ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ฮิฮิก็มือมันสั่นตามันลายอะค่ะเลยพิมพ์ผิดพิมพ์ถูกต้องขออำไพแก้ไขเป็นตลอดปีและตลอดไปน๊ะค๊ะคุณญ่าขา

55 ไม่เป็นรัยค่ะ รวยๆๆ กันนะคะ

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด เทททททททททททท 1215

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าไม่หลุด. 26 จะซื้อแท่งไว้ขายตรุษจีน ถ้าลงอีกจะใส่โหลดองเกลือรวมของเดิมที่ยังขายไม่ออกค่ะเล่น

GF แล้วเจ็บจี๊ดๆ หันมาเล่นแท่งก่อนดีกว่าค่ะ

ถ้าไม่หลุด. 26 จะซื้อแท่งไว้ขายตรุษจีน ถ้าลงอีกจะใส่โหลดองเกลือรวมของเดิมที่ยังขายไม่ออกค่ะเล่น

GF แล้วเจ็บจี๊ดๆ หันมาเล่นแท่งก่อนดีกว่าค่ะ

อาการไม่ค่อยดีนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :D

พากษ์บ่ตัน ตะกี้อา3 นาที ดับเบิ้ลทอปที่ 70

ราย5 ที่ 50 พอหลุดมาได้ ดีดหน่อยก้อพอดีอินดี้สุด เทลงไปเริ่มใหม่

ช่วงแรงซื้ออ่อนกำลัง พออินดี้กองแร้วจาดีด ดีดได้ไม่ค่อยมาก (ขนาดของแท่ง)

แต่พออินดี้ขึ้นสุดต้องลง ลงได้เยอะกว่า มันถึงขึ้นไม่ไหว ถึงเป็นขาลง ที่เค้าบอกเวลาขึ้น ขึ้นบันได แต่เวลาลง ลงลิฟท์

แบบนี้รายเล็ก (พยามดีด) แพ้รายใหญ่ (ที่กำลังลง)

แต่ถ้าเป็นช่วงแรงซื้อเข้า ดีดทีดีดด้วยแท่ง 2 เหรียญ 5 เหรียญ 10 เหรียญ

พอสุดต้องย่อ ย่อด้วยแดงสั้นๆ ทำเหมือนไม่เต็มจัยย่อ

สมมุติอาเอสไอ เอา 30/70

ช่วงขาขึ้น จาก 30 ดีดไป 70 สปอทอาจดีดได้ 10 เหรียญ เพราะแท่งเขียวยาว แรงซื้อแข็งแกร่ง

แต่พออาเอสไอดีดสุด ลงจาก 70 มา 30 สปอทอาจย่อแค่ 3-4 เหรียญ เพราะแรงขายน้อย

มันเรยเป็นขาขึ้น แบบนี้รายเล็ก (พยามดีด) ชนะรายใหญ่ (ที่กำลังลง)

รายใหญ่ลงๆ เจอรายเล็กบี้ซะกลับตัวกลางทาง

หรือถ้าเป็นช่วงลงแข็งแรง บางทีแค่หมี/ทริค2 ราย5 เล่นซะรายใหญ่กว่าที่อินดี้กำลังดูชูชันสวยงาม เน่าไปเรย

อย่างช่วงที่ผ่านมา ดีดเอาๆ จาเอสต้องรอทริค2 ราย1 และ ราย4 เท่านั้น ถึงปลอดภัย แค่เอสทริครายต่ำกว่านี้เด๋วเป็นศพเอาง่ายๆ

