ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ต้นมะพร้าวนะ่ ทำไมเก็บกล้วยล่ะคะ น้องญ่า อิอิ

โถช้ากว่าพี่ raty 5555555+ :P โดนเพื่อนเอามาแกล้งค่ะ คลายเครียดๆ นะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ญ่าก้อตอบ ยีราฟ เหมือนกัน 555+ โดนเพื่อนฉะมาเต็มๆ :_10

กราฟยังไม่มีรัยนะคะ ใครเอสไว้เมื่อคืน ยังไม่อยากปิด

อย่าลืมตั้ง จุดตัดทำกำไรไว้ด้วยนะคะ ค่อยๆ ขยับตามราคาลงมาค่ะ

1317-18 ก้อได้ค่ะ ตั้งทิ้งไว้ เผื่อรับได้แล้วดีดค่ะ

ถ้าอยากถือลุ้นต่อนะคะ แต่ถ้าไม่อยาก ก้อเตรียมปิดค่ะ :D

คันมือ อยากเสี่ยงแอล ก้อ 1305-06 ตัดขาดทุนเมื่อหลุด 1300

เด้งได้นิดหน่อยก้อปิด สำหรับ GS นะคะ

ส่วนตัว ไม่ถนัดเล่นแอล แต่ ให้ไว้ แก้คันมือค่ะ :lol: :lol:

สามีทนเห็นภรรยาหน้าอกเล็กอยู่นาน. จนวันหนึ่งขณะภรรยากำลังใส่เสื้อชั้นใน จึงพูดว่า

"จะใส่ทำไม มีอยู่แค่นั้น"

ภรรยาจึงหันมาแว๊ดดดทันทีว่า

"ทีมึงใส่กางเกงใน

กูยังไม่ว่าเลย"!!!

เฉลย ชื่อวัดในกทม.

1. six less one king...

เบญจมบพิตร

2. royal made...

ราชบูรณะ

3. three friends...

ไตรมิตร

4. empire...

จักรวรรดิ์

5. clerk female...

เสมียนนารี

6. vehicle boat...

ยานนาวา

7. head spesker..

ห้วลำโพง

8. good vision

สุทัศน์

9. good friends

กัลยาณมิตร

10. pathetic

สังเวช

11. three ten angels

ตรีทศเทพ

12 colonel sander's foot short. ไก่เตี้ย

Gold Spot Price Update 3.10.13

*เมื่อวานนี้ ผมได้วิเคราะห์วิจารณ์ทางด้าน Event and Sentiment ตลาดไปมากมายแล้ว

วันนี้ ขอว่ากันด้วย purely Technical กันอย่างเดียวเลยนะครับ

*ภาพที่ผมเอามาให้ดู คือ ราคาทองคำ Gold Spot ใน TF H1 ซึ่งเมื่อวานนี้ ราคาก็ดีด

สลับขึ้นมา ตามที่ได้คาดการณ์ แต่ก็ต้องบอกว่า ราคาถือว่าดีดขึ้น ค่อนข้างแรง เกินที่ผม

คิดไว้เหมือนกัน

*แต่ภาพทางเทคนิค โดยเฉพาะในเรื่องคลื่นก็ถือว่ายังไม่เสียหาย แนวโน้มในทางลงของ

คลื่น impulse ย่อยที่(iii)สีฟ้า นะครับ เพราะว่า การดีดขึ้นมาของราคาที่ว่านี้ มันก็เป็นการ

ดีด ในคลื่นปรับCorrection ของคลื่นยิบ(iv)สีขาว นั่นเอง

*โดยหากเราเอาเรื่องของกฎ กติกาของทฤษฏีเรื่องคลื่นของ เอลเลียต ที่ผมใช้เสมอใน

การประเมินแนวโน้มและได้ พูดถึงอยู่บ่อยๆ เหมือนกัน นั่นก็คือว่า หากราคาทองคำจะยัง

คงอยู่มในทิศทางลงเป็นหลักในคลื่นImpluseย่อย(iii)สีฟ้า หรือ คลื่นImpluse ของคลื่น

หลักที่5 นั้นก็ตาม ในระยะสั้นๆนี้ การปรับตัวเด้งสลับขึ้นมาของคลื่นยิบ(iv)สีขาว ไม่ควร

