ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

รอด้วยคน คร้าาาาา :32

ลากขึ้นมาเยอะๆนี่ ไม่มีหมีซักตัวเรยนะคับ เอเชียลากฝีมือมาก

เช็คหมีดูคร่าวๆจาก แม็คดี สโต. อาเอสไอ ในหลายราย ไม่เจอน้องหมีเรย (ใครเจอบอกด้วย อาจหลุดมอง)

ถ้าจาย่อก้อย่อแบบธรรมชาติ เจอแนวต้าน ทริค2 อินดี้ฮีท แท่งโดด แค่นี้เองคับ

ซึ่งเป็นปกติอยู่แร้วเวลาดีดเยอะ

ดีดรอบนี้ให้เครดิตกับราย4 กลับตัว และตัดขึ้นตอน 1 ทุ่มเมื่อคืน แร้วก้อเลื้อยมาตลอด

มีย่อบ้างตอนรายย่อยสุด แต่ก้อย่อไม่มาก แร้วดีดต่อ

ที่ต้องให้เครดิตมากกว่าราย4 คือ เอเชีย

ระยะหลังที่ดีดขึ้นมาได้ บายเอเชียนะคับ ไม่ใช่ฝรั่งทำดีด

ฝรั่งแค่ให้กำลังจัย ไม่ทุบ พาราคามา ออๆยันๆดันๆ แถวต้าน

แต่ไม่ค่อยทำทะลุ เอเชียเป็นคนทำทะลุมากกว่า

กลางคืนถ้าฝรั่งเล่นแนวนี้ แทบระวังไว้ก่อนว่าเช้าเอเชียจาลาก

แต่จากกราฟมันก้อน่าอยู่ เค้าก้อดูกราฟกันเนาะ

จาหมีอยู่บ้าง ก้อวีค นู่นเรย ไกลเกินการเล่น

เอ จานดอด น้องญ่า เช็คราย4 ให้อีกทีสิคับ อา3

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โกลเบฯ.. 23 / 35 วิ่งแค่นี้จนกว่าจะประกาศตัวเลขคืนนี้

ถ้าหลุด 23 จะไป 12 อย่างน้อย หรือ 1200 ต้นๆ

ออสฯ.. 20 25 / 35 45

ใครมีแอล ถ้าแตะ 45 ปิดก่อน ถ้าทะลุไปเลย ก็ถือลุ้นต่อ

คืนนี้มีตัวเลขคาดเป็น + กะทอง ถ้าผิดคาด ให้ดู 1200 ถ้าไม่หลุด ก็แอล

กรีสสสสสสสสสสสสสสสสส

จานดอด กรีสสสสสสสสสสสส แทนคุณญ่าเหรอป่าวคะ

แต่ของคุณญ่า กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ดีดรอบแรกไม่หมี แร้วย่อเล็กน้อย ดีดต่อ

ดีดรอบหลังหมีมาหลายราย 5 15 30 1 หมีมา

มานานแร้วนะคับ ตั้งแต่เที่ยงกว่า บอยเพิ่งเข้ามาโพส

ถ้ามองขึ้นก้อควรย่อแอลนะคับ ไม่ควรเอส ถ้าท่านมองขึ้น

จาเอสก้ออาจต้องแม่นและไว เรื่องแม่นก้อไม่ยาก สิ่งที่จานดอดบอกๆ นั่นแหละ ทำให้แม่นได้