แต่พอวันนี้รอไปสิ ได้ตกรถ อย่าว่าแต่ทำทริค บีบีกลางเค้ายังผ่านไม่ได้เรย

พี่อู้ถูกป่าวน้องญ่า มะค่อยมั่นจัยในตัวเอง 5555+

ในตลาด เหนือทุกสิ่งคือเทรนด์ ไม่ใช่อินดี้

ในการเทรด สำคัญกว่าทุกสิ่งคือการรู้จักรอคอย ไม่ใช่ความสามารถทางเทคนิคกราฟขั้นสูง

ไม่เล่นเพราะอยากเล่น เล่นด้วยเหตุผล

ความคิดส่วนตัวคนเดียวจ้า เจอๆมาก้อคิดแบบนี้

อาการไม่ค่อยดีนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :D

ก้อดีนะคับคุณบล เห็นด้วยคับ

เล่นแท่งอย่างน้อยก้อยังมีทองให้กอดเนาะ

ส่วนของเดิมที่ยังขายไม่ออก เอามาฝากเสี่ยบอยก่อนก้อได้นะคับ

เป็นผู้หญิงเก็บของพวกนี้ไว้กับตัวเยอะๆ มันไม่ปลอดภัยคับ ทอง 1900 Usd ค่อยมาเอาคืน

ดีกว่ามั๊ยคับ

ค่ะพี่ รอดูราย 4 กับ 1 ก้อดีค่ะ ถ้าชอบเล่นเอสก้อลองดูค่ะ

รอให้เกิดหมี ที่ 2 รายนี้ก้อจะมี % ที่จะไปกดให้รายเล็กๆ

ไม่สามารถ ดีดไปได้ไกลนักค่ะ ​นอกจากจะมีข่าวแรงๆ เท่านั้นค่ะ

อีกอย่างตอนนี้ รู้สึก จะเกิดหมีเจ้น ที่รายวันด้วย ถ้าดูไม่ผิดนะคะ :P

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

เห็นโพสคุณบอย....บอกว่าเป็นห่วงดีใจจังเลยค่ะ ที่รู้ว่ามีเพื่อนยังห่วงใยอยู่....

แต่ยังไม่เป็นรัยนะคะ...เพราะตั้งแต่ส่งท้ายปีจนถึงตอนนี้ยังไม่ได้ลงสนามเลยค่ะ

สุขภาพยังไม่เอื้อ...ในการเทรดค่ะ เส้นเลือดฝอยในตาแตกหยอดยาวันละ 4 รอบ (ตาแดงเหมือน..น้องซอมบี้)

เลยไม่สามารถนอนดึก..มานั่งจ้องกราฟได้เหมือนเดิม เข้ามาอ่านเป็นบ้างช่วงแล้วปิดเครื่องพักค่ะ.....รอ รอไปจนกว่าจะพร้อมค่ะ :)

(สตังไม่สามารถแลกสุขภาพได้...เห็นจิงๆเลยค่ะ)

หายไวๆนะคะ

ถ้าคันมืออยากเล่น ก็ใช้มือถือเทรดก็ได้ค่ะ จังหวะดีก็ เข้าแล้วตั้งปิดไว้เลย ซัก1 ชม ค่อยมาดูทีก็ได้นะคะ