ดีดขึ้นเกินกว่าจุดจบของคลื่นปรับ(ii)สีขาวแถว 1340-1342 นั่นเอง

*ซึ่งในส่วนตัวผม ในระยะนี้ ผมจะใช้เขตนี้เป็นเขต ตัดสินใจเฝ้าระวัง การเปลี่ยนทิศทาง

ของราคาทองคำครับ หากราคายังมีแนวโน้มอยู่ในลักษณะนี้ มุมมองของผมก็ยังเหมือน

เดิม คือ เน้นหาจังหวะในทาง sell มากกว่าครับ

*หากดูเรื่องของ Trend line จากภาพจะเห็นว่าเมื่อวานนี้ ราคาทองก็ได้ดีดขึ้นมาถึงเส้น

Downtrend line แถวเขต 1320+/- เลยทีเดียว ก่อนที่จะเริ่มย่อตัวลงมาอยู่แถุว 1312

ณ ตอนที่ผมกำลังเขียนอยู่นี่ ก็เป็นไปได้ครับว่า ตรงแถวราคา 1322+/- ตรงนั้น อาจจะ

เป็นจุดจบของคลื่นยิบ(iv) สีขาวก็เป็นไปได้ครับ

*ยังไงก็ลองดู แนวรับแนวต้าน ที่ผมให้ไว้ใน ภาพเอาก็แล้วกันนะครับ ในระยะสั้น

ก็ดูกรอบแนวรับ 1307-1305 แนวต้าน ก็แถว 1318-1320 ครับ

โชคดี มีกำไร กันทุกคน ครับ ขอตัวไปเตรียมเอกสารบรรยายต่อก่อน....ครับ

%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B9%87%E0%B8%99%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%84%E0%B8%84%E0%B8%A5.gif

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ.นันค่ะ

http://youtu.be/AUs-hBjU9w8 ฮึ่มๆๆ :21 :21 :21

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ช : เป็นแฟนกันนะ^^

ญ : อ่าๆเอางี้ถ้าตอบคำถาม3ข้อนี้ถูกยอม

เป็นแฟนด้วยเลย

ช : โห..อ่าๆ

ญ : 1+1 เท่ากับ

... ช : เท่ากับ2

ญ : ผิดๆไม่ใช่ๆ

ช : เฉลยๆ

ญ : รอเฉลยพร้อมกัน3ข้อเลย

ช : ได้ๆ

ญ : แมวมีกี่ขา

ช : 4ขา

ญ : ผิด

ช : ข้อต่อไป

ญ : เวลาเพลงชาติดังขึ้นต้องทำอะไร

ช : ยืนตรง

ญ : ผิดๆ

ช : ครบ3ข้อละเฉลยๆ

ญ : คำตอบทั้ง3ข้อก็คือ คนไม่ใช่ทำอะไรก็ก็ผิด

ช : T^T

:21 :21 :21

วิเคราะห์ รอบค่ำๆ ค่ะ ^_^

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

วิธีตั้ง Stop loss ใน จีเอฟ

ตัว condition เงื่อนไข จะมี 4 เงื่อนไข ยกตัวอย่าง bid>= stop price เป็นต้นค่ะ

เลือกแล้วค่อยใส่ราคานะคะ หรือ ลองเช็คกับมาร์ดูค่ะ ว่าถูกรึป่าว

โชคดีในการลงทุนค่ะ :D

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

GF ใครคีย์เอง เผื่ออยากตั้ง Stop loss ลองเทสดูนะคะ

พอดีเคยทำไว้จากห้องเก่าค่ะ

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด....

"UHU"....คุณญ่าตื่นเร้ว!!! :Announce วันศุกร์อีกแว้ว (วันสุขหรือ..วันสาดก็ม่ายรู้) มารอนะคะขอตัวช่วยหน่อย

ขอบคุณจานดอด น้องบอย น้องญ่ามากๆค่ะ :01

ขอบคุณจานดอด น้องบอย น้องญ่ามากๆค่ะ :01

: ออสฯ.. ถ้ายังยืน 20-25 ไม่ได้ ก็ยังเน้นเอส กรอบ 90 00/ 25 40

: โกลเบล็ก.. ไซเวดาว กรอบ 02/24

Hello. จานดอดดดดด. คร๊าบบบบบ วันนี้ทำไรมั่งหรือยัง หวัดดีครับคุณบอย คุณญ่า คุณariesa