ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

อ้าว จานดอดตอบแร้วหรอคับ

เพิ่งเห็นตอนตัวเองโพสคับ หน้ามันเรยรีเฟรชถึงเห็น ขคค.

ตอบต่อก็ได้ค่ะ ช่วยๆกันออกความเห็น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

งานน้ีอาจนับผิดรึป่าวค่ะ จานดอด มีหมีฮิดเจ้นที่ราย4 แล้วรึป่าวคะ

ราย 4 ยังมีเวลาอีก 2 ชม ถ้ามันดีดเลย 48 แล้วดี้ตามทันสูงกว่าไฮเก่า ก็คงไม่หมี และตัวเลขเมกาใกล้จะออกแล้วด้วย

เลยตอบไม่ถูกเหมือนกันค่ะ

อินดี้รายเล็กลงมา ก็กลางๆ จะีดีดหรือลงต่อก็ได้

รอดูตัวเลขออกก่อนก็ได้ค่ะ ถ้าว่าง

มันหมี แต่มันก้อย่อมาแร้ว ที่ 31

อาจลงต่อหรืออาจพอแร้วก้อได้คับ แบบบอยมองนะคับ ยิ่งมีข่าวแรง

ก้อแบบทั่วๆไปคับ หมีอาจลงได้เยอะหรือแทบไม่ค่อยอยากลงก้อเจอบ่อยๆ แบบนั้นคับ

สั้นๆ ก่อนนะคับ

ตอบต่อก็ได้ค่ะ ช่วยๆกันออกความเห็น

แร้วคับจาน ไม่ชอบตอบรีบ ชอบตอบแบบละเอียด ยาวๆๆๆ 555+

อาบน้ำก่อนคับ ทันป่าวๆ อาบนานด้วย

MACD ตัด 0 นี่ เรามักจะดูที่รายไหนครับ เห็นของ อ.ซี เป็นกราฟที่ H4

แล้วถ้า MACD ตัด 0 แล้ว แต่ RSI เส้นสีเหลือง อยู่สูงแล้วเกิน 70 นี่ยังไม่ควร L หรือเปล่าครับ

เน้นดูที่รายใหญ่คับ ราย 1 4 เดย์ ยิ่งรายใหญ่ ยิ่งมีผลมากคับ

แม็คดีสัญญาณช้ากว่ามากคับ อา3 ไวจัด อา3 ลงก้อคือลงก่อน

ถ้าแบบนั้นเราก้ออาจรอได้เหมือนกันคับ รออา3 ย่อก่อน

แต่อาจไม่ได้หมายความว่ารอจนอา3 ลงถึง 30-0 นะคับ ต้องดูคับ

อ้อ แม็คดีที่บอยโพส เป็นราย4 แบบอ.ซีนะคับ เอามาทำใหญ่ให้ดูอีกทีคับ

คุณดอด คุณญ่า คุณบอย กรี๊ดดดดดด ทั้งขาลงและขาขึ้นหรือเปล่าคะ แหะ แหะ รถไฟตีลังกา ลืมทริคคุณดอด หมดเรย

ยินดีด้วยค่ะทั้งขาแอลขาเอส

รวยๆๆๆๆๆๆๆ

exness ทำพิษอีกแล้ววว :_02 S ลงมาตั้งแต่ทองยังไม่สวิง พอทองลงมาก่อนผมก็ S/L ล็อคกำไรไว้

ปรากฎพอทองเด้งขึ้นแรงๆ ไม่ตัด S/L ให้อีกแล้ว ลากไปตัดเกินไป -11 จุด โดนเป็นครั้งที่ 2 เฮ้ออออ

ราย 4 ยังมีเวลาอีก 2 ชม ถ้ามันดีดเลย 48 แล้วดี้ตามทันสูงกว่าไฮเก่า ก็คงไม่หมี และตัวเลขเมกาใกล้จะออกแล้วด้วย

เลยตอบไม่ถูกเหมือนกันค่ะ

อินดี้รายเล็กลงมา ก็กลางๆ จะีดีดหรือลงต่อก็ได้

รอดูตัวเลขออกก่อนก็ได้ค่ะ ถ้าว่าง

จริงด้วย อลันชอบลืมเรื่องช่วงเวลาของแท่ง

ขอบคุณจานดอด มากๆค่ะ

มันหมี แต่มันก้อย่อมาแร้ว ที่ 31

อาจลงต่อหรืออาจพอแร้วก้อได้คับ แบบบอยมองนะคับ ยิ่งมีข่าวแรง

ก้อแบบทั่วๆไปคับ หมีอาจลงได้เยอะหรือแทบไม่ค่อยอยากลงก้อเจอบ่อยๆ แบบนั้นคับ

สั้นๆ ก่อนนะคับ

ขอบคุณเสี่ยบอยมากจร้า

ตอนมันย่อมา29 พี่เห็นทิงเจ้นรายไหนจำไม่ได้ แต่ปอดค่ะ ไม่กล้าแอล

ถ้าเชื่ออินดี้ รับเป็นกอบเป็นกำเลย

ที่แอลมาก็ปิดหมูไป เพราะเห็นรายสี่ทำหมีฮิดเจ้น บทเรียนอีกข้อ เรื่องไทม์เฟรม เฮ้อ

ถูกแก้ไข โดย Alan

สวัสดียามเช้าค่ะ ทุกท่าน

ท่านที่เทรดแอคเนส ไปคลิกโบนัสได้นะคะ

มีโบนัสให้ค่ะ

รวยๆนะคะ

exness ทำพิษอีกแล้ววว :_02 S ลงมาตั้งแต่ทองยังไม่สวิง พอทองลงมาก่อนผมก็ S/L ล็อคกำไรไว้