หายไวๆค่ะ :D

โห ฟังอาการคุณสาแร้วน่าห่วงจัง เกิดรัยที่ดวงตามันน่าห่วงนะคับ

คุณสาพักผ่อนเยอะๆ หยอดยาให้ครบตามคุณหมอสั่ง

แร้วขอให้หายไวๆนะคับ ยังไม่ต้องสนเรื่องเทรดตอนนี้

หรือถ้าเทรด ก้อทำแบบจานดอดแนะก้อได้คับ ไม่ต้องดูบ่อยๆ

ห่วงสิคับ ไม่ห่วงได้งัย..... เพื่อนทั้งคน

ค่ะพี่ รอดูราย 4 กับ 1 ก้อดีค่ะ ถ้าชอบเล่นเอสก้อลองดูค่ะ

รอให้เกิดหมี ที่ 2 รายนี้ก้อจะมี % ที่จะไปกดให้รายเล็กๆ

ไม่สามารถ ดีดไปได้ไกลนักค่ะ ​นอกจากจะมีข่าวแรงๆ เท่านั้นค่ะ

อีกอย่างตอนนี้ รู้สึก จะเกิดหมีเจ้น ที่รายวันด้วย ถ้าดูไม่ผิดนะคะ :P

จ๊ากกกกกกกกกกก ไหนบอกไปนอน ตกจัยเรยเมื่อเจอโพสญ่า 555

จ้า เดย์ทำแพทฯหมีมาหลายวันแร้ว นอกจากไฮเหนือ 1251.667 ได้ หายหมี

เหลือเพียงเหยียดสุดตรงไหน แท่งเมื่อวานสัมผัสทริค2 ด้วย

อ๋อ ขจจ. 1 4 แรงดีเนาะ แต่ไม่ต้องรอนานมากเหมือนเดย์ วีค

ปกติพี่ก้อเอสกับหลายๆรายนะ แร้วแต่จังหวะ

แต่ช่วงที่ผ่านมา รอ 1 4 เท่านั้น ของเค้าแรงจิงอ่ะ

ยิ่งตลาดเอเชียเด๋วนี้ ลากเป็นลาก เทเป็นเท ไปยืนขวางผิดที่ผิดทาง เด๋วแหลก

เมื่อกี้ต้าน 28 พี่ไม่ได้เอสนะ อินดี้ไม่น่าเสี่ยง ในทุกราย

ถาม exness ว่า ออร์เดอร์ sell 27 tp 20 เมื่อวันที่ 6 ตอนกราฟไหลจาก 47 มา 18 ทำไมไม่ปิดให้...... exness ตอบว่ามันเป็น spread ของ ask price และ bid price.....แย้งไปว่า กราฟของ exness ลงมาถึง 18 นะ แต่ tp มัน 20 ask และ bid แตกต่างกัน 2 เหรียญเลยเหรอ ......exness บอกว่า spread ของ exness ไม่มีข้อกำหนดว่าแตกต่างกันเท่าไร ขึ้นอยู่กับตลาด........งง มาก กับคำตอบนี้ ทราบว่า spread เปลี่ยนแปลงได้ แต่ไม่คิดว่า จะห่าง กัน ถึง 2 เหรียญ......exness บอกว่าไม่เคยวัด เป็นเหรียญ วัดเป็นจุด.......กรณีถัดมา เมื่อแย้งว่า ณ เวลาเดียวกัน กราฟของเว็บต่างๆ และโบรคอื่น ลงถึง 14 exness บอกว่า เราไม่สามารถเปรียบเทียบ spread ของ exness และโบรกอื่นๆ ได้ (อ้าว มันเกี่ยวกับ spread หรือเนี่ย) สรุป exness ยินยันว่่า ไม่มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นในทุกกรณี :_02 ประทับใจ จัง

ขอบคุณคุณดอด น้องญ่า เสี่ยบอย คุณเกี้ยมอี๋ คุณอลันมากกๆเลยค่ะ

คุณขนมสบายดีนะคับ เทรดเป็นยังงัยบ้างคับ

ไม่ค่อยได้คุยรัยกับคุณขนมเรย เด๋วนี้กลางวันแทบไม่มีเวลาเข้ามา

เสี่ยบอยขอตัวไปนอนก่อนนะคับ ฝันดีคับคุณขนม บายๆคับ

ถาม exness ว่า ออร์เดอร์ sell 27 tp 20 เมื่อวันที่ 6 ตอนกราฟไหลจาก 47 มา 18 ทำไมไม่ปิดให้...... exness ตอบว่ามันเป็น spread ของ ask price และ bid price.....แย้งไปว่า กราฟของ exness ลงมาถึง 18 นะ แต่ tp มัน 20 ask และ bid แตกต่างกัน 2 เหรียญเลยเหรอ ......exness บอกว่า spread ของ exness ไม่มีข้อกำหนดว่าแตกต่างกันเท่าไร ขึ้นอยู่กับตลาด........งง มาก กับคำตอบนี้ ทราบว่า spread เปลี่ยนแปลงได้ แต่ไม่คิดว่า จะห่าง กัน ถึง 2 เหรียญ......exness บอกว่าไม่เคยวัด เป็นเหรียญ วัดเป็นจุด.......กรณีถัดมา เมื่อแย้งว่า ณ เวลาเดียวกัน กราฟของเว็บต่างๆ และโบรคอื่น ลงถึง 14 exness บอกว่า เราไม่สามารถเปรียบเทียบ spread ของ exness และโบรกอื่นๆ ได้ (อ้าว มันเกี่ยวกับ spread หรือเนี่ย) สรุป exness ยินยันว่่า ไม่มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นในทุกกรณี :_02 ประทับใจ จัง

