเอส ขาแอล สู้ๆ ค่ะ พี่แก่แร้ว เอส แอล ไม่เป็น เป็นแต่ให้กำลังใจค่ะทุกๆ คน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทุกข์ สุข ก้ออยู่ที่จะมอง -_- :wub:

มอร์เที่ยงสี่สิบสองค่ะ เพื่อนๆ ทุกกกกก คน :D

- ทองฟื้น หลังเงินยูโรแข็งค่า

- ดัชนีความเชื่อมั่นทางเศรษฐกิจเยอรมันเพิ่มมากกว่าคาด

- ทองยังมีแนวโน้มฟื้นตัว

ราคาทองคำ ฟื้นตัวขึ้นตั้งแต่ในการซื้อขายช่วงกลางวัน โดยมีแรงซื้อเก็งกำไรกลับเข้า

มาหลังจากมีการปรับฐานเกิดขึ้นในการซื้อขายวันจันทร์ ส่งผลให้ราคาทองดีดตัวขึ้นไป

เคลื่อนไหวที่แนวต้านบริเวณ 1,200 ดอลลาร์ การคาดการณ์ของนักลงทุนเกี่ยวกับการ

ซื้อตราสารของธนาคารยุโรป และรายงานข้อมูลเศรษฐกิจของประเทศในยุโรปที่ออกมา

ดีกว่าที่ตลาดประเมิน ส่งผลให้ราคาทองฟื้นตัวขึ้นตามการแข็งค่าขึ้นของเงินยูโร

การประชุมของธนาคารกลางญี่ปุ่นในวันนี้ คาดว่าคงยังไม่มีมาตรการใดๆเพิ่มเติม

หลังจากในการประชุมครั้งก่อนได้สร้างความประหลาดใจต่อนักลงทุน ด้วยการเพิ่ม

สภาพคล่องข้าสู่ระบบ ส่วนการรายงานข้อมูลเศรษฐกิจของสหรัฐในคืนวันนี้ จะมีการ

รายงานข้อมูลในภาคอสังหาริมทรัพย์ของสหรัฐ ซึ่งผลสำรวจยังคงประเมินว่ารายงาน

ที่ออกมายังคงสะท้อนการฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐ และ อาจเป็นปัจจัยลบที่กดดัน

ให้ราคาทองอ่อนตัวลง

ราคาทองคำอ่อนตัวลง เข้าใกล้แนวรับบริเวณ 1,180 ดอลลาร์ ก่อนที่จะเริ่มมีแรงซื้อ

เข้ามามาก จนราคาดีดตัวผ่านแนวต้านบริเวณ 1,200 ดอลลาร์ ขึ้นไปได้ในช่วงสั้นๆ

ภาพเทคนิคของราคาทอง ยังมีแนวโน้มฟื้นตัว โดยคาดว่าราคาทองคำ จะแกว่งตัวขึ้น

ไปเคลื่อนไหวที่แนวต้านบริเวณ 1,225 ดอลลาร์ ได้ต่อไป และ หากในระหว่างวันราคา

อ่อนตัวลง ที่แนวรับบริเวณ 1,185 และ 1,175 ดอลลาร์ ยังเป็นระดับแนวรับที่

สามารถ กลับเข้าซื้อเก็งกำไรการฟื้นตัวกลับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณวิเคราะห์ค่ะ :D

โปรดใช้วิจารณญาณด้วยนะคะ szBOf.gif

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

สวัสดีค่ะ จานดอด น้องบอย น้องญ่า คุณสาและทุกท่าน :Hi

ขอบคุณวิ น้องบอยกะน้องญ่ามากๆค่ะ :01

เด้ง ราย5 15 30 ขึ้นมา เราก้อต้องพยามลุ้นอย่าให้เด้งถึง 1199.1

เพื่อให้เค้าโดนหมีอีกรอบ

สวัสดีวันพุธค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan คุณนา คุณชาวดอย

