ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ข่าวล่าสุด เค้าตกลงกันได้แล้ว เหลือแค่โอบามาลงนามค่ะ

รบกวนถามนะคะ.แล้วมีผลกับทองยังไงคะ. ขอบคุณนะคะสำหลับทริค แต่อิอิ

เปิดมะเป็น กดตรงไหนหว่า....?????

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:Announce สวัสดีตอนเช้า จ้าาา คุณดอด คุณบอย คุณญ่า เจ้าป้า และสมาชิกทุกคน คิดว่า ทองจะลง มะคืน เฉียด 68 แล้ว โดดขึ้นเรย ยังไม่ทันปิด เอส ที่ 58 วันนี้จะลงให้ได้ปิดไม๊ ปอดๆๆๆๆ แระ ขอแนวทางคุณดอด หน่อยนะคะ โชคดีมีกำไรกันทั่วหน้า ค่ะ

ต้องหลุด70 ค่ะ จะได้ลุ้นขาลงกันอีกรอบ

หวัดดีตอนเช้าอันสดชื่นชุ่มช่ำครับ จานดอด :54

***สภาฯ สหรัฐ ผ่านกม.เพิ่มเพดานหนี้ ยุติชัตดาวน์แล้ว

สภาฯ สหรัฐ ผ่านร่าง กม.เพิ่มเพดานหนี้ ยุติชัตดาวน์แล้ว ก่อนส่งให้"โอบามา" ลงนามต่อไป

สำนักข่าวรอยเตอร์ รายงานว่า สภาผู้แทนราษฎรให้ความเห็นชอบต่อร่างกฎหมายของวุฒิสภา ในการเพิ่มเพดานหนี้สหรัฐ และยุติการปิดหน่วยงานรัฐบาลแล้ว และจะส่งร่างกฎหมายดังกล่าวไปยังประธานาธิบดีบารัค โอบามา เพื่อลงนามเป็นกฎหมายต่อไปก่อนเส้นตายเวลา 11.00 น.วันนี้ ตามเวลาไทย ซึ่งจะทำให้สหรัฐพ้นจากวิกฤติหนี้ และหลีกเลี่ยงการผิดนัดชำระหนี้เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์

สวัสดี ค่ะ

คุณดอด คุณบอย คุณญ่า และเพื่อนๆ ทุกคน

ขอบคุณคุณ ดอด มีข้อมูลมาให้ทุกเช้าเลย

โกลเบฯ..ระยะสั้นมองขึ้น เพราะทองรับข่าวเพดานหนี้ไปแล้ว

กรอบ 69/90

คนที่เอสไว้ ถ้าดีดเกิน 90 ให้คัทเปิดแอลแทน ปิด 08/10 แล้วเอสแถวนี้ เพราะภาพใหญ่ยังเป็นขาลง

แต่ถ้าราคาหลุด 69 ภาพขึ้นระยะสั้นก็จะเสียไป

จบข่าวเพดานหนี้ ก็เล่นข่าวคิวอีต่อ

โกลเบฯ..ระยะสั้นมองขึ้น เพราะทองรับข่าวเพดานหนี้ไปแล้ว

กรอบ 69/90

คนที่เอสไว้ ถ้าดีดเกิน 90 ให้คัทเปิดแอลแทน ปิด 08/10 แล้วเอสแถวนี้ เพราะภาพใหญ่ยังเป็นขาลง

แต่ถ้าราคาหลุด 69 ภาพขึ้นระยะสั้นก็จะเสียไป

จบข่าวเพดานหนี้ ก็เล่นข่าวคิวอีต่อ

ขอบคุณค่ะ..คุณดอด

อยากได้ทริคเหมือนกันครับคุณดอด รบกวนด้วยคนนะครับจะใด้ไว้เป็นแนวทาง ขอบคุณครับ :uu

ขอบคุณครับคุณดอด ตอนนี้แต่ละสำนักมองไม่เหมือนกันที่นึงบอกจะขึ้นแต่อีกที่มองลงต่อครับ สงสัยต้องรอดูของจริงซะแล้ว

หน่วยงานรัฐบาลสหรัฐ จะเปิดทำการอีกครั้งวันนี้

ทำเนียบขาว ประกาศ หน่วยงานรัฐบาลสหรัฐจะกลับมาเปิดทำการอีกครั้ง 17 ต.ค.นี้

สำนักงบประมาณทำเนียบขาวเปิดเผยว่า หน่วยงานของรัฐบาลสหรัฐจะกลับมาเปิดทำการอีกครั้งในวันพฤหัสบดีที่ 17 ต.ค.นี้ตามเวลาท้องถิ่นของสหรัฐ ซึ่งตรงกับช่วงเช้าวันที่ 18 ต.ค.ในประเทศไทย

ถูกแก้ไข โดย dod

ชัตดาวน์หน่วยงานรัฐ กระทบจีดีพีสหรัฐ 0.6%

S&P ระบุ เหตุชัตดาวน์หน่วยงานรัฐบาลสหรัฐ กระทบจีดีพี 0.6% และกระทบความเชื่อมั่นผู้บริโภค

สถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือสแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ หรือ S&P ประเมินว่า การปิดหน่วยงานบางส่วนของรัฐบาลกลางสหรัฐทำให้ผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ลดลงอย่างน้อย 0.6% ในไตรมาส 4 หรือคิดเป็นมูลค่า 2.4 หมื่นล้านดอลลาร์

S&P ระบุว่า การเปลี่ยนแปลงในระยะสั้นที่เกิดขึ้นจากการที่นักการเมืองพยายามเจรจาต่อรองข้อตกลงที่ยืดเยื้อมานานนั้น จะส่งผลกระทบต่อความเชื่อมั่นของผู้บริโภค โดยเฉพาะในหมู่ลูกจ้างรัฐที่ต้องหยุดพักงานในช่วงที่หน่วยงานปิดทำการ

กรอบ 69/90

ออสฯ 65 70 / 90 95 เน้นฝั่งเอส ภาพยังไม่ชัดเจนว่าจะขึ้นหรือลง

ถ้าจะขึ้น ก็ต้องยืน 95/00 ให้ได้