ปรากฎพอทองเด้งขึ้นแรงๆ ไม่ตัด S/L ให้อีกแล้ว ลากไปตัดเกินไป -11 จุด โดนเป็นครั้งที่ 2 เฮ้ออออ

โห โดนกระชากเกินไปเยอะเรย

มันสวิงกว้างด้วยเนาะ ประมาณจาก 27 ดีดไป 42

เสียจัยกับคุณกุ๊กด้วยนะคับ ทำจัยยากจิงๆ เจอแบบนี้ จากกำไรก่อนกลายเป็นขาดทุน ขาดทุนมากด้วย

ก้อแบบเดิมอีก ระบบตัดไม่ทัน คุณกุ๊กลองคุยกับเค้าไปยังคับ ดูว่าชีจาตอบงัย

ลองโบรกอื่นดูหน่อย ดีมั๊ยคับ แต่ก้อเป็นไปได้ว่าโบรกอื่นก้อยังอาจเป็น

เสี่ยบอยเล่นสอง ก้อเป็นเหมือนๆกัน จนทำจัยรับมันเป็นความเสี่ยงอย่างหนึ่งไปแร้วคับ

เพราะคิดว่าเล่นที่ไหนก้อคงหนีเคสไม่พ้น อย่างน้อยเวลากำไรเกินเค้าก้อไม่ทวง ก้อคิดแง่ดีนะคับ

จิงถ้าบอกว่ามันสุดวิสัย เราก้อเข้าจัยนะคับว่าสุดวิสัย เพราะราคาแรงมาก เราน่ะเข้าจัยรัยไม่ยาก

แต่ถามไปก้ออ้างโน่นนี่นั่น แทนจาเคลียกันง่ายๆ ก้อเห็นอยู่ มันเสียรมตรงนี้

ทำมัยเทอว์ไม่ยอมเข้าจัยรัยง่ายๆ เหมือนเราบ้างเรย ตอบโยกไปก้อโยกมา

ขอบคุณจานดอด น้องญ่า น้องบอยมากๆค่ะ :01

จากคลื่นที่นับคาดว่าจะย่อแถวน้ีคือ1230-3 (เพราะย่อคลื่น4 มักไม่ทับยอดคลื่น1 ยอดคลื่น1 ที่นับคือ1230.5ค่ะ)

แล้วจะขึ้นต่อเพื่อจบคลื่น5 ของคลื่นชุดน้ี เป้าก็ตามแนวต้านของน้องญ่าค่ะ

คือเดาจากคลื่นนะคะ

ผิดถูกก็ขออภัยค่ะ

คลื่นเจ๊มาอีกแร้วคับ ดีดจิงๆด้วย เจ๊อลันนับเก่งจังเรยมาตลอด แปะๆๆๆๆ เปาะแปะๆ

แต่ก่อนดีด มันย่อ 27 ทีนึงก่อน แบบนี้ถือว่ามันเหลื่อมกันมั๊ยคับ

ในที่สุดราคาก้อกลับมา ณ จุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เดิมอีก

คราวก่อนดีดมาแถวนี้ไม่ผ่าน แต่ก้อไม่ลง ยื้อกันสุดๆ

หมีซ้ำหมีซ้อนจนทนไม่ไหว ถึงยอมย่อลงไป 18 กลับขึ้นมาใหม่

ดูรอบนี้ผ่านได้ป่าว แต่เค้ายังไปต่อได้ยังไม่สุด พรุ่งนี้ย่อก่อนเล่นแอล

ดีดก่อนรอเห็นสัญญาณเล่นเอส อยากเล่นอย่างหลังมากกว่าคับ สนุกกว่า แต่ต้องรอนะคับ

อาจรอนาน แต่มาทีก้อคุ้มรอ

อย่าลืมไทม์มิ่งราคาเหวี่ยง ช่วงเที่ยง-ก่อนบ่ายสอง บ่ายสองกว่า-ก่อนบ่ายสาม และ บ่ายสามเป็นต้นไป-ก่อนบ่ายสี่

ทั้งนี้ทั้งนั้น อย่าลืมมองกราฟ ไทม์มิ่งมันอาจไม่เป็นแบบเดิมซะทุกวัน

ไม่ว่ามีข่าวรัย ฟังรัยอ่านรัยมา ก้ออย่าลืมมองกราฟก่อนการเล่นทุกครั้งนะคับ

คุณดอด คุณญ่า คุณบอย กรี๊ดดดดดด ทั้งขาลงและขาขึ้นหรือเปล่าคะ แหะ แหะ รถไฟตีลังกา ลืมทริคคุณดอด หมดเรย

คุณบอยกรี๊สสทั้งสองขาคับ ถ้าถูกทางนะคับ

ผิดทางคงกรี๊สสไม่ออก 55++

ทริคนี่มองเป็นอย่างแรกเรยคับ บางทีไม่มีเวลา เล็งทริคไว้ก่อน

หมี/ทิงมันคงตามมาเองเวลาทำทริค มีเวลาเยอะค่อยเล็งอย่างอื่น

อย่างน้อยเข้าตามทริค เราก้อได้แอลตอนย่อ เอสตอนดีด ยังดีบ้างแร้วคับ