สวัสดีวันพุธสีแดงคับ คุณศา

ขอให้เป็นแบบนั้น ขอให้คุณศาซัคเซสในสิ่งที่หวังนะคับ

บอยเอาจัยช่วยทุกวินาที

ทานข้าวกันคับ เจ๊อลัน พี่เลิฟ พี่วัน คุณชาวดอย คุณศา จานดอด น้องญ่า หม่ำๆจ้า

สวัสดีวันพุธสีแดงคับ คุณศา

ขอให้เป็นแบบนั้น ขอให้คุณศาซัคเซสในสิ่งที่หวังนะคับ

บอยเอาจัยช่วยทุกวินาที

ขอบคุณค่ะ...คุณบอย สาก็ขอให้คุณบอยซัคเซสเช่นกันนะคะ :P :lol: :wub:

วันนี้สาปวดหัวเป็นหวัดด้วย...ขอพักวันนึงนะคะ คุณบอย คุณญ่า

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

คุณชาวดอย สงสัยยังโพสไม่ได้ โควต้าหมดใช่มั๊ยคับ

บอยก้อเพิ่งนึกขึ้นได้ แบบพี่เลิฟเรย

อึดอัดเหมือนกันนะคับ บางทีมีรัยคิดอยากจาพูด แต่โพสไม่ได้

แต่ก่อนบอยก้อแบบนี้คับ

เด้ง ราย5 15 30 ขึ้นมา เราก้อต้องพยามลุ้นอย่าให้เด้งถึง 1199.1

เพื่อให้เค้าโดนหมีอีกรอบ

อย่าเด้งถึง 1199.154 เมื่อกี้ไม่ได้โพสแบบละเอียด

เค้าเด้งมาได้ 1199.107 ขาดนิสเดียว

แต่ก้อไม่ย่อมากมาย เพราะมันก้อแค่รายเล็กเท่าที่จามองหาได้

ได้แค่ประวิงเวลา

สวัสดีค่ะ จานดอด น้องบอย น้องญ่า คุณสาและทุกท่าน :Hi

ขอบคุณวิ น้องบอยกะน้องญ่ามากๆค่ะ :01

สวัสดีคับ เจ๊อลันคนสวย

ขอบคุณเจ๊อลันเช่นกันนะคับ ที่คอยเข้ามา 6 เป็นระยะๆ ขอบคุณมากคับ

สภาพเทรด ฝั่งซื้อถือความได้เปรียบกว่าฝั่งขายเยอะ

ลุ้นเหนื่อยน้อยกว่า เพราะอยู่ถูกเทรนด์ช่วงนี้ ลุ้นให้ลงหืดขึ้นลำคอ

แบบเดียวกับช่วงก่อนหน้า ฝั่งขายก้อเป็นฝ่ายถือความได้เปรียบ

ไม่ต้องลุ้นหนักจัย ราคามันจาพาลงไปเอากำไรเอง ลุ้นให้ขึ้นเหนื่อยกว่าเยอะ

ช่วงแบบนี้ เล่นเซลสตอป อาจต้องแม่นมากๆ จังหวะถูกต้องมากๆ

ถ้าคิดจาเอส ขอไปดักเอสบนตอนดีดด้วยเซลลิมิทดีกว่า

เวลาหลุดรับ ถ้าเป็นแบบช่วงก่อน แรงขายตามตรึม ลงยาว

แต่แบบช่วงนี้เอสเมื่อหลุด ผิดจุดเจอสวนเอาง่ายๆ

นอกจากหลุดแร้วปล่อยเด้งอีกที เด้งไม่ผ่านเสี่ยงเอสต้านที่หลุด

ขอบคุณค่ะ...คุณบอย สาก็ขอให้คุณบอยซัคเซสเช่นกันนะคะ :P :lol: :wub:

วันนี้สาปวดหัวเป็นหวัดด้วย...ขอพักวันนึงนะคะ คุณบอย คุณญ่า

อ๋อ คุณศาไม่สบายหรอคับ ยินดีด้วยคับ แว๊กก พักเยอะๆนะคับ

ขอบคุณคุณศาเช่นกันคับ คุณศาพักเรยนะคับ ไม่ต้องลุ้นดึกแบบทุกคืน

เด๋วบอยก้อจาพักเหมือนกันคับ วันนี้เหนื่อยๆ

อ้าว ไม่สบาย พักเยอะๆค่ะ คุณสา อย่าเครียดให้มากนะคะ