สำคัญที่สุดคือ รอคอย อย่าเอสลูก 50/50

ถ้าช่วงลงๆ แรงขายเยอะ บางทีรายย่อยสุด รายใหญ่กลางๆ ก้อเอสได้แร้ว มันไม่มีแรงขึ้น

แต่ถ้าช่วงแรงดี แบบที่พูดนี่ก้อยังไม่ควรเอส ควรรอรายใหญ่สุดด้วย

ที่เจ๊อลันเคยมาบอกนานแร้วคับ ว่าอ.ซีเคยแนะเรื่องแม็คดีตัดศูนย์

ราคาอาจขึ้นหรือลงแรงๆ ได้อีกหลายสิบเหรียญ แร้วแต่ตัดขึ้นหรือตัดลง

ส่วนใหญ่ก้อลืมดู ไม่ค่อยได้สังเกต พอดีวันนี้อ.ซีมาโพสเอาไว้

ดูแบบใหญ่ๆ คับ แม็คดี ตัด 0

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ดีดรอบแรกไม่หมี แร้วย่อเล็กน้อย ดีดต่อ ดีดรอบหลังหมีมาหลายราย 5 15 30 1 หมีมา มานานแร้วนะคับ ตั้งแต่เที่ยงกว่า บอยเพิ่งเข้ามาโพส ถ้ามองขึ้นก้อควรย่อแอลนะคับ ไม่ควรเอส ถ้าท่านมองขึ้น จาเอสก้ออาจต้องแม่นและไว เรื่องแม่นก้อไม่ยาก สิ่งที่จานดอดบอกๆ นั่นแหละ ทำให้แม่นได้ สำคัญที่สุดคือ รอคอย อย่าเอสลูก 50/50 ถ้าช่วงลงๆ แรงขายเยอะ บางทีรายย่อยสุด รายใหญ่กลางๆ ก้อเอสได้แร้ว มันไม่มีแรงขึ้น แต่ถ้าช่วงแรงดี แบบที่พูดนี่ก้อยังไม่ควรเอส ควรรอรายใหญ่สุดด้วย
ย่อรอซื้อ ตั้ง ไว้ 33 ไม่ match อ่ะ :17

ขอบคุณเสี่ยบอยค่ะ อยากเห็นคุณญ่ากร๊ดดดดอีกชอบมากยาวดี

ที่เจ๊อลันเคยมาบอกนานแร้วคับ ว่าอ.ซีเคยแนะเรื่องแม็คดีตัดศูนย์

ราคาอาจขึ้นหรือลงแรงๆ ได้อีกหลายสิบเหรียญ แร้วแต่ตัดขึ้นหรือตัดลง

ส่วนใหญ่ก้อลืมดู ไม่ค่อยได้สังเกต พอดีวันนี้อ.ซีมาโพสเอาไว้

ดูแบบใหญ่ๆ คับ แม็คดี ตัด 0

ขอบคุณจานดอด น้องญ่า น้องบอยมากๆค่ะ :01

จากคลื่นที่นับคาดว่าจะย่อแถวน้ีคือ1230-3 (เพราะย่อคลื่น4 มักไม่ทับยอดคลื่น1 ยอดคลื่น1 ที่นับคือ1230.5ค่ะ)

แล้วจะขึ้นต่อเพื่อจบคลื่น5 ของคลื่นชุดน้ี เป้าก็ตามแนวต้านของน้องญ่าค่ะ

คือเดาจากคลื่นนะคะ

ผิดถูกก็ขออภัยค่ะ

MACD ตัด 0 นี่ เรามักจะดูที่รายไหนครับ เห็นของ อ.ซี เป็นกราฟที่ H4

แล้วถ้า MACD ตัด 0 แล้ว แต่ RSI เส้นสีเหลือง อยู่สูงแล้วเกิน 70 นี่ยังไม่ควร L หรือเปล่าครับ

ขอบคุณจานดอด น้องญ่า น้องบอยมากๆค่ะ :01

จากคลื่นที่นับคาดว่าจะย่อแถวน้ีคือ1230-3 (เพราะย่อคลื่น4 มักไม่ทับยอดคลื่น1 ยอดคลื่น1 ที่นับคือ1230.5ค่ะ)

แล้วจะขึ้นต่อเพื่อจบคลื่น5 ของคลื่นชุดน้ี เป้าก็ตามแนวต้านของน้องญ่าค่ะ

คือเดาจากคลื่นนะคะ

ผิดถูกก็ขออภัยค่ะ

งานน้ีอาจนับผิดรึป่าวค่ะ จานดอด มีหมีฮิดเจ้นที่ราย4 แล้วรึป่าวคะ

งานน้ีอาจนับผิดรึป่าวค่ะ จานดอด มีหมีฮิดเจ้นที่ราย4 แล้วรึป่าวคะ

ราย 4 ยังมีเวลาอีก 2 ชม ถ้ามันดีดเลย 48 แล้วดี้ตามทันสูงกว่าไฮเก่า ก็คงไม่หมี และตัวเลขเมกาใกล้จะออกแล้วด้วย

เลยตอบไม่ถูกเหมือนกันค่ะ

อินดี้รายเล็กลงมา ก็กลางๆ จะีดีดหรือลงต่อก็ได้

รอดูตัวเลขออกก่อนก็ได้ค่ะ ถ้าว่าง

อ้าว จานดอดตอบแร้วหรอคับ

เพิ่งเห็นตอนตัวเองโพสคับ หน้ามันเรยรีเฟรชถึงเห็น ขคค.