เค้าแบบนี้แหละคับ ถ้าเคสเค้าไม่รับผิดชอบ ยังงัยๆเค้าก้อจายืนกรานแต่เหตุผลของเค้า

ทั้งที่มันฝืนความรู้สึกเราในฐานะลูกค้าอย่างมาก เถียงจนเบื่อไปเองเรยคับ

บอยเคยจวกเค้าแรงนะคับ ไม่พอจัยมากกรณีที่เกิดตอนนั้น ไม่เกรงจัยแร้ว

จำได้ว่าคุณหนุ่มจันท์เคยเอาลิงค์โบรกต่างๆ มาโพส

ยังคิดว่าดีเหมือนกัน จาลองเทรดหลายๆโบรกดูนะคับ อาจแค่เดโมหรือบัญชีเซนต์เล็กๆ

เรื่องโลว์วันนั้นยังงงเหมือนกันคับ

ที่กราฟบอยโลว์ 1221.210 คับ ไม่ตรงกันเรย โลว์เท่าไหร่กันแน่

สวัสดีค่ะ น้องญ่า น้องบอย คุณด๊อด และเพื่อนๆที่รัก

เมื่อคืน เจ้าพากันปิดหนีหมดเลย กดมาได้นิดๆหน่อยๆ เฮ้อ... เวลาแบบนี้เป็นทุกทีสิน่า

ขอให้เพื่อนๆ โชคดี กดได้ตังตลอดๆ นะคะ

สวัสดีคับ พี่นุช ยินดีด้วยนะคับ

พี่นุชก้อรวยๆ เฮงๆ ตลอดเช่นกันนะคับ

วันไหนว่างๆ พี่นุชช่วยไปตามพี่แพทกลับมาทีสิคับ พี่แพทหายไปเรย

ก้อเห็นพี่นุชกับพี่แพทชอบคุยกันสนิทอ่ะ พี่นุชต้องเป็นคนไปตามซิคับ 555

เสี่ยนอนก่อนนะคับ เสี่ยง๊วง ง่วง พรุ่งนี้งานตรึม ฝันดีคับพี่นุช โกยๆๆ รวยๆๆ เฮงๆๆ

เค้าแบบนี้แหละคับ ถ้าเคสเค้าไม่รับผิดชอบ ยังงัยๆเค้าก้อจายืนกรานแต่เหตุผลของเค้า ทั้งที่มันฝืนความรู้สึกเราในฐานะลูกค้าอย่างมาก เถียงจนเบื่อไปเองเรยคับ บอยเคยจวกเค้าแรงนะคับ ไม่พอจัยมากกรณีที่เกิดตอนนั้น ไม่เกรงจัยแร้ว จำได้ว่าคุณหนุ่มจันท์เคยเอาลิงค์โบรกต่างๆ มาโพส ยังคิดว่าดีเหมือนกัน จาลองเทรดหลายๆโบรกดูนะคับ อาจแค่เดโมหรือบัญชีเซนต์เล็กๆ เรื่องโลว์วันนั้นยังงงเหมือนกันคับ ที่กราฟบอยโลว์ 1221.210 คับ ไม่ตรงกันเรย โลว์เท่าไหร่กันแน่
โลวของแต่ละคนไม่ตรงกันเลยค่ะ กราฟของข้าวกล้อง เป็น 1218.06 ทั้งรายนาที 5 15 hr day ของคุณกบห้องขำ เท่ากับของคุณบอย ดช.เม่า (ไม่ทราบโบรกไหน) เป็น 1214.9 ในเวป thaigold ประมาณ 1214 เช่นเดียวกัน

มะวานพี่ก็เห็นค่ะ หมีเจ้นรายวัน

ตอนน้ีคาดว่าน่าจะลงต่อ เป้า1215 1207 ค่ะ

แต่ถ้าเทส1225 แล้วไม่หลุด อาจบาวไปเทสไม่เกิน 1237 แต่ถ้าเลยไปยืน40 น่าจะจบการลงชุดนี้แล้วค่ะ

เดาจากการนับคลื่นนะคะ

ถูกแก้ไข โดย Alan