ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

Hello. จานดอดดดดด. คร๊าบบบบบ วันนี้ทำไรมั่งหรือยัง หวัดดีครับคุณบอย คุณญ่า คุณariesa

เล่น S ค่ะคุณขวดหวังว่าคงเลือกถูกฝั่งนะ....(คิดไปเองป่าวเนี่ย)

ยังไม่เห็นกราฟคุณญ่าเลย...คุณดอดขา..าาา คอนเฟริมหน่อยเรียกความมั่นใจอ่ะ.... :uu

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เล่น S ค่ะคุณขวดหวังว่าคงเลือกถูกฝั่งนะ....(คิดไปเองป่าวเนี่ย)

ยังไม่เห็นกราฟคุณญ่าเลย...คุณดอดขา..าาา คอนเฟริมหน่อยเรียกความมั่นใจอ่ะ.... :uu

มาแว้ว ยินดีด้วยค่ะ

เล่นรถไฟเหาะได้ทั้งเอสทั้งแอลกันถ้วนหน้า

เอาใจช่วยครับคุณ ariesa ผมนะกะเอสตั้งแต่ไก่โฮ่เลย มาแว้วเหมือนกัน :065

มาช่วยกันค่ะ....ผลักให้น้องทองหลุด 1300 เลย อิ อิ (ดีใจเลือกข้างถูก)

วันนี้คุณดอดติดภาระกิจหรือคะ ? หายไปเลยอ่ะ

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

หวัดดีคร้าาาา น้องญ่า น้องบอย คุณด๊อด

ยังถือเอสอยู่มั้ยคะ หรือปิดกันแล้วคะ

ถ้าคืนนี้ไม่หลุด 05 ก็จะทิงราย1 แต่ไม่รู้จะดีดได้แค่ไหนนะคะ

ตอนนี้ว่างค่ะ ปิดๆเปิดๆ สั้นมั่งยาวมั่งขาจะขวิดกันอยู่แล้วค่ะ

เทรนใหญ่ยังลง ขาเอสก็ยังน่าจะได้ลุ้นอยู่นะคะ

แต่ถ้ากลับไปยืน 35 ได้ ก็คงกลับเป็นขาขึ้นสั้นๆได้อีกซักพักค่ะ

รวยๆๆๆๆทุกคนค่ะ

ราตรีสวัสดิ์นะคะทุกคน

ต้องรีบนอน พรุ่งนี้จะเที่ยวเขาใหญ่นะค่ะ

ใครมีที่กินอร่อยๆแนะนำมั๊ยคะ

รวยๆๆๆค่ะ

เที่ยวให้สนุก เดินทางปลอดภัยครับ จานดอด :uu

ราตรีสวัสดิ์นะคะทุกคน

ต้องรีบนอน พรุ่งนี้จะเที่ยวเขาใหญ่นะค่ะ

ใครมีที่กินอร่อยๆแนะนำมั๊ยคะ

รวยๆๆๆค่ะ

แนะนำ ร้านบ้านรมควันคับ :D

สวัสดีวันหยุดค่ะ....คุณบอย คุณญ่า หายไปหนายยยยยย

ประกาศใครพบเห็น คุณบอย คุณญ่า ช่วยบอกให้กลับห้องด่วน :Announce

คุณดอด.....ไปเที่ยวเขาใหญ่วันจันทร์กลับมาพา..น้องทิงตัวโตๆมาฝากด้วยเน้อ

ที่ห้องนี้มีอยู่ 1 ตัวแล้วนะ (คุณดอดทิ้งไว้ก่อนไปเที่ยว) ถ้าคุณดอดพาน้องทิงติดไม้ติดมือมาอีกตัว....สงสัยดีดแรงอ่ะ :uu

เอ้....ระยะสั้นต้องย้ายฝั่งชั่วคราวก่อนช่ายมั๊ยเนี่ย ? (รอคุณดอดนะคะ)

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

คุณขวด....วันจันทร์จาทำรัยบ้างแชร์หน่อยก็ดีน้าาา....มองอย่างเดียวกันรึป่าวหละ ?

ดอด ดอดสังเกตนะ เวลาแท่งมันเริ่มเลยเส้นบีบี เด๋วมันก็จะกลับมาหาเส้นบีบี หรือไม่ก็หาเส้น 5 วัน

ดอด กลับกัน ถ้าเป็นช่วงมันขึ้น เริ่มแท่งห่างบีบีบน เด๋วมันก็จะลงมาหา เส้น 5 วัน ถ้าแรงก็ 10 วัน

ดอด พอได้มั๊ยคะสำหรับเล่นสั้นๆ ส่วนเล่นยาวหน่อยก็ดูราย 1 ราย 4ค่ะ

ญ่า อ่อ ok ค่ะ เป็นจุดที่เค้าให้ปิดเอส

ญ่า เพราะจะมีแรงซื้อกลับ ถ้าหางเลยเกินเส้น bb ขอบคุณค่ะ

ดอด ค่ะ จะมองเป็นจุดปิดเอสก็ได้ หรือจะมองเป็นจุดเปิดแอลก็ได้

บอย ใช่คับ ที่บอยเคยอ่านตำรามา ธรรมชาติของแท่ง เมื่อห่างเส้น 5 มากๆ จาเด้งกลับไปหา

บอย ราคาหลุดกรอบบีบี เด๋วก้อต้องดีด/ย่อ กลับเข้ามาในกรอบ ก้อเหมือนกันกับที่่พูดเส้น 5 อันนี้เป็นบีบี ไม่ต่าง

ดอด นั่นล่ะค่ะ ที่เรารู้แล้วลืมกันไป

บอย บางทีร่วงๆๆ แร้วห่างเส้น 5 มาก ก้ออย่าเพิ่งเอส มันจาเด้งขึ้นไปหาทีนึงก่อน

บอย เวลาดีดๆๆ ก้อเหมือนกัน ห่างเส้น 5 มาก อย่าเพิ่งแอล มันจาย่อลงมาหาเส้น 5

บอย สมมุติแท่งย่อๆๆๆๆๆ จนราคาปิดเริ่มห่างเส้น 5 หรือ หลุดกรอบบีีบีล่างแร้ว (ราคาปิดแท่งสุดท้าย ส่วนล่างของตัวเทียนแดง)

บอย แร้วเปิดแท่งใหม่ (จานดอดใช้คำว่าเริ่ม) ก้อยังห่างจาก บีบีล่างหรือเส้น 5

บอย แบบนี้ห้ามเอส ให้ระวังเรย ว่ามันจารีบาวเข้ากรอบบีบี หรือ เข้าหาเส้น 5

บอย ตอนเริ่มแท่งใหม่อ่ะนะ ยิ่งหลุดกรอบบีบี หรือ ยิ่งห่างจากเส้น 5 มากๆ ยิ่งจารีบาวกลับ

ดอด แล้วลองนึกดูนะคะ ถ้าเราเล่นรายวันละคะ แท่งเริ่มที่บีบีบนดีดขึ้นไปเลยไฮวันก่อน ก็เอสเลยค่ะ เด๋วมันก็ลงมาหา 5 วัน 10 วันเอง

ดอด ลองย้อนเทสดูสิคะ

บอย เยอะเรยรายวัน อิอิ กำไรเวอร์เรย

* ไปค้นที่คุยกันเก่าๆ สมัยก่อนมา แต่ก่อนบอยมีเวลาจาก๊อปเก็บไว้ อันนี้คุยกันเมื่อประมาณ 2 ปี

เช่น ลองดูเดย์วันที่ 2 ตค. วันที่โลว์ 1277

ราคาเปิดห่างจากเส้น 5 มาก (เปิดแทบจาเท่าๆ ราคาปิดแท่งวันก่อนหน้าเรย แถว 1288)

ถ้าเราแอลเราต้องแอลราคาเปิด เราแอล 1288

วันนั้นราคาดีดขึ้นทำไฮ 1323 ที่เส้น 10 เราปิดแถวนี้ (เป้าหมายของเรา เอ็มเอ 5-10)

เท่ากับเราแอล 1288 ปิด 1323 บวกราว 30 เหรียญ

* เราควรใช้เครื่องมืออื่น มาช่วยกรองสัญญาณด้วย เพื่อคอนเฟิร์มและเพิ่มความแม่นยำ เช่น หมี/ทิง เอ็มเอ อาเอสไอ ฯลฯ

ส่วนมากเทคนิคที่พวกบอยใช้ จาง่ายๆ ไม่ยุ่งยากสลับซับซ้อนนะคับ

ง่ายๆ ใช้งานได้ดี แต่จาได้ตังส์รึป่าว อันนี้สิ 555+

แต่ถึงบอกไม่ยุ่งยาก แต่ก้อยังยากอยู่ดีสำหรับมือใหม่ หรือ มือไม่ใหม่แต่ให้เวลากับกราฟไม่มากเท่าที่พวกเราให้กับเค้า

ส่วนมากพวกบอยจาเน้น ทริค กันมากกว่าตำรา

เริ่มต้นที่ตำรา แร้วมาต่อยอดกับ ทริค

ตำราอ่านที่ไหนก้อได้ แต่ทริคต้องค้นหาเอง

สี่เหลี่ยมผืนผ้าที่เรียกว่ากราฟ มันมีรัยซ่อนอยู่ มีรัยให้ดิสคัฟเวอรี่ มากกว่าที่คิด

เช่น ลองดูเดย์วันที่ 2 ตค. วันที่โลว์ 1277

ราคาเปิดห่างจากเส้น 5 มาก (เปิดแทบจาเท่าๆ ราคาปิดแท่งวันก่อนหน้าเรย แถว 1288)

ถ้าเราแอลเราต้องแอลราคาเปิด เราแอล 1288

วันนั้นราคาดีดขึ้นทำไฮ 1323 ที่เส้น 10 เราปิดแถวนี้ (เป้าหมายของเรา เอ็มเอ 5-10)

เท่ากับเราแอล 1288 ปิด 1323 บวกราว 30 เหรียญ

คืนวันที่ 1 ตค. บอยมีแอล 1286 แร้วไม่ปิด ปล่อยรันข้ามคืน

โดยเสี่ยงเอากับเอเชีย ไม่ไว้จัยเรย ทั้งออส.และเอเชีย

เช้ามาก้อตามที่เสียวไว้ โตเกียว 7 โมงเช้า มาถึงซัดซะ 1277

แอล 1286 ที่ก่อนนอนกำไรอยู่ราว 4-5 เหรียญ แร้วรันต่อ

ก้อถูกกินสตอปลอส เรียบร้อยโรงเรียนโตเกียว

แร้วบอยก้อแอลอีกครั้ง แอล 1282 ไม้นี้โอเค... สำเร็จโทษโตเกียว